PDA

View Full Version : ổ cứng bị hỏng

tyanhne
24-10-2010, 08:23
bỏ ổ cứng khác vào thì vẫn lên như bt , nhưng bỏ ổ cứng đó vào là nó hiện leen reboot and select proper boot device or insert boot media in selected boot device and press a key , ai chỉ giúpvới , dữ liệu khá quan trong nằm trong đó, liệu có phải là ổ cứg bị hỏng ko , hay là bị gì

phamngoclang
24-10-2010, 08:55
đó là ổ cứng của bạn đã bị chết rồi,nó ko nhận ổ cúng nữa.bạn có thể thay cái main tương tự vào xem nó có nhận ko,chúc bạn thành công

emperor666
24-10-2010, 18:32
Bạn chạy 2 ổ cứng hả hay như nào câu này ý muốn nói là bạn chưa chọn hdd boot

dangkhoaonline01
25-10-2010, 14:00
Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Theo mình ổ cứng của bạn có vấn đề rồi đó, để kiểm tra bạn gắn ổ cứng đó sang máy khác. Hoặc bạn dùng tay lắc ổ cứng nghe có lọc xọc không?, nếu có tiếng kêu to thì ổ của bạn hư rồi. Muốn cứu dữ liệu bạn phải đi đến các trung tâm để làm dịch vụ.
Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.

hndem
26-10-2010, 15:53
Có phải cả 2 ổ cứng của bạn đều là chuẩn ATA ko. Nếu đúng vậy thì mình đoán là bạn chưa chọn chế độ khởi động cho ổ chính nên khi khởi động nó mới hiện lên như vậy

luongdon
26-10-2010, 21:47
Cứ đem HDD qua máy khác xem có nhận đc không? Nếu nhận được bạn nên backup dữ liệu ra chổ khác cho an toàn.

duyphuongloi
28-10-2010, 22:16
nhờ các bạn chỉ giúp cách tìm bad ổ cứng loại ATA với vì mình có mấy ổ không hiểu sao mà không cài được xp mặc dù ổ vẫn định dạng được các phân vùng. Mình cũng ghót thử rồi nó vẫn thế; khi chạy ghót xong khởi động lại máy không vào được win. Rất mong được hồi âm