PDA

View Full Version : IABĂNG (PLEIKU) Kêu gọi THX hỗ trợ

dly
30-09-2010, 11:19
Kính gửi : Nhóm Tin học xanh

Giữa lúc tưởng chừng  như lực bất tòng tâm, chúng tôi được may mắn tiếp xúc với anh Lý trong nhóm Tin học xanh, và từ một mảnh vườn đang cháy rụi, chúng tôi như thấy dần dần phủ lên một màu xanh hy vọng.

Từ 6 năm qua, Cộng Đoàn La Vang phục vụ trong Giáo xứ La Sơn, thuộc xã IABĂNG, cách PLEIKU 17 cs. Giáo xứ nằm giữa các buôn làng dân tộc J'Rai.

Địa bàn phục vụ gần 10.000 dân, anh em dân tộc chiếm 2/3. Nhu cầu thì rộng lớn, nhưng với khả năng bé nhỏ của mình, ngòai việc giúp mục vụ cho giáo xứ chưa có Linh Mục,Cộng Đoàn mới có một nhà trẻ gửi theo mùa, giao động tù 20-30 em, và một mảnh vườn trồng rau sạch, đáp ứng nhu cầu sinh hoạt trong nhà vì xa phố chợ.
Nhận thấy các thanh thiếu niên nơi đây theo trào lưu xã hội có nhiều nguy cơ hư hỏng, riêng về mặt tin học, tại các phòng internet, các em thường học ít chơi nhiều, nên từ 3 năm qua, Cộng đoàn cũng cố gắng hình thành một phòng vi tính cho các em tứ lớp 6 - lớp 9, ở đây không có trường cấp 3.

Vì không có điều kiện đầu tư máy mới, nên gần đây giàn máy sửa đi sửa lại vẫn không hoạt động được, tưởng là "bó tay!". May mắn được sự giới thiệu của anh Lý, Cộng đoàn xin được sự giúp đỡ của nhóm TIN HỌC XANH.
Xin kính chúc nhóm ngày càng phát triển mạnh, càng nối vòng tay lớn, để những vùng sâu, xa, nghèo khó, được tiếp cận với những điều kỳ diệu từ vi tính.
Nguyện xin Chúa ban nhiều ơn lành trên mọi thành viên và toàn gia quyến.

Xin chân thành cám ơn

Nữ tu: Phạm thị Huệ

Dự kiến Tinhocxanh sẽ gửi máy tính hỗ trợ nơi đây vào dịp cuối năm (Sau chuyến đi Long Xuyên)

Hy vọng Anh LQKhoi cùng bác T.O.M có thể về kịp để cùng tham gia với anh em.

thagnv
30-09-2010, 20:17
Các bác coi bản đồ cho dễ hình dung điểm đến... zoom lên thấy cái địa điểm nhà thờ La Vang luôn đó. :)

http://maps.google.com/maps?f=q&source=s_q&hl=en&g=Ia+B%C4%83ng,+Ch%C6%B0+S%C3%AA,+Gia+Lai,+Vietnam&q=Ia+Bang,+Gia+Lai,+Vietnam&btnG=Search+Maps

kiettt
30-09-2010, 21:57
Anh thấy nó ghi nhà thờ Ia Sơn (La Sơn?) mà Thắng ơi ??? Với lại theo địa điểm mà chú pin, vĩ độ nó khoảng ngang với Quy Nhơn, sao tới La Vang được ? Dù gì thì đi mà tới Pleiku thì cũng phải cỡ 700km không Thắng ?

thagnv
01-10-2010, 01:59
Anh thấy nó ghi nhà thờ Ia Sơn (La Sơn?) mà Thắng ơi ??? Với lại theo địa điểm mà chú pin, vĩ độ nó khoảng ngang với Quy Nhơn, sao tới La Vang được ? Dù gì thì đi mà tới Pleiku thì cũng phải cỡ 700km không Thắng ?
Em pin chính xác nhưng viết lộn La Vang thành La Sơn đó anh ơi, tại đọc trong thư thấy có giáo xứ La Sơn mà cộng đoàn La Vang nên lộn, thấy cái nhà thờ La Sơn nằm gần gần nghĩa trang La Sơn là đúng rồi đó anh, khoảng cách cỡ chưa tới 600km thôi chứ ko hơn, đi khoảng 10 tiếng.

Chỗ đó em kiểm tra thêm bằng cái bản đồ giao thông đường bộ của em thì đúng luôn rồi, Qui Nhơn nằm phía QL1, còn chỗ này nằm gần đường HCM, ngang Qui Nhơ là đúng đó anh.

