PDA

View Full Version : Mời các anh - chị - em đọc rồi đưa ra ý kiến nhé. Thanks

ninasusu
23-06-2004, 07:03
*Ê-đôp đã nói: "trong con người, cái tốt nhất và cái xấu nhất vẫn là cái lưỡi".
*Je'rôme Coignard đã nói : "Con người là chú khỉ tinh nghịch. Tiến bộ của văn minh là phải biết cách đưa chú khỉ đó vào cũi" (Văn minh xã hội không nhốt người lạc hậu vào cũi mà phải thuần hóa họ)
Kẻ nào không biết chế ngự nó sẽ chuốc lấy cho mình những sự bực bội ghê gớm. Kẻ nào chế ngự được nó và sử dụng tốt thì sẽ gây được những thiện cảm quý báu và êm dịu.
Những tình cảm cao cả của chúng ta được khơi dậy khi tiếp cận một đức tính rạng ngời đầy sức lôi cuốn.
Cái đẹp hình thể đôi khi gây cho con người những tình cảm bất ngờ và sôi nổi; tình cảm đó xuất hiện tức thời và mạnh mẽ tới mức người ta có thể so sánh với tiếng sét đánh. Những tình cảm này giống như những ngọn lửa rơm : nóng bỏng nhưng mau tàn, bùng cháy lên rất nhanh nhưng lụi đi cũng rất nhanh và chi để lại tàn tro nguội lạnh.
Vẻ đẹp tinh thần thường không làm cho mê đắm. Đó là những tình cảm bình lặng đậm đà, sâu sắc, bền lâu. Thế mà, chính là bằng ngôn ngữ mà chúng ta để hé lộ ra sự giàu có của tâm hồn.
Vì vậy, sự cần thiết tất nhiên là phải tỏ ra kín đáo và tế nhị.
Kín đáo và tế nhị nói ở đây là biết cách kìm cái lưỡi lại để tránh nói lên những lời khiếm nhã.
*
* *

LÀM THẾ NÀO ĐỂ CƯỠNG CHẾ ĐỐI PHƯƠNG ? (các anh chị em muốn đọc tiếp nữa hông ?)
--------Bài type đến giờ tạm ngưng------------

subasa77
23-06-2004, 23:33
anh đang muốn nghe tiếp đây,cái lưỡi của anh nó mắc chứng ngứa ngáy kinh niên,em post mau lên nha nina

subasa77
23-06-2004, 23:38
em mau post lên nha nina,cái lưỡi của anh bị bệnh ngứa ngáy kinh niên nên đang cần thuốc chữa đây,sốt ruột quá.

picorockman
24-06-2004, 00:19
subasa ơi, Nina nó lừa anh đó, ko có đoạn sau đâu,có vẻ đó là cách trắc nghiệm đức tính kiên nhẫn

"Kín đáo và tế nhị nói ở đây là biết cách kìm cái lưỡi lại để tránh nói lên những lời khiếm nhã."

nói là ko chế ngự được mình thì sẽ gặp điều bực bội ghê gớm ? dùng từ ngữ này có lẽ ko nói được sát ý của Nina rồi, anh em thử 1 lần ko chế ngự mình trong 1 trường hợp đặc biệt hấp dẫn xem thử mình có gặp bực bội ko ????

phpnmysql
24-06-2004, 00:26
*Ê-đôp đã nói: "trong con người, cái tốt nhất và cái xấu nhất vẫn là cái lưỡi".

câu này hay đấy, tốt cũng là cái lưỡi, xấu cũng là cái lưỡi vì lưỡi không có xương mà .... hiii

ninasusu
24-06-2004, 07:41
to subasa : Thành thật xin lỗi anh vì không post mau lên được vì nina đang theo dõi cái lưỡi của anh có triệu chứng nặng hay nhẹ để em liệu đưa thuốc chữa trị.
to picorockman : sẽ có đoạn hậu.

