PDA

View Full Version : Please Help !!!!!!!!!

2004
04-07-2004, 11:09
Mình dự định mua ổ dĩa ghi DVD hiệu LG nhưng không biết chất lượng ổ đĩa hiệu này có tốt không. Mình nghĩ tới nó vì giá cả chấp nhận được. Nếu bạn nào đã dùng qua xin cho ý kiến. Cám ơn nhiểu !!!!!!!!

Peace

david beckham
04-07-2004, 11:12
Hix, tuy là giá rẻ thật nhưng chuối lém. Tui mới mua có hơn 7 tháng thui mà đút đĩa vào thì cái nào Trung Quốc thì nó đọc(chắc là nó tường đồng hương) còn cái nào "made in Tawan" thì 1 là "no disk in driver F" hoặc là crash máy luôn. Tui đang chờ nó hư để đem bảo hành nè :yes:

Kehuydiet
04-07-2004, 11:56
DVD LG đở hả ? tui thấy CDR LG ngon lắm mà .
LG hay hư dàn cơ thôi chứ đầu đọc thì cũng ngon lắm .
DVD LG của bạn sớm hỏng chắc là do bạn xui thôi .

cdman305
04-07-2004, 12:41
Mấy cái CD hay DVD LG khoảng hơn 1/5 trở lại đây tệ lém! Tui bán mà cứ fải BH wài à, toàn là tem chính hịu ko đó ! Riếtrùi ngán hổng dám bán LG nữa ! Cái gì cũng chỉ được "1 thời" ! Ngay cả Asus cũng zị lun !

2004
05-07-2004, 01:55
Cám ơn các bạn đã cho ý kiến.Thế còn Nec hoặc Lite-On thì sao vậy bạn Cdman305. Nếu bạn biết thì cho mình xin ý kiến với. Cám ơn nhiều

cdman305
05-07-2004, 02:17
Cám ơn các bạn đã cho ý kiến.Thế còn Nec hoặc Lite-On thì sao vậy bạn Cdman305. Nếu bạn biết thì cho mình xin ý kiến với. Cám ơn nhiều
NEC thì chưa xài nên ko bít ! Lite-on thì theo ý kiến của anh em vOz rất khá !
Tui chỉ mới ráp cho khách vài cái cách đây ~ 2 năm, hổng thấy "réo gọi" gì ! :lol:

Tony
05-07-2004, 03:44
ậy ậy.., chớ có dùng Lite-On, đây là lời khuyên thành thật đấy! Đấy, cứ nghe dân Tech PRO bảo là Lite-On xịn, vừa rẻ vừa tốt, tôi tưởng đâu cuộc đời mình chỉ gắn liền với Lite-On mãi thôi. Cái Lite-On Cd burner 52X thì nó gào nó rú thấy khiếp được nhưng burns cd thì chưa thấy rớt đĩa, còn DVD player thì sau 2 năm phải thay rồi (dù rằng rất ít dùng tới nhé).

Và cho tới cách đây 1 tháng tôi tậu Lỉte-On DVD burner - Lite-On DVR-LDW-851S 8X 4X / 4X 2X + 40X 24X 40X - tôi hí hửng burned chừng 7-8 cái DVDs + backups HDD. Sau đó, khi run backup lần 2, cứ 1/2 đường là nó rớt ngang, thử lại, và sau 3 lần tôi tiêu mất 3 đĩa TDK DVDs mà backup không thành. Thật ngạc nhiên, tôi thử qua CD burner thì OK, thế là thôi rồi rồi.. Tôi gởi tới nơi mua trả lại và đổi cái TDK AID+880 (được cho điểm khá tốt, không phải do dân PRO kháo với nhau đâu nhé) và tôi đã được sáng mắt nhé.