Nếu có bác Tom hay mấy bác nữa, muốn tranh thủ đi chơi thì

Option 1:

- tối thứ 6 mình đi,
- sáng thứ 7 tới nơi, chỗ đó cũng gần, nên chắc dễ đi.
- chiều thứ 7 tranh thủ chạy xuống BMT, vì chỉ cách đó cỡ 180km thôi.
- tối thứ 7 ngủ ở BMT, ăn đặc sản bún chả cả, liên hoan nhẹ.
- sáng thứ CN uống cà phê Ban Mê, thăm chùa Khải Đoan, vô Buôn Đôn, thăm nhà sàn cổ, mộ vua voi.
- tối thứ CN từ BMT về lại SG.

Option 2:

- tối thứ 6 mình đi,
- tối thứ 7 tới BMT, chạy thẳng xuống Buôn Đôn, cách đó cỡ 15km, ngủ nhà sàn, ăn heo nhà giả heo mọi, liên hoan nhẹ.
- sáng thứ CN thăm nhà sàn cổ, thăm cầu treo, thác, thăm mộ vua voi, về lại BMT, uống cà phê Ban Mê, thăm chùa Khải Đoan.
- tối CN từ BMT về lại SG.

Còn nếu chỉ ở Pleiku, đi liền về liền thì em chỉ biết đặc sản có món phở khô!

Và ngắm biển hồ.

kiettt
01-10-2010, 08:58
Nếu có bác Tom hay mấy bác nữa, muốn tranh thủ đi chơi thì

Option 1:

- tối thứ 6 mình đi,
- tối thứ 7 ngủ ở BMT, ăn đặc sản bún chả cả, liên hoan nhẹ.
- sáng thứ CN uống cà phê Ban Mê, thăm chùa Khải Đoan, vô Buôn Đôn, thăm nhà sàn cổ, mộ vua voi.
- tối thứ CN từ BMT về lại SG.

Option 2:

- tối thứ 6 mình đi,
- tối thứ 7 tới BMT, chạy thẳng xuống Buôn Đôn, cách đó cỡ 15km, ngủ nhà sàn, ăn heo nhà giả heo mọi, liên hoan nhẹ.
- sáng thứ CN thăm nhà sàn cổ, thăm cầu treo, thác, thăm mộ vua voi, về lại BMT, uống cà phê Ban Mê, thăm chùa Khải Đoan.
- tối CN từ BMT về lại SG.

Còn nếu chỉ ở Pleiku, đi liền về liền thì em chỉ biết đặc sản có món phở khô!

Và ngắm biển hồ.

Vậy còn giờ nào để ráp máy ???

Hồi 30/4 vừa rồi, bọn anh làm từ sáng thứ Bảy khi vừa xuống xe, làm suốt đến 3g sáng ngày CN mới xong đó :lick: Thật ra thì lần đó nặng nhất là mấy cái máy cũ mình tặng từ mấy năm trước, thấy nó còn sống sót nên ráng bóc lột sức lao động của tụi nó đến tận cùng, hi hi hi

thagnv
01-10-2010, 11:22
Em đâu biết, lần nào em đi với bố em cũng bị hụt hẫng dễ sợ, ráp cỡ 30 phút là xong à... hehe... bác yên tâm đi, số em số sướng mà, nên chắc mấy bác sẽ được sướng lây, ko thì kêu cô Shena khiêng máy mở hàng cho nó hên, giống hôm bữa...

lol

hippo con
02-10-2010, 01:24
quý cô shena của mọi người chắc cuối năm nay đi được, nhưng mà bây giờ sao sao á, ra đường thì cười về nhà thì như khúc gỗ, không học thì thôi, chui đầu vào học thì khỏi trả cái bàn cho hippo luôn, có gì mọi người cứ thông báo lịch chuẩn bị để tiên theo dõi nghen.

shena22
02-10-2010, 11:13
mọi người cho shena xin lịch cụ thể với, có gì ngày hôm đó shena sắp xếp qua phụ rồi tiễn mọi người nữa, chứ đi theo thì chắc shena không có lọt 1 chân nào rồi đó, hihi. Nhưng mà đi theo phụ với tiễn thôi chứ nếu không may mắn đừng đổi thừa shena nghen huynh thagnv.

dly
02-10-2010, 20:09
Chưa quyết được ngày đi đâu bé. Dù gì đi nữa cũng phải chờ .... đi Long Xuyên xong đã :D

lqkhoi
03-10-2010, 16:19
Da em xin theo de di lam, hong phai de di choi co duoc hon vay? :)

thaychuastudio
04-10-2010, 08:26
Da em xin theo de di lam, hong phai de di choi co duoc hon vay? :)

