PDA

View Full Version : cho mình hỏi

vanmenhdaohoa
29-06-2004, 09:08
khi mình mua và gắn modem vào may thì vào control panel thì làm sao nhận diện. và sao khi nhận diện thì làm sao kết nối vnn1269 dược vậy các bạn?

Yuris_revenge
29-06-2004, 09:27
Nếu modem bạn mua mà win support thì bạn khỏi cần cài driver, thông thường thì hiện nay hầu hết các modem dial up đều được win2000 và Xp support, bạn cũng có thể check trong device manager.
Nếu modem đã được nhận diện thì bạn vào network connections để tạo kết nối. :)

vanmenhdaohoa
30-06-2004, 00:09
khỏi vào control panel à? mình tạo kết nối 1269 bằng cách nào?

david beckham
30-06-2004, 00:19
Muốn tạo kết nối, bác vào Control panel=>network and internet connections=>Network connection=>create a new connection=>trong bảng new connection wizard, bác bấm next rùi chọn connect to the internet, next=>setup my connection manually=>connect using a dial-up modem, next=>ISP name bác điền vào là vnn1269, next=>phone number: 1269, next=>user name:vnn1269, pass: vnn1269, confirm: vnn1269, next=> đánh dấu vào add a shortcut this connection into my desktop
thế là xong rùi đó. CÒn 1268 thì bác chỉ cần đổi username và pass thành vnn1268 là xong,
THÂN

phpnmysql
30-06-2004, 00:29
Trước tiên bạn cần cài driver cho cái modem trước (đĩa driver bạn mua modem người ta có cho đó ..) .. sau khi cài driver cho modem xong rồi ... bạn muốn tạo account vnn1269 ???... trước hết bạn clici vào Start/Setting/Dial-up Connection (nếu là Win98 và WinMe) hoặc Network and Dial-up Connection (nếu là Win2000 và Win XP), sau khi click vào sẽ hiện lên cửa số sổ mới bạn click vào biểu tượng Add New Connection (Win98, WinMe) hoặc Make New Connection (Win200, WinXP) ..... khi click vào đó sẽ hiện ra cửa sổ mới kèm theo cái bảng Location Infomation (cái này ko quan trọng lắm, nhưng bắt buộc cần phải khai báo), trong bảng này, bạn cứ điền đại các số nào đó vào trong 2 chỗ trống rồi sau đó click OK. Xong một cái bảng , còn cái bảng thứ 2 có tên là Network Connection Wizard bạn click Next, ô Connection Name hoặc My Connection) bạn điền tên tùy thích (vd vnn1269) .... và cứ tiếp tục như thế cho đến khi hiện lên bảng có 2 ô Area Code và Telephone Number, ô Area Code bạn có thể bỏ trống, còn ô Telephone Number bạn điền số 1269 vào ... và cứ thế click Next cho đến hết .. khi xong hết mọi thứ, sẽ có một biểu tượng trong cửa số ban đầu ..... bạn click chuột phải vào biểu tượng vừa tao chọn Propertie, ở dòng Use Areacode ...... , bạn bỏ chọn dòng này, rồi sau đó click vào biểu tượng vừa tạo đó sẽ hiện lên bảng yêu cầu bạn nhập User,Pass... nếu bạn muốn kết nối vnn1269 thì bạn điền User là vnn1269, Pass là vnn1269 ...