PDA

View Full Version : Thông báo thành lập nhóm IT Pro.

vikhoa
16-06-2004, 12:41
Từ ngày 15/06/2004, DDTH sẽ thử nghiệm việc thành lập group IT Pro và ICT Forum dành riêng cho group này.

Group IT Pro sẽ gồm những người thật sự đã/đang làm việc với IT, có thái độ nghiêm túc trong trao đổi, thảo luận. Các thành viên của group này sẽ được "duyệt" bởi vikhoa (Administrator) và một số Moderators khác của Group.

Những thành viên của DDTH muốn tham gia group cần phải:

1/ Thể hiện thái độ nghiêm túc của mình trong việc trao đổi thông tin, thảo luận về các chủ đề, thật sự có tinh thần học hỏi và biết tôn trọng người khác.

2/ Click vào link dưới đây để xin gia nhập:
http://www.diendantinhoc.com/profile.htm?do=joingroup&usergroupid=17

Đơn xin gia nhập sẽ được duyệt bởi Group Leaders. Nếu bạn không đạt đủ yêu cầu (qua cách thể hiện trên các bài viết ở DDTH) thì đơn xin gia nhập sẽ bị bỏ qua hoặc từ chối.

Group IT Pro sẽ được các quyền lợi sau:

1/ Thảo luận trong ICT Forum, một forum riêng hoàn toàn không có spam và các vấn đề linh tinh.
2/ Được download attachments trong ICT Forum
3/ Được sử dụng avatar với size 90x90, 100KB
4/ Được truy cập vào Sharing Forum (Private) với những resources về IT
5/ Được mời tham gia các hội thảo định kỳ của nhóm, hoặc các hội thảo khác về IT do các đơn vị thành viên tổ chức (nếu có).

Ngoài ra sẽ có những quyền lợi khác được bổ sung sau.

*Lưu ý:
- Những thành viên của DDTH (kể cả Mod) chỉ được phép đọc các bài viết trong ICT Forum, không được gửi/trả lời và download attachments.

- Các thành viên của Group IT Pro nếu vi phạm các quy định sẽ bị loại ra khỏi nhóm nhằm đảm bảo sự "trong sạch" của ICT Forum :)

- Bạn có thể post bài bằng tiếng Việt có dấu hoặc bằng tiếng Anh trong forum ICT. Tuyệt đối không post bài bằng tiếng Việt không dấu.

Các bạn hãy cố gắng để tham gia group IT Pro, nhằm phát triển khả năng của mình, nâng cao trình độ cũng như nhận thức. Ai cũng có cơ hội ngang nhau, chỉ cần bạn biết cách thể hiện mình ;)

Sau 1 tháng thử nghiệm, từ ngày 15/7/2004, nhân dịp SN lần 2 của DDTH sẽ chính thức công bố ra mắt ICT Forum và group IT Pro.

thaolyonline
16-06-2004, 13:08
Khoa,
Không thấy quy định gì cả vậy? Rồi biết làm sao mới là... "vi phạm các quy định" !?!?

Lý.

vikhoa
16-06-2004, 13:10
Hihi, đang thử nghiệm mà anh. Từ từ sẽ có quy định, chỉ sợ lúc đó đọc xong lại hỏi sao lắm quy định thế :)

Trước mắt, nếu spam 2-3 lần trong ICT thì sẽ bị loại khỏi group, đó là quy định đầu tiên.

Rule no.2 : Search trước khi hỏi. Ai mà hỏi lặp lại các vấn đề đã có và đã được giải quyết quá nhiều lần sẽ bị loại khỏi nhóm.

DragonPhoenix
16-06-2004, 14:26
Hix, không biết mình dzô có được hông ta :-/

mRrO
16-06-2004, 14:36
hình như thiếu một box bàn về software development, hìhì, nghĩ cũng phải, mấy lão admin toàn dân sysadmin với lại netadmin.
--mrro.

nofear
16-06-2004, 15:53
IT Pro = Information Technology Professional? IT được hiểu theo nghĩa nào, bao gồm những lãnh vực nào: System Admin, Graphic Design, Software, Hardware...?

vikhoa
16-06-2004, 16:48
Sẽ từ từ bổ sung các chuyên mục sau :)

To nofear: ICT -> Information & Communication Technology

Không chỉ có những thứ trên mà còn bao gồm Biz & Management về ICT nữa

Neo
16-06-2004, 21:04
Hi, lâu lắm rồi chưa có đóng góp gì thêm cho ddth, cho neo tham gia với nha.

@Neo
CCNP, MCXX

Neo
16-06-2004, 21:09
hình như thiếu một box bàn về software development, hìhì, nghĩ cũng phải, mấy lão admin toàn dân sysadmin với lại netadmin.
--mrro.

Hi, mình cũng đang làm về embedded linux programming. Diễn đàn có ai làm về cái này ko nhỉ.

Cheers,

erpvn
16-06-2004, 21:26
Có vụ này nửa sao? cũng hay đấy...

nofear
16-06-2004, 22:08
í vụ này được á... I'm in! :)

enduser
16-06-2004, 22:25
về chuyện này thì tui chắc không làm được rùi vì tính tui hay nói chuyện gì cũng phải ... đùa 1 tý cho vui :D
nhưng tui cũng có thể xin đóng góp tài liệu từ những tech-news của tạp chí hay website của nước ngoài thôi (dịch lại tiếng Việt chẳng hạn), như là 1 phóng viên đưa tin vậy, không bình luận, vì để tui bình luận theo cá nhân tui là tui sẽ ... nói bậy :D:D:D
nếu còn chỗ thì cho tui làm, còn không đủ tiêu chuẩn thì cho tui xin làm mem cũng được :D

So Lo
16-06-2004, 23:31
Professional ? chà, như vậy thì người muốn tham gia có cần phải đạt 1 trình độ nhất định nào không?

