PDA

View Full Version : 1 câu chuện thật lạ lùng ? Xin các bác cho ý kiến với

keepsmiling
15-10-2002, 07:44
hôm qua ,vào lúc 12h30 khuya tôi có vào net để check mail . Theo thường lệ thì sau khi dial-up xong tôi sẽ vào Yahoo Messenger trước ,sau đó là vào mail trong Yahoo sau .
Tôi vào Yahoo Messenger ,nó thông báo là tôi có 2 new mails .
Nhưng 1 điều kì lạ là tôi ko thể vào mail Yahoo của mình được , nhưng tôi vào các mail Yahoo khac thì được . Tôi ngồi loay hoay thử đi thủ lại mà vẫn ko được . Thông thường ,nếu đánh sai pass thì lap tức no' sẽ hiện ra bản Invalid Password ngay tức khắc ,còn đằng nay nó đợi rất lâu ,sau đó thì ko hiện ra 1 trang nào cả ,chỉ đưa đến 1 trang ko có thực. (máy tôi cũng khá mạnh Pen 4,win XP)
Log in cả chục lần mà vẫn ko được ,trong khi đó tôi vào thử mail của bạn giái tui (tui biet pass cô ấy) thì thật là nhanh và dễ dàng ,tôi vào phần Sent thì thấy cô ấy mới gởi cho tôi 1 cái mail cách đây 30ph.
Trong luc này , mail thi ko vào được ,nhưng Yahoo Messenger thì vẫn chạy tốt là là tui đành phải kêu anh bạn tui là Smilingface cũng đang ở trong YM , tui cho anh ấy pass để vào thử ,nhưng anh ta vẫn ko vào được ,cũng gặp tình trạng giống tôi ,nhưng vào YM thì được .
Khoảng 15ph sau ,bỗng nhiên tui vào được mail của mình 1 cách nhanh chóng .Nhưng các bạn biết chuyện gì xảy ra ko ? 2 cai mail mới đã ko có trong inbox ,tui thử kiểm tra trong Trash lại vẫn ko thấy . Nhưng rõ ràng là cách đó khoảng 30ph bạn gái tui mới gửi mail cho tui ,YM thông báo có 2mail ,tui vào mail bạn tui kiểm tra trong phần sent thì thấy có 1 mail mới gửi cho tui .
Tui nghĩ có 2 trường hợp xảy ra :
- Thứ 1 : máy tôi đã bị trojan ( mấy cái application thì tui cẩn thận lắm) . Nhưng nếu tôi bị mất pass ,thì tại sao tôi ko vào được hộp mail của mình trong thời gian đó , mà vẫn vào YM được ? Bạn tơi cũng ko vào được mail tui ?
- Thứ 2 : Yahoo có lỗi . Nhưng trường hơp này thì có sẽ xác suất xảy ra ít hơn .Cũng có thể Yahoo Mail của tui bị lỗi tại 1 thời điểm ,nên khi tui log in thì nó chỉ đưa đến 1 trang ko có thực (load rất lâu) . Trong khoảng thời gian bị lỗi đó thì các mail mới sẽ ko được đến tay tôi?
Đó là 1 câu chuyện kì lạ mà tui đã gạp phải ,có bác smilingface làm chứng hiện tượng này .
Những cao thủ ai đã gặp trường hợp này rồi ,hay rành về hệ thống ,networking có thể cho tui biết lý do tại sao ko?

Tin mới nhất : Tối hôm qua sau khi đổi pass Yahoo lâp tức gởi mail cho tui biết ngay . Còn 2 cái mail kia sáng nay tui đã nhận được rùi ?Vậy thì tại sao mail của tui ko vào được lúc hôm qua vậy?

Holylight
15-10-2002, 11:07
ở yahoo à,mình cũng bị tương tự,không vào được Ym lẫn Mail,toàn sai pass,lúc mình get lại pass thì nó kô có chữ gì cả
Bình thường khi get pass thì nó cho pass mới,không hiểu lần này lại kô có
Làm 3-4 lần mà chả được ...

IRON
16-10-2002, 14:40
Cái nầy thì tớ chưa gặp bao giờ. Chắc đây là lần đầu đấy

Holylight
16-10-2002, 14:49
Hôm nay cũng thế,không thể vào được,vào hộp khác thì được còn hộp cũ mà bị trục trặc vẫn không được
Thôi thì đành bỏ nó vậy

NamHung
16-10-2002, 15:24
Đó là lỗi tạm thời của Yahoo mail mà thôi, trường hợp như bạn tôi cũng đã bị nhiều (hơn 1 lần) lần

keepsmiling
16-10-2002, 19:29
vậy mà làm tui hết hồn ,cứ tưởng bị mất pass

HoangDT
16-10-2002, 19:51
hè hè, ra dc bọn nó cứ kêu ra rả cái này hoài, còn lạ gì, lỗi của Y! đó muh

Smilingface
17-10-2002, 13:58
Bây giờ hình như cái hộp mail Yahoo của tôi cũng có vấn đề nè. Vào Mail Options thì được nhưng khi muốn vào Account Information thì phải đợi một hồi lâu rồi sau đó nó hiện ra thông báo là "The Page cannot be displayed". Chả hiểu ra làm sao. Các Bác thử vào đó coi có được không. Các mục khác trong Mail Options đều chạy rất bình thuờng.

keepsmiling
17-10-2002, 20:59
tui cũng dzị

Smilingface
20-10-2002, 00:07
Sao kì vậy ta, tui mới ra tiệm vào thử Account Information thì chạy rất tốt. Vậy là do cái máy của tui rồi. Có Bác nào biết ko, help me !

Old Shark
21-10-2002, 11:35
Kết luận: Yahoo (thường gọi là Yahell) bị điên!!!

keepsmiling
21-10-2002, 14:38
Theo tui nghĩ là tại máy ở nhà đấy . Tui cũng ko vào phần Account information được , mà cũng chằng register được 1 cái account mới nào cả , mà khi ra internet servce thì lại chạy rất tốt .

bpmtri
21-10-2002, 16:48
Cái này mình cũng từng bị, theo mình thì do nó còn cookies trên máy của bạn. Yahoo hay bị lỗi cookies lắm. Bạn xoá sạch cookies thử xem có bị nữa không dzị?