PDA

View Full Version : tiệm Mainguyen hãy dừng lại

C++
28-06-2004, 09:57
Xin lỗi cho đệ nói vài câu.

Người ta có những phần mềm, game hay nhưng mà trên mạng lại miễn phí, Mainguyen cũng xài bản ***** như bao người khách thôi. Vậy mà khi nạp một trò chơi cho khách thì Mainguyen "chém chặt" không thương tiếc là 10.000/trò chơi, và nếu có những phần mềm có giá cỡ từ 40.000-80.000/phần mềm. Nhưng Mainguyen chỉ cài trò chơi xong rồi thì xóa đi file cài đặt mà không hỏi ý kiến khách hàng (để nếu họ có gì thì phải ra để Mainguyen "chém" tiếp).

Mấy huynh xem nhé, một phần mềm nghe mp3 có sẵn bản ***** thực ra là miễn phí, vậy mà Mainguyen bán là 30.000-40.000 thật là chỉ biết tiền và tiền thôi, còn nữa, phần mềm Dictionary đầy trên mạng cũng là miễn phí nốt, thế mà Mainguyen bán với giá 80.000, thật là ***xx (không tiện nói ra).

Đệ xin Mainguyen coi lại cách bán phần mềm của mình đi, nếu không thì trước sau gì đệ cũng sẽ tìm những người đồng cảm để viết một lá thư để gởi lên www.gameloft.com và họ sẽ xử lý việc bản quyền như thế nào thì Mainguyen cũng biết rõ rồi đó

phpnmysql
28-06-2004, 10:14
MaiNguyen địa chỉ ở đâu vậy???

C++
28-06-2004, 10:27
ở đây nè huynh www.mainguyenmobile.com

xin nói thêm là BỘ MAINGUYEN KHÔNG MUỐN ĐỂ ĐỨC CHO CON CHÁU SAU NÀY HƯỞNG CHÚT À ?

phpnmysql
28-06-2004, 10:31
tại sao mình vào www.mainguyenmobile.com lại bắt buộc nhập User naem và Password vậy?

C++
28-06-2004, 10:32
Mai nguyen còn bán cái Pocket-reader với giá 350.000, vầy mà mấy huynh ra, Phong vũ, nguyễn hoàng xem, họ bán cỡ 100.000-150.000

uniz
28-06-2004, 14:07
vậy kô biết C++ có thể tìm được những kho game,soft như thế trên mạng ko?Share cho mọi người đi

ngocchau
28-06-2004, 14:32
Tôi chưa bao giờ xài phần mềm phải mua của Mainguyen cả, vì những phần mềm của MaiNguyen có đầy trên mạng có luôn cả ***** các bạn chịu khó tìm đi. Thậm chí những phầm mềm tôi có xài rồi mà MaiNguyen chưa có ,Mainguyen chỉ down về ***** rồi bán lại cho các Bạn đó là hình thức kinh doanh phần mềm ăn cắp của người khác thế thôi. Các Bạn thử gởi thư cho các tác gỉa phần mềm ấy xem.
Còn các bạn muốn tìm các địa chỉ download các phần mềm đó thì thử giới thiệu các lọai điện thọai mà bạn đang dùng tôi sẻ giới thiệu cho các bạn địa chỉ để download về mà xài thậm chí có các phầm mềm chuyên dùng để ***** các game Java, Games mophun...
Hay là chúng ta cùng nhau giới thiệu cho nhau các phần mềm mà chúng ta đang có để mọi người cùng có cái để xài khỏi phải tốn tiền mua, mổi tuần một phần mềm hay game hay nhé được không nào ????
Vào trang www.Nokiafriends.org

rains
28-06-2004, 14:40
Các bạn ra tiệm CD bách Khoa trên đường Tô Hiến Thành tìm mua 1 bộ 3 đĩa CD toàn là Games, Soft.. nói chung là ko thiếu thứ gì dành cho Nokia 6600 nhé.