XSNEXT
16-06-2004, 23:45
cũng hay đó pác Khoa :glare:

Ghost1982
17-06-2004, 04:52
Xin hỏi : có yêu cầu gì về trình độ hay ko?
Tui ko pro.
Cứ thử làm một phát coi :d

vikhoa
17-06-2004, 06:28
Cho đến khi nào Ghost không spam nữa thì hãy nghĩ đến chuyện gia nhập nhóm :)

Ghost1982
17-06-2004, 06:34
Cho đến khi nào Ghost không spam nữa thì hãy nghĩ đến chuyện gia nhập nhóm :)
Xin hỏi như thế nào là spam??????
Hôm nay post đã tay thật thế nhưng đố ai tìm được bài nào của tôi là spam đấy!!!!!!!!!

chanhlinh
17-06-2004, 06:36
Híc :( hồi sáng mình post ở thread này rồi mà sao giờ không có nhỉ?? chắc tại server hồi sáng busy ~~ ViKhoa cho gia nhập nhóm với nhen! Hy vọng sẽ học hỏi được nhiều
Thân@

hainchain
17-06-2004, 07:06
chà không biết có cơ hội nào cho cái thằng cùi bắp cở mìng không ta hic hic tao la anh hào không thôi!

enduser
17-06-2004, 07:08
thôi rồi, số phận mình bị đẩy lùi vào dzĩ vãng rùi hic hic
đành chấp nhận số kiếp làm mem vậy :D

real_time
17-06-2004, 10:14
tui vừa tốt nghiệp ra trường chưa có việc gì làm liệu có được tham gia không nhỉ????????

traixanha
17-06-2004, 11:24
To Vikhoa

cái thread mình post đầu tiên sau Vikhoa đâu rồi,không biết ai xóa rồi :)

yuna_admirer
17-06-2004, 16:17
Các mod đa số đều được grant access vào trong box đó, mọi người cứ mạnh dạng post, nếu không thích hợp thì ADmin / SMod sẽ move vào category thích hợp thôi.

traixanha
17-06-2004, 23:34
post rồi,nhung khong thấy đâu hết :eek:

vikhoa
18-06-2004, 00:27
Không phải Mod nào cũng được duyệt vào box IT Pro vì vikhoa đang dự định làm lại 1 cuộc "cải cách" các Mod, dạo này nghe members than phiền nhiều quá. Các Mods cứ apply như members thường vào group IT Pro rồi vikhoa sẽ duyệt sau.

danceswithwolves
18-06-2004, 03:50
nếu những người "IT Pro" nghiêm túc đều chui vô IT Pro Group chơi thì forum cua DDTH.COM sẽ là bãi rác dành cho những spammers ?

void GroupRegister(Group itg, User u)
{
if (itg.Assess(u.Knowledge) && !u.IsSpammer)
itg.Register(u);
else
itg.Response("Spammed forum ddth.com is yours. Free will.");
}

do i misunderstand something ?

baotuyen0703
18-06-2004, 04:13
Không biết em có đủ tiêu chuẩn không anh khoa , cho em tham gia thử với

rommy
18-06-2004, 04:35
dạo này đang chán voz nên đang kiếm "bãi đáp" mới bên cạnh ocau, thôi thì thử cái này coi sao vậy..........

count me in if u think i'm qualified for a seat if not, no drama at all.............

hanavncom
18-06-2004, 04:59
Cũng ráng xin anh Khoa 1 chân trong IT Pro, hi vọng sẽ được học hỏi nhiều hơn.

freewarez
18-06-2004, 10:57
híc, tui cũng như ghost post nhiều bài như vậy rùi bị coi là Spam

xX_Azncute_xX
18-06-2004, 11:13
Không phải Mod nào cũng được duyệt vào box IT Pro vì vikhoa đang dự định làm lại 1 cuộc "cải cách" các Mod, dạo này nghe members than phiền nhiều quá. Các Mods cứ apply như members thường vào group IT Pro rồi vikhoa sẽ duyệt sau.

Làm sao biết mình đuợc duyệt vậy? Vikhoa PM hay email để thông báo hả?cám on

vikhoa
18-06-2004, 22:32
nếu những người "IT Pro" nghiêm túc đều chui vô IT Pro Group chơi thì forum cua DDTH.COM sẽ là bãi rác dành cho những spammers ?

void GroupRegister(Group itg, User u)
{
if (itg.Assess(u.Knowledge) && !u.IsSpammer)
itg.Register(u);
else
itg.Response("Spammed forum ddth.com is yours. Free will.");
}

do i misunderstand something ?

1/ vikhoa thành lập nhóm IT Pro trước mắt là để tập cho mọi người những thói quen tốt khi sử dụng forum: post bài đúng chủ đề, search trước khi hỏi, thảo luận 1 cách nghiêm túc, no spam.

2/ Tất cả những box khác của DDTH đều vẫn sẽ hoạt động bình thường và sẽ dần dần đưa vào quy củ. Làm "mạnh tay" ngay 1 lúc tất cả các box thì sẽ gây phản ứng không tốt trong members. Ngoài ra, trong các box của IT Pro group thì chỉ thảo luận về 1 số vấn đề lớn hơn, hoặc đa số các tips/tricks bằng English. Ví dụ nếu hỏi về 1 thủ thuật trong VB.NET thì nên post vào box .NET nhưng nếu cần tham khảo ý kiến về 1 project hoàn chỉnh thì nên post vào box SD & Project.

3/ Vậy tại sao phải có các box riêng cho IT Pro ?
Đó có thể xem là 1 dạng "khuôn mẫu" được đưa ra để tất cả mọi người thấy được những bài viết trong forum cần như thế nào và không nên như thế nào. Tất cả các members khác có thể xem đó là 1 cách "làm gương" để học tập và "noi theo", dần dần sẽ biết và thực hiện đúng "văn hóa forum" :) nhất là đối với những người mới vào. Hy vọng 1-2 năm nữa, khi mà mọi members đều thực hiện đúng những quy định của DDTH thì mọi người đều trở thành "Pro" hết, và không cần phải lập ra 1 loạt các box riêng để lọc ra những bài viết hay nữa.

Trong thời gian thử nghiệm, các box sẽ được điều chỉnh và thay đổi tùy theo nhu cầu của mọi người.

enduser
18-06-2004, 23:52
đã gọi là diễn đàn mà bắt mọi người phải theo 1 khuôn mẫu thì thiệt là ...

