PDA

View Full Version : mình là người mới thử làm website chưa có kn mong các bạn giúp đỡi!

bahamutzer
10-10-2010, 11:59
Mình tự tạo 1 sites tĩnh có địa chỉ là: http://www.ctydinhluc.com/ .
Mình muốn đưa sites của mình lên các công cụ tìm kiếm: google, yahoo, bing.... Mình đã đăng ký trên google, nhưng chỉ kiếm được site của mình với từ khóa là " ctydinhluc " còn các từ khóa khác " Đinh Lực, đinh công nghiệp, súng bắn đinh, súng bắn đinh hiệu MEITE, nhà sản xuất đinh công nghiệp " thì ko thấy. Mong các Pro hãy chỉ giúp nha! thanks!

xuanhung79
11-10-2010, 06:27
vào mấy trao rao thuê, thuê họ rao cho là lên ngay

manlivo
11-10-2010, 08:46
Mình nhận xét thế này! (Với 1 người đã từng làm seo có gì chưa chính xác mong bạn bỏ qua):
Về phần code
1. Url các trang không chứ các keyword mà bạn nói (ngoài trừ keyword ctydinhluc ăn theo domain)
2. Title ko chứa các keyword (độc có 1 tiêu đề là Công ty TNHH...)
3. Bố cục không chứa các thẻ tiêu đề để nội bật nội dung của trang web
4. Mắc lỗi w3c
...
Về Site
1. Site đơn giản, ko cập nhật thường xuyên (hình như site chỉ làm html tĩnh)
2. Site ko có nhiều liên kết với các site khác (backlink)
...
Vậy bạn đã hiểu vì sao nó chỉ có keyword ctydienluc rồi chứ? Vì domain của bạn là http://www.ctydinhluc.com/ mà. Nó ưu tiền domain -> title, url, content. Nói chung nếu bạn muốn làm seo thì chắc chắn đây là hợp đồng seo khó.

loithitham
11-10-2010, 08:52
"Nó ưu tiền domain -> title, url, content" Mình thì nghĩ nó ưu tiên title ,ký tự tên miền , còn lại là backlink .content chỉ giúp hỗ trợ chuyển hóa thôi .
Các phần khác có thể bỏ qua hết . 1 site đầy lỗi html vẫn lên cao như thường .

manlivo
11-10-2010, 09:00
"Nó ưu tiền domain -> title, url, content" Mình thì nghĩ nó ưu tiên title ,ký tự tên miền , còn lại là backlink .content chỉ giúp hỗ trợ chuyển hóa thôi .
Mình thấy nó tính điểm theo 3 yếu tố là tên miền, url, title trong đó tên miền được ưu tiên nhất. Còn phần content là do kinh nghiệm của mình khi search keyword phát hiện ra những trang cả domain, title, url đều không chứa keyword mà nó chứa trong nội dung của trang đó (đc in đậm tên kết quả tìm kiếm)
Còn backlinks thì lượng backlink nhiều giúp cho cho việc index nhanh, cũng như seo keyword tốt hơn.

Các phần khác có thể bỏ qua hết . 1 site đầy lỗi html vẫn lên cao như thường .
Đó là lấy mặt này bù mặt kia thôi! Chứ seo tổng thể ko thể bỏ qua các yếu tố liên quan được.