C++
28-06-2004, 22:22
Chúng ta đã bắt 3 công ty chỉ xài phầm mềm bẻ khóa, vậy mà Mainguyen không những xài mà còn bán nữa chứ, tại sao không ai đi kiểm tra hay làm một cái gì đó đi

Hell Fire
30-06-2004, 02:33
Hehe, MaiNguyen nổi tiếng bán mắc nhất TP mà. :D

Terry
30-06-2004, 03:04
Góp ý :
_ Thứ 1 : là khi mua sợi cable để nối từ Mobile vào PC cũng tốn khá nhiều tiền (nếu cable xịn, đừng mua cable Trung Quốc). Nên việc tính đắt 1 chút cũng tạm chấp nhận.
_ Thư 2 : Cần chi phải lại MaiNguyen nếu bạn đã có cable hoặc IrDA (hồng ngoại). Những thứ Mai Nguyen có cũng là trên Net xuống. Hiện tại, tôi cũng có khá nhiều chương trình Unlock Code cho đt nhưng chưa gom lại còn để ngổn ngang trong HDD, và cũng sẽ post lên site mình cho Free thôi (Vì tôi lấy Free nên cho Free).
_ Thứ 3 : Games cũng vậy thôi, không có gì khác hơn software. Search trên forums, website thế nào cũng có. Chỉ là download về cài đặt vào ko ai chịu trách nhiệm cho việc hư hỏng máy thôi.

Cuối cùng là nếu ai cũng biết MN "chảnh" thì lại setup làm gì, cho nó ế thì thôi. Post cũng vậy. MN cũng hay đó chứ, có nhiều soft,games và Unlock Programs. Vậy cũng khá bù lại rồi C++ ơi.

rex
01-07-2004, 12:40
Ối dồi ôi. Bọn này chỉ kinh doanh với mấy con gà mờ thôi chứ nếu có một chút kiến thức tin học thì bố huynh nào mà lại "củ cà dốt" thế. Tiếc là mình ở HN chứ mình mà ở trong đó thì sẽ đứng trước cửa MN là cò. thấy bác nào cầm Symbian Fone vào là cò luôn.Hehhehehehehe. Mà sẽ cài ko lấy xiền. Chỉ giao lưu, là cốc bia hơi hay trà đấm cũng xong.
Nói thế thôi chứ bọn này chỉ kinh doanh với nhg tên dùng điện thoại theo mốt. Thấy người ta dùng hàng hot 6600 hay 7610 cũng đú xài theo.Chứ có biết Symbian hay *.sis *.jar là cái để là gì đâu.
Nhg ko phải ai cũng như thế, mọi ng trong topic này chẳng hạn. Tui nói thật là có ai lại nhờ tui cài tui cũng chẳng muốn lấy tiền, giao lưu trao đổi kiến thức là đc rồi.
Đồng ý với C++ nhg đâm đơn thế nào bây h? tác giả fần mềm chắc cũng o dỗi dãi bay về VN để kiện đâu. Ah hay nhờ mấy bác trên chi cục thuế hay bộ công an nhẩy. hehhehehe, hichichic.....

Terry
02-07-2004, 00:00
Heheh, rex. Xài Mobile không biết *.sis, *.jar là "cà dốt" àh ??? Thế xài Computer không biết C# hay C++ là "cà dốt" luôn àh. ^_^ J/k

Mình đã mở mục Unlock Mobile miễn phí bên VSC. Các bạn nào có nhu cầu hay muốn tham gia tìm hiểu thì welcome. Mình sẽ cung cấp miễn phí chương trình Unlock cũng như các chương trình khác về Mobile cũng hoàn toàn miễn phí !!!
VSC : www.abcsoft.info

TheFriends
14-07-2004, 02:03
hơhơ, chẳng lẽ người ta làm miễn phí cho bạn à, thứ nhất họ lấy giá bao nhiêu là tùy họ vì đơn giản là bạn có chấp nhận đến đó để nạp vào không thôi mà, bạn ko thích thì có ai ép buộc bạn đâu, thuận mua vừa bán, vả lại mấy cái game này trên mạng thiếu gì, search ra là có liền à. Còn nếu muốn đưa vào máy thì mua cái cổng hồng ngoại còn rẻ hơn thì mua cable về gắn vào, quá đơn giản mà bạn

C++
15-07-2004, 10:32
Nè đệ đã up một vài File trò chơi cho anh em nếu thích thì dùng cổng hồng ngoại hay cáp mà Down về và cài vào máy (phải đăng ký mới thấy được phần mềm trò chơi trong diễn đàn của đệ à nha )

rex
18-07-2004, 13:51
vừa fải thôi chứ, bác bắt đăng ký làm gì cho mệt, bác xem thế nào tải trực tiếp đi nhỉ, còn ai muốn vào forum thì đăng ký thôi. tui thấy các trang nước ngoài đều làm thế mà. chắc bác fải biết trang aiva... chứ. khè khè... thế vụ đâm đơn MN thế nào rồi.

