PDA

View Full Version : Làm Flash Cho Web thế nào?

viettours365
21-10-2010, 18:56
Mình có trang web mà không biết làm flash thế nào? Mình có tìm google và có loại làm flash online nhưng khổ nỗi khi xem hết nó lại hiện cái logo và tên của phần mềm làm flash lên. Vậy cho mình hỏi có cách nào làm flash riêng của mình để up lên trang Home của web không? Web của mình ( http://www.viettours365.com )đang sử dụng flash tự chế từ photoshop nhưng nó nặng và không đẹp lắm. Thanks!

lightstarvn
22-10-2010, 21:01
Flash tự chế từ Photoshop là sao bác?Từ Adoble Flash chứ nhỉ ?
Phần mềm làm flash thì kiếm cái nào có key hoặc có bản quyền mà xài thì mới bỏ dc các logo của phần mềm đó.Chúc bác làm thành công

viettours365
24-10-2010, 22:10
Thanks bạn Lightstarvn. Nếu mua phần mềm có bản quyền thì rất khó khăn trong thanh toán. Cho mình hỏi các bên làm web họ hay dùng phần mềm gì để tke, họ có phải chi trả không nhỉ?

alone_hero
25-10-2010, 15:26
Phần mềm làm flash thì kiếm cái nào có key hoặc có bản quyền mà xài thì mới bỏ dc các logo của phần mềm đó.Chúc bác làm thành công
Cái bạn làm đâu phải là Flash mà là ảnh Gif từ photoshop, và việc làm Flash thì dùng phần mềm Adobe Flash.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bạn làm phần mềm gì mà hiện logo, Adobe Flash mình chưa thấy vụ nào mà hiện logo.
Hơn nữa với hình ảnh chuyển đơn giản như bạn viettours làm thì rất đơn giản nếu như hiểu đôi chút về Flash.

Bạn làm phần mềm gì mà hiện logo, Adobe Flash mình chưa thấy vụ nào mà hiện logo.
Hơn nữa với hình ảnh chuyển đơn giản như bạn viettours làm thì rất đơn giản nếu như hiểu đôi chút về Flash.

viettours365
28-10-2010, 10:48
Mình bảo nó là flash cho dễ hiểu chứ cái của mình là ảnh động dạng gif do mình chế Photoshop Image Ready. Mình đang tìm hiểu làm thay cho nó cái flash. Mà không biết làm bằng flash 6 hay flash 8. Với lại flash với gif động thì cái nào nhẹ hơn nhỉ?

design_netnam
28-10-2010, 11:27
Tùy theo bạn cắt hình ảnh nữa.
Flash đẹp và load nặng hơn 1 chút.

viettours365
30-10-2010, 07:58
Vậy cho mình hỏi, bây giờ muốn làm flash cho trang home của web, hoặc flash giống mấy cái trên trang dantri.com thì làm bằng phần mềm nào? Có phải làm bằng Macromedia Flash 8 không? Hay bằng cách nào? Làm ơn chỉ giúp mình.THanks!

viettours365
03-11-2010, 00:12
Không ai trả lời mình nữa à????????who can help?help?help?

doantrungcpu
03-11-2010, 09:51
Các bác cho em hỏi cái........... nhà em có máy in Canon, sài hết 1gram giấy thì thay ống mực nhưng khi thay xong , về nhà thì bị chuyện khác. Là khi mình in ra thì bị sọc đen rất xấu ,,,,,,,, Xin các bác chỉ giúp em .......... Cãm ơn nhìu ........

alone_hero
03-11-2010, 11:16
Không ai trả lời mình nữa à????????who can help?help?help?
Phần mềm chính là Adobe Flash, các phần mềm hỗ trợ trong việc design nên các thành phần tham gia làm animation đó là (Photoshop, Illustrator,... hoặc một số tool như swishmax,...)

Vậy cho mình hỏi, bây giờ muốn làm flash cho trang home của web, hoặc flash giống mấy cái trên trang dantri.com thì làm bằng phần mềm nào? Có phải làm bằng Macromedia Flash 8 không? Hay bằng cách nào? Làm ơn chỉ giúp mình.THanks!
Và phiên bản làm Flash bây giờ cao rồi, bạn sài flash 8 làm chi nữa, nhiều hiệu ứng muốn hiệu quả thì nên sử dụng phiên bản mới nhất flash: (flash 6, 7, 8, ... cs3, cs4, cs5). Hiện tại mình đang sử dụng flash cs5 nha bạn.

doantrungcpu
03-11-2010, 12:03
Mình dùng Pro Làm Phim sau đó chuyển nó trở lại Flash thì êm nhất,,,,,,,,,

viettours365
04-11-2010, 17:54
Thanks Alone-Hero, mình sẽ tính làm CS5. Nếu bạn có thể up cho mình cách làm thì xin cảm ơn tiếp. Thanks nhiều!

thanhhandt
21-12-2010, 14:06
Ban vao trang nay day la web Flash tui tu lam day :http://thanhhandt.bravehost.com