PDA

View Full Version : Phân tích 1 site Auto Blog!

LNS
25-10-2010, 09:48
Đầu tiên tôi muốn nhấn mạnh, phân tích website của người khác để có thể nâng cao thu nhập GA hơn chứ ko có ý gì khác.

Nếu site phân tích này là site của người VN thì pm nhé, tôi sẽ gở bỏ liền.

Đây là auto blog mà mình thấy ấn tượng: http://strikebowlingtips.com/

Vì sao ấn tượng?
+ Nó kết hợp đầy đủ Ads & Affiliate
+ Nó sử dụng hình ảnh cho 1 bài viết mà nội dung không có hình ảnh. Tôi thắc mắc nó dùng plugin nào?
+ Nó dùng plugin WP-HTML-Compression để nén nội dung HTML ---> làm giảm data size. Tôi đang test vài site của tôi để biết có nên dùng hay ko?

Ko biết còn điểm nào thú vị từ site này nữa ko? Ae cùng nghiên cứu nào?

Ngoài ra, có bạn nào có themes lifestyle 4.0 (đoán thui - vì theme này ko phải 3.0 cũng ko giống Child theme) như của nó thì chia sẽ với tôi nhé. Tìm hoài ko ra :)

mu_1
25-10-2010, 10:18
ấn tượng thì ấn tượng mà traffic không có thì làm ăn gì, auto thì cứ thật nhẹ cho đỡ tốn tài nguyên, mình thấy web bạn đưa rank tận 26tr lận

LNS
25-10-2010, 10:45
ấn tượng thì ấn tượng mà traffic không có thì làm ăn gì, auto thì cứ thật nhẹ cho đỡ tốn tài nguyên, mình thấy web bạn đưa rank tận 26tr lận
Mình ko quan tâm đến traffic của nó, vì nó cũng mới hoạt động thui. Created:
2010-10-08. Nếu tính traffic thì chưa chắc sau này thế nào à nhe! Main keywords của site này nằm trong khoảng 50 visitors/day

Giao diện ok cũng có cái lợi của nó. Chắc ai cũng biết cái lợi này :) Nếu nhìn vào text ko thì cũng chán :)
Nếu bạn nào áp dụng được việc sử dụng 1 hosting khác để chứa các hình ảnh của themes thì tốc độ vẫn y như xài TwentyTen thui. Mình thấy có vài site WP nó làm như thế, cụ thể là các hình ảnh nó chứa trên static.domaincuano.com, nhưng chưa biết nó làm như thế nào? Dĩ nhiên nếu custom lại themes thì chuyện này giải quyết đc, nhưng còn auto upload image thì sao cho lên static.domaincuano.com đc te?

Ngoài ra, mình nghĩ owner của site này có tới hơn 180 sites. Có lẽ nó nằm trên 1 VPS.

khinhcong
25-10-2010, 11:14
site đó sao rồi. mới ra lò thì tracfic chục triệu có gì là lạ. hình như die rồi ah

wilsoninlove
25-10-2010, 11:39
demo của bác nó dích ads GA, như thế thì ác quá, bác nên chụp hình lại :)
Nên kiếm cái demo nào pro hơn tí :D

gachet
25-10-2010, 13:06
sao bác biết nó là auto blog nhỉ. Mà em thấy nó đâu có gì đặc biệt đâu

nhontran_pm
25-10-2010, 13:10
cái này nó pót tay thôi,ko có auto dau bro

LNS
25-10-2010, 18:46
demo của bác nó dích ads GA, như thế thì ác quá, bác nên chụp hình lại :)
Nên kiếm cái demo nào pro hơn tí :D
Cái này mình nghĩ là của dân nước ngoài nên ko ngại public sharing. Chủ yếu để phân tích và học hỏi nếu cần thiết.

Demo pro là sao? Theo bạn, pro là gì? Có rất nhiều thứ với mình gọi là pro ví dụ như nội dung, giao diện, tốc độ,...

Với mình, đây là demo pro nhất mà mình biết. Nếu bạn thấy có demo nào pro hơn thì cho xin cái link để ae học hỏi.

cái này nó pót tay thôi,ko có auto dau bro
Mình đoán nó auto, mặc dù nó ko dùng auto plugin thông dụng như wprobot hay autoblogged. Nhưng bài viết nó cứ tăng, mặc dù rất ít, 1-2 bài/ngày. Nhưng mình biết owner của site này còn nhiều domain khác, cũng sử dụng chung giao diện,... Mình đã test và biết nó sử dụng Multi Wordpress. 1 người sử dụng multi wordpress thì khả năng sử dụng auto rất cao.

catlovevn
25-10-2010, 20:11
33.000 post một ngày có được gọi là auto không bác

katz
25-10-2010, 21:26
thằng này nó sử dụng wp blogsense :D

hungkyo
25-10-2010, 22:30
hờ hờ auto mà quăng trên vps thì chạy auto j chả đc cứ gì đã là plugin :D.
pro coder thì code hẳn 1 tool chứ sao phải mua nhờ :D

LNS
25-10-2010, 23:54
thằng này nó sử dụng wp blogsense :D
Bạn có source của plugin đó ko? Share với. Mình thấy có vài tínhh năng ok hơn WPRobot hoặc AutoBlogged

Here is a list of features unique to BlogSenseWP:

1. Self Host Images

2. Built alt tags into images

3. Tag by title, custom tag database, or use wordpress's current tag database

4. Convert Partial RSS to Full RSS

5. Allows you to intercept and modify data before publishing, as well as include or disclude entries you are not interested in.