nên để cho mọi người được phát biểu ý kiến trong lòng họ về 1 vấn đề chứ lúc nào cũng bắt người khác phải nghiêm nghị, ăn coi nồi ngồi coi hướng thì ... chưa tới 30 tuổi thì chết già hết rồi, tôi vẫn đồng ý nên loại bỏ những bài có tính cách spam thật sự vớ vẩn hay những bài có nội dung có thể gây ra sự đụng chạm lớn nhưng những bài như "post bài đúng chủ đề, search trước khi hỏi" thì nên xem lại vì thật sự họ không biết nên mới hỏi, chứ biết rồi thì hỏi làm gì nữa . Đã lập ra diễn đàn thì phải biết sẽ có những chuyện như vậy

nói thẳng đừng tự ái, trong nghề này nếu là pro thứ thiệt từng trải mấy chục năm thì không có thằng nào nói chuyện nghiêm túc đâu mà lúc nào cũng dzí dzỏm để đơn giản hóa vấn đề cho đại đa số tầng lớp trong xã hội dễ hiểu, để cho bất cứ ai cũng có thể hiểu được mới là pro

tôi cũng coi qua box IT Pro như thế nào rồi, thật sự đa số bài viết hình như không phải là project do chính mình làm dựa vào kiến thức của mình mà giống như là copy lại từ trong sách vở hay trên trang web vậy, như vậy không phải là pro

pro kiểu này tôi làm cũng được

chút ý kiến thật từ đáy lòng
thân

chanhlinh
18-06-2004, 23:55
Chanhlinh cũng ráng xin 1 chân trong IT Pro cũng mong được học hỏi nhiều hơn :)

chanhlinh
19-06-2004, 00:00
đã gọi là diễn đàn mà bắt mọi người phải theo 1 khuôn mẫu thì thiệt là ...

nên để cho mọi người được phát biểu ý kiến trong lòng họ về 1 vấn đề chứ lúc nào cũng bắt người khác phải nghiêm nghị, ăn coi nồi ngồi coi hướng thì ... chưa tới 30 tuổi thì chết già hết rồi, tôi vẫn đồng ý nên loại bỏ những bài có tính cách spam thật sự vớ vẩn hay những bài có nội dung có thể gây ra sự đụng chạm lớn nhưng những bài như "post bài đúng chủ đề, search trước khi hỏi" thì nên xem lại vì thật sự họ không biết nên mới hỏi, chứ biết rồi thì hỏi làm gì nữa . Đã lập ra diễn đàn thì phải biết sẽ có những chuyện như vậy

nói thẳng đừng tự ái, trong nghề này nếu là pro thứ thiệt từng trải mấy chục năm thì không có thằng nào nói chuyện nghiêm túc đâu mà lúc nào cũng dzí dzỏm để đơn giản hóa vấn đề cho đại đa số tầng lớp trong xã hội dễ hiểu, để cho bất cứ ai cũng có thể hiểu được mới là pro

tôi cũng coi qua box IT Pro như thế nào rồi, thật sự đa số bài viết hình như không phải là project do chính mình làm dựa vào kiến thức của mình mà giống như là copy lại từ trong sách vở hay trên trang web vậy, như vậy không phải là pro

thân

Nói như vậy đúng nhưng không đúng, tất cả chúng ta đều là những kẻ "Học giả nữa mùa," chúng ta đều "Nhai Lại" những cái kinh nghiệm, những cái phát minh, những cái tinh hoa của những người đi trước, không ai có thể phủ định điều ấy. vậy tôi hỏi bạn đọc sách để làm gì? ấy có phải bạn đang copy và bạn paste vào bộ não của mình? nếu bạn không paste vào được bộ não của mình thì mình khuyên bạn đừng bao giờ đọc sách. cái cốt yếu là khi bạn đọc một quyển sách, nó đã để lại cho bạn những gì.
còn việc trong IT Pro, bạn phát minh ra một cái gì đó đi rồi hãy nói như vậy, theo bạn Pro là gì?? là chính thật sự bạn Pro à? người khác không bằng bạn là không pro à? lầm! pro ở đây là học hỏi lẫn nhau, tôi có cái cho bạn học, và bạn có cái cho tôi học, và nó nhất thiết phải đựơc như vậy, chỉ thế thôi
Thân@

vikhoa
19-06-2004, 03:57
Professional -> dịch sang tiếng Việt là "Chuyên nghiệp", có nghĩa là sống bằng nghề đó. Vậy tạm dịch IT Pro nghĩa là những người "sống và làm việc với IT". Đối với chúng ta ở đây là những người biết tương đối về IT, có kinh nghiệm và sẵn sàng giúp đỡ và chia sẻ với những người khác về IT.

Còn vấn đề "nói chuyện nghiêm túc", có lẽ các bạn hiểu lầm ý, chứ ý của vikhoa chỉ là chống spam, chống các bài viết chỉ có vài câu đồng tình hoặc phản bác mà không có biện luận hoặc dẫn chứng gì cả. Còn cách viết, viết kiểu gì chẳng được, miễn đừng làm đa số người đọc khó chịu. Chúng ta đều đã lớn, đều đã từng đi học, hầu như ai cũng biết cái gì nên nói, cái gì không. Nếu bạn có khả năng viết bài dí dỏm, kiểu như anh achxi hoặc anh 7604 thì tốt quá, làm người đọc càng có hứng thú hơn với những bài viết của mình. Vikhoa đâu có bắt các bạn phải viết như Academy đâu :)

Còn về bài viết, nếu 1 người thấy có 1 bài viết hay ở đâu đó, thật sự giúp ích (như phần Troubleshooting chẳng hạn), gửi lên chia sẻ với mọi người thì càng tốt chứ sao? Chẳng lẽ cứ phải tự mình ngồi viết ra 1 cái gì đó thì mới được post lên ?

Enduser cũng là 1 thành viên năng nổ của DDTH, lẽ ra phải hiểu những điều này chứ?

nofear
19-06-2004, 04:32

==> lạc đề tài trầm trọng. Chuyện một người có pro hay không chẳng ăn nhập gì với cách nói chuyện của người ta cả. Có người thế này có người thế khác. Đó là tính cách của mỗi người. Chả nhẽ cứ học IT cho thiệt giỏi rùi trở nên hài hước ah? Vậy sau đó chắc pro IT chuyển sang đóng Gặp nhau cuối tuần cho rồi. Ok, manager của mình hiện nay la Ph.D ở Pháp về có kinh nghiệm và phài nói là rất giỏi. Là người rất trầm tính. luôn nghiêm nghị khi đang làm việc nhưng ai cũng mến vì ngoài giờ anh rất vui tính và hài hước.

