PDA

View Full Version : đăng kí payment provider???

thang_vn
25-06-2004, 22:52
Nếu mình co' một tài khoản ở ngân hàng bên Singapore, mình nên đăng ký payment povider nào để làm một shop bán hàng.

Mình có thấy khi đăng kí bên verisign ngoài payment proccesing thì nó iu cầu phải có một internet merchant account (Merchant e-Solutions cung cấp) hay có tài khoản ở ngân hàng bên US. Nên mình muốn hỏi nếu muốn đăng ký là phải mở them 1 tài khoản ngân hàng nữa phải không ? Có provider nào uy tín thủ tục đăng kí đơn giản (và phí hợp lý co~ PayPal) không?

gate2vn
26-06-2004, 15:22
http://www.diendantinhoc.com/showpost.htm?p=241744&postcount=7 << bạn có thể tham khảo 1 số merchant providers ở đây. Ngân hàng ở Sin, có lẽ ko có vấn đề. Bạn nên contact trực tiếp với providers để có câu trả lời chính xác

thang_vn
27-06-2004, 01:05
mình mới mở account thử (free). Tìm hiểu các chức năng như Donate, Shopping Cart thi` thay luôn dòi hỏi người trả tiền tạo tài khoản trên Paypal -> bat tien he. Doi voi shopping cart thìi thông tin chính của hàng hóa cần bán phai dang ki voi paypal (cai na`y la shopping cart na`o cung vay hay do Paypal???). Và khi check out (iu cau nhap credit card,...) co' hoi "Enter Credit Card Billing Address" (2 option 1 là dia chi cua tai khoan ng nhan, 2 la nhap moi) mình thay ca'i này cũng hơi la. la.

Nên xin hỏi các bạn có kinh nghiệm nhiều có phải thủ tục (trên PayPal nói riêng và các dịch vụ khác) là có phải như vậy không (nếu như vậy thì cũng hơi la. la., kì kì, bat tien :D) hay là do mình dang thu? nen co nhieu ca'i chua du'ng.

Than!

tuhandsome
30-06-2004, 22:36
Cái này khó lắm ... nhất là ở VN