PDA

View Full Version : Tại sao xóa bài của tôi ?

xX_Azncute_xX
19-06-2004, 15:58
Tại sao yuna_admirer xóa bài của tôi ?
Tôi có một bài viet về vntoday làm ăn quá giả dối, va tôi còn nhớ yuna_admirer đã xóa một thread "vntoday làm ăn như sh*t" của một member nào đó.Diễn đàn là nơi tu do ngôn luận, ban đừng tùy tiện nghi mình là Smod roi xóa lung tung hết. Bạn có làm ăn với vntoday ha? :chris: ...Nếu bạn nghi đó la box để đánh giá ve hosting thi cứ để member nhận xét về cái host mà họ đã thuê...Không có dân chủ gi hết..đừng có độc tài quá chứ...

yuna_admirer
19-06-2004, 23:35
Đã có 1 thread rồi :), sao lại cứ mở ra thread mới.

VNtoday làm ăn thế nào thì mọi người biết thông qua thread kia đi.

DD là tự do ngôn luận, nhưng những thread vô căn cứ như vậy không phải là tự do "ngôn luận" mà là tự do "công kích, chửi mắng" chăng. Đánh giá = ngôn từ chính xác, văn hóa, nếu bạn để vược quá mức đó thì mình sẽ xóa. :). Dẩu biết là có thể bạn có bực mình quá thì đành chịu.

Vntoday là cái gì mà phải làm ăn chung, bán lèo tèo vài cái host tháng kiếm dăm ba trăm đồng không đủ hấp dẩn để Yuna này nhúng tay vào đâu hehehe

xX_Azncute_xX
26-06-2004, 16:11
Đã có 1 thread rồi :), sao lại cứ mở ra thread mới.

VNtoday làm ăn thế nào thì mọi người biết thông qua thread kia đi.

DD là tự do ngôn luận, nhưng những thread vô căn cứ như vậy không phải là tự do "ngôn luận" mà là tự do "công kích, chửi mắng" chăng. Đánh giá = ngôn từ chính xác, văn hóa, nếu bạn để vược quá mức đó thì mình sẽ xóa. :). Dẩu biết là có thể bạn có bực mình quá thì đành chịu.

Vntoday là cái gì mà phải làm ăn chung, bán lèo tèo vài cái host tháng kiếm dăm ba trăm đồng không đủ hấp dẩn để Yuna này nhúng tay vào đâu hehehe

Vậy mở diễn đàn này làm gì,khi chỉ cho dùng chung một thread !!!!??Nói thằng ra mình chửi tui vntoday,nhung chưa có bao giò dùng từ ngữ bậy bạ hoặc tục tĩu trong đây.Thứ 2 ,bạn nghĩ bạn là ai?ma dám nói :

Bạn làm đuợc như nguời ta chưa mà tự cao tự đại quá vây? :bawling: .Mình có đọc một số bài viết của bạn,mình cung biết là bạn có kiến thức tin học,nhưng đừng nghi mình biếtt một chút tin học thì lại la làng tùm lum...tuy mình rất ghét tụi vntoday,nhưng mà mình cũng muốn nói là bạn làm bằng tụi vntoday chưa mà chê nguờ ta như vậy...O trong ddth này có nhiều người gioi va họ muốn đóng góp cho ddth này nhưng bị những nguời như bạn tối ngày ăn xong rồi delete post của người ta==> không co một chút tôn trọng members gì hết.Bạn đừng nghi mình la SM nên tung hoành ngang doc...Có nhiều người sợ bạn nhưng cũng có nhiều nguời không .....

enduser
26-06-2004, 22:35
thật ra lỗi thì cũng chẳng phải của ai cả vì ai cũng có nguyên nhân chính đáng nên tui thiết nghĩ diễn đàn có thể mở thêm 1 cái box như là Cảnh Giác chẳng hạn vi hiện nay có rất nhiều loại virus , spyware .... và cũng có những công ty làm ăn gian dối (chỉ nói trong phạm vi công nghệ tin học thôi) và nạn nhân bị oan ức muốn chia sẻ lại cho những người khác để mọi người cảnh giác trước không bị mắc lừa nhưng không biết post vào box nào đúng chỗ nên họ chỉ tìm box nào với tựa đề gần giống post vào đó thôi thì sẽ gây hiểu lầm là spam hay đại loại gì đó chứ chúng ta cũng nên biết thêm nhiều bên ngoài xã hội lắm chứ vì đâu có ai muốn mình bị lừa rồi chạy vô diễn đàn để hỏi cách trị như tui thấy trong những box khác
Không biết ý kiến này ra sao nhưng nếu không thích thì thôi mong đừng xóa vì công tui type mệt lắm hic hic tui lười lắm type bao nhiêu đây là quá xá rồi :D