thân

Bạn làm được project gì rồi mà nói thế? Nói thử mình nghe xem nào? Copy lại từ trên trang web hoặc sách vở thì đã sao? Bạn dựa vào đâu mà nói rằng không phải kiến thức của họ. Đúng, không phải do họ viết ra, nhưng họ hiểu và đã có kinh nghiệm về vấn đề đó, nên họ muốn chia sẻ lại cho những ai chưa biết, chưa hiểu. Nói như bạn thì chắc muốn học các Technology mới thì phải đọc các kiến thức do đích thân Sun hoặc Microsoft viết ra chắc, vì đó là công nghệ là kiến thức của họ mà.
to admin: nên có quy định là nếu các bài viết trong ITPro là sưu tầm từ các nguồn khác thì phải ghi rõ nguồn ==> pro ==> khỏi ai théc méc nữa. :)

chanhlinh
19-06-2004, 07:00
Học thức không cần phải biết thật nhiều mà là cần phải biết những gì mình đã biết -- Tri chi vi tri chi, bất tri chi bất tri thị tri dã<<<<I'm agree with Vikhoa and Nofear :)
To Enduser : Tri vong thị phi, tâm tri thích dã

enduser
19-06-2004, 07:30
... bạn phát minh ra một cái gì đó đi rồi hãy nói như vậy,...
Thân@
tui biết trước là sẽ như vậy mà, mấy chú không nói rõ cách thức và qui trình hoạt động của box 1 cách tỉ mỉ
thay vì giải thích tường tận cho người khác hiểu thì mấy chú hay công kích .
lần sau tui sẽ nín không dám có ý kiến gì nữa

be cool, man
tui được mở mang trí tuệ rồi

tới giờ đi làm rồi
biến

net21
19-06-2004, 08:21
Vikhoa ơi cho mình hỏi. Hiện tại nhóm IT-pro này đã có bao nhiêu người đăng ký và được chấp nhận rồi ?? Net21 đăng ký tham gia với được không ??

yuna_admirer
19-06-2004, 11:22
Come on enduser.

Member Năng nổ cũa DDTH đâu cần phải cay cú đến thế :). Take it easy thôi.

1st rule : No Spam / No Short Post / No Wrong Post - reply
2nd rule : Interesting Topic
3rd rule : n/a

enduser
19-06-2004, 18:09
hè hè ... tui trực tính lắm, bực thì nói liền nhưng quay lưng đi thì quên mất rồi không để bụng đâu
thông cảm cho tui cái cách nói chuyện thẳng thắng vào vấn đề chứ không "rào trước đón sau" của tui, tui biết có nhiều người cũng bất mãn với cái cách nói chuyện của tui nhưng tui quen rồi khó sửa lắm vả lại cũng không có ý gì cả hihi..., vì 1 ngày tui chỉ ngũ có 3 tiếng thôi, 1 tiếng online để gặp gỡ các bạn VN còn lại 20 tiếng là công việc của company và học hành để tiến thân, cho nên tới giờ vẫn còn độc thân vì không cô nàng nào thích cái tính đó đối với phụ nữ cả hehehehe.....:D tui là vậy đó:D
có gì bất mãn tui thì bỏ qua cho :D

Tri vong thị phi, tâm tri thích dã ---> hehehe...cái câu này nói với tui thì cũng như nói với thằng điếc thôi vì tui hổng có thì giờ để hiểu đâu, tui dốt về thơ văn câu đối lắm chứ đừng nói chi tới Hán và Nôm, có gì thì cứ nói thẳng vào vấn đề đi

To nofear:
"to admin: nên có quy định là nếu các bài viết trong ITPro là sưu tầm từ các nguồn khác thì phải ghi rõ nguồn ==> pro ==> khỏi ai théc méc nữa."
reply của bạn chỉ có cái câu này nghe đúng nhất thôi

DacTin
21-06-2004, 12:21
Tôi tán thành việc lập nhóm IT Pro. Đây là cách duy nhất để chất lượng thành viên cũng như chất lượng bài viết của diễn đàn ngày càng cao hơn. Ngày càng có nhiều diễn đàn ra đời, DDTH phải làm một cái gì đó để chứng tỏ mình cũng như thể hiện những "nét riêng", những thế mạnh của riêng mình.

Cũng mong rằng DDTH sẽ sớm trở thành nơi mọi người có thể thảo luận một cách nghiêm túc. Tôi xin nhấn mạnh 2 từ "nghiêm túc", có nghĩa là bạn phải chú ý hơn đến những bài viết của mình, những điều mình nói ra. Và điều này không có nghĩa là "lúc nào cũng bắt người khác phải nghiêm nghị" như bạn enduser đã nói.

yuna_admirer
21-06-2004, 12:35
Mình nghĩ mấy cái đó bạn nên post ở các mục tương ứng, nếu cứ copy and paste từ nhiều source thì cũng không hay lắm á.

daem0n
22-06-2004, 00:03
Tui đồng ý với enduser! Ở đây không phải chỉ là chuyện đúng hay sai, mà tui để ý trong DDTH này mỗi khi có ai có ý kiến khác với Mod hay Admin là y như rằng sẽ bị hàng trăm mũi công kích vào. Nói như nofear chẳng hạn, chuyện một người có Pro hay không chẳng ăn nhập gì tới cách ăn nói của họ, nhưng do ở đây là do vikhoa post là "nghiêm chỉnh" (thực chất là "không spam" như Vikhoa đã chỉnh sửa), cho nên enduser mới hiểu lầm và nghĩ là nghiêm chỉnh là không cần thiết. Vậy thì ý của enduser là đúng chứ có sai đâu mà bạn nofear lại dùng từ "lạc đề trầm trọng". Cách nói chuyện của Mod có vẻ "khiêu khích" vậy mà bảo sao không nóng? Thôi, vài lời góp ý (mong đừng xóa bài nếu thấy những gì tui viết ra là đúng).

nofear
22-06-2004, 02:39
ặc..ặc mình chỉ trích công kích hồi nào? Bạn đọc kỹ bài của mình và của enduser sẽ thấy mình chỉ phân tích những câu nói của bạn enduser thôi. Bài của vikhoa gửi trước bài của mình nhưng thật ra lúc mình reply lại bài này thì mình chưa thấy bài của vikhoa. vì lúc đó mình đang ở cty và bài đó mình viết hơi bị lâu do đang viết nửa chừng bị sếp kêu đi họp :D
to enduser: nếu bạn thấy mình "công kích" bạn dữ quá như daem0n nói thì cho mình sorry, vì tính mình cũng ăn ngay nói thẳng, thấy cái gì không được đúng thì lên tiếng liền :D (hix..kiểu này chắc có ngày bị ... đập wá :helpsmili )

