PDA

View Full Version : giúp Đỡ về máy in canon 3100!

shuai_chang
02-10-2010, 16:27
Em có con canon 3100 hết mực,sau khi bơm mực thì xảy ra hiện tuợng in không ra chữ.Em đã thử thay lần lượt trống gạt rồi nhưng vẫn ko thay đổi dc tình hình.Mượn nhà khác 1 cái catrige khác thay vào thử thì chạy ngon.Em có mở đi mở lại kiểm tra xem thấy lắp ráp không có vấn đề gì,các điểm tiếp mát bình thường.trục từ lăn mực vẫn đều,Xin các pro chỉ giáo giúp em khắc phục hiện tượng này với.Đang cần gấp để in.Thanks

kiettt
02-10-2010, 17:35
Không biết canon thì sao, chứ các hộp mực máy in sau này có thêm con chip đếm số trang in, có lẽ bạn phải tìm cách reset nó thì mới in được, còn không khi nó đếm đủ số trang in thì nó khoá luôn cái tonner, đó là lý do khi bạn dùng hộp mực đang chạy tốt khác bỏ vô thì in ra chữ.

laitang
03-10-2010, 10:28
Có 3 lý do làm cartrigde bị lỗi in giấy trắng:
1/ Trống không quay: cần đánh dấu trống, đưa vao máy chờ khởi động xong lấy ra xem vị trí đánh dấu có di chuyển không.
2/ Trống không tiếp mát. Chốt ở đầu trống không tiếp xúc với mass trong trống hoặc không tiếp xuc với sườn máy, cần ktra bằng ohm kế.
3/ Phân cực từ không tiếp xúc: lò xo đầu trục từ mất, gãy.

tam_giang
03-10-2010, 11:37
Có 3 lý do làm cartrigde bị lỗi in giấy trắng:
1/ Trống không quay: cần đánh dấu trống, đưa vao máy chờ khởi động xong lấy ra xem vị trí đánh dấu có di chuyển không.
2/ Trống không tiếp mát. Chốt ở đầu trống không tiếp xúc với mass trong trống hoặc không tiếp xuc với sườn máy, cần ktra bằng ohm kế.
3/ Phân cực từ không tiếp xúc: lò xo đầu trục từ mất, gãy.
Thế còn cái này:

"Mượn nhà khác 1 cái catrige khác thay vào thử thì chạy ngon."

shuai_chang
03-10-2010, 13:37
còn trừong hợp nào nữa ko các bác.Em đến điên lên vì cái hộp mực này.Mua mới thì ko nói làm gì.Cần Sự giúp đỡ!