manhcuong
26-06-2004, 23:01
Đúng đó, theo tui nên mở một box để các thành viên post các bài liên quan đến việc làm ăn gian dối của các công ty tin học, nếu mọi người đọc được những thông tin như vậy họ sẽ cảnh giác, nhất là thị trường tin học như bây giờ quá lộn xộn rồi!
Ở đây có link cũng nói về các vụ làm ăn chui của mấy vị kinh doanh trong làng tin học!

http://www.ttvnol.com/Public/382816.ttvn

enduser
26-06-2004, 23:08
còn bao gồm luôn cả những thông tin về virus , spyware , những web có ý dụ người khác vô để rồi dính cái spy .......
móa :D , cứ bị dính virus đã cũ rích rồi chạy vô đây hỏi hoài :D:D:D

yuna_admirer
27-06-2004, 07:22
Vậy mở diễn đàn này làm gì,khi chỉ cho dùng chung một thread !!!!??Nói thằng ra mình chửi tui vntoday,nhung chưa có bao giò dùng từ ngữ bậy bạ hoặc tục tĩu trong đây.Thứ 2 ,bạn nghĩ bạn là ai?ma dám nói :

Bạn làm đuợc như nguời ta chưa mà tự cao tự đại quá vây? :bawling: .Mình có đọc một số bài viết của bạn,mình cung biết là bạn có kiến thức tin học,nhưng đừng nghi mình biếtt một chút tin học thì lại la làng tùm lum...tuy mình rất ghét tụi vntoday,nhưng mà mình cũng muốn nói là bạn làm bằng tụi vntoday chưa mà chê nguờ ta như vậy...O trong ddth này có nhiều người gioi va họ muốn đóng góp cho ddth này nhưng bị những nguời như bạn tối ngày ăn xong rồi delete post của người ta==> không co một chút tôn trọng members gì hết.Bạn đừng nghi mình la SM nên tung hoành ngang doc...Có nhiều người sợ bạn nhưng cũng có nhiều nguời không .....

Tui là tui,

Tui có tự cao thì tui sẽ lảnh hậu quả. Với lại tui trả lời cho bạn biết thôi, nếu có người khác hỏi tui với một chừng mực khác thì tui sẽ trả lời khác (với một mức độ khác).
Vntoday thì nên vui mừng vì không chia cho tui, vậy được chưa.
Chuyện có kiến thức với lại chuyện tui không thích cái hosting business chẳng có liên quan gì đến nhau cả. Kiến thức mổi bên một khác, chẳng liên quan gì đến nhau cả. Vả lại kiến thức cũa tui trong ngành hosting đó thì khác nào ba chử A B C.

Nhưng tui chưa làm bằng vntoday hay không cũng không có gì liên quan đến việc tui chê tụi nó. Bạn có = Vntoday không mà bạn cũng sh!t với chả sh!t.
Come on man, cá mè đồng lứa thôi.

Nhưng tui nhắc lại nếu bạn có chứng cơ đàng hoàng thì hq3y post, hoặc làm một cuộc điều tra nghiêm túc về việc làm ăn gian dối cũa VNtd. Diển Đàn nào phải một cái market để ai muốn nói "thằng này làm ăn **** wá .v.v." một cách bừa bải hẻn. Một thread cho những câu ca thán như thế đã quá đủ rồi, đừng nói chi đến 2 thread.

Quả thật tui ăn tối ngày đấy, nhưng khi del một bài tui đã cân nhắc kỷ chuyện phải del. Smod thì có quyền cũa Smod, cũng phải "tung hoành" , vì ít ra những Smod và Admin đã giử cho cái DD này hoạt động từ tháng 6 năm 2002 đến giờ. Bạn chỉ ra được trong DD này ai sợ tui đi, tui .... cho bạn tiền :D. Smod to quá, không biết một tháng có được hơn "300$" mà Vntoday lời không nửa.

