PDA

View Full Version : Files sua loi cho mainboard

thuongiec
26-06-2004, 00:31
Mình mới lắp một phòng games sử dụng main MSI 6547/CPU C1.8./DDram 128Mb. Mình không hiểu tại sao mà cứ đánh HalfLife được khoảng 1-2 tiếng thì bắt đầu bị loạn phím, mua súng thì thành vứt súng...khởi động lại thì ko còn bị nữa. Mình đã thay 2-3 chiếc main cùng loại nhưng vẫn bị như vậy, thay cả HDD, Ram, Chip..bạn nào biết cách khắc phục thì giúp mình nhé. Cảm ơn các bạn nhiều.

babylearnit
26-06-2004, 00:44
Bạn thử cài bản Halflife khác thử có thể do soft bị lỗi!
Nếu nói như bạn đã thay đổi wa lại các cấu hình rùi mà vẫn bị dzới lại khởi động lại thì ko bị ->có thể bị lỗi do soft
Chúc thành công!

thuongiec
26-06-2004, 22:20
Mình đã cài đi cài lại rất nhiều nhưng mà vẫn bị. Mình nghĩ là do lỗi phần cứng thôi. Bạn còn biết cách nào khác ko thì chỉ giúp cho mình nhé. Cảm ơn nhiều

chanhlinh
27-06-2004, 01:40
Trời trời, tui mới nghe files sữa lỗi cho mainboard à :D híc update BIOS thì có chứ sữa lỗi cái nỗi gì :( Halflife nó bị vậy thì mình có thấy roài, nhưng nguyên nhân của nó thì không rõ cho lắm, bạn có thể cài máy lại từ đầu, rồi cài lại Halflife chắc sẽ không bị nữa đâu, lỗi này là do phần mềm chứ không liên quan gì đến phần cứng đâu
thân@

thuongiec
27-06-2004, 06:06
Mình cũng đã thử xoá hết windows cài lại, vẫn sử dụng bộ cài và bộ chạy cũ thì chạy khoảng được một ngày, đến ngày hôm sau thì nó lại tiếp tục bị như vậy. Có khi vào chơi là bị ngay. các bạn có cách nào để khắc phục ko?