PDA

View Full Version : Xin ý kiến mọi người về 1 trang báo điện tử

steven le
26-10-2010, 16:50
Chả là mình và 2 thèng bạn đang dự định lập 1 trang enews tầm Tỉnh nhà thôi, bài viết thì ban đầu đi copy là chính, mình đã chạy demo thử, mình nghĩ nếu ổn định thì 1 ngày cập nhật data cũng cỡ 1MB. Vậy mình xin ý kiến mọi người về.

1.Hosting: mình nên chọn host cỡ nào vậy ạ ?

2.Vấn đề giấy phép: mình có phải xin giấy phép của Bộ Thông tin và Truyền thông hay ko, vì sau này mình có khả năng cũng sẽ tuyển thêm vài cộng tác viên viết bài nữa.

kill_you
26-10-2010, 18:54
Thứ nhất : Làm con Server hoặc VPS tại Pavietnam mà chiến,nếu đã xác định làm trang tin điện tử và 1 ngày data 1MB thì host nào cứ được.
Thứ hai : Làm cái domain quốc tế ở nước ngoài mà chơi,cần gì giấy phép trừ khi bạn reg domain.vn hoặc domain tại VN.
Thứ 3 : Ko nên làm trang báo điện tử làm gì..... =))

steven le
26-10-2010, 20:04
Thứ 3 : Ko nên làm trang báo điện tử làm gì..... =))

Em làm báo trong tỉnh bác ạ, ko biết có được ko ?

chanel7
26-10-2010, 20:37
Báo điện tử phải đầu tư nhiều thứ lắm, nhất là bài vở phải đảm bảo chứ copy e không ổn

vzic
26-10-2010, 20:41
Làm báo điện tử bác đi copy thì leo top google với thế nào đc, dan trri, vnmedia post phát ngoi luôn :D. HE HE. Bác phải đầu tư PViên, .... mới có bài giá trị kiếm đc độc giả chứ.
Nhưng thấy thằng vietbao ngon quá à :D

steven le
26-10-2010, 20:59
Làm báo điện tử bác đi copy thì leo top google với thế nào đc, dan trri, vnmedia post phát ngoi luôn :D. HE HE. Bác phải đầu tư PViên, .... mới có bài giá trị kiếm đc độc giả chứ.
Nhưng thấy thằng vietbao ngon quá à :D

Hiện tỉnh em chỉ có 1 tờ báo điện tử ah (1 năm rồi) nên thấy cạnh tranh với nó cũng dễ :D, em đâu nói cạnh tranh với các tờ báo lớn khác đâu. Có lẽ em sẽ chạy 1 hosting tầm tầm thôi, mai mốt data lớn có gì nâng cấp sau vậy. Còn bọn em hiện giờ mới chỉ có 3 thèng, đi copy bài từ nhiều nguồn khác nhau, về em SEO điếc lại, tinh chỉnh chút cho nó lên google :D. Hy vọng sẽ lấy được lòng đọc giả nhờ thông tin nhanh, nhiều nhiều, khách quan, chân thực; chứ phóng viên thì em ko có.

daknong
26-10-2010, 21:11
Mình cũng đã làm trang tin điện từ này rồi. vất vả lắm bạn à. nếu mà lấy tin tự động thì không giá trị lắm. nếu copy thì ít người đọc vì đa số bài viết đó họ đã đọc ở mấy trang nổi tiếng rồi. Tuy nhiên bạn có đến vài người thì công việc cũng đỡ hơn nhiều (mình làm có 1 mình). Cạnh tranh ở tỉnh thì đơn giản quá. bạn nên xác định hướng ra xa hơn. chúc bạn thành công