PDA

View Full Version : Cần Thơ xưa

Arkain
05-10-2010, 18:33
Tình hình là tớ có gần 100 tấm ảnh Cần Thơ xưa, nhưng mà kiến thức của tớ về các địa danh, con người, và lịch sử của Cần Thơ là một con số 0 tròn trĩnh, cho dù có post lên thì cũng không chú thích được như là trong hai album ảnh Sài Gòn và Đà Lạt.

Vậy có bác nào ở Cần Thơ và rành lịch sử quê mình mà muốn lãnh trách nhiệm post và chú thích ảnh thì gửi PM cho tớ nhé :)

kiettt
05-10-2010, 22:11
Vậy có bác nào ở Cần Thơ và rành lịch sử quê mình mà muốn lãnh trách nhiệm post và chú thích ảnh thì gửi PM cho tớ nhé :)

Hic, chưa chi lão này gài trước rồi, để coi ai dám nhận nè.

Arkain
06-10-2010, 00:50
Xem ảnh xưa thì cũng như là lật lại trang lịch sử, nếu chú thích tầm bậy tầm bạ thì hỏng to :)

Phải như lúc mình upload album ảnh "Hòn Ngọc Viễn Đông" làm từ từ thôi, cỡ mỗi tuần 10 tấm để các bô lão có thời gian hoài cổ rồi chia sẻ những mẩu chuyện dễ thương ngày xưa như là bên album ảnh Xe Cổ cho đám hậu sinh vãn bối nghe thì hay quá :)

buinguyenvan83
06-10-2010, 01:31
Cũng gần 2 năm từ ngày làm album Sài Gòn - Hòn Ngọc Viễn Đông lẹ ghê. Làm nhanh kỹ niệm 1000 năm Thăng Long luôn đi bác

centralvietnam
06-10-2010, 01:39
công việc nặng đấy nhé! Kiến thức thì có thể tìm ở google. Nhưng mình đợi xem đấy....:-)

acaxomcui
25-10-2010, 11:29
công việc nặng đấy nhé! Kiến thức thì có thể tìm ở google. Nhưng mình đợi xem đấy....:-)

Bác Kền định làm gì thế?Cho ảnh lên đi,chờ gì nửa?

Arkain
25-10-2010, 12:49
Hình ảnh được zip lại sẵn mấy tuần rồi, chờ dài cổ mà có thấy thành viên nào ở Cần Thơ gửi PM qua đâu!

Tình hình là tớ có gần 100 tấm ảnh Cần Thơ xưa, nhưng mà kiến thức của tớ về các địa danh, con người, và lịch sử của Cần Thơ là một con số 0 tròn trĩnh, cho dù có post lên thì cũng không chú thích được như là trong hai album ảnh Sài Gòn và Đà Lạt.

nino
25-10-2010, 16:08
Nếu tìm ảnh Cần Thơ nay thì em ráng được, còn Cần Thơ xưa thì em hông cóa :(
Bên http://canthoclub.com/forum/showthread.php?t=3055 thì đã có mấy thớt nên em cũng ngại lol