PDA

View Full Version : Bỏ thuốc lá như thế nào để thành công ?

dinhbaochau
19-10-2010, 08:22
Thông thường những người nghiện thuốc lá cứ cho rằng bỏ thuốc lá là một điều không thể, nhưng cũng có người cho rằng rất khó (Họ nói đúng là rất khó). Trên phương diện khách quan nhất của người chưa từng hút thuốc lá thì họ cho rằng "Chuyện nhỏ" như thế sao lại khó khăn đến vậy. Nhưng cũng có những người từng hút thuốc và từ bỏ đựoc nó thì cho rằng "khá đơn giản".
Vậy chúng ta phân tích xem trên phương diện của những người đang "phì phèo" xem vấn đề thế nào nhé.
- Đứng ở góc độ của sinh lý là tùy cơ địa của từng ngừơi để có thể chấm dứt khói thuốc như thế nào. Những người nhạy cảm về thần kinh, có nghĩa là việc trí óc nhiều, và xem như cafe với thuốc lá là một chất kích thích.
- Đứng ở góc độ "thói quen" Chỉ những ngừoi thích bù khú với bạn bè, hoặc trên bàn nhậu có thể hút tì tì trong chốc lát hết cả gói thuốc lá 20 điếu.
Ta phân tích trên 2 góc độ chủ yếu đó:
Vậy ta thử xem trường hợp thứ nhất làm sao để bỏ chúng một cách hiệu quả nhất.
1. Dùng những chất kích thích khác thay thuốc lá tạm thời.
2. Giải trí bằng cách thay đổi thói quen, hoạc cách suy nghĩ khác về điếu thuốc lá đang cầm trên tay.
Vậy gộp 2 cách trên cũng chỉ là đấu tranh tâm lý để từ bỏ chúng.
Và chúng ta thử như sau: Theo cách của tôi thì như thế này. Vì tôi cũng từ bỏ chúng được 10 năm sau đó hút lại cho đến bây giờ thì dùng cách của tôi 10 năm trước không còn hiệu quả.

Không dùng kẹo chewgum nhai để thay thế, vì nó vô tình làm cho ta muốn hút thuốc do nhạt miệng.
Không dùng nhiều cafe in để quên đi thuốc lá.
Không nên bỏ từ từ (Có nghĩa là hút ít dần lại và bỏ hẳn)
Không dùng cách cai thuốc lá thông thường bằng cách hỗ trợ của thuốc.

Vậy chúng ta làm gì?

Bạn mua 1 điếu thuốc lá (chỉ 1 điếu) khi bạn cảm thấy thèm thuốc lá. Lúc đó bạn nghĩ gì? Chắc là sẽ mồi điếu thuốc đó và nghĩ rằng đó là điếu thuốc cuối cùng, và ngày nào cũng thế, vậy thì hòan toàn thất bại.
Bạn mua một gói 20 điếu và hút cho đến khi không còn điếu thuốc nào và nghĩ rằng đó là gói thuốc cuối cùng. (Thất bại)
Cách của tôi là: Mua 1 điếu thuốc lá ngay lần đầu bạn xác định bỏ thuốc lá có nghĩa là không hút thuốc lá nữa, vậy điếu thuốc bạn cầm trên tay bạn làm gì? Hãy ghi vào đó một vạch tựong trưng cho 1 ngày không hút thuốc, và cứ thế, đến khi điếu thuốc đó không còn chổ nào vạch lên nữa, bạn quăng điếu thuốc đi. Những ngày đầu thực sự rất cam go và khổ sở nhưng đừng tìm cách quên nó, hãy cứ nhớ nó như bình thường, nhưng hãy nghĩ ta không hút thuốc lá nữa.

Đó là cách duy nhất thành công hay không là tùy bạn

dly
19-10-2010, 10:30
Bà mịa! Thuốc tớ mua lần 1 cây, chẳng lẽ lúc nào cũng kè kè cây thuốc trong tay :no:

megaownage
19-10-2010, 11:11
.....
Đó là cách duy nhất thành công hay không là tùy bạn

Duy nhất sao được? Tôi trị tứ đổ tường (đúng ra là bị trị) cách này hay hơn nhiều:
Con tuyên bố:
1. Ba hút thuốc thì cấm hôn con
2. Ba uống rượu thì đừng ăn cơm với con
3. Ba bài bạc thì con mặc áo rách
4. Ba mê ... thì con bỏ nhà (theo mẹ)

Mình không đủ nghị lực bỏ thứ nào nhưng con nhỏ nó đủ nghị lực làm theo lời hứa mới chết chứ.

Kai_it
19-10-2010, 11:14
Cách đây 1 năm. Trước đó, bố con hút thuốc ghê lắm, con nhìn vào cứ tưởng là chẳng thể nào ông bỏ được.
Nhà có 2 anh em, nhỏ em gái ở nhà hễ lúc nào đi tiệm tạp hóa thì không cần nhắc nó cũng mua về cho ông vài gói để sẵn. Bởi vậy ông rất ư là cưng con gái :D
Năm đó nó học cấp 3, ở gần nhà không có trường nó phải đi học xa ở nhà bà con. Hôm đó con về nhà chơi, đi mua đồ mà không có dặn là không mua, nên về quên mua thuốc lá cho bố, ổng giận quá la cho vài câu, con bảo sẽ đi mua về, ông bảo thôi khỏi luôn. Sáng hôm sao đi ra đồng xin 1 điếu của ông hàng xóm hút rồi bỏ luôn, không có dùng thứ gì khác để cai, cho tới giờ có khi ông hút 1,2 điếu xả giao, còn ở nhà vẫn không hút.
Chẳng hiểu làm cách nào ông có thể bỏ ngang được như vậy!

dly
19-10-2010, 11:39
Chỉ cần chút nghị lực muốn bỏ là bỏ được ngay. Có khó khăn gì đâu. Tớ bỏ cả chục lần rồi ... hút lại. Do hông biết làm gì khi không hút thuốc :D

dinhbaochau
19-10-2010, 11:48
Chỉ cần chút nghị lực muốn bỏ là bỏ được ngay. Có khó khăn gì đâu. Tớ bỏ cả chục lần rồi ... hút lại. Do hông biết làm gì khi không hút thuốc :D

Có một chiêu các bà vợ làm cũng độc đáo.

Chuyện là có bà vợ nó, ông chồng hút thuốc mãi không chịu bỏ, bà khuyên chừng nào ổng hút chừng đó.
Nhân dịp sinh nhật ổng, bà tặng ổng một bức thư pháp viết mấy chữ đầu cho ổng đọc đựoc, nhưng mấy chữ sau thì không cách nào đọc, ổng gặng hỏi mãi bà cũng không nói.
Câu viết là: Hôn anh như hôn...... 3 chữ sau không đọc ra. Ổng hỏi là như hôn cái gì. Bả trả lời 3 chữ đó là: Cái Gạt Tàn

Thế là ổng tự ái, bỏ thuốc lá luôn!

Kai_it
19-10-2010, 11:50

Chuyện là có bà vợ nó, ông chồng hút thuốc mãi không chịu bỏ, bà khuyên chừng nào ổng hút chừng đó.
Nhân dịp sinh nhật ổng, bà tặng ổng một bức thư pháp viết mấy chữ đầu cho ổng đọc đựoc, nhưng mấy chữ sau thì không cách nào đọc, ổng gặng hỏi mãi bà cũng không nói.
Câu viết là: Hôn anh như hôn...... 3 chữ sau không đọc ra. Ổng hỏi là như hôn cái gì. Bả trả lời 3 chữ đó là: Cái Gạt Tàn

Lắm ông ko tự ái mà chuyển sang hành động khác ấy chứ.

dly
19-10-2010, 11:57
Bả trả lời 3 chữ đó là: Cái Gạt Tàn

Nhảm. Có vậy mà cũng tự ái :no:

BoTayConGaQuay
19-10-2010, 11:58

Chính xác, bỏ thuốc dễ ẹt, bỏ hoài, mấy chục lần rồi :D

nguoimoi
19-10-2010, 13:34
Cách dễ nhất là đưa hình ảnh về một thằng đàn ông nghiện thuốc lá, nên khi lên giường bên cạnh là một cô vợ " ngất trời" trong bộ Ren quyến rũ (http://quangnam.dangkiem.com/wp-content/uploads/2009/10/DuongCongQuyenRu_05.jpg), nhưng hắn nằm đó với lý do... lão Dê biết lol

Ku Long
19-10-2010, 13:53
lấy 1 cô vợ nghiện thuốc

...
19-10-2010, 14:00
gì mà phức tạp dữ vậy...
đâu phải heroin đâu :boxing:

AkuVn
19-10-2010, 14:40
Trước đây em cũng hay đọc món ăn bài thuốc và nhiều sách Đông Y thì thấy có nhiều tài liệu nói rằng "để cai thuốc lá có thể sử dụng phương pháp ngậm muối kết hợp" có nghĩa là trước khi hút thuốc hãy ngậm vài hạt muối rồi hút thuốc khi đang ngậm muối. Dần dần sẽ cảm thấy chán và không thèm thuốc. Từng khuyên vài người thì thấy có chút kết quả là hút ít đi còn từ bỏ hẳn thì chính người hút cũng nói là rất khó :D

Kai_it
19-10-2010, 16:10
trong phim xem được, lấy điều thuốc lăn vào mồ hôi con ngựa, xong để khô rồi đốt lên, hút 1 nhát là từ đó về sau không bao giờ đụng vào thuốc nữa :w00t: ai thử xem :D

dangtiensu
19-10-2010, 16:17
cách bỏ thuốc là phải có quyết tâm bỏ cao,lúc nào cũng phải nghĩ Bỏ là bỏ.Như là bỏ người yêu mình vậy!.Tớ vẫn chưa bỏ được thuốc hì.Hãy đọc tin sau và giới thiệu nhé.

Xóa đoạn spam quẩng cáo, tuyển dụng bởi dly

ngoccong2001
19-10-2010, 16:17
bỏ từ năm rưỡi nay :D

:yes:

dinhbaochau
19-10-2010, 18:13

Ngỏng Cọc bỏ mới 1,5 năm ăn thua gì.
Tớ bỏ 10 năm cho lá phổi bình thường như người không hút thuốc.
Để làm gì ?

Để hút lại chứ làm gì nữa! :no::no::no::no:

Culytruong
19-10-2010, 18:58
Hút thuôc lá có cái lợi là mập không nổi.

