PDA

View Full Version : Tại sao không thể dùng thẻ nhớ ????

abaobao
24-10-2010, 23:20
Em có môt cái máy nghe nhạc Ramos Q13 chính hãng và nó có hỗ trợ thẻ nhớ ngoài TF card. Em dùng cài thẻ nhớ của điện thoại(ko có vđề gì) bỏ vào khe cắm của máy. Mặc dù trong máy hiển thị có thẻ nhớ gằn vào máy nhưng em không thể mở để đọc nội dung của thẻ được. Vây có cách nào để khắc phục đc ko ạ? Cám ơn các bác trước ạ!

tam_giang
25-10-2010, 05:24
>> Mặc dù trong máy hiển thị có thẻ nhớ gằn vào máy nhưng em không thể mở để đọc nội dung của thẻ được
Như vậy là có thể không có firmware, software đi kèm hoặc nó không biết được định dạng files trong thẻ nhớ. Cách thử: cắm nó vào một máy tính xem máy tính có thấy nó và thẻ nhớ cắm vào không (cả hai).

dangkhoaonline01
25-10-2010, 11:44
Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Khi bạn mở file hay thao tác gì trên thẻ nhớ đó máy có thông báo gì không? Mình gửi cho bạn đường link sau bạn tham khảo xem thế nào nha:
http://diendancntt.vn/archive/index.php/t-5410.html
Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.

abaobao
27-10-2010, 19:37
khi em bỏ thẻ nhớ vào và cắm nó vào thì máy tính hiển thị 2 ổ đĩa F và H(ổ dĩa của thẻ nhớ). Ổ H vào được xem được nhưng không thể thêm dữ liêu vào ổ đĩa này. Bình thường khi cắm vào máy mp3 thì máy hiện Sd card nhưng bấm vào không được. Vậy là sao ạ?

tam_giang
28-10-2010, 01:35
Để cho công bằng - nhắc nhở bạn dangkhoaonline01 phải bỏ các links trong thẻ code, nếu không là vi phạm nội quy đấy.

dangkhoaonline01
28-10-2010, 09:02
Để cho công bằng - nhắc nhở bạn dangkhoaonline01 phải bỏ các links trong thẻ code, nếu không là vi phạm nội quy đấy.

em chào anh(chị),
anh muốn em bỏ đường link trong mã code trả lời hay chữ ký.
em không hiểu mong anh có thể nói rõ được không ạ.
thanks anh(chị)

tam_giang
28-10-2010, 16:09
Chẳng hạn cái link trên phải bỏ như thế này mới đúng:

http://diendancntt.vn/archive/index.php/t-5410.html