subasa77
27-06-2004, 10:16
trùi té nặng quá khủng hoảng tinh thần trầm trọng vì hình như là ăn cú lừa xuyên thế kỷ

unlucky555
01-07-2004, 08:12
HE he ai biểu chanh choe` Nina đôi lúc thâm thúy lắm đó cu

ninasusu
01-07-2004, 09:16
anh subasa oi! Anh bị té lộn cội hả, anh subasa. Té như thế lưỡi của anh đã qua cơn ngứa ngáy rồi phải hôn ?
anh 555 ui! anh đưa nina lên mây, có quay 180 độ, hạ nina rớt cái bịch xuống đất hôn ?

subasa77
01-07-2004, 22:36
thằng cha unlucky ba con 5 kia mắc mớ chi tới ông mà ông chọt dzô có tin là tui mang bom tới cái dịch vụ của ông không,coi chừng đó nha.

unlucky555
01-07-2004, 23:37
ý ẹ dv của tui ở ngay bên canh cả một lữ đoàn hải quân đó, hic hic cẩn thận thi đem bomb nha.
to Nina: em yêu tâm anh đưa em lên cai nhưng anh ko quay đâu, em cứ lên như diều đi rùi anh chỉ cắt dây diều thui em àh

ninasusu
03-07-2004, 08:45
Eo ôi! cắt dây diều còn gì nina nữa hử. hic hic huhu té rất đau đây này, anh 555 ơi! anh dự tính cho nina té sáu mươi lăm cuôc đời hỉ ?
to subasa77 : anh cứ thả mìn đi. anh 555 có gan lỳ bà cố! xem thử anh 555 đúc gan bằng gì ?

subasa77
03-07-2004, 23:47
gan của hắn ấy hả,đúc bằng đậu nành ặc ặc hắn chỉ to mồm thui,unlucky ba con 5 ơi ông đổi tên lại là bác ba phi đi nghe,kakaka.

ninasusu
04-07-2004, 01:03
Đúng rồi, gan của anh 555 đúc bằng đậu nành. Đậu nành bổ rất nhiều ( bổ lên xuống, ngang dọc.....) cho những ai cùng chung tham gia để biết và tận hưởng những cảm giác sảng khoái.

ninasusu
04-07-2004, 01:07
Ý quên hỏi anh subasa77 gan của anh có giống của anh 555 kô ?

Ghost1982
04-07-2004, 05:17
Ghost tui lâu nay đã ko còn chết vì gái như trước kia nữa. Ai dè dạo này trên DDTH xuất hiện nhiều dê thế ko biết ... tuy nhiên chẳng có tên nào phong độ bằng mình trước đây (hehehe cái lưỡi của mình cũng tốt thật lol).

ninasusu
04-07-2004, 06:08
Nina có nghe và để ý Ghost lâu lắm rồi, hôm nay có dịp gặp Ghost tán đây :Ghost đa tài thật.( mèo khen mèo dài không đuôi thật). Mà này! Ghost lâu nay kô còn đã chết sao hóa thành Ghost vậy cà ?

LMTruong
04-07-2004, 08:43
Ghost tui lâu nay đã ko còn chết vì gái như trước kia nữa

Ghost mà chết nữa thì thành kon gì chời :D :D.