Mà béo phì bi giờ nguy hiểm lắm. Tui nhát gan nên không dám bỏ thuốc

ngoccong2001
19-10-2010, 19:39

bác nói thế nào chứ. Tớ thấy ai hút thuốc đều mập mạp béo tốt ra :emlaugh:
Như tớ, bác Kiệt, bác Lý :w00t:

bỏ từ năm rưỡi nay :( mới hút hồi nãy lại :w00t: ngon
:lick:

Culytruong
19-10-2010, 20:43

Bác thì tui không biết còn mấy tên kia chắc tại ăn nhiều ....thịt chó.

đáng đời bị mập :lick:

nino
19-10-2010, 20:52
hic hút thuốc mà để đến nghiện rồi phải bỏ tới bỏ lui mần chi, thiệt dở quá đi:mad:

hơi hơi ghiền là đi mua hút liền đi thì làm sao mà nghiện được :lick:

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ặc, bác Dê mà mập à lol lol

kiettt
19-10-2010, 21:28

Chưa chắc à, cô Chôm với nhỏ Sếu ốm nhom ốm nhách à, mấy người đó đâu có hút thuốc đâu. :punk:

vanquang0982
19-10-2010, 22:30
Theo bản thân tớ thì khi bị ốm hoặc cảm là dễ nhất. Hồi đó mình bị sốt siêu vi, cả tuần không đụng đến thuốc lá. Sau đó khỏi bệnh quyết tâm bỏ luôn! Vậy mà đi chơi bạn mình thằng nào cũng hút, thế mới bực chứ!

BoTayConGaQuay
19-10-2010, 23:48
Theo bản thân tớ thì khi bị ốm hoặc cảm là dễ nhất. Hồi đó mình bị sốt siêu vi, cả tuần không đụng đến thuốc lá. Sau đó khỏi bệnh quyết tâm bỏ luôn! Vậy mà đi chơi bạn mình thằng nào cũng hút, thế mới bực chứ!Nói như bác, vậy những người đang hút thuốc đều khỏe mạnh cả, chưa ốm lần nào nên mới không bỏ được, đúng không nhỉ :D?

nino
20-10-2010, 08:09
nào tới giờ chưa thấy có ai ghi trên bia là: Vì thuốc vong thân cả lol

ngoccong2001
20-10-2010, 09:12
Chưa chắc à, cô Chôm với nhỏ Sếu ốm nhom ốm nhách à, mấy người đó đâu có hút thuốc đâu. :punk:

sao bác biết là không :no:
mấy nhỏ đó hút thuốc xì gà còn kinh hơn anh em mình ấy chứ :no:

visaoanhlaiyeuem
20-10-2010, 09:55
Chính xác, bỏ thuốc dễ ẹt, bỏ hoài, mấy chục lần rồi :D

Bác giống em :rolleyes:

dinhlocphp
20-10-2010, 12:58
Có một phân tích hút thuốc có 4 cái lợi

Lợi thứ nhất - Không sợ già vì hút thuốc người sẽ già nhanh chóng, việc gì phải sợ

Lợi thứ hai : Không sợ chó cắn - Vì hút thuốc mau phải chống gậy. Chó nhìn thấy gậy sợ chạy mất lo gì bị cắn

Lợi thứ ba : Không sợ mất trộm - Vì hút thuốc ho sù sụ cả đêm. Trộm nghe tưởng gia chủ đang thức nên đâu dám vào ăn trộm

Lội thứ tư : Không sợ lao - Vi trùng lao trong phổi bị khói thuốc là đầu độc say rồi lấy đâu thời gian mà làm người hút thuốc phát bệnh

Với những điểm lơi như vậy việc gì phải bỏ thuốc nhỉ.

Các pak bổ sung thêm các cái lợi của hút thuốc nhé

nguoimoi
20-10-2010, 13:08
Có một phân tích hút thuốc có 4 cái lợi

Lợi thứ nhất - Không sợ già vì hút thuốc người sẽ già nhanh chóng, việc gì phải sợ

Lợi thứ hai : Không sợ chó cắn - Vì hút thuốc mau phải chống gậy. Chó nhìn thấy gậy sợ chạy mất lo gì bị cắn

Lợi thứ ba : Không sợ mất trộm - Vì hút thuốc ho sù sụ cả đêm. Trộm nghe tưởng gia chủ đang thức nên đâu dám vào ăn trộm

Lội thứ tư : Không sợ lao - Vi trùng lao trong phổi bị khói thuốc là đầu độc say rồi lấy đâu thời gian mà làm người hút thuốc phát bệnh

Với những điểm lơi như vậy việc gì phải bỏ thuốc nhỉ.

Các pak bổ sung thêm các cái lợi của hút thuốc nhé

- Lợi thứ 5: Không cần đánh răng buổi sáng. Vì cần làm một điếu là mọi thứ mùi sẽ bị đánh bật một cách nhanh chóng.

- Lợi thứ 6 : Chẳng phải điệu với nước hoa làm gì. Bởi mùi thuốc lá và mùi nước hoa sẽ thành mùi...:boxing:

- Lợi thứ 7: "Anh ra ngoài hút điều thuốc" luôn là lý do chính đáng để trì hoãn khi bị/được vợ yêu cầu "thực hiện nghĩa vụ trả bài" :lick:

Culytruong
20-10-2010, 19:13
- Lợi thứ 7: "Anh ra ngoài hút điều thuốc" luôn là lý do chính đáng để trì hoãn khi bị/được vợ yêu cầu "thực hiện nghĩa vụ trả bài" :lick:

Có mà hút cả gói mới mong bà đi ngủ trước :crying:

megaownage
20-10-2010, 19:26
Bỏ thuốc lá như thế nào để thành công ?

Méo già hóa cáo (câu ông bà vẫn nói, không phải tự nói mình). Người ta có thể thành chim?

Đàn ông bỏ thuốc thành chú công. Đàn bà bỏ thuốc thành mụ công.
Nhiều người bỏ thuốc thành lũ công. Một vùng bỏ thuốc thành khu công.

dly
20-10-2010, 19:29
Méo già hóa cáo (câu ông bà vẫn nói, không phải tự nói mình). Người ta có thể thành chim?

Thằng Nghiện đâu rồi? Đã vào đây bái Sư chua? :emlaugh:

Sa Huỳnh
20-10-2010, 22:01

Em bái phục bác Mẻ Gáo! :punk::punk::punk:

nino
20-10-2010, 22:02
lúc trước em sợ ku Nghiện, giờ tới bác mèo ...:wacko:

havidu
21-10-2010, 10:57

Chết, không được rồi. Nếu em bỏ thuốc. Thiên hạ há chẳng bảo em là... Du Công sao!!! :emlaugh:

cu em
21-10-2010, 11:10
Còn miềng thì gọi là Cu Công!!!

Ôi!!! :band:

ngoccong2001
21-10-2010, 12:12
nài nài..........:angry:

các bác vừa phải nhá. Em xác nhận là em tên Công đóa :no:

Em sợ em bỏ thuốc thì thay vì Ngọc Công 2001 nó thành Thu Công 2001 lần thì .......... :emlaugh:
Nên em chả dại mà bỏ

thaychuastudio
21-10-2010, 12:57
các bác vừa phải nhá. Em xác nhận là em tên Công đóa

Vậy thành... Công Công... Hãnh diện quá nhở !!:w00t:

ngutrienmien
21-10-2010, 14:12
Ngủ công.

Your message is too short.
:w00t:

Trịnh Ngọc Lan
21-10-2010, 14:20
CÓ lẻ nghiện rồi khó mà bỏ lol

NoZ
21-10-2010, 22:56
Bàn về bỏ thuốc, Lâm Ngữ Đường có nói rằng ngày xưa, bằng hữu tương phùng, người ta đốt hương trầm cho không khí thanh cao, ngày nay (chắc là do trầm mắc quá) khi bạn bè gặp nhau người ta đốt thuốc. Vậy cũng không nên bỏ thuốc.

Hic, ổng là học giả lớn của Trung Quốc mà còn nói vậy.
------------------------------------------------------
Tổng hợp vài cách bỏ thuốc của các quý cụ ở đây:
1. Mua một cây thuốc rồi lấy riêng ra một điếu
2. Mỗi lần hút một điếu, thì dùng mồ hôi ngựa vạch lên điếu thuốc để riêng kia một vạch.
3. Sau khi hút hết cây thuốc, còn lại điếu cuối cùng. Xin vài hạt muối hột, tán mịn, ngậm vào miệng. Hút điếu cuối cùng.
------------------------------------------------------
Hút xong chắc bỏ được. Hohoho

1n1
22-10-2010, 00:27
Oài...Có đại ca dạy mình là: để bỏ thuốc lá hãy thử chuyển qua dùng...thuốc phiện :D

cuongvp2910
22-10-2010, 21:41
Trước khi bỏ thuốc nên suy nghĩ kĩ những điều sau ( Tránh tái nghiện ):
1- Không dùng cà phê , trà , rượu bia nữa chỉ nói chuyện và uống nước lọc bởi có cà phê và trà + rượu bia thì điều đầu tiên nghĩ tới luôn luôn là ... thuốc lá !
2- Tránh nơi có nhiều đàn ông tụ tập bởi vì ở đó chắc chắn sẽ có ...Thuốc lá . Khi đó cái cảm giác không giống ai sẽ xuất hiện .
3- Không chơi cờ , tá lả ...và ngồi online + làm việc với máy tính vì khả năng theo thói quen bạn lại...hút một điếu thuốc !
4- Nếu bạn đang mập thì hãy chuẩn bị mua thêm quần áo bởi lẽ sau khi bỏ thuốc sẽ tăng cân và ...mập tiếp !
Còn nhiều điều nữa song đây là kinh nghiệm của mình . Bỏ thuốc không khó , nhưng không tái nghiện mới là khó !

kars
22-10-2010, 23:12
Hic, đang bỏ thuốc, tự nhiên thấy topic này lại thấy thèm thèm mới chết :|. Có khi phải bổ sung vào:
x) Không đọc cái gì có chữ "thuốc lá" :(

bihoctinhoc
22-10-2010, 23:43
Có mái tính làm giề! Thỉnh thoảng sợt anh Gù Gò nè với vài từ khóa là sợ chứ hề :fear: mà mấy ông trong này lì như trrâu nên chắc hõng ngán :lick:

yourvietnam
23-10-2010, 02:07
Theo bản thân tớ thì khi bị ốm hoặc cảm là dễ nhất. Hồi đó mình bị sốt siêu vi, cả tuần không đụng đến thuốc lá. Sau đó khỏi bệnh quyết tâm bỏ luôn! Vậy mà đi chơi bạn mình thằng nào cũng hút, thế mới bực chứ!