@TheFriends: chú không đồng tình với ý kiến mọi ng thì thui post bài làm gì, vấn đề ở đây ko phải là thuận mua vừa bán mà là kinh doanh trái fép. chú cứ thử nghĩ xem là nếu mình làm ra một fần mềm post lên miễn fí cho mọi ng nhg đến một ngày có một công ty bán fần mềm của chú với giá 100USD chẳng hạn thì chú tính thế nào. bỏ qua hay nhẩy vào khủng bố cty đó. Hơn nữa đây lại toàn là chg trình trái fép rồi, tức là MN vi phạm những 3 luật : sử dụng, kinh doanh trái fép và cao nữa là ăn cắp bản quyền...đáng treo cổ rồi còn gì.chú đã hiểu vấn đề chưa, hichichic, nói dài quá nhẩy...

nongdanhoctinhoc
21-07-2004, 11:14
trong nay co games mien phi ne

www.thienlong.org/giaitri

vo cho download do
tu dien P800,P900
tu dien 6600
tu dien SL45...
Noi chung la 1 bo suu tap tu dien deu co het
Va cap nhat theo yeu cau nua

TheFriends
24-07-2004, 05:04
vả lại mấy cái game này free ko hà, tội gì bỏ tiền ra mà mua, tui hỏi bác 1 câu là bác đang dùng hđh gì, và bác xài phần mềm bác có trả tiền bản quyền ko, nếu bác có trả tiền bản quyền cho windows thì tui đi bằng đầu cho bác coi. Phần mềm lớn còn vậy huống chi mấy cái game lặt vặt này.

C++
24-07-2004, 05:54
Nhưng phần mềm lớn bị bẻ khóa bán giá rẻ, còn phần mềm miễn phí và lặt vặt lại có giá trên trời ai mà chịu nổi hả huynh ?

C++
24-07-2004, 05:57
Nếu đệ nói đệ có bản quyền thì sao hả huynh ? huynh chuẩn bị đi bằng đầu đi hí hí.

Tại đệ xài Laptop mà --> 100% giá bản quyền cho Win_XP Pro đó huynh hí hí, đi bằng đầu chưa vậy ? hí hí

TheFriends
27-07-2004, 06:39
hehe, bản quyền của bác chỉ xài 1 lần thui, vì ko có đĩa để cài lần thứ 2. Còn mấy desktop của bác có bản quyền ko??? trước khi bác mua laptop thì bác có xài windows rùi, vậy bác có mua ko???

tung_pvn
31-07-2004, 08:38
ko biết có trang wap nào tải game cho SE T610 các pác nhỉ

bizi
31-07-2004, 09:56
cái vụ bọn MN tui biết lâu rồi,nhưng cũng như C++ tui chẳng biết cách nào khác hơn là chửi tụi nó và kể cho tất cả bạn bè bà con,ai muốn cài soft thì tui chỉ chỗ cho kiếm và down free chứ đừng bước chân vô MN.
Cái vụ từ điển cho s60 là do 1 anh hay 1 nhóm lập trình ở HN đã bỏ công sức viết ra cho tất cả mọi người dùng và để free.Mình phục và quý họ bao nhiêu thì lại thấy bọn MN đểu bấy nhiêu :mad: ,nếu so với tinh thần cộng đồng của nhữgn người đã viết ra nó thì việc ăn cắp rồi bán lại của bọn MN nên gọi là gì nhỉ? nhắc lại vụ này tức quá đi mất :chair: :gun_banda
tui tài sức kém quá,nếu không tui h*ck banh xác cái mainguyen.com 1 lần cho bõ tức :mad:

SBC
03-08-2004, 23:28
Ngừ ta kinh doanh mà mấy u , ai thích xài tiền (kô biết để làm gì) thì cứ chui đầu dzô .

