PDA

View Full Version : vấn đề về card mạng

boy_9xhy
20-10-2010, 13:26
có bác nào trên 4rum gặp trừong hợp
máy mới cài win xong ( cũng ghost thử rồi)
vào IE=đơ
vào FF=đơ
nói chung là dùng trình duyệt gì cũng thế
nhưng ping = ngon
restart+clear cmos cũng đã thử
nhưng tình trạn trên ko cải biến
đã lắp card mạng rời nhưng vẫn thế
bác nào đã gặp trường hợp này làm ơn chỉ giáo giúp

dangkhoaonline01
20-10-2010, 15:00
Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Tình trạng máy của bạn bị như vậy có thể do hai nguyên nhân:
- Do đường truyền mạng nhà bạn chậm.
- Do lỗi win, do virut. Bạn đã cài lại máy nhưng có thể bạn chỉ làm sạch được ổ hệ điều hành nhưng còn các ổ dữ liệu khác vẫn bị nhiễm virút,
Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn.

superthin
20-10-2010, 16:04
Tại sao không nghĩ rằng trong máy đang có phần mềm lậu là nguyên nhân của sự không chạy được. Dùng hệ điều hành Android for PC test thử xem, nó chạy khác cute đấy, máy tính bạn trông như thiết bị di động.

boy_9xhy
20-10-2010, 17:56
Tình trạng máy của bạn bị như vậy có thể do hai nguyên nhân:
- Do đường truyền mạng nhà bạn chậm.
- Do lỗi win, do virut. Bạn đã cài lại máy nhưng có thể bạn chỉ làm sạch được ổ hệ điều hành nhưng còn các ổ dữ liệu khác vẫn bị nhiễm virút,
Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn.

cảm ơn Dk
nhưng em thay dây mới nguyên
đường truyền thì khỏi lo em đăng ký gói maxsi 960k/tháng
max speed 6mb/s
win thì ko có vì em dùng sever 2k3 của cục công nghệ thông tin HN
virut thì càng ko vì em cũng là dân IT anh ạh
3 năm nay chưa gạp con nào của khoai như thế

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Tại sao không nghĩ rằng trong máy đang có phần mềm lậu là nguyên nhân của sự không chạy được. Dùng hệ điều hành Android for PC test thử xem, nó chạy khác cute đấy, máy tính bạn trông như thiết bị di động.

em làm cho sở Tài Chính LCU
ko lẽ đĩa của cục công nghệ lại là đĩa lậu

thai_a1
21-10-2010, 11:38
các bạn ơi. máy tính của mình cũng bị thế đấy. mình cũng ko tìm đc giải pháp
bạn nào đã từng thành công thì giúp mình với

dangkhoaonline01
21-10-2010, 12:08
Mình thấy bạn nói rất chắc chắnvà kiến thức IT phải nói là đỉnh nếu như bạn biết hết tất cả các loại Virut và đảm bảo máy cảu bạn và hệ thống máy trong mạng luôn sạch. Một khi hệ thống đã lỗi thì bạn nên dùng phương pháp loại trừ để phán đoán chứ không nên quá chắc chắn những gì là “xịn”. bởi lỗi chỉ xoay quanh phần mềm và phần cứng và đường truyền mạng có vấn đề, theo mình bạn thử dùng một máy tính khác( laptop) với win chạy rất ổn định bạn cắm mạng mà bạn đang dùng đó vào xem có bị lỗi không? Sẽ xảy ra một trong hai vấn đề và mình nghĩ bạn có cách giải quyết rồi.
Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.

boy_9xhy
21-10-2010, 12:24
Mình thấy bạn nói rất chắc chắnvà kiến thức IT phải nói là đỉnh nếu như bạn biết hết tất cả các loại Virut và đảm bảo máy cảu bạn và hệ thống máy trong mạng luôn sạch. Một khi hệ thống đã lỗi thì bạn nên dùng phương pháp loại trừ để phán đoán chứ không nên quá chắc chắn những gì là “xịn”. bởi lỗi chỉ xoay quanh phần mềm và phần cứng và đường truyền mạng có vấn đề, theo mình bạn thử dùng một máy tính khác( laptop) với win chạy rất ổn định bạn cắm mạng mà bạn đang dùng đó vào xem có bị lỗi không? Sẽ xảy ra một trong hai vấn đề và mình nghĩ bạn có cách giải quyết rồi.
Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.

ok.thanks DK đã góp ý
em đã thử hết theo những cách DK nói
em tìm ra lỗi và đã khắc phục được rồi
cái này do phần cứng . em đã thử test main và ok rồi :D
thay cái mới cho nhanh :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

các bạn ơi. máy tính của mình cũng bị thế đấy. mình cũng ko tìm đc giải pháp
bạn nào đã từng thành công thì giúp mình với

tớ giải quyết được rồi
bạn thử thay thế main khác vào test xem sao nhé