Yeah ,,,, chỉ có cách này mình gặp và hiệu quả nhất, bỏ được 2 lần , mỗi lần 5 - 6 tháng ^^.

Mọi cái hướng dẫn khác đều thê thảm.

Ai cũng nói giảm từ từ ,,, hehe, đừng đùa nhé, giảm hôm nay thì ngày mai sẽ phải hút bù cho đủ số . Vì vậy mấy anh bạn giảm càng nhiều lần thì số lượng hút sau đó càng tăng đô .

Thuốc điện tử ( hàng trung quốc , sợ còn độc hơn thuốc lá , tốn 1,2tr hút đúng 2 hơi ) , mua thuốc zero nicotine ( 650k / hộp , uống được 3 ngày ) , miếng dán nicotine ....

-----

Xã hội lẽ ra phải thương những người hút thuốc lá , vì ai hút thuốc cũng muốn bỏ hết á , tại vì bỏ không được thôi.

Mong mỏi quốc hội nhà nước VN ra lệnh cấm sản xuất và bán thuốc lá ( hoặc tăng giá khoảng 1 triệu / 1 gói cũng được nữa để ít người hút đi thì mới dễ bỏ ) :)

8bongda.com
23-10-2010, 03:43
Em bỏ từ hồi...chưa biết hút, hồi học lớp 1, nhặt thuốc tàn của ông anh hàng xóm thử hít vài phát thấy hôi quá nên không thèm hút nữa :D

tam_giang
23-10-2010, 07:47
>> Em bỏ từ hồi...chưa biết hút,
Như thế thì nói làm gì. Chuyện bỏ là bỏ. Hồi còn trẻ tôi có hút đến khi đi làm cần làm gương cho học sinh nên tôi tự ý bỏ hút và bỏ các rẹc - Từ đó đến nay trên 40 năm rồi không hút nữa.
Điểm tôi muốn nói là mình có muốn bỏ hay không thôi.

lqkhoi
23-10-2010, 08:33
Chịu khó di cư sang Sing.

1 gói Malboro (hổng biết viết đúng hôn hổng có hút thuốc bao giờ) là 14SGD vị chi 230 ngàn đồng chẵn.

Bảo hiểm y tế: Mày có hút thuốc ko? Có: cộng thêm 30% tiền bảo hiểm.

Hút thuốc ư? Chạy ra gốc bà tó , thùng rác cách tối thiểu tòa nhà 4m.

Nào xin mời bà con hút

dly
23-10-2010, 08:50
Khôi ơi! Khi naò về mua giùm cái gạt tàn thuốc bỏ túi

huongct
23-10-2010, 09:33
Như thế thì nói làm gì. Chuyện bỏ là bỏ. Hồi còn trẻ tôi có hút đến khi đi làm cần làm gương cho học sinh nên tôi tự ý bỏ hút và bỏ các rẹc - Từ đó đến nay trên 40 năm rồi không hút nữa.

Bác giống em quá, bỏ là bỏ cái rẹt ! :buck: bỏ ... đi tu mới khó !

bihoctinhoc
23-10-2010, 11:42

Nhiều người nói cố gắng và cố gắng rồi thì hết cố gắng. Hỏi vì sao tại tao cố và gắng nghe nặng thật! sao không khẳng định ta làm được :noexpress

─»ÑgÔç─ÑØ─¹─»
23-10-2010, 12:01
Hút thuốc bổ phổi, thơm miệng, đặc biệt là ko chết già :lick:

Culytruong
23-10-2010, 20:05
Chịu khó di cư sang Sing.

1 gói Malboro (hổng biết viết đúng hôn hổng có hút thuốc bao giờ) là 14SGD vị chi 230 ngàn đồng chẵn.

Bảo hiểm y tế: Mày có hút thuốc ko? Có: cộng thêm 30% tiền bảo hiểm.

Hút thuốc ư? Chạy ra gốc bà tó , thùng rác cách tối thiểu tòa nhà 4m.

Nào xin mời bà con hút

Bởi vậy tớ éo thèm đi Sing. đi mã lai mua thuốc rẻ hơn :D

VN củng có mới có cái luật cấm hút thuốc nơi công cộng vậy,

nhưng củng như nhiều cái luật vớ vẩn khác, chỉ là đề ra cho có với người ta chứ ...vô tư. kha kha kha.

phamdong_yt
23-10-2010, 22:06
mình bỏ thuốc lá bằng cách cú để bao thuốc trong túi nhung không hút

ngày xua mình hút mỗi ngày 2 bao nhung giò bỏ duọc thuốc ròi

dly
24-10-2010, 01:18
mình bỏ thuốc lá bằng cách cú để bao thuốc trong túi nhung không hút

Rõ dại mới chơi trò Cám treo heo nhịn đói :lick:

mr.annt
25-10-2010, 21:52
Dễ mà mấy bác
lấy ra 1 điếu
nhét đ ít, nhét đầu hút vô nhé (đầu lọc ấy)
ngủ qua 1 đêm
sáng dậy, chuẩn bị 1 gói thuốc còn trong đó khoảng 4 điếu
bỏ điếu vừa lấy trong ass ra vô gói đó

lắc đều
bảo đảm ko bik điếu nào là điếu vừa nhét...tự nhiên ko muốn hút nữa hehe

p/s: tối đó cần ngủ khỏa thân và nên nằm sấp để điếu thuốc được tự nhiên, tránh để nhàu hoặc gãy gây dễ phân biệt

megaownage
26-10-2010, 09:08
nhét ..., nhét đầu hút vô nhé (đầu lọc ấy)

Hay! đúng là phương pháp tự sướng chỉ có mấy chị bóng mới nghĩ ra nổi.

thaychuastudio
26-10-2010, 11:02
Bác giống em quá, bỏ là bỏ cái rẹt ! :buck: bỏ ... đi tu mới khó !

là sao ta???? :innocent:

huongct
26-10-2010, 11:42
là sao ta???? :innocent:

Đi tu thử 1 tháng thử coi ! hồi trước tớ có mấy thằng bạn đi học tu ở nhà thờ 3-4 năm trời, tới khi tụi nó lên đại học thì ... quên tu tới giờ !lol

thaychuastudio
26-10-2010, 11:47
Đi tu thử 1 tháng thử coi ! hồi trước tớ có mấy thằng bạn đi học tu ở nhà thờ 3-4 năm trời, tới khi tụi nó lên đại học thì ... quên tu tới giờ !lol

"Đi TU" ở nhà thờ nhằm nhò gì!

Đi Tu ở Chủng Viện hoặc các trường Dòng mới ác liệt :buck: :emlaugh:

nghĩ lại còn ...sợ vãi đái! :w00t:

huongct
26-10-2010, 12:00
"Đi TU" ở nhà thờ nhằm nhò gì!

Đi Tu ở Chủng Viện hoặc các trường Dòng mới ác liệt :buck: :emlaugh:

nghĩ lại còn ...sợ vãi đái! :w00t:

Chính xác ! mới ở nhà thờ mà khó vậy rồi đó nói chi vô viện chính thức. Người nào vô viện rồi mà "tốt nghiệp" thì càng quý hơn. Đối với bên Công giáo, gia đình nào có con tu được làm Linh mục thì vinh dự rất lớn. lol Cái này lão Sờ Ti rành quá rồi !

hoachi
26-10-2010, 12:05
Dạ em hiến cho anh Ku Râu một kế ạ !

Một ngày anh hút 1 gói không ạ ?
Nếu được thì giờ mình tăng đi anh , gấp 10 lần như thế . Tức là 10 gói đấy ạ .
Ưu điểm :
1.Thay vì phải bỏ ra vài chục năm để đốt hết số thuốc ấy . Mình làm chừng mươi bữa thôi . Tiết kiệm thời gian .
2.Đẩy nhanh quá trình nám phổi để xem phổi anh khỏe tới mức nào , bao giờ thì lủng .
3.Sau mươi bữa mà anh vẫn phe phe thì mình có thể tạm si ra , anh có thể tăng liều lên 10 lần mà ko xi nhê gì tức là có giảm 10 lần cũng ko xi nhê .

Em chúc anh mau thành công nha. Mà nhỡ ko thành công thì thành ma vậy ! :D

megaownage
26-10-2010, 13:51
Đi Tu tại không có dấu ấn nên mới khó vậy. Bỏ thêm vài cục sắt nặng vào thì khối cậu mê cô thèm.

lqkhoi
26-10-2010, 14:18
Nghiện ơi là Nghiện từ ngày bác Mèo lên, Nghiện ta trốn biệt :D.

biladens
26-10-2010, 14:29
Bỏ thuốc ko khó nhưng khó nhất là tìm cho mình câu trả lời " Tại sao lại bỏ và nhất thiết phải bỏ ko ?? " Tùy câu trả lời:))

nh0kbmt_01
26-10-2010, 15:33
muốn bỏ thì ok thui ... đùng đụng đến nó là được ... mình bỏ được 3 năm ôh

ngoccong2001
26-10-2010, 16:52
nói cứ như thần ấy nhỉ :(

Mấy hãng sản xuất thuốc mà nghe được thì nó cười to lắm đây :D:D

danghang253
26-10-2010, 20:49
hơ hơ cái này phải để mấy anh chàng nghiện thuốc bàn luận và tự tìm ra giải pháp cho mình, như thế mới hiệu quả đc

shena22
27-10-2010, 14:36
hình như nhai kẹo cao su có thể bỏ được thuốc lá á, shena nghe nói thế, nói chung shena ghét thuốc lá, ghét rượu, hihi

nino
28-10-2010, 22:08
nói cứ như thần ấy nhỉ :(

Mấy hãng sản xuất thuốc mà nghe được thì nó cười to lắm đây :D:D

hơ hơ cái này phải để mấy anh chàng nghiện thuốc bàn luận và tự tìm ra giải pháp cho mình, như thế mới hiệu quả đc
tập hút mấy chục năm giờ lại bỏ sao?

hình như nhai kẹo cao su có thể bỏ được thuốc lá á, shena nghe nói thế, nói chung shena ghét thuốc lá, ghét rượu, hihi

sau đó lại nghiện thêm kẹo cao su nữa thì chít tiền

dinhbaochau
29-10-2010, 08:05
Dạ em hiến cho anh Ku Râu một kế ạ !

