PDA

View Full Version : Cần hỗ trợ!!!

iht320326
28-10-2010, 14:07
Không hiểu sao từ sau khi cài lại win máy tính của em không vào được 1 số game :( Không biết có phải do card màn hình không :( Ai có thể chỉ cho em cách kiểm tra card màn hình được không ? Tiện thể cho em hỏi em thấy người ta bảo cài driver card màn hình không biết có phải để hỗ trợ card không? Cài như thế nào ? À thêm nữa là em dùng everest edition để kiểm tra cái AGP video thấy chẳng có gì trong đấy hết có phải là máy em không có card màn hình không?

tam_giang
28-10-2010, 15:51
>> cài driver card màn hình không biết có phải để hỗ trợ card không?
Nói hỗ trợ không đúng lắm nhưng nói chung card màn hình cần driver.

>> Cài như thế nào
Khi biết nó là cái gì (onboard hoặc rời, hiệu & model ...) vào website của nhà sản xuất card hay tốt hơn vào nhà sản xuất máy tải driver về cài. Thường ở đó đều có hướng dẫn.

>> có phải là máy em không có card màn hình không?
Bạn cũng có thể dùng GPUZ để kiểm tra, có kết quả như hình sau (máy này dùng SLI, có 2 cards giống nhau).

dangkhoaonline01
29-10-2010, 11:44
Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Khi bạn cài win bạn phải cài driver( trình điều khiển) thì các lúc đó hệ điều hành mới điều khiển các linh kiện trên máy hoạt động. mỗi một linh kiện có một driver riêng được hãng cung cấp. để có drỉver bạn lên trang của hãng down về theo đúng model và trên win gì sau đó tbạn cài lên là được.
Để biết thông tin các linh kiện trong máy bạn dùng phần mềm ví dụ CPU-Z.
Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công