PDA

View Full Version : máy tự khởi động lại sau khi ngủ 1 đêm tới sáng

maratong135
26-10-2010, 16:17
nhờ mấy anh trên đây xem hộ dùm em cái lỗi này
máy em gần đây có 1 số biểu hiện rất quái lạ
ngủ 1 đêm sáng sớm bật máy lên để lướt web thì máy tu động reset lại khi vừa vào tới màn hình dektop
hiện tượng này em theo em nghĩ là do phần cứng
nhưng mà cứ ngủ 1 đêm sáng sớm mở máy lên thì nó lại khởi động lại rồi mới vào dc win
em có quét virut thì ko phát hiện dc con nào
thủ seach trong win file userinit.exe thì có 1 file nhưng mà quét file này thì lại ko phải là file virut như trên web đã nói
thế thì theo anh em mấy em đã bị gì
xin chỉ giáo dùm

hndem
26-10-2010, 17:57
Bạn đã thử cài lại Win chưa? Khi bạn cài lại win mà vẫn bị hiện tượng đấy thì mới có thể nói là bị phần cứng được:D

emperor666
27-10-2010, 00:20
tự nhiên sáng sớm ngủ dậy bật máy phải khởi động lại thì mới vào đc win còn bt thì bạn tắt hay bật máy. Lúc bt trong ngày bạn bật máy thì nó vào luôn hả.

dangkhoaonline01
27-10-2010, 09:46
Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Tình trạng máy bạn như vậy nguyên nhân có phải do lỗi phần cứng hay không trước tiên bạn phải test hết các khả năng liên quan đến phần mềm. cách đơn giản nhất là bạn cài lại hệ điều hành theo doic xem tình trạng đó còn xảy ra nữa không, nếu khi cài lại win, và khẳng định máy không nhiễm virut thì lúc này mới khẳng định máy bạn có vấn đề phần cứng.
Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.

The Old Man
27-10-2010, 09:50
Máy bị lạnh!!!!
Nếu tối rút điện thì sáng cắm điện vào rồi đợi một tí rồi hảy Turn ON power.
Máy tui củng thế. Hể sáng bật công tắc rồi bấm nút Power ON ngay lập tức là bi hóc, freeze, restart, không thấy HDD..... Còn nếu chờ trên 10 giậy thì không bị gì hết.
Máy mình già giống mình nên củng phải cho nó chút thời gian warm-up. :emlaugh::rolleyes: