PDA

View Full Version : pro SEOgiải đáp zung` !!

biladens
15-10-2010, 15:31
1. Em có đọc 1 số bài viết về Sandbox và trust rank, vấn đề nguyên nhân và đề phòng em có thấy nói đến : nhưng cảm thấy chưa dc thoải mái lắm :
Theo các bác Khi site bị dính vào Sandbox thì nên làm gì Ngoài 2 cách ( Mua đomain cao tuổi+ tham gia adw, or google adsense, 2 cách này em nghĩ ko khả thi vì mua domain thế khác nào mất hết index site cũ , ngoài ra nó còn liên quan đến thương hiệu, cách thứ 2 tạm ổn nhưng k thích :))Hiện tại em có thấy 1 cách làm nhưng các bác cứ cho ý kiến sau đó em bổ sung :)

2. Theo các bác link liên kết đặt chế độ ẩn từ site khác đến site mình liệu bác Google bác ấy tính điểm như thế nào ,chắc chắn là ko được đnahs giá cao???

dich vu seo
15-10-2010, 22:40
1.Nếu đã bị sandbox thì tốt nhất nên dùng domain khác cho lành
2. Không tính luôn

steven le
15-10-2010, 23:02
1. Em có đọc 1 số bài viết về Sandbox và trust rank, vấn đề nguyên nhân và đề phòng em có thấy nói đến : nhưng cảm thấy chưa dc thoải mái lắm :
Theo các bác Khi site bị dính vào Sandbox thì nên làm gì Ngoài 2 cách ( Mua đomain cao tuổi+ tham gia adw, or google adsense, 2 cách này em nghĩ ko khả thi vì mua domain thế khác nào mất hết index site cũ , ngoài ra nó còn liên quan đến thương hiệu, cách thứ 2 tạm ổn nhưng k thích :))Hiện tại em có thấy 1 cách làm nhưng các bác cứ cho ý kiến sau đó em bổ sung :)

2. Theo các bác link liên kết đặt chế độ ẩn từ site khác đến site mình liệu bác Google bác ấy tính điểm như thế nào ,chắc chắn là ko được đnahs giá cao???

Mua domain cao tuổi là mua lại domain của người khác để xây dựng 1 website mới, chứ site bác đã phát triển rồi mà dính sandbox thì cứ phát triển, update dữ liệu bình thường, khoảng 1 2 tuần thì nó ra khỏi hộp cát thôi mà.

kill_you
16-10-2010, 12:35
1.Nếu đã bị sandbox thì tốt nhất nên dùng domain khác cho lành
2. Không tính luôn

Dịch vụ seo mà phát biểu câu nản vãi đái,domain khác thì dùng làm cái đếch gì.
@chủ thớt : Cứ update bình thường,tạm thời gỡ bỏ link dưới chữ ký trên diễn đàn và không thêm link nào nữa. Khoảng vài tuần đến 1 tháng là hết thôi,mình từng phát triển nhiều site chưa site nào là chưa dính sandbox cả. Từ 6k visit/day khi bị sandbox còn 800 visit/day. Nếu mà nản quá thì mặc kệ nó 1 thời gian sau đó quay lại phát triển tiếp,nếu kiên trì thì cứ phát triển bình thường. Chúc may mắn

chanel7
16-10-2010, 13:46
Dịch vụ seo mà phát biểu câu nản vãi đái,domain khác thì dùng làm cái đếch gì.
@chủ thớt : Cứ update bình thường,tạm thời gỡ bỏ link dưới chữ ký trên diễn đàn và không thêm link nào nữa. Khoảng vài tuần đến 1 tháng là hết thôi,mình từng phát triển nhiều site chưa site nào là chưa dính sandbox cả. Từ 6k visit/day khi bị sandbox còn 800 visit/day. Nếu mà nản quá thì mặc kệ nó 1 thời gian sau đó quay lại phát triển tiếp,nếu kiên trì thì cứ phát triển bình thường. Chúc may mắn
Bác kute xinh có vẻ kinh nghiệm trong việc này nhỉ

không dây
16-10-2010, 13:51
update nội dung thường xuyên và hữu ích cho người truy cập là yếu tố quan trọng nhất bác ạ

biladens
16-10-2010, 14:39
Cám ơn các bác đã quan tâm , chủ đề em mở ra chủ yếu là để bàn về các Sandbox, em dính 1 lần rồi , Site mình thì oke nhưng site khách thì đúng là vỡ hết cả mồm , nó cancel ngay dự án ấy chứ hu hu:)

AkuVn
16-10-2010, 16:47
Google Sandbox trước từng thấy 1 người gỡ thành công trong gần 2 tháng nhưng cũng không dám chắc lắm đâu vì bị rồi thì khá mệt! Nhưng mình nghĩ cái gì cũng thế, sẽ có cách chủ yếu là thời gian và tiền bạc cũng như công sức dám bỏ ra để thoát Google Sandbox.
Google Penalty thì hình như lão Du Nguyễn admin LamSeo.Com từng gỡ thành công cho chính trang của lão (đợt đó chắc lão nghịch cái gì đó nên LamSeo.Com tăng backlink 1 cách chóng mặt)

kill_you
16-10-2010, 16:47
Cám ơn các bác đã quan tâm , chủ đề em mở ra chủ yếu là để bàn về các Sandbox, em dính 1 lần rồi , Site mình thì oke nhưng site khách thì đúng là vỡ hết cả mồm , nó cancel ngay dự án ấy chứ hu hu:)

muốn k dính sandbox thì nội dung update từ từ,textlink update từ từ. 1 phát tăng vùn vụt thì chả vỗ mồm ( Con chó :D) thì k à

AkuVn
16-10-2010, 17:07
muốn k dính sandbox thì nội dung update từ từ,textlink update từ từ. 1 phát tăng vùn vụt thì chả vỗ mồm ( Con chó :D) thì k à

Cũng không hẳn :D
Site mình dùng chơi GA ngày 50 bài mà có thấy sao đâu :D
Nếu domain mới backlink tăng đột biến mới hay bị :D

s.code
16-10-2010, 17:17
Google giờ rất nhạy cảm với những gì đột biến. Hễ đột biến là bị xem xét ngay. Cho nên mọi thứ cần phải tự nhiên hóa, đó là tăng 1 cách đều đều.

Vừa rồi tôi có bị đó là trang seo tools (http://www.smallseotools.com/) của tôi, domain mới toanh, làm xong đi PR tứ tung => có lượt truy cập tăng đột biến (nói là đột biến nhưng không quá 100 visit mỗi ngày) => vậy mà đụng 1 cái nó tháo index treo giò cho 2 tuần liền. Lúc đầu cũng hơi hoảng, nhưng có anh bạn SEO (có trình) trong công ty chỉ, chỉ cứ xây dựng backlink bình thường, đều đều, kiên trì là nó sẽ comeback. Và quả đúng như thế.

Nói chung google giờ kỳ thị mấy site mới lắm. Nhất là mấy site ít chữ (tool, hình ảnh)

biladens
16-10-2010, 17:22
Mình đã thấy có người gỡ được Sandbox nhưng cách người đó gõ thì ko được hay lắm , Nhưng đúng theo nguyên lý , Sandbox ko dính toàn bộ trang mà chỉ dính từng page các bác ngâm cứu :)

dich vu seo
16-10-2010, 17:35
Nó Gỡ rồi nhưng vẫn có sẹo không nên chơi, không tin cứ thử chơi vài năm sẽ rõ HA HA HA