Trước giờ tên này thẳng thắn lắm, ai gặp cũng thích, nhưng nếu expect tui vổ mông ngựa đối với bạn thì có thể forget đi :), okey ?

mathiencusi
27-06-2004, 09:52
Tôi có một bài viet về vntoday làm ăn quá giả dối, va tôi còn nhớ yuna_admirer đã xóa một thread "vntoday làm ăn như sh*t" của một member nào đó.Diễn đàn là nơi tu do ngôn luận, ban đừng tùy tiện nghi mình là Smod roi xóa lung tung hết. Bạn có làm ăn với vntoday ha? :chris: ...Nếu bạn nghi đó la box để đánh giá ve hosting thi cứ để member nhận xét về cái host mà họ đã thuê...Không có dân chủ gi hết..đừng có độc tài quá chứ...

THay vì mất thời gian ngồi ca cẩm ở đây thì thì xách "mã" hay " hàng " gì đó đi nói chiện dới mấy thằng Vntoday phải thiết thực hơn ko :D vì :
1. Có kiu rát cổ ở đây vntoday cũng không hơn shi t....:D
2. mần thịt mụ Yuna+ Vikhoa thì vntoday vẫn hút gió ngồi đếm tiền lời :D

enduser
27-06-2004, 09:56
Đúng đó , cần "hàng" xịn thì tui cho thuê nè, giá hữu nghị :D:D:D:D

chanhlinh
27-06-2004, 10:40
Oh Oh Việt Nam của chúng ta trong hiến pháp Nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam có ghi là, Công dân có quyền được tự do ngôn luận :) Nhưng chỉ được nói những gì pháp luật không cấm, ví dụ như là không được nói xấu cán bộ nè, không được nói xấu Doanh nghiệp nè, nếu bạn muốn nói xấu VNtoday thì bạn làm một cái đơn ra tòa án đi, rồi bạn muốn nói gì thì nói.
:D đúng là rõ chán mà, dư tiền lên net nói bậy hay sao đó, chán thật

enduser
27-06-2004, 10:55
rồi, sắp sửa có 1 "trận bão" lớn cho mà coi :D:D

xX_Azncute_xX
30-06-2004, 23:17
Oh Oh Việt Nam của chúng ta trong hiến pháp Nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam có ghi là, Công dân có quyền được tự do ngôn luận :) Nhưng chỉ được nói những gì pháp luật không cấm, ví dụ như là không được nói xấu cán bộ nè, không được nói xấu Doanh nghiệp nè, nếu bạn muốn nói xấu VNtoday thì bạn làm một cái đơn ra tòa án đi, rồi bạn muốn nói gì thì nói.
:D đúng là rõ chán mà, dư tiền lên net nói bậy hay sao đó, chán thật

Đợi ra tòa án chắc tới vài năm nữa.Sao không tự hỏi nếu bạn trong truờng hợp đó bạn se ra tòa ha?hahahha...ai thèm xử cho bạn với khoản nợ vài tram ngàn ...ma cũng tra có nhân chứng vật chứng ngoài nhưng lờii cam kết miệng hay là tờ giấy cam kết????!!! như một ố members đã phản ánh là nếu một mod hay Smod nào bị công kích thì se thấy toàn là tụi ăn theo.Có ai dám đứng thẳng mà nói là mình không bợ đít ăn theo!!?.Chác sẽ có người đúng lên nói là mình khôngg có....hahhaha..Tui nói đay không phải nói chung hết mọi nguoi mod or smod. Chỉ có vài nguời thôi còn lại nhưng mod va smod nhu gate2vn,mulan,traixanha ..va mot so mod khac....Bạn ChanLinh nói là không được nói xấu cán bộ đảng,doanh nghiep? vây vntoday là cai quái gi mà không dám nói?....

[qoute]
Tui là tui,

Tui có tự cao thì tui sẽ lảnh hậu quả.[/quote]

hahhhaa...đúng là coi trời bằng vung... :lick:

traixanha
01-07-2004, 01:17
Đợi ra tòa án chắc tới vài năm nữa.Sao không tự hỏi nếu bạn trong truờng hợp đó bạn se ra tòa ha?hahahha...ai thèm xử cho bạn với khoản nợ vài tram ngàn ...ma cũng tra có nhân chứng vật chứng ngoài nhưng lờii cam kết miệng hay là tờ giấy cam kết????!!! như một ố members đã phản ánh là nếu một mod hay Smod nào bị công kích thì se thấy toàn là tụi ăn theo.Có ai dám đứng thẳng mà nói là mình không bợ đít ăn theo!!?.Chác sẽ có người đúng lên nói là mình khôngg có....hahhaha..Tui nói đay không phải nói chung hết mọi nguoi mod or smod. Chỉ có vài nguời thôi còn lại nhưng mod va smod nhu gate2vn,mulan,traixanha ..va mot so mod khac....Bạn ChanLinh nói là không được nói xấu cán bộ đảng,doanh nghiep? vây vntoday là cai quái gi mà không dám nói?....

Tui là tui,

Tui có tự cao thì tui sẽ lảnh hậu quả.

hahhhaa...đúng là coi trời bằng vung... :lick:

bro azncute calm down nha...có gì từ từ mà nói..nóng giân làm ất hòa khí anh em

VietDuc
01-07-2004, 01:34
Cho tôi nói chút nhé, hi vọng các bạn bình tĩnh chút, nhất là Anz

1. Yuna tuy có nặng lời chút với Anz nhưng sự thật thì Anz hoàn toàn hiẻu sai về công viẹc và chức trách của Admin và Mod. Thật sự không có họ thì cái DDTH này có sống quy củ được đến giờ không? Bạn đi vài Diễn Đàn khác có khi còn nghiêm hơn nữa, nhất là mấy Forum của nước ngoài. Trường hợp như Anz có thể bị Banned liền, khỏi tranh cãi đấy.

2. Anz cho dù là nạn nhân hay là gì đi chăng nữa thì bạn cũng nên phân biệt rõ ràng việc Complain VNTODAY khác hẳn việc "chửi" VNTODAY. Mà giờ bạn có chửi cho đã thì cũng chỉ làm anh em tren DDTH thấy thôi. Như vậy hóa ra anh em chúng tôi trên DDTH này nghe bạn chửi à?

3. VNTODAY hay bất cứ Cty nào làm ăn cũng có lúc thế này lúc thế khác. Nhớ lại cách đây vài tháng, Cty lớn như FPT cung cấp ADSL có vấn đề là bị bàn dân thiên hạ chửi không tiếc lời, rồi mọi thứ cũng qua. Rồi bạn xem, cuộc sống còn trăm vàn điều không định trước. Hôm nay chửi người thì ngày sau người chửi lại mình mà thôi.

Có chút ý kiến mong các bạn đừng nóng nữa nha. Yuna cũng nên Close cái Thread này được rùi á. HAVE FUN ALL

Yuris_revenge
01-07-2004, 08:52
Tại sao chúng ta lại cãi nhau vì vntoday trên diendantinhoc vậy?

xX_Azncute_xX bạn đừng dùng những từ ngữ không hay trên diễn đàn để trao đổi nhe, Yuris đọc hết bài viết của bạn cũng thấy hơi nhột hixhix. Bạn phản ứng như thế thì cũng đúng, cũng có nhiều người bị như bạn nhưng họ vẫn trao đổi với nhau đàng hòang, không dùng những từ (không tiện nói ra).

Suy nghĩ lại nhe xX_Azncute_xX.

yuna_admirer
01-07-2004, 10:00
Thôi, đóng làm gì, ai muốn nói gì thì nói, không nóng nữa đâu.

Ừ, coi trời bằng vung mới lảnh hậu quả đây, đem hơn 3000$ bỏ biển gòi.

Nhưng tính cách mà bạn hiền.

enduser
01-07-2004, 23:32
trước khi các bạn nghĩ mình là người đau khổ nhất trong cái trận cãi lộn này thì hãy xem cái link này http://www.uocmoxanh.org/index.php?act=view&code=post&cid=201&id=201
xem rồi chứ gì, vậy trường hợp của mấy cậu đang cãi nhau ở đây với trường hợp trong cái link đó thì như thế nào nhỉ, có 1 chút suy nghĩ gì không ??? trường hợp cãi lộn của mấy cậu có đáng không ????
nên Dĩ Hòa Di Quý đi

daem0n
02-07-2004, 00:03
Mỗi bên nhường một bước là được thôi mà ;)

yuna_admirer
02-07-2004, 00:57
Dear Enduser,

bạn có thể post 1 thread khác, nhưng cái link mà end post có dính giáng gì đến cái chuyện mà enduser gọi là "cải lộn" ở đây :D

hehehe

Tội nghiệp.

mathiencusi
02-07-2004, 01:12
Dear Enduser,

bạn có thể post 1 thread khác, nhưng cái link mà end post có dính giáng gì đến cái chuyện mà enduser gọi là "cải lộn" ở đây :D

hehehe

Tội nghiệp.

