PDA

View Full Version : Bàn luận về việc chuyển DNS

jandonggao
27-06-2004, 05:13
Mình nghe nói có rất nhiều cách chuyển DNS mà không cần vào trang mình mua các bạn có thể giới thiệu những trang giúp mình DNS không ?

Có thể nói thêm về DNS để mình được mở rộng tầm mắt được ko ???

Nghe nói có thể change DNS trong vòng 5 phút bằng trang này ah ? ?

http://www.everydns.net

traixanha
27-06-2004, 05:34
bạn phải vo trong chỗ bạn mua domain,phần name server để đổi cái DNS qua cho host mà bạn muốn mua.Com cái site everydns.net là free dns ,nếu bạn tự host va khôngg có dns thì vo dó đăng kí để có mot cai free dns giống nhu zoneedit.com vậy đó.

grok_bloodhorn
27-06-2004, 05:34
ko có đâu, cho dù DNS được cập nhật ngay lập tức ở đó nhưng nhưng chỗ khác chưa resolve thì cũng ko được.

VietDuc
27-06-2004, 12:19
ĐÚng là sử dụng EveryDNS sẽ cập nhật rất nhanh.

1. Domain của bạn set DNS vào ns1.everydns.net và ns2.everydns.net . Đối với domain .VN thì thêm IP của mỗi DNS (dùng PING để coi IPs) :lick:

2. Vào www.everydns.net tạo 1 Acc rồi add domain mình vào (bằng IP của nhà cung cấp Host của bạn) :yes:

DNS của bạn luôn được point về everydns. Nên mỗi khi bạn change DNS trong everydns thì chi có ở EveryDns cập nhật là xong. Các nơi khác đâu thấy thay đổi đâu mà cần cập nhật. Suy ra change DNS trong 5 phút là điều tất nhiên. :detective

Chúc vui! :tongue:

jandonggao
29-06-2004, 05:24
Tui nói có mà thấy chưa hôm qua tui ko dns kiểu đó mà dùng kiểu bình thường nhưng change DNS sang cái domain khác rùi 10hour sau change sang cái mới vậy là cái mới chỉ có 3 phút là xong ? kết luận khó kỉu ?
Kiểu every DNS này hay thật đó như vậy cũng giấu luôn được đang host ở đâu nhỉ?

CHo hỏi tiếp cái khi dùng host cpanel loại mà host/cpanel/
Khi add 1 acount subdomain thì làm sao để nó hoạt động đuợc hình như phải vào domain chỉnh nữa ah ađ them cái sub trong cpanel của domain ah????

Nói thêm về domain tí nữa đi những phần gì mà mx,a... ko hỉu chi hết biết sơ sơ ah
Có host nào mà mua một host dùng nhiều domain không ?? 1 domain 1 fordel trong host ?? Giống Addon domian đó ?
Có ai có thể cung cấp host mà 1host dùng nhiều domain như vậy ko ??Giá 1 host như vậy với 100MB,10GB bandwith php là bao nhiêu giá VND đồng đó . Lúc nào mấy bác cũng nói rẻ nhưng chỉ rẻ ở 500MB bandwith thôi còn thì mắc quá ko mua nổi

gate2vn
29-06-2004, 08:33
1 host dùng được nhiều domains thì đúng là add-on domains mà :) còn tôi chưa hiểu câu hỏi của bạn về subdomain lắm.
A, MX là các bản ghi được sử dụng trong hosting. Bạn có thể đọc tại www.webopedia.com.
Ví dụ
http://www.webopedia.com/TERM/M/MX_record.html
http://www.webopedia.com/TERM/C/CNAME.html

giá host tùy từng nơi, server ở đâu, support thế nào mà giá khác nhau. bạn có thể search qua 1 số nơi cung cấp có mặt tại dd

VietDuc
30-06-2004, 07:38
Kiểu every DNS này hay thật đó như vậy cũng giấu luôn được đang host ở đâu nhỉ?

Đâu có giấu được đâu anh bạn. Anh bạn thử vào Command mà Ping www.netspace.com.vn mà coi, nó khong lòi ra everyDNS đâu :detective

ndmanh2002
14-03-2008, 17:13
Bực nhất là cái đổi DNS phải chờ tới 24 giờ sau mới có hiệu lực. website ko có vô được. sao lại thế nhỉ.

noomrm
14-03-2008, 17:48
ông trời sinh ra thế mà, :D
dùng dns trung gian thì nhanh hơn nhìu

M.è.O
14-03-2008, 21:22
Everydns cũng tuỳ từng lúc thui. Có lúc Change cái thì nhận DNS luôn, có lúc thì đợi mấy tiếng có khi cả ngày. Nhưng nếu lựa chọn giữa zonedit với Every thì Tớ vẫn Vote cho Every!

masterdark116
14-03-2008, 22:55
Uh, dùng everydns rất tiện lợi. Vote cho 1 phiêu Everydns

lnt
16-03-2008, 21:36
Qua trung gian như thế không biết có chậm không nhỉ?

VNNetsoft
16-03-2008, 21:50
Nghe giang hồ đồn có đợt DDTH bị change địa chỉ do sài EveryDNS. Giờ phải chạy về nhà bác Digi rồi :)).

shpy
17-03-2008, 10:17
Bạn nào giải thích giúp mình cái này không ?
Mình mua host và domain chung 1 chỗ. Gói mình mua có 3 domain. Mình hci3 việc tạo các folder trong host rồi hướng các domain và subdomain vào các folder đó thôi.
Còn everydomain nà là sao ? Để làm gì ? Sử dụng như thế nào ?
Mình lên web của every thì nói rất sơ sài. Mà web mình thì đang hoạt động nên ngại có gì trục trặc. (Sợ nhất là bác Google vào craw mà die nhiều là nó ban mình 1 thời gian luôn !! Mà ngày nào bác Google cũng vào craw 3-5000 lượt)

quanghaihcm
18-03-2008, 13:48
Nghe giang hồ đồn có đợt DDTH bị change địa chỉ do sài EveryDNS. Giờ phải chạy về nhà bác Digi rồi :)).

xài DNS trung gian dc 1 cái là bạn có thể share domian cho khác xài chung ( để add sub domian) và không phải thường xuyên log vô acc chứa domain chính ( tránh bị spy ăn cắp info) nếu bị đổi DNS từ trung gian thì mình bỏ DNS trung gian đó qua trung gian khác hoặc là tìm cách lấy lại pass. vì DNS trung gian nên kô sợ bị tranfer domain di nơi khác.

Bạn nào giải thích giúp mình cái này không ?
Mình mua host và domain chung 1 chỗ. Gói mình mua có 3 domain. Mình hci3 việc tạo các folder trong host rồi hướng các domain và subdomain vào các folder đó thôi.
Còn everydomain nà là sao ? Để làm gì ? Sử dụng như thế nào ?

bạn xem host bạn hỗ trợ bao nhiêu domain. bạn chỉ việc DNS domian về host. rời vô host add domian thoi