PDA

View Full Version : Host w3c.vn và sự hối hận muộn màng

trai78
09-10-2010, 22:50
Lúc mới bước vào nghề web chân ướt chân ráo nên qua tư vấn bạn bè nên mua host của PA qua tay của 1 đại lý. Nói chung PA thì không có gì chê trách ngoài việc lâu lâu bị die 2-3 tiếng.

Sau 1 thời gian phát triển gói dung lượng 1 GB - 10 GB xem chừng không đủ nên mình đã quyết định nâng cấp lên gói 1 GB - 30 GB . Nhưng sau 1 tuần sử dụng thì hỡi ơi, băng thông 1 tuần đã sử dụng 15 GB với lượng truy cập 2k 1 ngày.

Mình quyết định cắn răng nâng cấp thêm 1 lần nữa gói 3 GB - 80 GB, với giá là 246k / 1 tháng. Mèo vẫn hoàn mèo. Visit web mình vẫn tăng đột biến, 1 ngày với lượng visit đều 4-8k mỗi ngày đã chiếm mất 6 GB băng thông đã làm mình rất đau đầu. Sau đó mình đã thương lượng với chủ host để nâng cấp thêm băng thông nhưng với giá đưa ra là 160 GB băng thông phải thêm 400k mỗi tháng.

Mình đã hỏi nhiều nơi và thấy host w3c.vn với giá cả có thể chấp nhận được: 10GB - 180 GB giá 234k / tháng. Mình đã chuyển sang host này xài. Ban đầu bạn tư vấn rất nhiệt tình, hướng dẫn và làm thủ tục chuyển host tận tình.

Nhưng chỉ trong 1 tuần host bắt đầu die, die liên tục từ 2 -3 giờ mỗi ngày. Gọi điện hoặc chat YH thì chỉ nghe 1 câu quen thuộc, server gặp sự cố đang khắc phục mong quý khách thông cảm. Mình bắt đầu cảm thấy sự bất ổn khi sau đó host của mình die liên tục, cứ cách 2 ngày lại die, thứ 7 - CN càng tệ hơn, web chậm và die 1h 1 lần. Mình gọi cho hỗ trợ và chỉ nghe câu trả lời i chang như cũ. Một thời gian khoảng 1 tháng sau thì kỹ thuật cho die host 2 ngày với lý do nâng cấp máy chủ. Mình cũng mừng vì host sẽ không chập chờn nữa. Sau 2 ngày, web trở lại hoạt động. Host cũng không khá hơn là mấy với việc die thường xuyên, visit giảm từ 8k xuống đều còn 3k và cho tới khi viết bài viết này thì chỉ còn 1-2k 1 ngày. Gọi riết rồi cũng chán vì hỗ trợ không thèm nhấc máy nữa, và thêm 1 điều đểu giả nhất của host W3C là khi mình không vào web 1 tuần khi trở lại thì phát hiện họ cho web mình die dài hạn cho đến khi nào mình nhắn tin nói web die thì họ mới mở lại cho host mình chạy tiếp.

Mình viết bài này vì quá bức xúc cách làm việc và cách đối xử của chủ host này. Mong rằng các bạn đừng ham rẻ mà sử dụng host này để hối hận vì web mình chỉ vì host dỏm mà xuống dốc không phanh

Thank

steven le
10-10-2010, 00:05
Đúng là bỏ tiền ra mua host mà gặp cảnh như bác thì rất là ức chế. :(

learnseo
10-10-2010, 17:36
đầu tư mua vps đi cậu