Ối cãi chi mất thời giờ ...........nếu ko đánh lộn :D thì thôi cãi làm chi mỏi miệng.....

pa gì đó cãi rách lưỡi cuối cùng vn***xx nó có làm cho pa happy ko :(.........
Giả xử pa luộc mụ Yuna đi nữa thì pa cũng có happy đâu..........vn*** vẫn shi..t :D....cái chính là ko phải tui nói pa lên diễn đàn cãi nhau mà là pa cãi sai người gòi.......Người cần " xách dao chém" thì không chém, cần xách " hàng " xả thì không xả ........khi không lại lôi đầu mụ Yuna ra vặt lông:D.....( tội nghiệp+đáng thương)
Lâu lâu spam một bữa cho no xả stress :D hổm rày thi với cử :(

daem0n
02-07-2004, 02:36
Ối cãi chi mất thời giờ ...........nếu ko đánh lộn :D thì thôi cãi làm chi mỏi miệng.....

pa gì đó cãi rách lưỡi cuối cùng vn***xx nó có làm cho pa happy ko :(.........
Giả xử pa luộc mụ Yuna đi nữa thì pa cũng có happy đâu..........vn*** vẫn shi..t :D....cái chính là ko phải tui nói pa lên diễn đàn cãi nhau mà là pa cãi sai người gòi.......Người cần " xách dao chém" thì không chém, cần xách " hàng " xả thì không xả ........khi không lại lôi đầu mụ Yuna ra vặt lông:D.....( tội nghiệp+đáng thương)
Lâu lâu spam một bữa cho no xả stress :D hổm rày thi với cử :(
Jihad, Jihad, Jihad, Jihad, Jihad, we are all mujahiddin. Thánh chiến, chém xối xả vào, attack now!!! :fear:

yuna_admirer
02-07-2004, 04:13
ê, thèng này không phải mụ , bị loạn giới thị rồi sao hẻ :D, sao nhìn boy ra girl :) :D.

mars04011986
02-07-2004, 05:05
Jihad, Jihad, Jihad, Jihad, Jihad, we are all mujahiddin. Thánh chiến, chém xối xả vào, attack now!!! :fear:

Sao ở chỗ này lại có cảnh chém giết ghê vậy?

mathiencusi
02-07-2004, 08:34
ê, thèng này không phải mụ , bị loạn giới thị rồi sao hẻ :D, sao nhìn boy ra girl :) :D.

Lạ nhỉ xưa nay tưởng hệ kia chứ :(...............
Lại lấy nick thế kia nen5............:D

LDP
03-07-2004, 09:13
Lạ nhỉ xưa nay tưởng hệ kia chứ ...............
Ặc ! Cái tên heo mập đó làm không biết bao nhiêu tên mơ tưởng tới gòi đó, không chỉ có mình mi đâu, nên đừng buồn :D

Mời bạn ghé 4 rum của tụi tui , một 4 rum chuyen về game+phần cứng máy tính
Vào sau ta rồi nhé :D

tieubao
03-07-2004, 09:46
Chời ơi lè chời...có một chiện nhỏ thôi mà mấy Mod đều xúm lại bàn tán...thiệt là mệt. Mở thêm một thread thì có gì là lớn lao đối với mấy Mod đâu, xx_azncute_xx muốn mở thêm một thread cũng chỉ là muốn chia sẽ thông tin cho mọi người thôi, ai hơi đâu rảnh mà ngồi type những bài hông ra đâu rồi post lên đâu....:) Dễ dàng như dậy thôi...nếu mấy Mod mà hông biết giải quyết lèm sao nữa thì tieubao sẵn có cây AK nè, tỉa cho mỗi người một phát lè xong....heheh (tuyệt sách...)