ninasusu
04-07-2004, 10:04
nina postbài tiếp theo đây : Làm thế nào để cưỡng chế đối phương ? Nina trích trong cuốn sách "Tự tu dưỡng.... " R. Bloder kể lại 1 câu chuyện, nina type lại hiến các anh - chị - em đọc. Chuyện như thế này:
"Tôi quen biết- tác giả cuốn sách viết - 1 nhà tài chính nổi tiếng, rất tốt với những người dưới quyền mình nhưng cũng là người rất khe khắt trong lĩnh vực công việc. Đó là 1 đấu thủ quyết liệt trên chính trường. Quan niệm của ông ta về nghề nghiệp là 1 cuộc đấu tranh kô khoan nhượng. Tất cả các nhà tài chính khác là những đối thủ nguy hiểm cần phải cho đo ván. Ông ta đã về nghỉ cách đây vài năm sau khi đã làm nên sự nghiệp vẻ vang. Và có thể là vì hối hận, mà ông ta đã cung hiến rất nhiều tiền của cho các hội từ thiện.
Một hôm, trong câu chuyện tâm tình, ông ta chìa cho tôi 1 tài liệu ghi chép cách thức mà ông ta đã dùng để khống chế đối phương. Tôi ngạc nhiên và thích thú xin ông ta và chép lại. Thú thực là tôi kô tán thành chút nào nội dung của tài liệu này, nó chứa đựng 1 sự tàn nhẫn kô thể chấp nhận dù ngay trong lĩnh vực tài chính đầy rẫy " những con người cá sấu". Tôi nghĩ :'Một chút tấm lòng nhân đạo cũng chẳng phương hại gì đến sự thành công.Tài liệu này hình thành 1 kế hoạch hành động rất rõ ràng để giải quyết 1 trường hợp khó khăn mà tôi muốn cung cấp cho bạn như 1 tư liệu.
LÀM THẾ NÀO ĐỂ CƯỠNG CHẾ ĐỐI PHƯƠNG ?
Phải chọn 1 thái độ phù hợp với từng ca cụ thể. Khi kô thuyết phục được thì phải làm cho đối phương hoảng sợ. Đối thoại với 1 đối thủ ít khi đạt được mà ta mong muốn nhưng đó là 1 dịp để khẳng định ưu thế của mình. Phải làm cho họ lâm vào thế hoàn toàn bị động. Còn công việc sẽ giải quyết sau ( có thể bằng thư tín).
Mục đích của cuộc trao đổi là làm cho đối thủ hoan mang cho nên phải chuẩn bị trước cả 1 chuỗi biện pháp và hành động phi đạo đức.
- Cuộc trao đổi phải diễn ra tại nhà mình.
- Bắt chờ đợi lâu rồi mới tiếp.
- Khi đối thủ vào, không chào hỏi, không bắt tay, không mời ngồi.
- Dành cho đối thủ chiếc ghế thấp và không vững.
- Để cho ngồi ở chỗ tràn đầy ánh sáng còn còn mình thì chỗ tối.
- Mang kính râm hoặc là nhìn bằng đôi mắt thờ ơ lãnh đạm.
- Rút thuốc lá hút 1 mình.
- Chăm chú ngồi giũa móng tay.
- Tự bày ra việc cho thư ký vào đem thư từ và giấy tờ đề ký, đọc lại văn bản không cần xin lỗi.
- Làm cho người khác gọi điện thoại hoặc tự mình cầm máy để gọi người nào đó.
- Càng ít cử động càng hay và khi cử dộng thì thật uể oải, chậm chạp.
- Và nhất là giữ im lặng 1 cách thật vô lễ ngay cả với những câu hỏi rõ ràng".
R. Bloder viết thêm : " Những dòng này có thề gọi là phương châm của sự bịp bợm. Tất nhiên là có những phương pháp đỡ thô lậu hơn và cũng có hiệu quả như nhau nên tôi khuyên bất cứ ai cũng không nên tỏ ra vô giáo dục và thô bỉ chỉ vì ý muốn hạ thấp đối thủ của mình". Chúng tôi khuyên các bạn là không bao giờ nên có 1 bộ mặt khinh khinh kênh kiệu, lạnh nhạt với bất cứ ai. Đối với 1 đốt thủ nguy hiểm, gian ngoan thì đó lại là việc khác.
Làm thế nào để không gây thù chuốc oán với người xung quanh ? Làm sao để đừng làm tăng ác ý của họ lên nếu họ đã có sẵn trong đầu ?
Như chúng ta đã biết ai cũng muốn mọi người thấy và công nhận giá trị của mình. Nhưng, vì thiếu thận trọng, bạn đã làm tổn thương rất đậm lòng tự trọng của họ. Không cho người đói 1 miếng bánh, không cho người khát 1 ngụm nước cũng không ác bằng thái độ coi rẻ người khác. Nhu cầu tinh thần so với nhu cầu vật chất quan trọng hơn nhiều. Bị coi thường, bị coi khinh còn đau hơn nhiều là bị đói, bị khát.
Xét cho cùng thì thái độ đáng nguyền rủa đó nhằm mục đích gì ? Để tỏ ra mình hơn đối phương, muốn áp đặt đối phương phải chia sẻ quan điểm của mình ư ?
Bằng phương pháp khó chấp nhận được này, bạn đã xúc phạm ngay tới lòng tự trọng và ý thức độc lập của họ. Thật không có gì lạ mà từ đó họ sẽ thâm thù bạn và tìm cách trả hận bằng được./.
---------------------- stop -------------------
Còn nữa. VẬN DỤNG CÁC PHƯƠNG PHÁP XỬ THẾ VÀO MỘT VÀI CA ĐẶC BIỆT?