Bám theo lề là việc của con cừu, không phải việc của con người tự do

Nhân tiện đi làm rồi đi ăn hay đi chơi có răng mô!! :mad:

shena22
27-10-2010, 15:40
khi nào thì chuyến đi này mới bắt đầu chạy hả Bác, shena tháng 11 này rảnh rồi, hihi

dly
31-10-2010, 06:30
Chờ hội ngộ cùng bác Tom và anh Quắn đã cô bé ạ. Khi đó mới quyết định ngày giờ lên đường

GKmember
31-10-2010, 23:55
Vậy còn giờ nào để ráp máy ???

Hồi 30/4 vừa rồi, bọn anh làm từ sáng thứ Bảy khi vừa xuống xe, làm suốt đến 3g sáng ngày CN mới xong đó :lick: Thật ra thì lần đó nặng nhất là mấy cái máy cũ mình tặng từ mấy năm trước, thấy nó còn sống sót nên ráng bóc lột sức lao động của tụi nó đến tận cùng, hi hi hi

Anh Em ! Anh Em !

Coi bộ thời gian đi cũng rộng ! Nên khi nào có lịch chính thức xin Pác Kiệt với Pác Lý 1 cuộc alo nghe (hai Anh có số của EM rồi). Em đăng ký ký một chuyến có vợ và 2 đứa em cho đi chơi luôn (lo hậu cần cho Em là chính với lại đi xe ngoài mà). hìhì...

dly
01-11-2010, 07:18
Đã nghe. Sẽ gọi :D

ktvnguyenchien
04-11-2010, 20:22
Khi nào có thông tin thì post nha bác Dê và bác Kiettt.

Còn lại thì qua đây: http://ddth.com/showthread.php?t=418723

@all: mấy bác làm em phải xuống đao, hên là ko chém mà gọt nhè nhẹ.

dly
17-11-2010, 08:43
Bác T.O.M ui! Hôm nao2 bác có thể lên đường với bọn em được vậy? Sắp hết tháng rồi

Theo tin tư Pleiku thì các em trong lớp tình thương nơi đây tóc tai không thua kém gì Dê tui. Rất mong trong nhóm anh em tham gia trong chuyến trao gừi máy đợt này có thể giúp các Sr 1 tay trong việc vệ sinh đầu tóc của các em.

kiettt
17-11-2010, 08:50
Em biết xài tông đưa nè. Rậm lông như bác thì để đi mướn cái chạy bằng điện, hoặc muốn hàng nặng thì mướn cái máy cắt cỏ.

thaison88
17-11-2010, 10:29
Biển Hồ ở Gia lai đẹp quá, cũng lên đó mấy lần mà chưa biết địa điểm này.

dly
17-11-2010, 11:58
Em biết xài tông đưa nè. Rậm lông như bác thì để đi mướn cái chạy bằng điện, hoặc muốn hàng nặng thì mướn cái máy cắt cỏ.

Thế thì anh mang thêm dao kéo theo nhé :punk:

Long_Phung
18-11-2010, 20:16
Kính cẩn mời già TOM cho cái hẹn nhẩy.
Vụ cắt tỉa chắc Long Phụng bó tay rùi, cắt ngắn thì Ok còn đẹp thì... không chắc.

dly
19-11-2010, 02:52
THông báo chính thức

Chiều ngày thứ Sáu 26 tháng 11 năm 2010 chúng ta sẽ lên đường đến Pleiku trao 5 bộ máy. Các thành viên tham gia chuyến này dự kiến có

1- The Old Man
2- LQKhoi
3- dly
4- GKmember và phu nhân
5- Kiettt

Đội hình có thể có chút thay đổi vào giờ chót. Mong tin các thành viên tham gia xác định lại giúp Lý nhé

kiettt
19-11-2010, 03:01
Anh cho biết thêm giờ giấc xe chạy, sơ lược chương trình (đi nhiêu lâu, chừng nào về,...) và chi phí dự kiến, như vậy các bạn dễ sắp xếp hơn.

dly
19-11-2010, 03:53
Vì chúng ta phải xuống dọc đường nên có nhiều xe đi ngang điểm này. Chắc Lý sẽ chọn chuyến khởi hành lúc 7 giờ anh ạ. Nếu nư anh có phải đi làm ngày hôm đó thì mình sẽ chuyền xuống chuyến 8 giờ tối. Đến nơi lúc 6 giờ sáng chuyền sang xe công nông đi vào trong hết khoảng 17Km nữa. Chi phí trong khoảng 350.000 đ/N.