Ghost1982
22-06-2004, 03:02
Hô hô đi viết bài tử tế thể nào cũng bị coi là spam nên mình vô đây chat chit với các bác cho vui nè :D :D :D
Tui thấy rằng vẫn chưa có một quy định rõ ràng về việc thành lập IT pro cũng như việc xét tuyển members cho IT pro. Mà Vikhoa mới kết luận bằng cách cho vài người đáng tin cậy (thường là SMOD và MOD) đứng ra tuyển chọn. Cách này rất ko nên!!!
Bởi vì có người dựa vào chức vụ trả thù cá nhân : lol nói thế có vẻ hơi quá tuy nhiên cũng có. Chẳng hạn dựa vào đâu để đánh giá một thành viên là "Members năng nổ của DDTH" dựa vào đâu để đánh giá "Spamer", tất cả đều là ý kiến của một vài cá nhân mà thôi. Theo tôi để kết luận "danh hiệu" cho một thành viên thì phải dựa vào ý kiến số đông, số đông có thể là 10% thành viên của DDTH đi lol lol.
Nói chung là nên có một quy chế tuyển sinh rõ ràng ai được thì cho vào ko được thì đi nghỉ khỏi phải cãi vã chat chit lằng nhằng rách việc.

net21
22-06-2004, 07:28
Mình đăng ký lâu rồi nhưng đến nay chưa thấy trả lời ?? chắc không được quá.... Không biết Vikhoa có nhận được tin nhắn của mình chưa ??

nofear
22-06-2004, 09:17
Chẳng hạn dựa vào đâu để đánh giá một thành viên là "Members năng nổ của DDTH" dựa vào đâu để đánh giá "Spamer", tất cả đều là ý kiến của một vài cá nhân mà thôi. Theo tôi để kết luận "danh hiệu" cho một thành viên thì phải dựa vào ý kiến số đông, số đông có thể là 10% thành viên của DDTH đi lol lol.

Cũng không hẳn là như thế vì theo mình biết có một số member không hoạt động tích cực (do nhiều lý do: điều kiện Internet, công việc bận rộn...) nhưng những bài viết của họ thì thực sự là có chất lượng, và rất "pro" :D Nếu làm theo cách của bạn Ghost thì chắc chắn là những người đó sẽ không được chọn và như vậy thì mình sẽ bỏ lỡ mất cơ hội để học hửi từ một "pro" :D :D :D.

enduser
22-06-2004, 21:07
ừa mà thôi, cũng tại tui ý kiến nên mới gây ra tranh luận dữ dội như vậy, hổng biết tại sao chỗ nào có tui là chỗ đó ồn ào lên :D:D:D:D
tại lúc đó đang được rảnh chút đỉnh nên mới siêng ý kiến như vậy thôi chứ bây giờ bắt đầu bận trở lại như trước kia rồi nên dạo này chỉ lên xem sơ qua rồi xuống thôi, nhiều lúc có vấn đề nan giải của người khác hỏi mà tui cũng muốn chỉ cho họ nhưng cũng không có thì giờ type (lười lắm :D)
Chỉ có cuối tuần hơi rãnh chút thì mới siêng ngồi lâu thôi, tui còn giữ rất nhiều tài liệu ghi lại troubleshoot trong quá trình làm việc từ trứơc tới giờ về winAll, mạng ... và nhất là *nix . Đó là những tài liệu thực tế từ IT tụi tui từng đụng phải đựơc lưu lại hết cho dù 1 trường hợp nhỏ nhặt cũng không tha :D
Khi nào rãnh tui post lên cho pà con xài :D
Thôi bây giờ nhường cái micro cho ông tổ trưởng tổ dân phố vikhoa đi , mời ông lên phát biểu vài lời đi :D:D:D

Thôi đi tắm rồi ăn cơm, đói bụng rùi

chanhlinh
23-06-2004, 01:49
Híc cũng vui nhỉ :D chổ nào có pác enduser là chỗ đó vui cực, nhưng nói tóm lại tui thấy ai cũng có lý hết :D
"Thiên trách kỹ hậu trách nhân mà" :D

White Rose
23-06-2004, 17:30
ặc..ặc mình chỉ trích công kích hồi nào? Bạn đọc kỹ bài của mình và của enduser sẽ thấy mình chỉ phân tích những câu nói của bạn enduser thôi. Bài của vikhoa gửi trước bài của mình nhưng thật ra lúc mình reply lại bài này thì mình chưa thấy bài của vikhoa. vì lúc đó mình đang ở cty và bài đó mình viết hơi bị lâu do đang viết nửa chừng bị sếp kêu đi họp :D
to enduser: nếu bạn thấy mình "công kích" bạn dữ quá như daem0n nói thì cho mình sorry, vì tính mình cũng ăn ngay nói thẳng, thấy cái gì không được đúng thì lên tiếng liền :D (hix..kiểu này chắc có ngày bị ... đập wá :helpsmili )

Tớ chả thấy giống "ăn ngay nói thẳng" gì cả, đọc cứ như là bới móc thì đúng hơn. Nói nên nói ý chính, nói chính kiến bản thân chứ không phải cứ quote từng câu từng chữ của người ta để bắt bẻ rồi sau đấy lại bảo là tính mình thích nói thẳng :)

Ngứa mồm quá post một phát, mai thi tiếp rồi, tớ out :D

enduser
23-06-2004, 20:22
hì hì ....
thôi Dĩ Hòa Di Quý đi pà con :D
Lùi Một Bước Trời Cao Đất Rộng

Ghost1982
23-06-2004, 21:06
Cũng không hẳn là như thế vì theo mình biết có một số member không hoạt động tích cực (do nhiều lý do: điều kiện Internet, công việc bận rộn...) nhưng những bài viết của họ thì thực sự là có chất lượng, và rất "pro" :D Nếu làm theo cách của bạn Ghost thì chắc chắn là những người đó sẽ không được chọn và như vậy thì mình sẽ bỏ lỡ mất cơ hội để học hửi từ một "pro" :D :D :D.
Đã ko hoạt động tích cực thì có ai chắc là sau khi đi vào pro thì họ sẽ tích cực hơn ko nhỉ? Ko biết sau khi thành IT pro thì họ có rảnh để viết những bài "thực sự là có chất lượng và rất "pro"" ko? Có ai chắc là họ ko đi spam như các vị "pro" trong này ko nữa?
Ngoài ra thì tôi ko hề nói cái "quy chế tuyển sinh" phải dựa trên số lượng bài viếc hay sự tích cực mà có thể là về trình độ chẳng hạn, nói chung quy chế nên rõ ràng chính xác để sau này cứ dựa vào đó mà xét tuyển. Còn nội dung quy chế thì xin người mở cái IT pro này hãy tự suy nghĩ lấy.