Một ngày anh hút 1 gói không ạ ?
Nếu được thì giờ mình tăng đi anh , gấp 10 lần như thế . Tức là 10 gói đấy ạ .
Ưu điểm :
1.Thay vì phải bỏ ra vài chục năm để đốt hết số thuốc ấy . Mình làm chừng mươi bữa thôi . Tiết kiệm thời gian .
2.Đẩy nhanh quá trình nám phổi để xem phổi anh khỏe tới mức nào , bao giờ thì lủng .
3.Sau mươi bữa mà anh vẫn phe phe thì mình có thể tạm si ra , anh có thể tăng liều lên 10 lần mà ko xi nhê gì tức là có giảm 10 lần cũng ko xi nhê .

Em chúc anh mau thành công nha. Mà nhỡ ko thành công thì thành ma vậy ! :D

Cái này tớ cũng làm rồi, chẳng xi nhê gì hết. Tớ hút còn hơn cái ống Pô xe tải mà chẳng nhằm nhò gì. Bực thế cơ chứ :no:

visaoanhlaiyeuem
29-10-2010, 10:00
Bỏ thì cũng hơi khó với ai đã nghiện thuốc.Nhưng nếu quyết tâm thì sẽ bỏ dc .Mình từng như thế .

huongct
29-10-2010, 10:07
Dán cái bảng ở đầu giường đi, coi có bỏ được không ? lol

Ngày mai bỏ thuốc lá !

dinhbaochau
29-10-2010, 11:35
Dán cái bảng ở đầu giường đi, coi có bỏ được không ? lol

Ngày mai bỏ thuốc lá !

Làm sao đuổi kịp Ngày mai

megaownage
29-10-2010, 11:43
Chữa lại:
Ngài may bỏ thuốc lá

chicisco
29-10-2010, 13:55
chuyển wa "chíc" sẽ bỏ thuốc thôi. hehe

megaownage
29-10-2010, 17:08
chuyển wa "chíc" sẽ bỏ thuốc thôi. hehe

Trước đây đã có người đề nghị chơi thuốc phiện rồi. Những người này chưa thấy chơi hàng cao cấp bao giờ nên chỉ biết xúi bậy. Xin báo cáo, tui quen hơn chục thằng choác và vài cô ken. Họ hút thuốc lá còn muốn nhiều hơn người thường nữa.

moi_bat_dau
29-10-2010, 22:12
Cách đây 1 năm. Trước đó, bố con hút thuốc ghê lắm, con nhìn vào cứ tưởng là chẳng thể nào ông bỏ được.
Nhà có 2 anh em, nhỏ em gái ở nhà hễ lúc nào đi tiệm tạp hóa thì không cần nhắc nó cũng mua về cho ông vài gói để sẵn. Bởi vậy ông rất ư là cưng con gái :D
Năm đó nó học cấp 3, ở gần nhà không có trường nó phải đi học xa ở nhà bà con. Hôm đó con về nhà chơi, đi mua đồ mà không có dặn là không mua, nên về quên mua thuốc lá cho bố, ổng giận quá la cho vài câu, con bảo sẽ đi mua về, ông bảo thôi khỏi luôn. Sáng hôm sao đi ra đồng xin 1 điếu của ông hàng xóm hút rồi bỏ luôn, không có dùng thứ gì khác để cai, cho tới giờ có khi ông hút 1,2 điếu xả giao, còn ở nhà vẫn không hút.
Chẳng hiểu làm cách nào ông có thể bỏ ngang được như vậy!

đúng đó ba tui cũng nghiện nặng nhưng chỉ cần cố gắng không hút,không nghĩ đến thuốc lá 2,3 ngày là cai được lun.Cai thuốc khó mà cũng dễ là như vầy,chỉ cần nghị lực lol

nino
29-10-2010, 22:42
bỏ thuốc lá dễ òm, bằng chứng là tớ bỏ không biết bao nhiêu lần rồi nè lol lol

bachnga
19-01-2011, 13:00
http://www.youtube.com/watch?v=T5ZfrLgxlss

Năm 2011 rồi!
Ước gì mềnh được nện thẳng tay những ai hút thuốc lá mà mềnh thấy... :boxing:
Chắc phải bắc thang lên hỏi ông trời :no:

dly
19-01-2011, 13:05
Năm 2011 rồi!
Ước gì mềnh được nện thẳng tay những ai hút thuốc lá mà mềnh thấy... :boxing:

Thảo nào mình sợ mụ này :buck:

TongNghien
19-01-2011, 13:31
Thảo nào mình sợ mụ này :buck:

Ông này chửi thâm quá ! :no:

Nhè đàn bà, con gái mà bảo... mx - nặng !!! :crying:

phanvanngocit
03-03-2011, 00:57
cách tốt nhất theo tôi là:chuẩn bị tư tưởng thật tốt,vì chúng ta ở đây đều là những người trí thức,xã hội giờ đang hướng đến môi trường không khói thuốc,con người mà không vượt qua được chính mình thì làm được gì cho đời.vì thế ta hãy suy nghĩ là không hút là không hút.dù hoàn cảnh nào cũng không hút.thời gian đầu tốt nhất là nên tránh xa những nơi có thuốc lá ra.uống cafe có thể gọi về nhà uống không nên đi quán xá nhiều,hãy suy nghĩ những điều tích cực về việc bỏ thuốc.lấy đó làm ý chí niềm tin,để bỏ thuốc,cứ như vậy sẽ có kết quả thôi.

dly
11-03-2011, 06:27
Mới thử bỏ thuốc lá.

Thằng con trai đi làm về mua cho bố 1 cây. Cầu em cột chèo chạy qua đưa thêm một cây thuốc nữa kèm câu:

- Anh hút đi. bỏ thuốc cái miệng nói bậy cả ngày ai chịu nổi!

Bó tay

acaxomcui
11-03-2011, 20:33
Mới thử bỏ thuốc lá.

Thằng con trai đi làm về mua cho bố 1 cây. Cầu em cột chèo chạy qua đưa thêm một cây thuốc nữa kèm câu:

- Anh hút đi. bỏ thuốc cái miệng nói bậy cả ngày ai chịu nổi!

Bó tay

Anh chờ tui ra lệnh :không bán thuốc lá.Xem chúng nó mua thuốc lá ở đâu để làm khó anh!

Cứ ngóng cổ mà chờ thoải mái!

nino
11-03-2011, 21:32
đúng rồi, cấm bán gạo luôn lol

shena22
11-03-2011, 22:18
@chú Nino: rồi mọi người đi làm ruộng để tự có gạo ăn hả Chú?

nino
11-03-2011, 23:04
@chú Nino: rồi mọi người đi làm ruộng để tự có gạo ăn hả Chú?

không, có mấy thằng bạn lúc đói chưa có cơm ăn thì nó hay nói: Đói quá, lấy điếu thuốc đốt hút cái coi lol

shena22
12-03-2011, 21:19
shena hiểu rồi nha

Anh chờ tui ra lệnh :không bán thuốc lá.Xem chúng nó mua thuốc lá ở đâu để làm khó anh!

Cứ ngóng cổ mà chờ thoải mái!

đúng rồi, cấm bán gạo luôn lol

kẻ tung người hứng hợp ghê luôn, hihi!

lqkhoi
13-03-2011, 06:27
Có con nhỏ bạn viết trên FB

"từ ngày mẹ có bầu, mẹ muốn mua súng để bắn vỡ đầu mấy người hút thuốc trước mặt mẹ"

Bà con coi chừng đó :))

"từ ngày mẹ có bầu, mẹ muốn mua súng để bắn vỡ đầu mấy người hút thuốc trước mặt mẹ"

dly
13-03-2011, 07:31

Tội nghiệp đứa bé! Chưa kịp chào đời đã thấy viễn cảnh sanh ra trong tù và sống trong trại tế bần :emlaugh:

kiettt
13-03-2011, 10:04
Thằng nào hút thuốc trước mặt bà bầu xứng đáng bị bắn vỡ đầu, đi vòng ra sau lưng bả mà hút :no:

Lầu đưa bà xã vào bệnh viện sanh con bé đầu, lúc căng thẳng thèm điếu thuốc dễ sợ, chỗ hợp lý nhất là khu đặt máy bơm nước và xưởng dụng cụ của mấy ông kỹ thuật, đứng đó nó vừa hôi vừa nắng vừa nóng, nhưng chả ảnh hưởng gì tới ai cả, thấy mình ra đó đứng, mấy ông chồng kia cũng vội vàng bắt chước. Có bác kia tướng tá rất oai phong, lịch sự, đi ô tô chở bầu vào hẳn hòi nhá, nhìn chênh lệch tuổi tác thì có vẻ quan chở bồ đi đẻ đúng hơn là chồng đưa vợ đi, bác hiên ngang ghẹ đít dựa vào ô tô, phì phèo điếu thuốc vẻ rất thoải mái, một bà nữ hộ sinh tướng to như con gấu lại gần, xáng cho bác ấy một cái bạt tai mà cách xa cả trăm mét, mình cũng biết là rất nặng, bà gầm lên y như gấu vậy "đồ vô học, đứng đây hút thuốc mà không biết nhục à !!!", hic, hả dạ dễ sợ, tại lúc sáng nhìn đống đồ sơ sinh ổng đem theo, mấy thằng bố nghèo nhìn mà tủi thân hết sức luôn.

nino
13-03-2011, 10:27
Thằng nào hút thuốc trước mặt bà bầu xứng đáng bị bắn vỡ đầu, đi vòng ra sau lưng bả mà hút :no:

Lầu đưa bà xã vào bệnh viện sanh con bé đầu, lúc căng thẳng thèm điếu thuốc dễ sợ, chỗ hợp lý nhất là khu đặt máy bơm nước và xưởng dụng cụ của mấy ông kỹ thuật, đứng đó nó vừa hôi vừa nắng vừa nóng, nhưng chả ảnh hưởng gì tới ai cả, thấy mình ra đó đứng, mấy ông chồng kia cũng vội vàng bắt chước. Có bác kia tướng tá rất oai phong, lịch sự, đi ô tô chở bầu vào hẳn hòi nhá, nhìn chênh lệch tuổi tác thì có vẻ quan chở bồ đi đẻ đúng hơn là chồng đưa vợ đi, bác hiên ngang ghẹ đít dựa vào ô tô, phì phèo điếu thuốc vẻ rất thoải mái, một bà nữ hộ sinh tướng to như con gấu lại gần, xáng cho bác ấy một cái bạt tai mà cách xa cả trăm mét, mình cũng biết là rất nặng, bà gầm lên y như gấu vậy "đồ vô học, đứng đây hút thuốc mà không biết nhục à !!!", hic, hả dạ dễ sợ, tại lúc sáng nhìn đống đồ sơ sinh ổng đem theo, mấy thằng bố nghèo nhìn mà tủi thân hết sức luôn.