Chuyến đi khởi hành chiều thứ Sáu. Đến nơi sáng thứ Bẩy lắp ráp trao gửi trong buổi sáng cùng ngày, Chiều thứ Bẩy chúng ta có thể tham quan khu dân cư quanh đó, sinh hoạt chung với các em ngủ nghỉ chung với cộng đồng sắc tộc tham dư Lễ sáng với người dân tộc sáng CN( không dám chắc lắm vì nơi đây thỉnh thoảng mới có LM về cử hành Thánh Lễ) hoặc chúng ta sẽ ra Thị Xã Pleiku từ chiều thư Bẩy và lang thang ngắm cảnh như chú Gà gợi hướng và lên xe về lại SG trong bữa trưa ngày Chủ Nhật.

Vì tính đặc thù của nơi chúng ta xắp đến nên mong anh em muốn cùng tham gia thông cảm cho. Lý cần phải giói hạn tối đa người tham gia trong cuộc hành trình này

nino
19-11-2010, 07:47
THông báo chính thức

Chiều ngày thứ Sáu 26 tháng 11 năm 2010 chúng ta sẽ lên đường đến Pleiku trao 5 bộ máy. Các thành viên tham gia chuyến này dự kiến có

1- The Old Man
2- LQKhoi
3- dly
4- GKmember và phu nhân
5- Kiettt

Đội hình có thể có chút thay đổi vào giờ chót. Mong tin các thành viên tham gia xác định lại giúp Lý nhé

...
6- nino

Vì chúng ta phải xuống dọc đường nên có nhiều xe đi ngang điểm này. Chắc Lý sẽ chọn chuyến khởi hành lúc 7 giờ anh ạ. Nếu nư anh có phải đi làm ngày hôm đó thì mình sẽ chuyền xuống chuyến 8 giờ tối. Đến nơi lúc 6 giờ sáng chuyền sang xe công nông đi vào trong hết khoảng 17Km nữa. Chi phí trong khoảng 350.000 đ/N.

Chuyến đi khởi hành chiều thứ Sáu. Đến nơi sáng thứ Bẩy lắp ráp trao gửi trong buổi sáng cùng ngày, Chiều thứ Bẩy chúng ta có thể tham quan khu dân cư quanh đó, sinh hoạt chung với các em ngủ nghỉ chung với cộng đồng sắc tộc tham dư Lễ sáng với người dân tộc sáng CN( không dám chắc lắm vì nơi đây thỉnh thoảng mới có LM về cử hành Thánh Lễ) hoặc chúng ta sẽ ra Thị Xã Pleiku từ chiều thư Bẩy và lang thang ngắm cảnh như chú Gà gợi hướng và lên xe về lại SG trong bữa trưa ngày Chủ Nhật.

Vì tính đặc thù của nơi chúng ta xắp đến nên mong anh em muốn cùng tham gia thông cảm cho. Lý cần phải giói hạn tối đa người tham gia trong cuộc hành trình này

vậy thôi em ở nhà :w00t:

Mấy bác đi bằng an!

ngoctuyenkm
19-11-2010, 09:28
ôi sắp được về thăm phố núi thân yêu ròi. thích quá.

kiettt
19-11-2010, 09:54
...
6- nino

vậy thôi em ở nhà :w00t:

Mấy bác đi bằng an!

:boxing::boxing::boxing:

ôi sắp được về thăm phố núi thân yêu ròi. thích quá.

Đâu thấy tên bạn đăng ký vô đó đâu ???

Cũng chưa chắc lắm có thể tham gia được chuyến này hay không, vì bận việc nhà. Sẽ xác nhận sớm để đoàn thu xếp số lượng người và đăng ký xe.

ngvanmy
19-11-2010, 10:47
mình đi đến Pleiku rồi đi tiếp hả anh Lý? nếu vậy thì mấy giờ đến Pleiku để em chạy lên đó di chung luôn

dly
19-11-2010, 13:10
dự kiến đến đó khoảng 5g30 tới 6 giờ Mỹ ạ. Nếu quyết định tham gia thì anh em mình sẽ chờ nhau rời cùng đi tiếp đọan đường còn lại

The Old Man
19-11-2010, 16:44
Già TOM xin thành thực xin lổi các bạn.
Cái dip đi Pleiku này già Tom đành phải không tham gia được vì trở ngại giờ cuối.
90% là không xong, nhưng còn 10% là tới ngày 23 tôi có thể xác định rỏ ràng hơn.
Thành thực xin lổi.

dly
19-11-2010, 17:01
Huhu có mỗi một dịp này dụ bác Tom vào rừng vác ...cuốc mà ổng khôn quá hổng chịu tham gia. Đúng là gừng già mà.