Tui ko rảnh để chat chit hầu chuyện các vị trong đây đâu, tui đi săn soft rồi giới thiệu cho anh em sài chơi đây. Bye, ko cần pro nữa vậy làm spamer sướng hơn nhiều!!!

unlucky555
23-06-2004, 22:34
ok vỗ tay cho ghost unlucky mọi người thấy thếnày chứ riêng cá nhân tôi . Việc lập nhóm IT pro này nãy giờ thấytoàn cái hay, mặt tích cực. Ok tuyển chọn những thành viên ưu tú,nghiêm túc để bàiviệt có chất lượng nóichung là good và rất good. Vấn đề cứ tiếp tục cái nhóm ấy hoạt động đúng như ta mong muốn và hệ lụi là gì nhỉ?
Những tghành viên ấy chỉ lo cho nhóm, lúc này diễn đàn đãmất đi những gì chác mọi người giểu ý tôi, các thành viên còn lại, những người ko phải IT pro họ quan tâm nhưng ko phải chuyên môn nên những vấn đề họ đặt ra sẽ ko có người giải quyết, lúc đ1o chất lượng của diễn đàn sẽ đi dến đâu? thui hổng dám nghĩ nữa.

yuna_admirer
23-06-2004, 22:50
ghost,

End up a software collector, mà là cracking software collector, vui nhỉ, không biết 10 năm nữa thì sao nửa.

Vậy mà cũng phát biểu nửa.

Sorry hơi nóng, nhưng mà với cái suy nghĩ như thế thì chắc không thoát khỏi mấy cái forum đâu. Mà cũng đúng, thôi mai mốt DDTH trả lương cho ghost làm member tích cực chuyên đi khuấy động anh em nhé ...

sh!t.

Sawyer
24-06-2004, 02:50
Một chút suy nghĩ :
Việc lập ra box ICT là rất nên làm vì tình hình forum của chúng ta ngày càng bị lõang . Post bài chất lượng bị spam >>> lập ra group chất lượng cao là rất nên .Nhưng chỉ sợ là như vậy các box còn lại sẽ thiếu những bài viết tốt .Hơn nữa không có sự phân biệt rõ ràng bài nào nên post ở ICT,bài nào nên post ở forum popular ,như vậy rất khó duy trì chất lượng cho ICT .
Tiêu chuẩn để tham gia group cũng không rõ ràng,thế nào là pro,làm sao để biết member có phải là "đã và đang làm việc trong lãnh vực cntt" hay không,và thế nào là "hoạt động trong lãnh vực công nghệ thông tin" .Vd : một người không hoạt động trong lãnh vực công nghệ thông tin nhưng có hiểu biết tốt về lãnh vực này thì cũng nên xem họ là một "pro" .

hanavncom
24-06-2004, 03:49
Thành lập IT pro cũng là 1 ý kiến khá hay, tuy nhiên không nhất thiết phải lúc nào cũng phải post bài chất lượng. Chã lẽ khi không có bài chất lượng thì họ không có quyền post bài à...... sai lầm. Như vậy càng làm cho họ không có khả năng thể hiện cho mình trên diễn đàn.

Thực sự mà nói nếu IT Pro Group bắt buộc quá nhiều quy định thì xin kiếu. Làm member hay MOD bình thường còn sướng hơn.

1 IT Pro không phải là cái gì cũng biết, có 1 số lĩnh vực họ không rành, có thể hỏi... tóm lại 1 điều chỉ cần mỗi member có ý thứ NO SPAM thì good, không cần IT pro Group. Mọi vấn đề đều có thể thảo luận ngay trong các diễn đàn, không phân biệt đó là pro hay không !

lamlh
24-06-2004, 04:23
Theo tôi bản thân cái tên diến đàn tin học đã nói lên tất cả. Mọi người nếu ai có niềm đam mê, ham học hỏi đều có thể đăng ký vào diễn dàn, đưa ra những câu hỏi để mọi người cùng nhau giải quyết và tìm ra phương án tốt nhất. Tôi chỉ sợ không có những câu hỏi thường xuyên được đưa ra trên Forum để các thành viên tham gia thảo luận, đưa ra những ý kiến và giải pháp cho vấn đề như vậy Forum sẽ hoạt động hiệu quả hơn. Mục đích của DDTH là tạo ra một diễn đàn mà ở đó mọi người cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm, học hỏi lẫn nhau. Cùng nhau hợp tác không chỉ trong việc giải quyết các vấn đề được đưa ra trong diễn đàn mà còn các vấn đề ngoài cuộc sống. Nếu mọi người cảm thấy mình ở một trình độ cao hơn, không muốn bàn luận cac s vấn đề mà những thành viên mới tham gia thắc mắc vì cảm thấy quá tầm thưòng thì điều đó lại đi ngược lại những tôn của diễn đàn. Chúng ta không nên chia ra thành những bộ phận riêng rẽ vì như vậy một số thành viên sẽ chỉ chú trọng tới phạm vi của mình nhiều hơn. Trong khi đó họ có thể tham gia và học hỏi nhiều điều từ các bài viết tổng hợp của diễn đàn. Việc đưa ra những quy định và nguyên tắc hoạt động quá khắt khe chỉ làm cho các thành viên tham gia thấy khó vì họ không thể đánh giá mức độ bài viết của họ hay dở ra sao. Tôi nghĩ chúng ta nên khuyến khích mọi thành viên tham gia và đưa ra những thăc mắc cũng như kinh nghiệm của mình và chúng ta luôn tôn trọng những đóng góp ấy dù rằng nó có không hay hoặc là lặp lại vấn đề đã bàn luận.
Tiện đây tôi xin đưa ra một thắc mắc cho các bạn cùng nhau giải quyết:

Tôi có 2 máy được nối với nhau bằng một mạng Intranet, một máy là máy chủ, máy còn lại là máy trạm. cả 2 máy cùng sử dụng một chương trình và cơ sở dữ liệu như nhau. Tôi muốn sau một khoảng thời gian xác định máy con sẽ gửi các dư liệu đã chạy trong khoảng thời gian dó vè máy chủ. Mảy chủ sẽ nhận dữ liệu và attach và cơ sơ dữ liệu của mình. Các bạn hãy đưa ra giải pháp để giải quyết vấn đề trên. Nếu bạn nào lập trình được giao dịch trên thì càng tốt. Bạn có thể sử dụng các ngôn ngữ lập trình để giải quyết vấn đề và dưa ra giải pháp.

vtalinh
25-06-2004, 04:50
*Lưu ý:
không được .... download attachments.

sao cho đọc mà không cho down vậy vikhoa :ohmy:

vtalinh
25-06-2004, 05:03
Một chút suy nghĩ :
Việc lập ra box ICT là rất nên làm vì tình hình forum của chúng ta ngày càng bị lõang . Post bài chất lượng bị spam .
chức danh mod để làm cái gì hả bạn :crying:

Sawyer
25-06-2004, 05:06
chức danh mod để làm cái gì hả bạn :crying:
Ồ ! bạn nghĩ mod là 3 đầu sáu tay chắc ? Chúng tôi còn công việc,học hành nữa chứ không phải chỉ biết ngồi refresh để dọn rác đâu !

