PDA

View Full Version : wifi lúc vào đc lúc không? dấu chấm than

ducnguyenqaz
15-10-2010, 00:25
Chả là mình đang dùng wifi của trường. Nhưng ko hiểu sao có lúc thì vào rất ngon lành, mạng chạy khỏe là đằng khác. Nhiều lúc lại ko vô đc, lúc đó máy tính dò đc wifi nhưng ko hiểu sao có dấu chấm than ở biểu tượng mạng. Bấm conect thì thấy sóng wifi rất khỏe nhưng lại có dấu chấm than => nên ko vào đc mạng.

Mấy cái IPv Default gateway và IPv4 DHCP Server đều trống trơn ah.

tam_giang
15-10-2010, 16:33
Hỏi người phụ trách ở trường, nhiều khi họ "nghịch" với nó hoặc cũng do quá tải, chẳng hạn nhiều người dùng quá không còn IP ....

user_84_gialam
18-10-2010, 00:11
Nhiều hay ít còn do admin set IP tromg modem nữa chứ bro !

tam_giang
18-10-2010, 02:44
Nhiều hay ít còn do admin set IP tromg modem nữa chứ bro !
Đúng vậy, nếu set cho 100 IPs mà mình là người 101 thì làm sao vào được đó là chưa kể modem nào cũng có 1 limit, không phải cứ set 1 triệu là chắc ăn cho trường có 5 ngàn học sinh.

kahi
18-10-2010, 08:16
Khả năng thứ 2 là thiết bị phát wifi nóng nên chập chờn, tới khi rút điện cắm lại mới hết, ở nhà bị 3 cái giống như vậy rồi.

mrpoms
18-10-2010, 10:24
Cái modem Wifi mà để trên cái bếp vi sóng, thi thoảng bật bếp lên hâm đồ ăn thì cũng có lắm chuyện vui xảy ra lắm đó bạn.

thanhtamntp
18-10-2010, 11:15
Khả năng thứ 2 là thiết bị phát wifi nóng nên chập chờn, tới khi rút điện cắm lại mới hết, ở nhà bị 3 cái giống như vậy rồi.

mình cũng nghĩ bị vậy.
chỗ mình để 50 IPs, nhưng máy chỉ khoảng 20 lap. Thỉnh thoảng vẫn bị out, rồi connect vào mạng khác. Có một máy cũng bị chấm than.

tam_giang
18-10-2010, 11:41
Thực sự tôi không biết modem hoặc router ... của các bạn xếp đặt như thế nào nhưng như tôi có viết ở trên: chúng có limit, đó là bộ nhớ và khả năng làm việc của nó (giống như RAM và CPU vậy). Nếu quá sức của nó, nhất là bộ nhớ, những người vào sau sẽ bị "hên xui" nhiều lắm.

ducnguyenqaz
20-10-2010, 20:25
Thanks các bác nhiều nha.

dangkhoaonline01
21-10-2010, 10:57
Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Theo mình mỗi lần bạn bị mất mạng như trên nguyên nhân do modem đã set số lượng ip truy cập, đến lúc bạn đăng nhập thì đã vượt quá cho phép hoặc cũng có thể do modem có vấn đề gì đó như nóng và hoạt động quá tải.
Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.