PDA

View Full Version : CPU Usage 100% ??

kutataxoa111
27-10-2010, 20:56
Máy nhà em cấu hình tương đối , nhưng từ khi em down office 2007 về thì khi mỗi lần em vào My Document thì CPU lại lên 100%, ko đụng đến My Document thì thôi, chứ hễ mà đụng đến là nó treo máy lun :(. Ai biết nguyên nhân cho em cách xử lý với. Nếu là bị virus thì bác nào đã từng bị rồi cho em cái soft để diệt con virus này với :((

nampotter
27-10-2010, 21:29
Mình nghĩ bạn nên cài lại win thôi. Cũng nên kiểm tra xem có file exe nào bị virus ăn rồi không. Nghĩa là khi cài phần mềm đó lên thì máy bị virus ý, còn không thì máy bình thường. Chúc bạn máy mắn

olbk
27-10-2010, 21:53
Virus rồi, chắc đi down office 07 ở đâu dính virus rồi.
Cài anti virus quét rồi khởi động lại, thấy ổn thì dùng, ko ổn thì cài lại win! Cài lại Win vẫn phải cài anti virus

tam_giang
28-10-2010, 01:32
Bạn có thể xem trong Task Manager để biết cái gì "ngốn" CPU, từ đó khắc phục. Gỡ Office 2007 ra hay Restore lại trước đó xem sao. Ngoài ra, cũng có thể nói bản Office 2007 của bạn là bản có dính virus (mà bạn mua hay tải về từ đâu ?).

dangkhoaonline01
28-10-2010, 09:12
Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Theo mình máy của bạn bị virut, bạn cho hiện file ẩn sau đó xóa file lạ đó đi, hoặc bạn xóa bản office 2007 đó đi vì có thể bản đó đang nhiễm virut. và bạn down bản BK hoặc kaper về cài sau đó update virut mới nhất sau đó quét, nếu không được thì bạn phải cài lại hệ thống.
Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.