he he, bữa đi nuôi bà đẻ ở BV Đa Khoa Cần Thơ (dạo đó BV bắt đầu có chương trình Bệnh viện không khói thuốc lá) thấy mọi người áp dụng rất tối, mấy ông hút thuốc trong khuông viên bệnh viện bị mấy tay bảo vệ đi tuần mời ra và chưởi bới tá lả.
Có một bữa chui vô cái toa lét trong phòng thì bật ngửa... ôi thôi hôi thuốc lá kinh khủng, thì mới ớ ra là một ông nội đi nuôi vợ cùng phòng thèm quá chịu không nổi chui vô toa lét đóng cửa hút thuôc :emlaugh:

cntt.org
30-06-2011, 17:55
Các bác sôi nổi quá, chổ em bác sỹ đốt hơn điếu cày nữa !

bvnguyen
30-06-2011, 22:59
Từ ngày em hút thuốc con bồ cấm hẳn vị hun hít :(

M.O.T
30-06-2011, 23:07
Rất may là tôi đã kịp vụt bỏ điếu thuốc xuống để rảnh tay giử lấy nhân phẩm của mình đã đang bay theo làn khói!!!!

quattichdien.net
30-06-2011, 23:44
Bỏ thuốc không khó, sau 1 tuần là có thể hết thèm thuốc, nhưng từ bỏ thói quen mới khó. Và khi hút lại thì hút nhiều hơn trước lúc bỏ rất nhiều. Mình đã từng 2 lần bỏ được 8 tháng và 1 năm nhưng chưa thành công lắm.

bumnguyenit
01-07-2011, 02:51
Thuốc lá là bạn của dân IT. Bỏ làm sao đc. Các bác cứ khuyên vớ vẩn quá.:))

hoangnamquan
01-07-2011, 04:47
Thuốc lá là bạn của dân IT. Bỏ làm sao đc. Các bác cứ khuyên vớ vẩn quá.)
Cái này theo mình là ngụy bịên. Tôi đã từng tự bảo mình như thế để bao biện cho việc hút thuốc, giờ thì cũng đã bỏ được rùi. Mừng

acaxomcui
01-07-2011, 22:46
Tôi không có bạn nhậu,không có bạn gái để ăn chè.Đời tôi chỉ còn có bạn bè là trên hết.Lúc nào ngồi với bạn,nghĩ đến bạn tôi thích hút thuốc.

Mổi ngày tôi luôn nhớ bạn mình ....khoãng mười mấy lần!

banx
02-07-2011, 09:02
Chỉ sợ người khác nói hút thuốc ảnh đến những người xung quanh thôi.

Chứ bản thân mình bỏ mà khó quá thì bỏ làm cái quái gì, đời có bao lâu, hút thuốc cho ngầu

manhthieugiass
24-10-2011, 18:34
câu nói bất hủ

"nếu không hút thuốc thì đâu cần phải bỏ"

nino
24-10-2011, 21:31
bà mẹ, tập ba mươi mấy năm trời, chả nhẽ bỏ.
mà một ngày bỏ biết bao nhiêu lần nè, tới đầu lọc là bỏ liền hà

kiettt
24-10-2011, 22:06
bà mẹ, tập ba mươi mấy năm trời, chả nhẽ bỏ.
mà một ngày bỏ biết bao nhiêu lần nè, tới đầu lọc là bỏ liền hà

Tuần rồi lang thang đi mua kẹo nhai cai thuốc lá, trên báo quảng cáo là chỉ dành cho người hút trên 25 điếu/ngày, cao hơn đô mình nhiều, thôi kệ mua đại coi nó ra sao. Toa dạy rằng lúc nào thèm thuốc lá thì nhai một viên như kẹo cao sư, chừng nào thấy cay thì ngưng, chừng nào hết cai thì nhai tiếp.

Bỏ cục kẹo vô miệng, vừa nhai được vài cái, miệng nó cay xè, tê rần rần, đầu giật bưng bưng, mắt hoa cả lên. Bèn hoảng vía chạy ra xúc miệng liền, chơi nguyên ca nước thiệt bự, vào toi let ngồi một hồi mới tỉnh.

Ra khu tệ nạn xã hội ngồi thở (chỗ tớ dành riêng một khúc chừng 2m vuông cho dân hút thuốc ra đó ngồi, bọn tớ gọi là khu tệ nạn xã hội), mấy bạn nghiện thấy mình mặt mày xanh lè bèn hỏi thăm, kể xong chuyện, chúng nó cười sặc cả khói thuốc, một chú châm cho mình điếu thuốc "đại ca làm một ngao cho nó trấn tĩnh lại đi", công nhận, kéo một ngao xong, tỉnh táo hẳn. :rolleyes:

bachnga
27-10-2011, 08:17
Đúng là...:boxing:
Chị bạn của mình phán một câu mừ lão chồng từ 1 gói / ngày bỏ hẳn thuốc lá, rượu ít nhất là 1 lít (cái này là do ngày xưa bên kia lão ấy toàn chơi vodka rồi quen) cũng giảm đi rõ rệt.
Thế giới này đã chật chội quá rồi, đầy ô nhiễm và mầm bệnh.
Hãy tống cổ những ai hút thuốc ra đường không thương tiếc. :yes:

dinhlocphp
27-10-2011, 08:38

Nói thì dễ - Làm mới khó :punk:

kiettt
27-10-2011, 09:09

Tui ra đường đứng hút thuốc mà :whistling:

Tống cổ đi thì dễ ẹt à mụ ơi, ra đường đi tìm để nhặt về mới rách việc đấy

vietnamurl1
27-10-2011, 10:52
Hic nhìn vỏ bao ghi rất rõ : "hút thuốc là có hại cho sức khỏe" => chuẩn

Nhưng mờ ....

Làm việc máy tính nhiều , đầu tưng tưng miệng nhạt thếch, nhai kẹo chỉ muốn toẹt đi , rồi ngồi ngậm cái thanh kẹo dài vô miệng rồi xoẹt ... làm hơi như bác kiett nói. Tỉnh hẳn người. :D. Thiết nghĩ nếu không có phút tỉnh táo ý, công việc làm không xong => sếp trách => vài lần là bật bãi về nhà ngồi nhai kẹo... => Hại sức khỏe dài dài.

Vì vậy thôi quyết định chọn tổn hại sức khỏe mỗi ngày một ít vậy. Mà mình cũng đâu có hút nhiều mỗi ngày có 18 điếu (2 điếu là phần thừa gần đầu lọc đó các bác :lick:).

bvnguyen
28-10-2011, 00:24
mỗi ngày em 1 bao, có hum hơn tí, công nhận là có thuốc lá viết code máu hơn thật

dinhbaochau
28-10-2011, 16:59
Hic nhìn vỏ bao ghi rất rõ : "hút thuốc là có hại cho sức khỏe" => chuẩn

Nhưng mờ ....

Làm việc máy tính nhiều , đầu tưng tưng miệng nhạt thếch, nhai kẹo chỉ muốn toẹt đi , rồi ngồi ngậm cái thanh kẹo dài vô miệng rồi xoẹt ... làm hơi như bác kiett nói. Tỉnh hẳn người. :D. Thiết nghĩ nếu không có phút tỉnh táo ý, công việc làm không xong => sếp trách => vài lần là bật bãi về nhà ngồi nhai kẹo... => Hại sức khỏe dài dài.

Vì vậy thôi quyết định chọn tổn hại sức khỏe mỗi ngày một ít vậy. Mà mình cũng đâu có hút nhiều mỗi ngày có 18 điếu (2 điếu là phần thừa gần đầu lọc đó các bác :lick:).

Đầu óc không tỉnh táo không phải hút thuốc vào nó tỉnh táo đâu, nó ngu ra thì có. Thật tình mà nói những ai đổ lổi cho hoàn cảnh hoặc nói làm việc trí óc nhiều mà nhờ thuốc là thì những người đó có thần kinh rất yếu và phụ thuộc vào thuốc lá nhiều, luôn luôn phụ thuộc vào nó.
Chất kích thích thần kinh mình không nghĩ thuốc lá bằng cafe được, thuốc lá chỉ tổn hại rất nhiều cơ quan nội tạng kể cả trí não.

vietnamurl1
28-10-2011, 17:16
Đầu óc không tỉnh táo không phải hút thuốc vào nó tỉnh táo đâu, nó ngu ra thì có. Thật tình mà nói những ai đổ lổi cho hoàn cảnh hoặc nói làm việc trí óc nhiều mà nhờ thuốc là thì những người đó có thần kinh rất yếu và phụ thuộc vào thuốc lá nhiều, luôn luôn phụ thuộc vào nó.
Chất kích thích thần kinh mình không nghĩ thuốc lá bằng cafe được, thuốc lá chỉ tổn hại rất nhiều cơ quan nội tạng kể cả trí não.

Chà vậy thì khối người muốn ngu không được hén :lick:. Caffe chỉ có nhâm nhi buổi sáng chứ 1 ngày mà xơi 3 cốc thì vứt toẹt nó đi cầm cốc nước lọc mát ực 1 hơi cho xong. :P

kiettt
28-10-2011, 21:16
Chà vậy thì khối người muốn ngu không được hén :lick:. Caffe chỉ có nhâm nhi buổi sáng chứ 1 ngày mà xơi 3 cốc thì vứt toẹt nó đi cầm cốc nước lọc mát ực 1 hơi cho xong. :P

Vớ vẩn, một ngày tớ uống cà phê nhiều hơn uống nước nè.

Dennis Bergkamp
28-10-2011, 21:31

Cái thần kinh mà anh nói chỉ là lý thuyết thôi, khi nghiện thì có nó vô đầu óc khi đó hưng phấn --> tỉnh hơn.

