PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ về amply cắm laptop

bobo68
06-10-2010, 12:04
Hiện tại mình có 1 amply Jarguar PA-203G,1 cặp loa Yamaha và laptop HP Pavilion Dv7.Mình đã mua 1 sợi dây jack : 1 bên có 2 đầu dây màu đỏ và trắng mình cắm vào amply,1 bên còn lại thì mình cấm vào laptop.Không biết mình có cắm đúng chưa hay có vấn đề gì mà nghe nhac lại không được.Mong có ai rành về vấn đề này thì có thể cho mình thêm lời khuyên.Chân thành cảm ơn rất nhiều

lqkhoi
06-10-2010, 14:04
Bạn làm hoàn toàn chính xác. Còn bây giờ muốn biết bị gì thì phải dò từng phần:

1. Ở Laptop bạn cắm vào lỗ headphone out của Laptop phải không? Bạn thử thay sợi dây của bạn bằng 1 cái headphone xem có nghe được không? Nếu có thì thử cái số 2. Nếu không nghĩa là bạn đang để volume mute hoặc bạn setup sound ở laptop ko đúng.

2. Giữ nguyên cách gắn của bạn nhưng thay vì cắm vào laptop bạn cắm vào bất cứ thiết bị nghe nhạc nào khác (cắm vào lỗ headphone) mà bạn có. Bạn có nghe gì không? Nếu không thì cái ampli bạn không setup đúng. Ví dụ như không chỉnh đúng source, hoặc ampli hư, hoặc nhiều khi nhảm hơn bạn gắn lộn vào ngõ output của ampli thay vì input của ampli?

Nếu 1 và 2 bạn cùng nghe tiếng thì chắc chắn bạn đã connect đúng.

dangkhoaonline01
06-10-2010, 14:12
Bạn làm hoàn toàn chính xác. Còn bây giờ muốn biết bị gì thì phải dò từng phần:

1. Ở Laptop bạn cắm vào lỗ headphone out của Laptop phải không? Bạn thử thay sợi dây của bạn bằng 1 cái headphone xem có nghe được không? Nếu có thì thử cái số 2. Nếu không nghĩa là bạn đang để volume mute hoặc bạn setup sound ở laptop ko đúng.

2. Giữ nguyên cách gắn của bạn nhưng thay vì cắm vào laptop bạn cắm vào bất cứ thiết bị nghe nhạc nào khác (cắm vào lỗ headphone) mà bạn có. Bạn có nghe gì không? Nếu không thì cái ampli bạn không setup đúng. Ví dụ như không chỉnh đúng source, hoặc ampli hư, hoặc nhiều khi nhảm hơn bạn gắn lộn vào ngõ output của ampli thay vì input của ampli?

Nếu 1 và 2 bạn cùng nghe tiếng thì chắc chắn bạn đã connect đúng.
Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Mình đồng ý với cách làm của bạn lqkhoi .
Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.