PDA

View Full Version : Xin cho mình biết phần mềm nào tăng tốc ADSL

nats
05-07-2004, 00:15
mình xài modem adsl zoom x5 mình muốn tăng tốc độ nó lên mong các bạn chỉ dùm mình nếu có phần mềm cho mình xin nhé và có thể hướng dẫn cho mình được không.cám ơn rất nhiều ! Thank You!

VHHX
05-07-2004, 01:04
Đã xài ADSL là tốt lắm rồi, có người ko có mà xài, bác còn đòi gì :)
ADSL ở VN đành chịu bó tay, có lúc download rất nhanh, có lúc như rùa hay rớt mạng luôn . Theo tui, ko có soft nào giúp tăng tốc được đâu, chỉ cải thiệt rất ít phần nào thôi (sửa vài cái key của registry) .

chanhlinh
05-07-2004, 02:06
hê hê đúng là được voi đòi tiên mà :D cho sài dial_up cho biết mặt

nghean37
05-07-2004, 04:45
Thế bác nats đang ở đâu vậy. có lúc dùng ADSL cũng chuối thật nhưng nhiều lúc phải kiên nhẫn bác à.

bizi
05-07-2004, 05:42
theo ý kiến của tui thì đừng cài thêm soft gì vô nữa.Tốc độ của ASDL phụ thuộc phần lớn vào mấy thứ sau:
1)chất lượng của ISP
2)khoảng cách từ modem của bạn đến DSLAM ,nôm na là trạm chuyển tín hiệu digital của ADSL
3)chất lượng của con modem của bạn.
như đã nói thì yếu tố ISP là quan trọng nhất,nếu thằng ISP của bạn mà lèng èng thì đành chịu thôi(trừ khi bạn có gan đi "uýnh nó 1 trận cho nó sợ :D ).Vì ADSL của VN ấn định mức bandwidth là 2Mb nên bạn không thể đạt được tốc độ hơn nữa đâu,cho dù có dùng soft.Còn nếu bandwidth của bạn thấp hơn mức 2M thì đó là do thằng ISP,như đã nói ở trên,chịu thôi :( .
Cài thêm soft vào chỉ tổ nặng máy,trước tới giờ chưa nghe có trường hợp nào xài soft mà tăng được speed lên cả

digitalknight
05-07-2004, 08:18
Hey, có ai tư vấn cho tui con modem ADSL của hãng nào có chất lượng *hơi bị* được nhất ko?

Một trong những yếu tố ảnh hưởng đến tốc độ của ADSL còn là do modem nữa đó !!!

buidoidaukho
14-08-2004, 01:25
may bac noi nhu vay la` sao het roi` .khi minh` dung`diup thi` cung phai co chuong trinh` tang toc vay chang han nhu proxycon tang toc duyet web cho 1260 thi` phai co chuong trinh` tang toc cho ADSL vay ..neu minh` o gan tram cung cap thi` duong truyen se 2M neu o xa thi` lam sao duoc 2M chu ..cho nen ADSL cung co phan` mem tang toc cho ADSL . neu ai muon tang toc cho ADSL thi` lien he voi minh nha minh` se~ goi setup tang toc cho ADSL phai noi la` ok do .lien he qua mail vvính980vn@yahoo.com