PDA

View Full Version : Site bị mất index liên tục

thegioinoithatco
17-10-2010, 23:50

Cho em hỏi . thông số trong hình này là sao ạ . website em có một số từ khóa lên hạng rất cao trong thời gian ngắn , sau đó thì lại mất đi , và lại có lại sau 2 tuần , bị liên tục vậy 4 lần rồi . cache site thì lúc có , lúc không có. và hiện giờ lại mất . bác nào giúp em phần này với . nhiều bác bảo là bị dance, có cách nào khắc phục không .

chanel7
18-10-2010, 01:55
Cái blog còm của em 1 ngày nó nhảy vài lần, cũng đang lo đây

mevidai
18-10-2010, 08:23
site của mình cũng đang bị giảm chẳng bít thế nào

leromeo
18-10-2010, 13:34
:-) Web là một cấu trúc động. Search engine index là mô hình tham chiếu của Web, lại được điều khiển bằng các thuật toán phân phối & lọc nên độ "động" còn cao hơn nhiều. Việc hôm nay một vài trang của bạn có ranking cao hơn các trang khác (nên có search impress), hôm sau có ranking thấp hơn (nên bị mất search impress) là chuyện rất bình thường. Để xây dựng một website có lượng truy cập tốt từ search engine, nên quan tâm đến độ ổn định tổng thể của website trên tất cả các search impression, đừng quan tâm đến một vài từ khóa riêng lẻ.

thegioinoithatco
19-10-2010, 22:36
Cảm ơn lời góp ý của các bạn . tuy nhiên file cache index mình bị mất rồi . đang thắc mắc là bị gì . có bác tư vấn add thêm link cho site đó thêm nữa . có các nào để hiện lại file cache đó bị mất không . tư vấn giúp mình .

super.ga
19-10-2010, 22:54
của mình cũng mất rất rất nhiều page indexed, visitor giảm, xót hết cả ruột :(

remdep
20-10-2010, 21:56
thông thường site mới nó hay bị vậy, các bác seo gọi là Google dancing đấy, rồi theo thời gian nó khác ổn định.

thegioinoithatco
20-10-2010, 22:49
thông thường site mới nó hay bị vậy, các bác seo gọi là Google dancing đấy, rồi theo thời gian nó khác ổn định.

Site 2 năm tuổi rồi bác ạ . không phải site mới .

super.ga
21-10-2010, 12:29
site em cũng gần 2 năm và vẫn bị, càng ngày càng giảm, mất hết cả traffic, bài mới thì nó ko index nữa.
Bác nào có cách chữa ko, giúp em với :(

LinuXpert
21-10-2010, 13:06
Một trong những nguyên nhân mất index mà ít ai để ý là do đường line quốc tế chập chờn hoặc chậm khiến Google bots không truy cập được, webmaster có thể dùng http://www.alertra.com/spotcheck.php để kiểm tra truy cập từ nước ngoài đến website của mình như thế nào. Tốc độ truy cập trang web bây giờ cũng ảnh hưởng đến thứ hạng của website trên Google.

dulich
21-10-2010, 22:34
Site 2 năm tuổi rồi bác ạ . không phải site mới .

Đừng nghĩ 2 năm tuổi mà không bị Dancing đâu nhé, có rất nhiều nguyên nhân khiến thứ hạng tụt dốc khủng khiếp trong đó yếu tố ổn định đường truyền của Hosting là 1 vấn đề đáng lưu tâm, cầu trúc website thay đổi, website chứa mã độc,.............

thegioinoithatco
21-10-2010, 23:12
Đừng nghĩ 2 năm tuổi mà không bị Dancing đâu nhé, có rất nhiều nguyên nhân khiến thứ hạng tụt dốc khủng khiếp trong đó yếu tố ổn định đường truyền của Hosting là 1 vấn đề đáng lưu tâm, cầu trúc website thay đổi, website chứa mã độc,.............

Sau khi mất cả ngày xem lại report web. Em đã tìm ra nguyên nhân rồi. thì ra thằng bạn em nó spam quảng cáo website khác mà nó quên tháo link website cũ của em ===> bị vạ lây vì tăng backlink quá nhanh . hiện đã fix , hy vọng đạt được vị trí cũ . đợt trước em bị một lầm rồi . cũng vụ quên tháo liên kết .

KnightHV
21-10-2010, 23:27
Sau khi mất cả ngày xem lại report web. Em đã tìm ra nguyên nhân rồi. thì ra thằng bạn em nó spam quảng cáo website khác mà nó quên tháo link website cũ của em ===> bị vạ lây vì tăng backlink quá nhanh . hiện đã fix , hy vọng đạt được vị trí cũ . đợt trước em bị một lầm rồi . cũng vụ quên tháo liên kết .

Vậy muốn giết anh nào xem ra cũng dễ nhỉ? Cứ cho khoảng vài ngàn bl là ốm đòn ngay. :D

thegioinoithatco
25-10-2010, 19:24
Vậy muốn giết anh nào xem ra cũng dễ nhỉ? Cứ cho khoảng vài ngàn bl là ốm đòn ngay. :D

Kill cũng dễ mà bác . mừng quá . toàn bộ từ khóa em xuất hiện cả rồi. hiện ở trang 1 khá nhiều từ khóa hot . tởn . mốt không share tài khoản cho mượn . bị 2 lần em tởn rùi .

DinhNgocAnhAV5
23-02-2013, 13:54
Em mới làm site bán rèm cửa.
Lúc đầu lên tốt lắm, nhưng 29 tết web chết host, bác biết rồi đó, đen, từ rèm cửa , rem cua, màn cửa , man cua đang đứng top ở trang 3 bay mất luôn, kèm theo đó là index giảm mỗi ngày 1 ít mỗi ngày một ít nhìn mà sót ruột, chả biết làm thế nào ngồi chờ đợi em nó quay về, em chờ em nó :((

bientroiem
02-03-2013, 10:22
Viết một bài nào đó, tối ưu nó về các vấn đền về onpage, và link từ khóa về bài đó là ổn định thôi

t0iusq
07-03-2013, 16:02
Site mình làm đến 2 tháng nay còn chưa thấy trong top 100 , không thể giải thích nổi !

cuudulieuhdd
15-02-2016, 02:22
mình cũng bị tương tự bạn mình sumit lại với google tất cả đã ổn Demo đây cuudulieuocung.org