6. Preview how a feed will behave before you publish it. Block items in preview mode that you do not want published.

7. Slow drips comments (1 per day for Yahoo Answers and Youtube & Amazon Module)

8. Offers 9 unique article directory sources, as well as allows option to add additional sources using scraping parameters.

10. Offer the ability to create your own sources through scraping technology, as well as sc**** comments. (almost any content becomes available, rss or no rss)

11. Let you mass extract plugins and themes into appropriate locations at push of a button.

12. Uses IndexSpy to peek into your xml sitemap and discover what pages are indexed and not indexed with Google, and allows you to create RSS feeds out of selected items.

13. Allow you to auto apply html decorations/links to special keywords.

14. Auto Tweet new posts. (Adding ability to have as many twitter, onlywire, and ping.fm accounts as you would like, and rotate through them when posting- throttling rules apply for each service respectively)

15. Create and delete categories on the fly.

13. Can create and append header/footer profiles that can contain
randomized content tokens from (spyntax text, flickr searches, picasa searches, images from a directory, youtube searches)

14. Support for custom hulu playlist feeds within the Video Module.

15. Can select specific authors for each campaign.

16. Highly configurable content manipulation using regex, search and replace, and selectable html stripping.

17. Drip Feed Posting (Drop into directory and schedule)

18. Optional automatic custom field population with first image found in post.

hờ hờ auto mà quăng trên vps thì chạy auto j chả đc cứ gì đã là plugin :D.
pro coder thì code hẳn 1 tool chứ sao phải mua nhờ :D
Cho hỏi bạn vài điều nhé, ý bạn là viết tool chạy trên Win? Rất ko có lợi bằng script PHP.

lefuong
26-10-2010, 03:24
sao biết nó auto nhỉ ?

hột vịt lộn
26-10-2010, 09:00
sao biết nó auto nhỉ ?

chắc là dân auto thì biết auto chứ, hoặc bác chủ thớt lang thang ở nước ngoài có mấy anh sâu hàng nói thế

hungkyo
26-10-2010, 10:58
Haizzzz. Du lieu cua no' luu tren may' tinh cua no'. Vay thi no' dung script j chang edit dc? Ngay ca PHP thi cug chi la open-edit-save-close database. Di mua plugin co' san thi cung co' nhieu thu' ko theo y' minh.
Bay gio thu 1 thu' rat' don* gian la open 1 connection de send request len server. Neu' dung php se phai set nhieu thu' nhu* la User-agent, cookie... Set khong dung' thi con co' the bi denied access. Nhung neu dung 1 ngon ngu lap trinh nao no dieu khien cho trinh duyet lam dieu nay, thi hoan toan ko phai xoan' :P
"Con duong nao cung dan~ den' thanh Rome" :lick:

LNS
26-10-2010, 11:03
@lefuong, hột vịt lộn: Xem http://ddth.com/showpost.php?p=2339033&postcount=8

Haizzzz. Du lieu cua no' luu tren may' tinh cua no'. Vay thi no' dung script j chang edit dc? Ngay ca PHP thi cug chi la open-edit-save-close database. Di mua plugin co' san thi cung co' nhieu thu' ko theo y' minh.
Bay gio thu 1 thu' rat' don* gian la open 1 connection de send request len server. Neu' dung php se phai set nhieu thu' nhu* la User-agent, cookie... Set khong dung' thi con co' the bi denied access. Nhung neu dung 1 ngon ngu lap trinh nao no dieu khien cho trinh duyet lam dieu nay, thi hoan toan ko phai xoan' :P
"Con duong nao cung dan~ den' thanh Rome" :lick:
Bạn phí rất nhiều thời gian để làm việc này, dĩ nhiên nếu là pro coder thì sẽ tốt hơn. Mình chỉ là dân học "lớm" nên dùng "hàng sẳn có" :)

katz
26-10-2010, 13:57
Bạn có source của plugin đó ko? Share với. Mình thấy có vài tínhh năng ok hơn WPRobot hoặc AutoBlogged

bỏ xiền ra dùng thử 26$ tháng đầu, nếu kết thì mua bản unlimited :punk:

hungkyo
26-10-2010, 16:06
Ah chu yeu la code xong em se mang ban' tool day' ma :)) 1 cong doi viec luon :D. Minh can thi kieu j cung se co ng khac can ma anh :)).
Pro coder thi em ko dam', nhug code dc theo y' minh thi em lam dc :D ma code xog cug thay' thong minh ra kha kha' :))

manhkhanh
26-10-2010, 16:16
Ah chu yeu la code xong em se mang ban' tool day' ma :)) 1 cong doi viec luon :D. Minh can thi kieu j cung se co ng khac can ma anh :)).
Pro coder thi em ko dam', nhug code dc theo y' minh thi em lam dc :D ma code xog cug thay' thong minh ra kha kha' :))
không ai khen chú lại tự khen mình

katz
26-10-2010, 20:32
không ai khen chú lại tự khen mình

coder thằng nào chả thích tự sướng
mình làm xong cái crawler cũng sướng sun cả chym mà chả thằng nào khen, thôi đành tự sướng =))

loading ...
27-10-2010, 12:40
Anhxtanh cung tung la 1 cau be' nhu* vay nhi?

Bác lại thế ròy... (1 TÁ CHAR)