PDA

View Full Version : Giúp mình cài đặt modem USB với .

hunghoai
29-06-2004, 21:02
Em có cái modem USB của micronet tên là SP30008UA 56K data/fax USB modem. Có driver đi kèm mà cài mãi vẫn cứ báo lỗi. Bác nào có kinh nghiêmh hướng dẫn giùm em. MÁy em cài Win98se. cảm ơn các bác nhiều.( em có attact hình kèm theo)

DinhHaDong
29-06-2004, 21:48
Bạn phải post lỗi lên mới biết là lỗi gì được chứ ?

Lỗi do Computer ko detect được Modem ?
Lỗi do Modem ko quay số được ?
Lỗi do line phone ?

hunghoai
29-06-2004, 23:02
cảm ơn bạn nhiều : mình sẽ tả tưngd bước và nó báo lỗi ra sao: Máy mình cài Win98SE , khởi động máy lên , Win nhân ra phần cứng mới, nhưng nó chưa cho cài driver cho modem ngay mà bắt cài USB composite device , sau đó mình cài đước cái đó thì vào trong device manager thi thấy USB modem Enumerator bị xung đột ( có chữ ! mầu vàng). VÀ thế là có cài driver for modem cũng không nhận được. Máy cứ báo lỗi. VÀ hình như Win không detect được modem thật vì khi dùng addnewhardware nó cũng không tiìm thấy mdem. Mong bạn chỉ giùm mình, hay là modem hỏng. Mình cài bên nhà bạn cũng bị như vầy.

cdman305
30-06-2004, 08:24
Thường các USB device trước khi sử dụng thì khoan cắm vào máy, phải cài driver trước đã ! Sau khi cài driver, cắm USB device vào, Win sẽ tự động nhận diện thiết bị. Trường hợp của bạn phải uninstall cái driver đã cài trước đi, rùi vô Safe Mode xóa sạch device đã cài bị lỗi trong System Properties, sau đó restart máy, cài driver, sau đó theo hướng dẫn cắm modem vô khi được yêu cầu (or not) or sau khi cài xong driver/

hunghoai
30-06-2004, 09:35
cảm ơn các bạn nhiều.