Có biết lần đầu tiên tôi được diện kiến dung nhan TDK Burner thế nào không, tôi cứ tấm tắc mãi, sao mà nó đẹp thế :) nội nhìn cái bề ngoài thôi nó đã cho thằng Lite-On, Sony, ASUS chết đứ đừ đư. Lite-On đúng là đồ cheap nếu đem so với TDK (rẻ hơn 1/2 giá tiền đấy). Cái tray cũng yếu ợt, không cứng cáp, vững vàng như TDK, chỉ đáng xách dép cho thằng TDK thôi. Tới khi gắn TDK AID+880 vào và bắt đầu 'cháy' đĩa thì tôi mới mở to hẳn mắt ra mà nhìn. Thật tuyệt không chỗ chê nhé. Nó êm tưởng như không tiếng động kìa và kết quả thật xuất sắc, tôi rất hài lòng với thương hiệu TDK. Thế là tôi tìm luôn cái TDK VeloCD 48X burner thay luôn cho cái Lite-On 52X CD burner mà tôi đang dùng (đôi lúc Lite-On đọc đĩa mà tôi tưởng xe cứu hỏa đang kéo tới nhà ấy) và kết quả tôi thật sự hài lòng, phải nói là bàng hoàng thì đúng hơn vì ngoài sức tưởng tượng của mình. Nói thật nhé, tôi đã chửi thề mấy thằng khỉ quảng cáo Lite-On, xem TDK burns từ CD đến DVD thì mới thấy cái giá trị của nó. TDK thật là đáng đồng tiền, đáng giá trị và xứng đáng cho sự một sự chọn lựa (khắt khe).

cdman305
05-07-2004, 06:26
TDK thì đúng là "chiến" rùi, nhưng ko bít mua ở đâu ? Rất ít chỗ bán, và lựa được con TDK có firmware ngon ko fải dễ ! Có thể bạn đã may mắn "vớ" được 1 con như vậy ! :lol:

Tony
05-07-2004, 07:19
Mua hàng order trên internet thì làm răng mà lựa con firmware ngon ngon như ông nói hử cdman305 :) mí lại firmware thì vào ngay tdk.com mà download thôi, dễ ợt mà. Nhưng tùy năm sản xuất, nếu TDK VeloCD CD burner ra trước 2004 thì mới phải update firmware, chứ còn cái TDK DVD burner thì khỏi nha bậu.

Mua TDK VeloCD thì lựa cái loại hộp màu beige và tray màu xanh ấy, lạ một điểm là màu đen lại "rẻ" hơn trong khi cái màu beige với tray màu xanh thì tìm khó hơn và đắt hơn (nhưng nó làm ziệc thì đã thiệt). Sao tui ngó cái TDK VeloCD màu đen giống hàng Tàu quá nên hơi sợ, nghĩa là nó chẳng khác gì các anh kia về kiểu dáng hết cả, và tại website chính hãng không có hiện diện (chỉ thấy cái Combo mới được... đen xì thôi). Haa... Bảo mấy cha nụi bán hàng ở Vietnam lùng TDK về bán cho anh em xài, chắc họ sợ mắc quá bà con rên rồi không bán được ấy thôi. Nhưng nào ai ngờ dân Vietnam mình chịu chơi lắm nghen, để tui về Vietnam mở tiệm nha hi hi.., chắc đói quá :fear:

enduser
05-07-2004, 10:30
Sợ thằng LG lắm rồi, vui thì nó đọc buồn thì nó ngưng . Tháo ra đem cho thằng bạn luôn cho đỡ mệt
Mua thằng HP chạy đến giờ không bị gì, đọc-ghi đều êm ru

Lord_of_monsters
05-07-2004, 23:05
nói chung thì thì loại nào cũng chuối cả không biết hơn như thế nào mà nói tôi thấy chuối khi dùng samsung bây giờ lg cũng vậy mà thôi

Kehuydiet
08-07-2004, 17:03
Nếu cái gì cũng dở cả vậy thì lấy cái MSI đi , chưa nghe ai chê mà ( chắc tại chưa có ai xài ) . Giá cũng được .

kvtk81
09-07-2004, 08:10
mua roi, dung roi va` thay ngon tuyet
khong ken dia ( ca dia din va khong din) :))

cdman305
09-07-2004, 10:36
Cái gì cũng chỉ được lúc đầu thui, từ từ zìa sau mới bít !:D

Kehuydiet
09-07-2004, 15:54
hê hê vậy thì bạn nên cân nhắc cái MSI và BenQ đi , BenQ thì tốc độ đọc và độ bền cũng khá lắm đó .
Tùy vào bạn xài nhiều hay ít thôi và xài đĩa xấu hay đĩa tốt mà nó sẽ mau hư hay lâu hư .

david beckham
11-07-2004, 05:46
đúng zậy đúng zậy
pác nì nói chí phải
:yes::yes:

TheFriends
13-07-2004, 00:42
hiện thời tui đang dùng cái NEC dvd RW 8x, ngon lành ghi 1 đĩa DVD 4.5gb khoảng 14-15 phút, đã ghi hơn 100 đĩa, tuyệt vời, êm và nhanh.

Kehuydiet
13-07-2004, 12:35
bác nên chỉ bạn ấy loại gì dễ tìm ấy chứ tui thấy cái NEC , Lite-on khó tìm quá .