Ghost1982
03-08-2004, 23:39
Hehehe có lẽ mình phải ra CD mới được soft nhiều vãi, mới ghi 2 cái DVD xong.
Bà con thiếu cái gì sao ko tìm đi cần gì mua nhỉ, khó lắm mới biểu Ghost tui bỏ 8000 ra mua 1CD chứ đừng nói là hàng trăm k.
Mãi Nguyên chuối thật.

psychpmantis_dog
08-08-2004, 02:49
nếu mấy huynh không thích Mainguyen thì "chơi" trang web co họ một vố đi
ví dụ lập trang web www.muabandtddnew.com.vn hay hack nó sập đi. kè kè

pác C++ ngồi đó than trời (chắc đã từng là nạn nhân của MN) thì bác lo mà páo thù đi
nếu MN rao bán phần mềm giá ***x thì bán rao phần mềm giá free trên trang raovat thế nào tui no cũng ế dài cổ

winterburn
08-08-2004, 12:54
chao cac bac. minh vua mua T610 nhung sao cac bac noi nghe nhac mp3 la the nao the, emko hieu mong chi giao

tuscan
14-08-2004, 12:28
Thêm 1 địa chỉ Theme cho 7610 nad 6600 nè... http://www.zedge.no/?side=themes&pid=111 MN củng copy từ đây rồi "kinh doanh" với giá 10.000 vnd per theme. Hmm...

C++
15-08-2004, 23:08
Hì hì, cám ơn mấy huynh đã ủng hộ nha

Đệ đã gởi thư bằng tiếng Anh (viết sai chính tả tùm lum) nhưng mà giờ chưa thấy hồi âm nào từ www.gameloft.com cả hic hic

binodog
16-08-2004, 00:54
Các pák thích game nào cho cellfone thì vô www.sgtt.com.vn kia kìa. Wá chời luôn, free nữa. MaNguy là cái chi chi....hihihi.... pák nào gà mờ lém mới pỏ tiền vô đó nạp game :D

quaitieutu
16-08-2004, 06:29
ha ha cha XI cộng cộng bị cú này chua wá. Send cai này đi khắp Jahu đi . :P:P:P

psychpmantis_dog
31-08-2004, 13:35
cho tui hỏi tý ne`
co' pác nào biết phân biệt hàng Tàu với hàng xịn hông, chỉ dùm,
co' ai biết trang game cho 6230 o đâu ko chỉ dùm luôn
thank

tuscan
31-08-2004, 14:51
Hàng xịn cũng xuất xứ từ Tàu thôi à :D

keyboard&mouse
31-08-2004, 15:35
Yeah !
Hàng xịn ---- > Hàng của Tàu
Hàng nhật, sin --- > Hàng chợ lớn :D
Lâu lâu ghé thăm thằng bạn kinh doanh điện thoại di động nghe nó kể mấy chú khoái hàng Nhật, vào cứ đòi hàng nhật, bị nó chặt cho đến cổ . Khi vào bàn nhậu thì đem chuyện đó ra kể làm chuyện vui cho anh em nghe :D

ngvuanh
31-08-2004, 16:08
hehe, bản quyền của bác chỉ xài 1 lần thui, vì ko có đĩa để cài lần thứ 2. Còn mấy desktop của bác có bản quyền ko??? trước khi bác mua laptop thì bác có xài windows rùi, vậy bác có mua ko???

Bác nhầm to rồi, nếu bác có laptop có license xp, đưa máy đây tui cài rồi activate cho bác xem. bác muốn cài bao nhiêu lần cũng được. laptop của tui cài hàng chục lần rồi đây này. không phải mấy cái xp corp vớ vẩn bán ngoài đường đâu nhé.

psychpmantis_dog
02-09-2004, 06:56
Seo Lại ca của ngộ lói là chỉ cần nhìn dzô số Series máy hay số Imei dzì dzì ló là lo' piết hàng xịn hay hàng Tàu dzồi.

Mấy pác có ai piết chỉ dzùm. Ngộ mua nhằm hàng tàu tức ói máu lè. trời trời
Hu Hu Hu

psychpmantis_dog
11-09-2004, 07:02
pác nào piết game cho N-gage ( hay game cho Series60) hay hay post du`m
cám ơn pác nhiều
hậu tạ một chầu.... che` hay ca' vien voi Người đẹp

truongton
11-09-2004, 07:35
Đã fax to gameloft.com report còn vụ hack thì đi hỏi mai nguyen xem website hắn bị cái gì rồi he he

Help
16-09-2004, 15:07
Đáng đời kẻ kinh doanh chém khách hàng như chém chuối. Cầu cho bọn này phá sản đi là vừa

levan77
04-11-2007, 07:36
thấy mấy you nói về MN ngw vậy mình cũng thấy ớn. không biết khi mua DT ở đó có ngon lành gì không nữa ai bít thông báo dùm cho anh em biét OK?