PDA

View Full Version : Thi vào FIS - giúp với

Mr KOP
26-10-2010, 14:12
hix, tình hình là t6 này mình thi tuyển dạng giống học thực tập khóa học ERP ở FIS, ở đó nó thi IQ, Gmat, với anh văn ở vòng 1. ở đây có anh chị em nào đã từng thi vô FIS để học khóa đó chưa, xin chỉ giáo mình với. thi như thế nào, mình sợ nhất là thi anh văn thôi, người kêu là trắc nghiệm, người kêu là viết bài luận, chả biết sao. ai biết giúp mình với nha, gấp gấp đó...

biladens
26-10-2010, 14:39
IQ và Gmat thì chắc là oke thôi :) mỗi cái 20 câu << 2 loại này nói chung là chiến được , Tiếng anh thì tùy ngày xưa nó cho dịch 2 tờ từ anh sang việt:_: ( IQ, G thì search đề thi tuyển FPt có hết )

vietyen1bacgiang
26-10-2010, 17:53
tháng 3/2010 mình cũng thi tuy nhiên đã bị loại từ vòng gửi xe :D
Đính chính cho bạn là tiếng anh thi viết, dịch một tờ giấy A4 dài.
Khi thi IQ và Gmat thì họ sẽ tạo account cho mình ( liên quan đến mail của mình ) sau đó thi trực tuyến theo hệ thống đi của họ.
Đôi điều bạn cần biết và chia sẻ với bạn
P/s: Đợt mình thi ở đó đề tiếng anh của mình là dịch viết về vấn đề vòng đời phát triển của phần mềm ( đề chuyên ngành CNTT)
Do vậy bạn cũng nên tìm hiểu trc chủ đề này

freshgraduate09
26-10-2010, 20:06
IQ và Gmat thì chắc là oke thôi :) mỗi cái 20 câu << 2 loại này nói chung là chiến được , Tiếng anh thì tùy ngày xưa nó cho dịch 2 tờ từ anh sang việt:_: ( IQ, G thì search đề thi tuyển FPt có hết )

tớ đang làm ở FIS đây. Báo cho biết là cái đề thi tuyển trên website hay các trang mạng share đi share lại chỉ là tham khảo . Đề thi thực sự khó hơn nhiều.

Không môn nào trong 2 môn IQ - GMAT có điểm < 8
Tổng điểm IQ + GMAT không được < 20
Điểm anh văn không được < 23 (dành cho dân kỹ thuật)

Đề thì tiếng anh: Clone từ đề thi TOEFL, trắc nghiệm, không có dịch.
Khó khăn: áp lực về thời gian

Goodluck

nguyendinhdong
26-10-2010, 22:15
thi cũng bình thường mà, nói chung còn phụ thuộc vào buổi phỏng vấn, cậu cứ coi như chắc chắn vượt qua vòng thi đi.

vuongquangnoi
27-10-2010, 00:14
thứ 6 bạn thi xong có thế Pm lại cho mọi người bít nhé!!!

biladens
27-10-2010, 08:56
tớ đang làm ở FIS đây. Báo cho biết là cái đề thi tuyển trên website hay các trang mạng share đi share lại chỉ là tham khảo . Đề thi thực sự khó hơn nhiều.

Không môn nào trong 2 môn IQ - GMAT có điểm < 8
Tổng điểm IQ + GMAT không được < 20
Điểm anh văn không được < 23 (dành cho dân kỹ thuật)

Đề thì tiếng anh: Clone từ đề thi TOEFL, trắc nghiệm, không có dịch.
Khó khăn: áp lực về thời gian

Goodluck

@ chủ thớt: Bạn cứ down mấy bộ đề thì IQ, Gmat về làm đi cho quen cách tư duy, đề có thể khó or khác nhưng đảm bảo khi bạn làm 1 số bài rồi thì tư duy suy luận các bài toán kiểu này sẽ oke thôi >8 là điều trong tay.

@Fres ...:Bạn làm đó lâu chưa vậy??

Mr KOP
27-10-2010, 13:23
hix, còn ai có thông tin gì ko vậy. mình nghe thằng bạn nó bảo vô đó tiếng anh là viết bài luận chứ ko phải là dịch. chả biết sao nữa, chỉ sợ nhất là phần thi anh văn, có biết thông tin gì thì vô chỉ giáo với nhá, t6 đi thi về mình sẽ kể lại cho nghe

anhvu88
27-10-2010, 19:01
Ủa, mình cũng thi Khoa 9 tư vấn ERP, nhưng mình test vào thứ năm chứ kg phải T6 như ban. Trong mail ghi là đọc hiểu nên mình nghĩ chắc cho dịch một bai anh sang việt. Không biết thi Gmat là tiếng anh hay tiếng việt nữa?

Mr KOP
27-10-2010, 20:45
Ủa, mình cũng thi Khoa 9 tư vấn ERP, nhưng mình test vào thứ năm chứ kg phải T6 như ban. Trong mail ghi là đọc hiểu nên mình nghĩ chắc cho dịch một bai anh sang việt. Không biết thi Gmat là tiếng anh hay tiếng việt nữa?

mai bạn thi về, bạn vô đây cho mình biết thi cái gì đc ko, thanks nhìu nhìu nha

vietyen1bacgiang
27-10-2010, 21:31
có thể 2 bạn đăng ký ở 2 chuyên ngành khác nhau: 1 người CNTT và 1 người kế toán hoặc ngân hàng hoặc j j đó nên thi 2 ngày khác nhau >>> mà nếu 2 chuyên ngành khác nhau thì tiếng anh đuơng nhiên sẽ khac nhau
CÒn nếu cùng ngành cntt mà 2 bạn thi 2 ngày khác nhau thì hiếm ( trừ trường hợp đông thi sinh quá :D )

freshgraduate09
27-10-2010, 22:15

hix, còn ai có thông tin gì ko vậy. mình nghe thằng bạn nó bảo vô đó tiếng anh là viết bài luận chứ ko phải là dịch. chả biết sao nữa, chỉ sợ nhất là phần thi anh văn, có biết thông tin gì thì vô chỉ giáo với nhá, t6 đi thi về mình sẽ kể lại cho nghe

mình thi vào vị trí lập trình viên, đang làm trong 1 team chuyên tư vấn SAP (cũng là ERP), lập trình ABAP, lúc thi vào đề thi cho trắc nghiệm. Tùy vị trí thi vào mà đề thi có khác nhau chứ sao đánh đồng được

vuongquangnoi
31-10-2010, 21:40
ủa chủ topic đâu roài,vào cho anh em bik tình hình đi chứ :)

nguyenkimchibk
29-12-2010, 16:46
các bạn ơi !!! mình cũng là thí sinh được gọi vào đợt tuyển khóa X nhưng lại bị nhỡ mất do mail công ty gửi lại vào hòm thư rác nên không check được không tham dự thi được đợt vừa rồi,chắc đợt sau họ sẽ gọi lại mình đã viết mail lại rồi. Cty gửi mail cho mình thông báo bài thi được yêu cầu là :
Thi Tiếng Anh: đề thi đọc hiểu, thời gian 45’

IQ: Thi trắc nghiệm, thời gian 20’

GMAT: Thi trắc nghiệm, thời gian 30’

đang lo lắng hồi hộp quá, không biết bạn nào có kinh nghiệm thi rùi, hoặc vừa thi đợt vừa rồi thì share cho mình với !!!
không biết bài tiếng anh đọc hiểu là seo..có bài mẫu nào không nhỉ..help !!!
Mình cảm ơn nhiều :X