Yuris_revenge
28-06-2004, 07:14
Nếu sử dụng được Mass move thì sướng quá, khỏi sợ member nói Mod làm biếng :)

nhatdao
29-06-2004, 07:59
Somehow individually I think this room is discriminating!I am not allowed to speak while some can!I wonder that their knowledge is better than me?It seems that the site is sayinh "You aren't welcome here!"Sad!!!!

therebex
06-07-2004, 01:20
Ý kiến của Enduser rất đúng em xin tán thành ý kiến của bác ấy

Vậy bác Vikhoa nếu quả thực muốn lập lớp "Pro" xin hãy viết "điều kiện dự thi" ra đây chứ thế này quả thật rất chung chung

hoacodon
06-07-2004, 04:45
Tôi đăng ký rồi nhưng không biết có được chấp nhận không .

enduser
06-07-2004, 14:18
bạn nào hảy giúp tôi với ...hảy chỉ cho tôi cách bom người khác khi không muốn chát với người í nửa ...
lấy ná bắn nó một phát là được rồi cần gì phải dội bomb chi cho tốn tiền mua bomb

skynet
06-07-2004, 15:16
cái room này cũng đã bắt đầu spam rồi !!! Làm tui mất công nãy giờ theo dõi . Sao cứ bàn chuyện ngoài rìa mà kô nhảy cái "tủm" dzo vấn đề chính đí các huynh đài . Nếu kô nghĩ ra cách gì thật tốt để thanh lọc những người có khả năng (chứ không phải xứng đáng >> vì sao là xứng đáng ? ). "Pro" cũng năm bảy lọai pro mà loại nào cũng có mặt hay và dở của nó . Ví như huynh đài ghost >>spammer chính hiệu con nai vàng , nhưng mà cũng là một tay chuyên nghiệp trong software, dù là cracked soft . Nếu loại bỏ hết các rác rưởi xung quanh thì huynh đài ghost cũng có rất nhiều thứ pa con có thể học hỏi .
Vậy thì mình cứ làm theo truyền thống . Tạo ra một bộ máy sàng lọc chất lượng >>Bằng cách nào ?? Không lẽ thi mở cuộc thi tuyển sinh ? << Nhảm nhí .
Tôi nghĩ để đạt được mục tiêu như Vikhoa đã đề ra thì chi bằng chúng ta hãy có một cuộc chạy đua . Hình thức khá đơn giản , mọi người cứ đăng kí tham gia , sau đó sẽ bắt đầu được xem xét bằng những thành tích cụ thể , chẳng hạn như có những bài viết thật sự giá trị trong thời gian trước , nếu chưa có thì trong vòng 1 tháng phải có những bài viết cụ có giá trị làm thước đo . Tốt nhất là mỗi người tham gia nên tự chọn lựa và gửi một tin nhắn cho nhóm leaders trên diễn đàn . Các huynh đài trong ban lãnh đạo sẽ trao đổi và xem xét ai thực sự có khả năng thì cho gia nhập nhóm .
Trong quá trình hoạt động , nhóm này cần phải có một hoặc hai MOD thật sự có uy tín cũng như có kiến thức sâu rộng trong nhiều lĩnh vực để quản lí . Những bài viết nào "quá chuẩn" thì giữ lại trong room , coi như làm template cho các room khác . Còn các bài viết nào tạm được thì chuyển sang các room tương ứng (tất nhiên ai spam thì phải "xử bắn bằng giây thun" thôi) . Các thành viên trong group vẫn giữ những chức năng như bình thường , chỉ đăng bài trong group khi nào cảm thấy cần thiết, tất nhiên là viết bài với thái độ nghiêm túc (quyền lợi riêng thỉ nên làm như Vi Khoa đã nói) .
Chúng ta nên coi group này như một tạp chí chuyên ngành mà mọi người đều quan tâm , nên thành viên cũng phải là những người có năng lực . Vì vậy mà sự tuyển lựa là điều cần thiết . Còn đánh giá có công bằng hay không thì tôi tin là với cả một nhóm leader , kô lẽ lại kô có một nhận định tương đối chính xác !
Cám ơn các bạn đã xem bài viết này

pinmoi
06-07-2004, 23:34
làm sao để có thể trở thành member được,huynh nào đưa ra ý kiến này sao kô trả lời cho anh em được rõ đi

tranquoctrung
07-07-2004, 03:49
mình đang hoc ve công nghệ thông tin.trình độ về công nghệ thông tin con hơi yếu không biết có thể tham gia được không bạn.

mathiencusi
07-07-2004, 11:24
Xin hỏi như thế nào là spam??????
Hôm nay post đã tay thật thế nhưng đố ai tìm được bài nào của tôi là spam đấy!!!!!!!!!

Nếu được xếp hạng spammer DTTH xin đựoc xếp thế này:
1. Ghost ( không đối thủ)
2. mathiencusi ( trùm cãi lộn)
3. Chanhlinh ( trùm chát nhảm)

:D:D:D....spam phát cho nó vui:D>....

timbanbonphuong
18-07-2004, 08:25
em moi "chan uot chan rao" vao gia nhap xin giup do nhieu.! cam on.

timbanbonphuong
18-07-2004, 08:32
xin duoc giup do ve moi mac, cach thuc giao tiep ,le nghi , lam the nao de tham gia nhu nguoi nha duoc, va co the giup gi duoc khong(trong kha nang con con)

trangptt
21-07-2004, 01:33
Có ai giúp tôi với, hiện giờ máy của tôi bị một người bạn ghost nhầm, thay vì ghost vào ổ C: anh ta lại ghost vào ổ D:
Hiện giờ tôi mất rất nhiều dữ liệu quan trọng, có cách nào lấy lại được không? dù chỉ là một ít (các files excel thôi....) Giúp tôi với.
Các anh, chị, các bạn biết cách chỉ cho tôi qua email sau: thutrang98th3@yahoo.com
Tôi chân thành cảm ơn các anh, chị và các bạn rất nhiều.