Mấy cha nội bác học khỉ gì chỉ quan tâm là nó gây tắc nghẽn mà ko nói là tắc nghẽn bao nhiêu %. Bình thường con người đâu sử dụng hết công suất 100% của bộ não, khi có chất kích thích vô tuy bị tắc nghẽn ở 1 số nơi nhưng nó lại thúc đẩy những nơi khác hoạt động với công suất cao. Bù qua sớt lại thì thuốc lá, cafe có công dụng giúp người nghiện hoạt động tốt hơn.

nino
28-10-2011, 22:55
em uống cà phê ngày có 4 cốc hà, đặc biệt trước khi ngủ mần 1 ly cà phê đen ngủ mới phê

vietnamurl1
28-10-2011, 23:29

Các bác trong nam thì hay uống caffe hơn chè nên quen. Chứ hồi em vô đó sáng ngủ dậy thằng bạn kéo đi làm ngay ly caffe đen uống xong tý say :D. Ngoài bắc mùa này có món trà đặc nóng , nhâm nhi thêm cái kẹo lạc thì đúng chất luôn. Cái gì giúp tỉnh táo hơn thực tế người dùng tự biết mà đâu phải nhờ khoa học hay cái chi chi chứng minh đâu. :punk:
Như berg có nói đó "khi nghiện thì nó vô đầu óc khi đó hưng phấn tỉnh hơn" . Giả sử bác nào nghiện caffe nhưng không biết hút thuốc mà cho điếu thuốc khéo ngã chỏng vó, lúc đó thì họ lại bảo caffe tốt hơn. Theo mình hút thuốc cũng chả phải vấn đề gì quá xấu, tránh ảnh hưởng người khác là được , còn về môi trường như một số bác bình luận thì vài chục người thở phì 1 khói không bằng mấy con bành bạch nó nhả phát khói ý.

kiettt
30-10-2011, 11:24
Thật ra thì hoặc là bọn tớ uống trà đá, thứ nước vàng vàng cho có màu chứ không hề có mùi vị gì hết, hoặc là uống trà nóng loại ngon. Mà trà ngon thì mắc tiền hơn cà phê nhiều, uống thì lại lỉnh kỉnh chuyện pha, hãm. Với lại uống trà thì để đủ bộ, cũng mất khối thì giờ, trà nóng nhắm vơi kẹo lạc hay mứt gừng, phải bắn chung với thuốc lào nó mới đúng bộ.

Thế nên cứ cà phê mà tống thôi.

hoidaponline
30-10-2011, 15:31
Bỏ thuốc là đối với nhiều người còn khó hơn là cai nghiện, bố tui bao nhiêu nguoi bảo bỏ mà không chịu bỏ , nản

nino
30-10-2011, 20:50
Bỏ thuốc là đối với nhiều người còn khó hơn là cai nghiện, bố tui bao nhiêu nguoi bảo bỏ mà không chịu bỏ , nản
bác nhầm rồi, tại không bỏ chứ không phải là không bỏ được.
Tớ thì, cờ bạc, gái gú, rượu chè không có, chỉ còn một cái đam mê là thuốc lá... bỏ luôn thì còn gì là đời. :tongue:

vietnamurl1
30-10-2011, 22:42
Tớ thì, cờ bạc, gái gú, rượu chè không có, chỉ còn một cái đam mê là thuốc lá... bỏ luôn thì còn gì là đời. :tongue:

:D kể ra trong mấy món đó thì thuốc lại ít tổn hại hơn á

ngoccong2001
31-10-2011, 17:27
Tớ thì, cờ bạc, gái gú, rượu chè không có
Chết nửa cuộc đời :mad:

May mà còn thuốc thuốc lá :whistling không là phí cả cuộc đời :hang:

─»ÑgÔç─ÑØ─¹─»
31-10-2011, 17:55
Hum bữa nghe nói cafe ngta pha thêm than đá vô cho nặng ký, hem bít có thiệt ko :crying:

bihoctinhoc
01-11-2011, 03:14
dạo này em cứ chơi cà phê lon lúc về khuya cho tiện...cái tật lười biếng nó hảm lại ạ!

http://i920.photobucket.com/albums/ad46/biposthinh/Photoon2011-11-01at03112.jpg

đấy cái loại dạo này em thường dùng cho tiện cái thói lười của em :D

heocuoi_haha
01-11-2011, 10:30
sao mọi ng biết hại sức khỏe mà cứ đâm đầu vào nhỉ ? :D

megaownage
02-11-2011, 12:51
sao mọi ng biết hại sức khỏe mà cứ đâm đầu vào nhỉ ? :D

Vào cái hộp này mà nói dóc cũng rất hại sức khỏe. Bạn nên đâm đầu ra trước khi không còn cứu vãn được.

bihoctinhoc
03-11-2011, 05:42
Vào cái hộp này mà nói dóc cũng rất hại sức khỏe. Bạn nên đâm đầu ra trước khi không còn cứu vãn được.

:emlaugh: :buck:

:D

nino
07-11-2011, 16:28
thấy có kẻ cứ nhảy ra nhảy vào hoài hà lol

hoscosoft
09-11-2011, 17:23
vì cái đó bổ phổi cho bệnh nhân mà bạn mà bổ thì ai chẳng dùng, chuộng như là phong cách bản thân

1sach
28-11-2011, 09:30
Tất cả chỉ là do thói quen. Tôi cũng hút thuốc nhưng ko nhiều và chỉ hút khi không có việc để làm (nhàn cư vi bất thiện). Vậy ai muốn bỏ thuốc thì hãy tạo cho mình một cuộc sống bạn rôn, để ko còn thời gian nghĩ tới thuốc lá nữa. Thời gian rỗi ko biết làm gì có thể chơi thể thao, kiếm một công việc mình yêu thích để làm thay vì ngồi hút thuốc.

thuytop1
28-11-2011, 16:15
quan trong la o minh ca thoi
bac ho da noi:ko co viec gi kho ma hihi

wwwdoxuanha
28-11-2011, 19:01
Em đã dùng rất nhiều loại thuốc như loại Dán + Nhai giá vài triệu 1 liều nhưng không bỏ được. Em đang dùng thử loại Boni-Smor thấy loại này có cảm giác rất sợ thuốc không biết có cai được không. Boni-Smor có 2 loại đấy các bác nhé loại của CTy BOTANIA có tem trên 7 sắc trên nắp lọ dùng rất tốt còn loại kia không có tên trên nắp dùng không ăn thua.

Osama Binladen
29-11-2011, 14:47
Em đã dùng rất nhiều loại thuốc như loại Dán + Nhai giá vài triệu 1 liều nhưng không bỏ được. Em đang dùng thử loại Boni-Smor thấy loại này có cảm giác rất sợ thuốc không biết có cai được không. Boni-Smor có 2 loại đấy các bác nhé loại của CTy BOTANIA có tem trên 7 sắc trên nắp lọ dùng rất tốt còn loại kia không có tên trên nắp dùng không ăn thua.

Chú giờ cứ mỗi lần hút cắm cả bao thuốc vào mà hút cùng lượt ấy, liên tục 1 năm may ra bỏ được:lick:

tu_fpt_vimua1
02-08-2012, 17:50
Mình k biết hút thuốc lá, nhưng lại thích hút thuốc lào :))

nino
02-08-2012, 19:56
Mình k biết hút thuốc lá, nhưng lại thích hút thuốc lào :))

bạn này xàm nữa rồi, có thiệt hông ta?

kd2_top1
14-10-2012, 03:15
bạn vào: thuoc.ladientu.com mua một điếu thuốc lá điện tử, thực hiện cai thuốc lá trong 1 tuần chắc chắn 80% bạn cai được thuốc lá. Vừa lịch sự, phong cách lại không ảnh hưởng đến người xung quanh, thân thiện với môi trường.

nino
14-10-2012, 21:42
bạn vào: thuoc.ladientu.com (http://thuoc.ladientu.com) mua một điếu thuốc lá điện tử, thực hiện cai thuốc lá trong 1 tuần chắc chắn 80% bạn cai được thuốc lá. Vừa lịch sự, phong cách lại không ảnh hưởng đến người xung quanh, thân thiện với môi trường.

lỡ mình thuộc 20% còn lại thì kể như toi mất trăm ngàn... thôi kệ, tà tà 2 ngày hết 18k xem như cũng ổn.

simpledifference
23-10-2012, 18:16
mình sẽ không đam đầu vào cái thứ chết người này đâu :>

tuansim79
09-12-2012, 16:32
Mình hút 20 năm rùi, bỏ bao lần ko dc, đang bỏ dc 3 hôm nay nó hành quá, hi vọng lần này sẻ thành công

sucsongtiengiang
09-12-2012, 18:03
Thay dòng chữ hút thuốc có thể gây ung thư phổi thành dòng chữ " Made in china " bảo đảm bỏ thuốc ngay

TinNhanh_QC
18-12-2012, 15:54
hì hì chứng tỏ là bạn bỏ không được rồi

sachoanghon
17-01-2013, 11:16
nếu quyết tâm thì việc gì cũng làm được

- - - Updated - - -

nếu quyết tâm thì việc gì cũng làm được

youwiner
19-01-2013, 17:42
bỏ thuốc dễ ẹc, vấn đề là phải có nghi lực, mình bỏ mãi ko được :|

acaxomcui
05-03-2013, 21:01
Lão Kiệt bỏ thuốc lá ...như chơi!

Chuyện không thể ngờ.Thời gian trước đây,chồng trước của Phượng Vỹ làm chung công ty với lão Kiệt.Lúc đó,lão Kiệt chưa được nâng cấp là Kiệt Lặc tiên sinh.Tuy nhiên,phong thái rất uy nghiêm,lúc nào trên tay cũng có điếu thuốc làm dáng chuẩn men,miệng lúc nào cũng sẳn sàng phun ra chữ a chữ o hết sức hấp dẩn.
Cuối năm nọ,công ty có yêu cầu tất cả mọi người phải khám sức khỏe tổng quát để làm kế hoạch năm mới.

Từ phòng khám ra,chồng Mụ Vỹ và lão Kiệt ra về trông vẽ thiểu não.Mụ Vỹ lo lắng hỏi chồng:
-Sao vậy anh?
-Bác sĩ bảo anh phải tránh xa đàn bà 2 tháng!;Lão Kiệt phải bỏ thuốc 3 tháng...!
-Ừ!kiêng cử vậy là tốt mà!

Được hơn một tuần sau. Trước khi đi ngủ riêng ,Mụ Vỹ thỏ thẻ với chồng:
-Anh ơi!sáng nay em đi shopping có gặp anh Kiệt.
-Có chuyện gì hôn em?
-A!anh Kiệt ..ảnh hút thuốc lại rồi!

Một năm sau.Lão Kiệt được nâng lên làm tiên sinh với đạo danh là Kiệt Lặc.Mụ Vỹ thì...tái giá với người đàn ông bây giờ!

LPT.Evil.Inc
06-03-2013, 09:45
Lão Kiệt bỏ thuốc lá ...như chơi!

Chuyện không thể ngờ.Thời gian trước đây,chồng trước của Phượng Vỹ làm chung công ty với lão Kiệt.Lúc đó,lão Kiệt chưa được nâng cấp là Kiệt Lặc tiên sinh.Tuy nhiên,phong thái rất uy nghiêm,lúc nào trên tay cũng có điếu thuốc làm dáng chuẩn men,miệng lúc nào cũng sẳn sàng phun ra chữ a chữ o hết sức hấp dẩn.
Cuối năm nọ,công ty có yêu cầu tất cả mọi người phải khám sức khỏe tổng quát để làm kế hoạch năm mới.

