PDA

View Full Version : Hỏi về máy asus A52JE

djeucay
19-10-2010, 10:06
em mới sút 1 con asus A52JE. có mấy thắc mắc này, mong các tiền bối chỉ giáo :d.
1, Cắm headphone vào thì không nhận phone, vẫn ra loa.
2, Phím tắt Fn+ f9 để tắt chuột cảm ứng không dùng được.
3, dùng unikey nhưng không gõ được tiếng việt trên IE
4, dùng idm nhưng không download được trên firefox
5, có cách nào tắt pin không cần tháo thủ công?
Các tiền bối chỉ giáo dùm em, em xin hậu tạ ạ :d
P/s: em đang dùng win 7 ạ

truongvanquyen
21-10-2010, 01:25
minh cung dang dung may nay.
ve headphone ban vao contro panel sau do vao phan Smartaudio de chinh ve che de classic.con phim tat thi ban phai cai phan mem ATK... trong dia driver thi no moi nhan.con unikey thi chac ro phien ban ko tuong thich tren W7 thoi chu ko lien quan den may.IDM cung vay.ko co cach nao de tat pin thu cong dau ban.nhung ban ko can phai lo neu van de pin ma van cam sac thi cung ko sao vi may co mach tu ngat roi.neu ko dung den pin lau thi hay thao con thuong xuyen dung co dinh mot cho thi cu de yen nhu vay cung duoc.

djeucay
21-10-2010, 18:15
thanks bạn nhiều lắm. Nhưng bạn chỉ rõ mình cái chỗ smart audio được không? nếu có hình ảnh thì tốt :D. Cả ATK nữa down lại driver ở đâu vậy bạn?

kykhon
24-10-2010, 18:19
em mới sút 1 con asus A52JE. có mấy thắc mắc này, mong các tiền bối chỉ giáo :d.
mình cũng đang dùng asus nhưng là con u80v-t6500 cơ. bạn dùng win gì. nếu dùng win 7 thì bạn pải down thêm driver trên web của asus về cài thì mới đủ.
2. bạn xem các chức năng Fn khác có dùng được không, nếu không thì thiết driver.
4. bạn ***** idm thành công chưa?

hndem
26-10-2010, 16:30

1. Bạn kiểm tra lại xem máy của bạn có mấy lỗ cắm tai nghe và mic. Nếu chỉ có 1 lỗ cắm thì bạn phải chỉnh lại chế độ trong phần driver để nó nhận lỗ cắm đấy là loa chứ không phải mic.

2. Bạn chưa cài hết chế độ ATK của asus

3. Trong win 7 thường hay lỗi gõ tiếng việt trong IE. Bạn có thể vào phần internet option -> Languages để add thêm Vietnamese [Vi]. Sau đó vào phần Security bỏ dấu tích ở ô Enable protected Mode là ok

4. Có thể file bạn downj về đuôi của nó không có trong idm nên không down đươc.

5. Không có cách nào tháo pin mà không cần tháo thủ công :D

hvcom2009
28-10-2010, 18:24
xem đã cài đủ driver chưa, nếu cài đủ rồi thì, kiểm tra phần cứng. mấy cái này mang qua số 21/ 131 thái hà là được mà, không thì mua ở đâu mang qua đó hỏi.