Alex
23-07-2004, 15:11
Tui cũng muốn gia nhập, tui chưa biết trình độ IT của mình như thế nào, nhưng nếu nói Pro thì nói quá, mình vẫn còn phải học hỏi nhiều. Thường tui đóng vai trò là khách trong ddth nên kô đóng góp cho diễn đàn nhiều lắm. Nhưng được vào It Pro thì tui mừng.

Liên lạc PM cho tui nếu cho tui vào IT Pro...

Phong Van
23-07-2004, 15:54
em cũng muốn trở thành member lắm, k biết có cần fải đòi hỏi trình độ cao siêu zì không nữa?!?!

em cứ cảm ơn các bác trước đã

netwalker
25-07-2004, 02:53
đọc muốn lòi con mắt mà admin chẳng cho biết điều kiện tối thiểu để vào gì .
Giờ phiền admin nói rõ hơn về điều kiện đi

vikhoa
25-07-2004, 04:43
Những thành viên của DDTH muốn tham gia group cần phải:

1/ Thể hiện thái độ nghiêm túc của mình trong việc trao đổi thông tin, thảo luận về các chủ đề, thật sự có tinh thần học hỏi và biết tôn trọng người khác.

2/ Click vào link dưới đây để xin gia nhập:
http://www.diendantinhoc.com/profile.htm?do=joingroup&usergroupid=17

Chắc bạn nên đi khám lại mắt của mình ;) Lòi mắt thì khó mà đọc được những cái cần thiết cho dù là đọc nhiều (j/k).

boy_find_love
30-07-2004, 02:50
Chào các bạn ! Minh la thành viên mơi , mới ra nhập diễn đàn minh chưa biết lắm về diễn va cách thức hoạt động mong các bạn chi gium Minh nha!............

thanhlong85
30-07-2004, 11:04
tui thì chỉ mới tham gia DDTH gần đây thôi, chwa có bài viết nào ko biết co thể tham gia vao IT ko

mathiencusi
30-07-2004, 11:09
mấy bro nên đọc wa mấy bài bên box IT pro xem coi " có khả năng hiểu" được và có thể thảo luận được gì không trước khi xin vào IT pro
Đọc wa mấy cái này mathien thấy mình còn newbie lắm

thanhlong85
30-07-2004, 11:09
chỉ thông báo thành lập nhóm mà không đưa ra đk nào để đối chứng thì làm sao người ta biết đường mà xin gia nhập. Nếu người ta xin gia nhập mà không được lại không biết bị loại vì lí do gì thì thật vô lý

mathiencusi
30-07-2004, 11:13
chỉ thông báo thành lập nhóm mà không đưa ra đk nào để đối chứng thì làm sao người ta biết đường mà xin gia nhập. Nếu người ta xin gia nhập mà không được lại không biết bị loại vì lí do gì thì thật vô lý

điều kiện hả : đọc hết mấy cái topic đó mà cảm thấy có thể tham gia thảo luận thì tham gia........
pa mới post có 2 bài nên không thể tham gia đâu........

plzzz_luv_me
18-08-2004, 12:07
Mình muốn tham gia, admin thấy thế nào? :D

quang_ngoc2006
18-08-2004, 12:33
Wao ! Sao mà toàn bài viết bằng tiếng anh kô dzậy ! Mà cũng còn ít bài viết wá , tui cũng coi sơ rùi , vốn tiếng anh wá ít , cái hiểu được thì cũng hông biết gửi bài sao cho đúng chình tả . Mà nè , bác Khoa ơi , gửi bài bằng tiếng Anh sai chính tả có được kô dzậy.

theduck
19-08-2004, 01:14
Let me know how to be a new member???

HungTD
23-09-2004, 00:46
Chào mọi người ! Tôi không biết việc Vi Khoa đề nghị đã thực hiện chưa nhưng cũng muốn góp ý kiến:
Tôi nghĩ IT Pro là một vấn đề hay, Vì hàng ngày chúng ta truy cập vào diễn đàn và đọc rất nhiều nội dung bài viết, nhưng cần có một sự sắp xếp trật tự hơn để tránh mất nhiều thời gian !
Tuy nhiên, việc phân cấp này có nảy sinh ra chồng chéo nội dung nhau ở các diễn đàn không ? Hay VD cùng một chủ đề Oracle lại chia ra ở 2 nơi: member thường và IT Pro ? Các chủ đề hay mà các thành viên sưu tầm chia sẻ cho mọi người rất nhiều, vậy có phân biệt member thường và IT Pro ở đây ko?
Vì vậy, Tôi nghĩ trong chủ đề nên có check thể hiện phân biệt ở đây do các thành viên nghiêm túc nhập vào.
VD:
-Tôi gửi một bài viết có nội dung cung cấp kiến thức IT cho mọi người thì có thể check vào IT pro, còn lại thì tôi check no IT pro.
-Vi Khoa sẽ có thống kê để đánh giá qua bài viết để từ đó phân quyền IT pro (không cần kiểm tra nữa), chưa IT pro (cần kiểm tra), Không được IT pro (Cấm không cho port chủ đề IT pro trong N tháng-dành cho người cố tình nhiều lần port bài sparm nhưng lại lựa chọn là IT pro) ...

PHANTOM_NDK
15-01-2005, 10:57
Hix hix ! Các bro "i tờ" (IT) mới được tham gia thui sao?. IT thường được dành để chỉ dân Mạng & Hệ Thống, còn dân Software thì sao . . . không được tham gia sao?.

Mình là sinh viên, hiện vừa học vừa làm. Lĩnh vực của mình là Java, không biết có thể tham gia vào IT Pro được không?. Anh ViKhoa có thể xem xét và test thử vì . . . mình hoàn toàn không biết mình đang ở mức nào hết . . . chỉ biết cố gắng và cố gắng thôi. Miễn sao được "sống và làm việc với Java" là dzui rùi hehehe . . .

ncn++
04-02-2005, 14:26
hình như thiếu một box bàn về software development,--mrro.

Em đồng ý với ý kiến của bác. Phát triển phầm mềm có thể chia ra làm nhiều phần: quản trị dự án, phân tích thiết kế hệ thống, ...
Nhưng em nghĩ các Mod nhà ta mở ra "chuyên mục" - "PTTK Hướng đối tượng" -cho anh em ta cùng nhau tham khảo. Cái này hơi mới vì thế nó cũng hơi kho khó, các bác đồng ý không.