Từ phòng khám ra,chồng Mụ Vỹ và lão Kiệt ra về trông vẽ thiểu não.Mụ Vỹ lo lắng hỏi chồng:
-Sao vậy anh?
-Bác sĩ bảo anh phải tránh xa đàn bà 2 tháng!;Lão Kiệt phải bỏ thuốc 3 tháng...!
-Ừ!kiêng cử vậy là tốt mà!

Được hơn một tuần sau. Trước khi đi ngủ riêng ,Mụ Vỹ thỏ thẻ với chồng:
-Anh ơi!sáng nay em đi shopping có gặp anh Kiệt.
-Có chuyện gì hôn em?
-A!anh Kiệt ..ảnh hút thuốc lại rồi!

Một năm sau.Lão Kiệt được nâng lên làm tiên sinh với đạo danh là Kiệt Lặc.Mụ Vỹ thì...tái giá với người đàn ông bây giờ!

Mẹ con không thèm bỏ thuốc, còn ba thì bỏ trên dưới chục lần rồi

megaownage
06-03-2013, 11:40
Mẹ con không thèm bỏ thuốc, còn ba thì bỏ trên dưới chục lần rồi

Lý do: hai ông bà hút cùng một hiệu thuốc. Lúc lấy nhau bà cấm không cho ông hút nữa. Tuy nhiên ông vẫn "chứng nào tật nấy", lâu lâu ăn vụng.

Arkain
03-05-2013, 09:26

Sa ngã trong vòng 3 tiếng đồng hồ :no:

Hảo Cầm Đồ
03-05-2013, 09:40
Anh Công chỉ em cách xa ngã gì mà tới 3 tiếng với anh :embarrass

anhxuan911
14-10-2014, 11:00
Tôi hút thuốc lá gần 15 năm hiện nay bỏ được thuốc lá được hơn 3 năm rồi, bí quyết bỏ thuốc theo tôi vẫn phải là bản lĩnh của mình thôi, trứ các biện pháp thì chỉ tôn kém mà thôi.

tai game iwin tại đây các bạn nhé:http://taiiwinmienphi.info/

maychufptvb
16-10-2014, 10:57
Nói chung them em cứ quyết tâm là làm được hết mà, nghiện đang có bỏ được nữa chứ là thuốc lá :D

nqh1907
29-10-2014, 09:55
nói các bác chứ, em đây nay 26t, mà nói hút thuốc thấy sao sao, nên chưa có hút, mỗi khi nhạu nhẹt buồn là hút 1 điếu, bình thường hút thì sợ bấy lâu nay chưa hút, ngta lại bảo mình tập tành hút, làm công việc lúc nào cũng stress nhiêu khi muốn hút quá mà sợ đi sâu vào nghiện..

stevenpham0305
29-10-2014, 10:13
Thực ra bỏ thuốc lá có rất nhiều cách nhưng yếu tố quyết định vẫn là ở mình.

AMI
29-10-2014, 23:33
có rất nhiều phương pháp đây chứ..nhưng quan trọng quyết tâm bỏ của bác như thế nào... nghị lực của bác kiên định ra sao thôi.. cố lên ..ủng hộ bác...e cũng ghét người hút thuốc lá...

megaownage
07-04-2015, 15:40
Theo mình thì bỏ thuốc là dễ mà , tất cả ở nghị lực, quyết tâm của từng người thôi. Đấy là theo kinh nghiệm vài chục lần bỏ thuốc đã đúc rút ra được

Phải nhìn nhận là chân lý.

nino
08-04-2015, 07:43
Phải nhìn nhận là chân lý.

Em thì thấy bỏ thuốc lá dễ ẹc hà
Tại em không bỏ thôi chứ muốn bỏ là bỏ cái rẹt hà.
Không tin bác cứ hỏi ông Kiệt và ông Lý là biết liền.

megaownage
08-04-2015, 07:55
Em thì thấy bỏ thuốc lá dễ ẹc hà
Tại em không bỏ thôi chứ muốn bỏ là bỏ cái rẹt hà.
Không tin bác cứ hỏi ông Kiệt và ông Lý là biết liền.

Ý tôi nói câu "theo kinh nghiệm vài chục lần bỏ thuốc".
Giả sử người nói câu này khoảng 35t thì trung bình một năm bỏ thuốc 2-3 lần trong suốt 10 năm. Từ "bỏ" trong trường hợp này phải được định nghĩa lại.

nino
08-04-2015, 16:02
Ý tôi nói câu "theo kinh nghiệm vài chục lần bỏ thuốc".
Giả sử người nói câu này khoảng 35t thì trung bình một năm bỏ thuốc 2-3 lần trong suốt 10 năm. Từ "bỏ" trong trường hợp này phải được định nghĩa lại.

thì đó, em thấy hai bố kia bỏ tới bỏ lui chắc cỡ... trăm lần rồi ạ

funvn
08-04-2015, 16:22
Mình thì một tháng bỏ thuốc được mấy lần :)
quyết tâm nhịn được một hai ngày lại thèm không chịu được nên ... hút tiếp ...

xuonginhanoi
08-04-2015, 21:31
Yếu tố quan trọng nữa là lối sống + môi trường làm việc :d

nino
09-04-2015, 13:16
Mình thì một tháng bỏ thuốc được mấy lần :)
quyết tâm nhịn được một hai ngày lại thèm không chịu được nên ... hút tiếp ...

hic, mỗi lần hút gần hết điếu thuốc mình đều bỏ cả

megaownage
09-04-2015, 13:44
hic, mỗi lần hút gần hết điếu thuốc mình đều bỏ cả

Hồi xưa tôi hút thuốc vấn. Hút gần hết thì giữ lại cất riêng. Được một mớ thì đem ra vấn lại.
(thiệt ra là mình gói riêng. Lúc nào cũng đem 2 gói. Hế thấy có người là lấy chỗ thuốc cũ ra vấn. Còn một mình thì xài thuốc mới. Ở đòi có mấy thằng chuyên nghiệp hút thuốc ké, tội gì mình phải mời thuốc tốt)

pcmart20189
09-04-2015, 14:15
em nghiện 2 năm nay,bỏ đi bỏ lại mãi không được

cudan706
11-04-2015, 01:01
2 năm thì nhằm nhò j vs mình :D
thâm niên > 10 năm có thừa.
theo mình thì chỉ có lên rừng mới bỏ dc

mobile295
15-04-2015, 09:10
Bỏ mãi nhưng không thành công >.<

megaownage
15-04-2015, 12:36
Bỏ mãi nhưng không thành công >.<

Thành công không khó lắm đâu.
Nam thì sẽ thành công chú. Nữ thì sẽ thành công mụ.
Nhưng dân sì pam thì sẽ thành công bú.

acaxomcui
15-04-2015, 18:58
Hồi xưa tôi hút thuốc vấn. Hút gần hết thì giữ lại cất riêng. Được một mớ thì đem ra vấn lại.
(thiệt ra là mình gói riêng. Lúc nào cũng đem 2 gói. Hế thấy có người là lấy chỗ thuốc cũ ra vấn. Còn một mình thì xài thuốc mới. Ở đòi có mấy thằng chuyên nghiệp hút thuốc ké, tội gì mình phải mời thuốc tốt)

Có cái chiêu khỏi tốn thuốc mà hồi đó tớ hay dùng. Thời gian hút thuốc đen Hoa Mai ,Đà Lạt.Khi có người xin thuốc mà mình còn vài điếu trong bao,mình cũng móc gói thuốc ra và bóp ngang gói thuốc ném đi,mặc nhiên là đã hết thuốc.Khi người xin thuốc bỏ đi ,mình lượm lại coi như còn nguyên.
Bây giờ thuốc lá không là gì nên không ai keo kiệt như thế,chớ lúc đó điếu thuốc rất quan trọng khi ghiền,có khi hết thuốc mà không biết tìm đâu ra,thậm chí không có tiền mà mua.Bởi vậy bạn thân ,tâm đầu ý hiệp mới được dùng chung.Hai ba thằng hút chung một điếu là bình thường.
Hút thuốc lá cũng khổ sở lắm nên không có ý định bỏ thuốc .

megaownage
16-04-2015, 08:46
Có cái chiêu khỏi tốn thuốc mà hồi đó tớ hay dùng. Thời gian hút thuốc đen Hoa Mai ,Đà Lạt.Khi có người xin thuốc mà mình còn vài điếu trong bao,mình cũng móc gói thuốc ra và bóp ngang gói thuốc ném đi,mặc nhiên là đã hết thuốc.Khi người xin thuốc bỏ đi ,mình lượm lại coi như còn nguyên.
Bây giờ thuốc lá không là gì nên không ai keo kiệt như thế,chớ lúc đó điếu thuốc rất quan trọng khi ghiền,có khi hết thuốc mà không biết tìm đâu ra,thậm chí không có tiền mà mua.Bởi vậy bạn thân ,tâm đầu ý hiệp mới được dùng chung.Hai ba thằng hút chung một điếu là bình thường.
Hút thuốc lá cũng khổ sở lắm nên không có ý định bỏ thuốc .

Bây giờ thì ngược lại bác ạ. Hồi xưa rút thuốc trong túi ra thì phải chìa mời. Bây giờ mời thiên hạ chưởi cho.

Nói vậy chứ Tây U cũng tùy theo vùng. Ở mấy vùng dân nghèo, người mua thuốc vừa bước ra khỏi cửa tiệm là có khả năng có người đến xin một vài điếu. Giá chính thức ở Úc xấp xỉ một đô la một điếu (do các loại sưu thuế mệnh danh nhằm chống hút thuốc).

acaxomcui
16-04-2015, 19:17
Bây giờ thì ngược lại bác ạ. Hồi xưa rút thuốc trong túi ra thì phải chìa mời. Bây giờ mời thiên hạ chưởi cho.

