PDA

View Full Version : Bit torrent!!!

DEPTRAI01
21-06-2004, 19:34
Có huynh na`o biết phần mềm để hổ trợ nó hay không vậy?? cho nó chạy nhanh nhanh 1 chút nữa !!
Thanks!!!

traixanha
21-06-2004, 21:26
software client cho bit torrent:Shadow's,ABC,BitTornado,Azureus,BitTorrent ...tất cả đều nhanh như nhau..quan trong bạn dùng connection loai nào? va setup nhu thế nào? bittorent dung port 6881-6889(default) ,Bay gio nhieu ISP bắt đầu block may cai port này, bạn có thể set up income port la những port khac,chẳng hạn mình setup port 16950 cho incoming cho Azureus...còn một điều quan trọng nữa là ip cua bạn la ip static or dynamic? dynamic chậm cho bittorrent lắm

bacsieu
21-06-2004, 21:37
Cho tới giờ thì cũng chưa có cách nào cho Bittorent chạy nhanh được,thêm 1 yếu điểm của nó là không resume được,tắt máy là nghỉ chơi.Thằng này quả thực có nhiều và đủ bộ hơn những thằng khác nhưng đáng buồn là như vậy.
Bạn thử sài Trustyfile (link: http://trustyfiles.com)
Download các nguồn Kazaa,Edonkey,bittorent đều được tuy nhiên cũng chẳng nhanh lắm đâu,vì hiện tại qúa nhiều người sài nên buộc phải chậm và người có file cho share họ set limit tốc độ download thì bạn cũng phải bó tay.

traixanha
21-06-2004, 22:21
Cho tới giờ thì cũng chưa có cách nào cho Bittorent chạy nhanh được,thêm 1 yếu điểm của nó là không resume được,tắt máy là nghỉ chơi.Thằng này quả thực có nhiều và đủ bộ hơn những thằng khác nhưng đáng buồn là như vậy.
Bạn thử sài Trustyfile (link: http://trustyfiles.com)
Download các nguồn Kazaa,Edonkey,bittorent đều được tuy nhiên cũng chẳng nhanh lắm đâu,vì hiện tại qúa nhiều người sài nên buộc phải chậm và người có file cho share họ set limit tốc độ download thì bạn cũng phải bó tay.

không resume được?cái này không đúng ah..100% resume đuơc hết..mình thuờng để computer 24/24 lâu lâu thì restart lai,mỗi lần restart lại rồi resume đâu có bị gì đâu. Nhanh hay chậm là do có bao nhiêu seeder ,neu ma chỉ có vài seeder nhung toi 30 leechers thi chậm là phài....vo thử trong torrentbits.com đi,trong đó ngườ ta seed bang connection T1 trở lên (tại vì rules o đó la vậy), sao khi xong rồi thi họ o lại help nguoi khác để seed tiêp nên bởi vây nó nhanh hon suprnova,download mot DVD movie chi để qua đêm là xong ah.

bacsieu
21-06-2004, 22:35
có lẽ mình setup không đúng nên cứ tắt máy là đi tong,mà nó không có hiện lên 1 màn hình như kazaa hoặc edonkey nên không biết resume nó ở đâu,bạn Traixanha nói rõ hơn được không?

DEPTRAI01
23-06-2004, 02:38
cám ơn các pác !!! mình xài dsl verizon online! vậy ma` vẫn chậm như thường! còn về bit torrent thì mình không rành cho lắm! có thề nói rõ hơn khônng máy pác!!!

traixanha
24-06-2004, 13:28
có lẽ mình setup không đúng nên cứ tắt máy là đi tong,mà nó không có hiện lên 1 màn hình như kazaa hoặc edonkey nên không biết resume nó ở đâu,bạn Traixanha nói rõ hơn được không?

Khi click vào icon Azureus trong computer thi nó se pop up một cai screen.O phần trên la movie (or software,music) ma bạn chưa download --> tự động nó sẽ resume.Phía duới là những file ma bạn đã download.Nếu bạn dùng bittorrent software khac thi bạn phải click vao cai file *torrent trong folder ma ban da download để resume no va tiếp tục download(neu chưa xong)

To DEPTRAI01
Bittorrent giông nhu là network p2p ,nhung co hơi khác một chút.Nếu bạn dùng Azureus thi ban vo trong configuartion ->server->check coi nó có phai la port 6881 khong,nho la Azureus can phài co java virtual machine installed trong đó,khi bạn download Azureus nhớ download java luon.Bây gio may ISP thuờng block hết may cai port 6881-6889 va may cai port kazza,edoney...nên nhiều người không download đươc movie,software,music...Bạn cần phải setup cai router forward đến port mà bạn muốn dùng cho bittorrent. Nên nhớ nhiều khi bạn download movie nhiều lúc cũng co khoàng 4-5kb/s va cung co lúc lên tới hơn 200kb/s cái đó phụ thuộc vào số nguời seed va ratio cua cai tracker đó ,thuòng thì tracker download phim bộ của vn có ratio thấp nên download lâu hơn,trừ nhung tracker phai trả tiền thi họ co server để seed.Còn những tracker download phim my thì lẹ hơn,tuy free nhưng mà nhờ có good connection với lại họ help seed sao khi download xong nen mới lẹ,còn bà con vn mình download xong roi chạy mất tiêu nên thuờng thì làm cho tracker đó chậm lắm

bacsieu
24-06-2004, 13:58
Thank's nhiều nhé Traixanha

DEPTRAI01
24-06-2004, 22:44
Cám ơn mấy Pác nhiều, để mình thử lại coi,