Ghost1982
04-07-2004, 22:45
Nina có nghe và để ý Ghost lâu lắm rồi, hôm nay có dịp gặp Ghost tán đây :Ghost đa tài thật.( mèo khen mèo dài không đuôi thật). Mà này! Ghost lâu nay kô còn đã chết sao hóa thành Ghost vậy cà ?
Hehehe girl chú ý tới Ghost nè ko phải chỉ có vài người đâu thêm em nữa thì vừa đủ n*+1 lol lol
Anh có chi mà phải tự khen chứ, bản tính chết vì gái có gì đáng để khoe đâu huống hồ bây giờ trái tim Ghost đã có chủ mất rồi, các em khác có tới gần thì anh cũng tìm đường mà chuồn cho sớm :lick:
Thui tha em đó, nhường lại cho thằng cha thiếu may mắn vậy :chris:
Mà bài viết của em là thế nào vậy? Anh chẳng biết đường nào mà bình luận & góp ý. :blink:

ninasusu
11-07-2004, 12:05
to Ghost 1982: Ghost thân mến, Nina không biết nói gì với Ghost. Thôi thì, cho phép nina nói 1 lời nho nhỏ gửi đến Ghost và bạn gái của Ghost là xin chúc Anh - Chi mãi mãi bền vững đi đến suốt bạc đầu.

Ghost1982
15-07-2004, 01:02
Cám ơn em su hào nhé. Cũng chúc em yêu người và được người yêu.

ninasusu
16-07-2004, 08:01
Cám ơn em su hào nhé. Cũng chúc em yêu người và được người yêu.

Không có chi. Nina thanks for your wish. Nina cũng xin gửi tặng Ghost 1 bài thơ không có topic :
"Cây tre trăm đốt
Anh Ghost rất tốt
Chị gì đó rất xinh
Hai người yêu nhau
Đi xin chữ ký
Cha mẹ đồng ý
Ông Lý không cho
Anh Ghost la to
Tôi yêu cô ấy
Mười mấy năm rồi ? "

Ghost1982
16-07-2004, 08:20
Hihihihi thơ của em gì mà chuối củ thế ko biết.
Mà kết quả là sao anh và chị ấy có nên duyên ko ^_^
Lại thêm một người làm thơ về Ghost rùi, vui quá xá
Thanks Ninasusu nhé! ^_*

ninasusu
16-07-2004, 08:43
anh muốn biết có xe duyên-nợ phải hôn ? Để nina nhờ anh Unlucky555 đưa nina lên trùi hỏi xem anh và chi ấy nhé. Anh Ghost hãy đợi nhé.bây giờ nina phải exit rồi. Hẹn gặp Ghost lai rai.

dinhbaochau
24-12-2009, 13:37
Chẳng có y kiến gì cả. Đào Mả chơi! vậy thôi