PDA

View Full Version : Chuyện lạ hiếm có ở HDD samsung

nguyenhv17
26-10-2010, 23:32
HI!chào các pác.nhờ các bác pro chỉ giáo cho em tí nhé!
Cái Hdd của em 40G samsung nó có hiện tượng như vậy(từ nào giờ mới gặp luôn)hì:format,xóa partition tạo partition bằng Acronis Disk Director Suite trong hiren's boot thì không có báo lỗi gì hết(test bad không bị bad luôn),nhưng khi gắn ổ này vào máy khác để chép dữ liệu thì em phát hiện ra Hdd vẫn y như lúc ban đầu chưa format vậy(dữ liệu cũ vẫn còn nguyên).
Các bác cho em hỏi tình trạng Hdd của em bi gì vậy?có phải bị hư đầu từ hông!
Cám ơn các Bác nhiều lắm!

hndem
27-10-2010, 10:00
:D Bạn format, xóa partition và tạo partition bằng Acronis nhưng khi làm xong bạn có ấn vào nút hình cái lá cờ carô ko. Nếu không ấn vào đấy thì nó sẽ không thực hiện những cái bạn vừa làm thì phải :D

dangkhoaonline01
27-10-2010, 10:13
Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Theo như bạn mô tả thì ổ cứng của bạn có thể có vấn đề về ổ cứng, có thể do đầu đọc hoặc lỗi firmware. Nếu ổ cứng còn bảo hành bạn nên mang đến trung tâm bảo hành, hoặc mang lên hãng sửa chữa.
Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.

bvt174
27-10-2010, 10:49
Nếu lỗi firmware thì đã không nhận diện và sử dụng được ổ cứng trong các máy rùi. Theo mình bạn này không apply các lệnh cho phép chuơng trình xử lý thôi.bạn lên làm lại xem.Chúc bạn thành công!

kenny_chicken
27-10-2010, 12:13
Vào DOS thật format thử xem còn data không ? Nếu còn thì pó tay.

nguyenhv17
27-10-2010, 13:45
cám ơn các bạn nhiều!thật ra mình đã làm đủ cách hết rồi mà vẫn không được.format cấp thấp luôn thậm chí mình còn vào win để xóa partition luôn nhưng khi khởi động lại máy thì hdd của mình vẫn còn y chang!mình nghĩ chắc do đầu đọc bị lổi .HIX.
Thanks các bro nhiều lắm!

hddlab
28-10-2010, 12:45
Hiện tượng như em mô tả có thể khẳng định lỗi do firmware. Tham khảo thêm thông tin về firmware của HDD tại bài viết trên diễn đàn này hoặc tại www.hddlabvn.com