Nói vậy chứ Tây U cũng tùy theo vùng. Ở mấy vùng dân nghèo, người mua thuốc vừa bước ra khỏi cửa tiệm là có khả năng có người đến xin một vài điếu. Giá chính thức ở Úc xấp xỉ một đô la một điếu (do các loại sưu thuế mệnh danh nhằm chống hút thuốc).
Nước mình làm được tớ cho rằng rất hay.Trong thâm tâm ,tớ không muốn con cháu mình bị nghiện thuốc lá bao giờ.

thienvt
18-04-2015, 00:26
Chuyển qua thuốc lào là bỏ đc thuốc lá

kiettt
18-04-2015, 21:19

Nghe nói chính phủ nó khuyến khích người dân cai thuốc lá, nên mấy miếng dán có nicotine bác sĩ nó phát không hả bác ? Cuối năm nay thằng em bên đó về, đang định xúi nó vô bác sĩ xin một mớ về để cai. Bên VN bán một miếng bằng giá 3 bao thuốc loại mắc tiền, xài được có 24 tiếng.

megaownage
21-04-2015, 07:37
Nghe nói chính phủ nó khuyến khích người dân cai thuốc lá, nên mấy miếng dán có nicotine bác sĩ nó phát không hả bác ? Cuối năm nay thằng em bên đó về, đang định xúi nó vô bác sĩ xin một mớ về để cai. Bên VN bán một miếng bằng giá 3 bao thuốc loại mắc tiền, xài được có 24 tiếng.

Đúng ra thì không phải là miễn phí. Nhưng có cách "ăn gian" để coi như miễn phí. Cũng như một số loại thuốc đắt tiền, người ta có những cách mua giá rất rẻ.

bbcadm
25-05-2015, 16:17
Bỏ thuốc dễ mà, nhưng bỏ được bao lâu không mới khó

ngoinhahoahong11
26-05-2015, 09:56
bồ mình cứ nói bỏ mãi mà k bỏ dc, uy hiếp có, rồi chuyển sang dịu dàng dụ dỗ cũng có nhưng cũng đâu vào đấy. đúng là khổ thiệt.

megaownage
29-05-2015, 11:15
Bỏ thuốc dễ mà, nhưng bỏ được bao lâu không mới khó

Thời buổi bây giờ thuốc có đầu lọc, hút xong thì bỏ luôn chứ còn nói chuyện bao lâu gì nữa.

nino
01-06-2015, 08:43
Thời buổi bây giờ thuốc có đầu lọc, hút xong thì bỏ luôn chứ còn nói chuyện bao lâu gì nữa.

hút xong hôi rình ai giữ lại mần chi chài... :w00t: :w00t: :w00t:

bvnguyen
01-06-2015, 17:49
em hút mới có 4 năm, chắc so với các bác chả là bao, vì thớt này lập từ 2010. Em khẳng định là: Bỏ thuốc rất đơn giản, em bỏ vài lần rồi

megaownage
03-06-2015, 12:33
... Em khẳng định là: Bỏ thuốc rất đơn giản, em bỏ vài lần rồi

thì cũng như nói "toán lớp 6 em rất rành, em học mấy năm liền"

giacmocotich
05-06-2015, 14:13
bồ mình cứ nói bỏ mãi mà k bỏ dc, uy hiếp có, rồi chuyển sang dịu dàng dụ dỗ cũng có nhưng cũng đâu vào đấy. đúng là khổ thiệt.

sao bạn giống mình dữ vậy, làm đủ mọi cách mà không bỏ dc, cứ nhậu vô còn hút dữ hơn nữa,hic, khổ thiệt

buynow4best
10-06-2015, 01:43
Bỏ thuốc dễ lắm, mình hút 20 năm rồi, mà bỏ thuốc được hơn chục lần rồi, bỏ thuốc dễ thật nên bỏ được rất nhiều lần

funvn
10-06-2015, 08:03
Mình thấy ở chỗ mình nhiều người có cách bỏ thuốc lá khá đơn giản.
Bí quyết là chuyển sang hút thuốc lào, sau một thời gian hút thuốc lào quen và nặng hơn , sẽ không muốn hút thuốc lá nữa :)

megaownage
12-06-2015, 08:01
Mình thấy ở chỗ mình nhiều người có cách bỏ thuốc lá khá đơn giản.
Bí quyết là chuyển sang hút thuốc lào, sau một thời gian hút thuốc lào quen và nặng hơn , sẽ không muốn hút thuốc lá nữa :)

Lời tuyên bố hoàn toàn sai lầm, không có căn cớ.

tido123
16-06-2015, 14:48

nhannguyenba92
16-06-2015, 15:12
Rán nhịn 5 ngày không đụng đến thou61c lá thì bạn sẽ bỏ được

allala
24-06-2015, 02:21
em mới bỏ được 10 ngày mà lúc nào cũng thấy buồn ngủ, đi ra đường thì mắt lim dim, mặt lờ đờ, ăn uống nhiều hơn, đói bụng hoài, 10 ngày tăng 3kg.... Hãy cố gắng thôi ^^

megaownage
24-06-2015, 09:03
Rán nhịn 5 ngày không đụng đến thou61c lá thì bạn sẽ bỏ được

Bằng chứng ở đâu vậy?

allala
24-06-2015, 22:52
nhịn 5 ngày là bỏ được 5 ngày đó kakaka

allala
03-08-2015, 08:29
tình hình bỏ thuốc lá đến đâu rồi các bác?????

HD.Fa
06-08-2015, 19:26
Cơ bản đời là buồn , hút thuốc làm gì , Đơn giản vì đời là buồn :)

sontru
07-08-2015, 11:50
Tớ bỏ thuốc lá, sắm điếu cầy hút thuốc lào, ngày 5 bi : Trưa 2 bi, tối 3 bi. Một năm trời luôn, bây giời lại hút thuốc lá lại.

kimbuncha
15-08-2015, 11:11
em bỏ rồi các bác ạ ... cả đời em hút được 3 lần

lanthuong261089
14-11-2015, 08:52
công nhận chỉ có ông nào nhậu nhẹt mới ko bỏ đc thuốc lá, mới có thể hút liền tù tì mấy bao 1 lúc,. Sợ thật :-ss

lanthuong261089
16-11-2015, 16:14
em chưa gặp ông nào cai thuốc thành công, chỉ thấy tái nghiện thành công thôi. :D

ngoc.nancy
16-12-2015, 17:33
mấy ông mà nhậu nhẹt thì hút như cái bát hương lun, ko có điểm dừng. hix.

ngoc.nancy
24-12-2015, 10:19
hahaha, cũng tùy thui bạn nhỉ? có fai ông nào cũng tự ái đâu =))

dinhbaochau
31-08-2016, 09:56
Sau khi mình có vợ bỏ thuốc lá rất đơn giản.
Vợ đưa ra tối hậu thư như sau.
Anh có 2 thứ phải bỏ một thứ
Đó là bỏ thuốc lá hoặc bỏ bú, cái nào dễ thì làm
Vậy là mình bỏ thuốc lá nhanh như chớp.

Chia sẽ cùng anh em

nino
31-08-2016, 09:59
Sau khi mình có vợ bỏ thuốc lá rất đơn giản.
Vợ đưa ra tối hậu thư như sau.
Anh có 2 thứ phải bỏ một thứ
Đó là bỏ thuốc lá hoặc bỏ bú, cái nào dễ thì làm
Vậy là mình bỏ thuốc lá nhanh như chớp.

Chia sẽ cùng anh em

Del bài này mới được... mọa con dợ nó hay nó áp dụng chiu này thì toi.

dinhbaochau
31-08-2016, 11:09
Del bài này mới được... mọa con dợ nó hay nó áp dụng chiu này thì toi.

Sợ vợ giống tui hả

wafik
18-07-2018, 11:37
hiện giờ cai thuốc lá dễ mà. Chỉ cần tìm hieru xíu là có sản phẩm hổ trợ cai thuốc lá, nhưng bạn phải kiên quyết cai kìa, chứ miệng dùng thuốc, mà dùng thuốc xong lại hút thuốc thì như ko. Hiện nay sản phẩm cai thuốc lá được nhiều người ti dùng đó là :
✪ Thuốc cai thuốc lá của thầy lang Nghị (https://caithuoclatainha.com/cach-bo-thuoc-la-voi-nuoc-suc-mieng-cai-thuoc-la-thanh-nghi-173.html)
Giúp người nghiện lâu năm (dù nghiện 30 - 40 năm) cũng sẽ hết nghiện thuốc.
- Loại bỏ nicotin ra khỏi miệng và cơ thể, sẽ cảm thấy thoải mái nhẹ người sau khi súc miệng
- Làm mất vị ngon của thuốc lá khi hút.
- Làm chán khói thuốc , giúp chống lại cơn thèm.
- Cai được rồi không nghiện lại và hết mùi thuốc lá.
- Làm sạch miệng, chống hôi miệng
- Thuốc thảo dược cực kì an toàn , không một tác dụng phụ.
✪ CÁCH DÙNG:
Ngậm 5 - 7 lần/ngày, mỗi lần từ 20 - 30ml trước khi hút thuốc lá.
ngậm - xúc miệng trong khoảng 30 giây.
➡ Chỉ sau khi dùng từ 3-5 ngày bạn sẽ không thèm thuốc và ghét mùi khói thuốc.
➡ Ngậm tiếp tục đến khi hết chai để VĨNH VIỄN hết cảm giác thèm thuốc
Nếu có ho, cổ họng có đờm, có thể xúc miệng, hoặc nuốt 1 tý.
Nước súc miệng cai thuốc lá Thanh Nghị (https://caithuoclatainha.com/cach-bo-thuoc-la-voi-nuoc-suc-mieng-cai-thuoc-la-thanh-nghi-173.html)
truy cập " https://caithuoclatainha.com sẽ giúp bạn cai thuốc lá hiệu quả nhất
http://google.bg/url?q=https://caith...-nghi-173.html
đảm bảo hết
Khu đô thị Vạn Phúc (https://vanphuc.city), Vạn Phúc city (https://vanphuc.city)
được tự hào là dự án đất nền nhà phố có quy mô lớn thứ hai Sài Gòn với diện tích 198 Ha

lenguyenkha
16-10-2018, 16:13
Đừng tin những thằng đàn ông hứa bỏ thuốc lá, vì 10 thằng hứa thì 9 thằng hút lại còn 1 thằng do bệnh tật mà không được hút

Anna96
19-10-2018, 12:03
Đừng tin những thằng đàn ông hứa bỏ thuốc lá, vì 10 thằng hứa thì 9 thằng hút lại còn 1 thằng do bệnh tật mà không được hút

Nghe tâm sự của "thằng đàn ông" chia sẻ

seophuongdo
04-12-2018, 16:17
cảm ơn đã chia sẻ

baobicafe
18-11-2019, 15:46
MÌnh bỏ thuốc lá lần này là lần thứ 3 rồi đó,hix thấy buồn buồn rảnh tay là chạy ra mua hút 1 ngao nó đã quá