PDA

View Full Version : Các bác cho hỏi về các chương trình plugin cho Premiere.

rex
01-07-2004, 11:50
Các bác giới thiệu cho em các chương trình plugin cho Premiere với. e mới sử dụng nhưng chẳng biết có những loại nào hay và thông dụng cả. Cùng góp ý nhá.
Thánh cứu.

Co Loa
02-07-2004, 02:26
Pinnacle Hollywood FX, Boris FX, Adorage

VietDuc
02-07-2004, 02:51
Vấn đề là bạn cần những loại hiệu ứng nào thì dùng Plugin phù hợp. Chứ tự nhiên kiếm 1 dống Plugin về cài vào máy đâu để làm gì? :) nice

rex
02-07-2004, 12:30
hic thì chưa biết có những loại nào thì mới hỏi chứ.
Biết là hollywood fx và boris fx là nhg chương trình rất hay nhg lại có vấn đề nhỏ. Tui dùng bản premiere pro mà ko biết 2 chg trình trên bản nào thì hỗ trợ nhẩy hay chỉ premiere cũ thì chúng mới plugin đc.

VietDuc
03-07-2004, 01:28
Tôi khong xài bản Pro vì Card ProOne RTDV của tôi không tích hợp cho bản AP Pro. Tuy nhiên tôi cũng có coi qua và thấy cũng chẳng hay ho hơn gì ngoài việc chiếm dụng bộ nhớ nhièu và giao diện mới.

Hollywood FX đâu thấy vấn đề gì, chạy quá trời hay mà

Co Loa
03-07-2004, 03:57
NETSPACE kết luận như vậy là hơi vội vàng, chiếm dụng bộ nhớ nhiều thì đa số các software mới đều như vậy lý do khách quan là bộ nhớ RAM cũng như sức chứa của harddisk hơi bị nhiều nên các lập trình viên chẳng phải bận tân đến như thời MS DOS, nhưng lý do chủ quan là những tính năng mới và kho thư viện dữ liệu kồng kềnh chưa kể compiler nhả ra 1 đống code không cần thiết.

Tôi không sử dụng thường xuyên AP pro nhưng rõ ràng phiên bản này có nhiều điểm ưu việt hơn mà không phụ thuộc vào quảng cáo của hãng Adobe:

+ Hỗ trợ Intel HT CPU
+ Tốc độ renden bẳng software tương đối nhanh nhưng so với Canopus Edius 2.0 chẳng nhằm nhò gì.
+ Tuyệt chiêu nhất là editing dưới chế độ YUV mà trước đây chỉ bắt gặp trong những software chuyên dụng.

Phiên bản AP pro 1.5 có tính năng nổi bật là hỗ trợ HDTV Video, tôi chưa testing nên chẳng có nhận xét gì thêm.

VietDuc
03-07-2004, 06:22
hì hì thì sự thật thôi mà. Có điều tại tôi quen realtime hoặc cùng lắm thì render tren hardware nên không có test ông AP pro được. Có tiền change cái Liquid cho máu :). Còn Targa thì pó tay, nhìu tiền wá

rex
03-07-2004, 10:23
đung là targa kiếm ở đâu đc nhẩy. tui tìm hét HN rùi mà có thấy đâu. hình như soft này ko the hack đc hay sao ý.

rex
03-07-2004, 10:25
nhưng túm lại là nên dùng AP 6.0 hay 6.5. tui thấy 6.5 có làm sao đâu mà mọi ng bảo lỗi nhẩy.

Co Loa
06-07-2004, 06:52
Dĩ nhiên là version 6.5 hoặc mới hơn rồi.

VietDuc
06-07-2004, 07:14
đung là targa kiếm ở đâu đc nhẩy. tui tìm hét HN rùi mà có thấy đâu. hình như soft này ko the hack đc hay sao ý.

Hơ hơ tôi nói Targa là nói đến cái Card Targa3000 đó. Chứ có soft thì để làm gì đâu khi không có phần cứng. Chưa kể cấu hình hệ thống WorkStation để chạy cũng yêu cầu cao nữa.

rex
06-07-2004, 11:04
hehe nhầm nhọt sang trồng trọt tý, câu hình như soft này ko hack đc là ở một thông điệp khác, lúc đó tui chưa kịp xóa mà chắc gõ enter nhanh quá nên gửi mất luôn.Nhưng Card TARGA 3000 đúng là sướng thật, HN có thấy chỗ nào bán đâu. mà chơi cái thằng Liquid Edition Pro nhg 1150 $ lận. Thế TARGA này có đến 2***$ o?.hic bán xe mất.
Ah nghe thấy PC nó quảng cáo là Liquid Edtion Pro chạy đỉnh hơn Adobe về phần mềm đi kèm. Bác nào xài thử Card với soft này chưa???

Menfuisuk
09-07-2004, 21:43
may bac cho em hoi, Hollywood FX minh ket hop voi Premiere the nao dzoa, cong viec cua em rat can toi no, may bac co the giup khong, xin cam on nhieu........!