Long_Phung
21-11-2010, 11:57
Không chịu đi hả già TOM??? Anh em tới bắt cóc bỏ vô thùng xe, lên cao nguyên bỏ bác lại đó còn anh em về. Để khỉ vô vặt râu ổng chơi..hè hè

The Old Man
21-11-2010, 18:31
Có thể là chiều 25 tây mình lên Saigon!!!!!

TongNghien
21-11-2010, 18:48

Con theo chú... đó nghen ! :D

dly
22-11-2010, 03:48

Làm cái lẩu cá kèo mừng hội ngộ đê :punk:

The Old Man
22-11-2010, 06:51
Thắc mắc:
Cá kèo ngon thế sao mà bị liệt vào hạng cá kèo?

bihoctinhoc
22-11-2010, 16:27
Em thích cá kèo kho tộ ăn cơm ngon lắm :drool:

nino
23-11-2010, 00:00
Em thích cá kèo kho tộ ăn cơm ngon lắm :drool:

bữa nay có mười mấy con cá kèo ăn với cái lẩu mắm mà 4 người mần hông hết :crying:

huongct
23-11-2010, 10:33
Thắc mắc:
Cá kèo ngon thế sao mà bị liệt vào hạng cá kèo?

Hồi xưa cá kèo rẻ lắm Già, giá nó tối đa chỉ phân nữa cá lóc mà thôi. Đến độ khoảng 1998 thì SG có vài quán đưa lẩu cá kèo thành đặc sản và nhanh chóng phát triển cho đến giờ. Bây giờ cung không đủ cầu, người ta cũng đã nuôi cá kèo chục năm nay rồi, nhưng khổ cái là cá kèo giống con chưa cho sinh sản nhân tạo được, mà phải xúc từ tự nhiên, nên sản lượng có hạn là vậy.

kiettt
23-11-2010, 14:46
Đã có xác nhận giờ chót, chuyến này Kiệt bận việc gia đình nên không thể tham gia theo được, bác Lý cố lên.

dly
23-11-2010, 18:08
Chuyến này có IT già tham gia nên cũng vững tâm anh ạ :D

ngvanmy
23-11-2010, 19:11
chủ nhật này em phải demo chương trình rồi nên không đi được, mọi người đi đường bình an nhé

dly
24-11-2010, 17:13
Thân gửi các anh em tham gia.

Chương trình đến Pleiku có chút thay đổi do khi book vé mới biết tình hình chuyến vào Sài Gòn nếu về vào ban ngày chúng ta sẽ phải sử dung phương tiên lưu thông với từ "xe chợ" đây là những xe cũ, chỗ ngồi không được thoải mái, chen chúc nhiều. Những xe có đôi chút tiện nghi thì chỉ chạy chuyến chiều tối vì thế lịch trình đi Pheiku sẽ thay đổi như sau.

18g15 tập trung tại nhà Lý (Đường vào trường trung học cấp 3 Gia Định) Đường Xô Viết Nghệ Tĩnh phường 17 Bình Thạnh, Sau khi gửi xe chúng ta sẽ ăn chiều và giúp nhau vận chuyền máy móc ra bến xe miền Tây, chuyến đi khởi hành lúc 19g30

Đến ngã ba La Sơn xuống xe và vào IABANG bằng xe công nông do Sr Huệ nhờ đón, Sau khi lắp ráp, bàn giao chúng ta nghỉ ngơi đôi chút và lên xe về lại Sài Gòn vào chiều tối cùng ngày, Về tới Sài Gòn khoảng 5 giờ sáng ngày Chủ Nhật 28/11/2010

Đã book tất cả 6 ghế cho chuyến đi và về

bachnga
24-11-2010, 17:42
Thân gửi các anh em tham gia.

Chương trình đến Pleiku ...

18g15 tập trung tại nhà Lý (Đường vào trường trung học cấp 3 Gia Định) Đường Xô Viết Nghệ Tĩnh phường 17 Bình Thạnh, Sau khi gửi xe chúng ta sẽ ăn chiều và giúp nhau vận chuyền máy móc ra bến xe miền Tây, chuyến đi khởi hành lúc 19g30

Đến ngã ba La Sơn xuống xe và vào IABANG bằng xe công nông do Sr Huệ nhờ đón, ...

Được sửa bởi dly lúc 17:26 ngày Hôm nay

Có lẽ lão mơ về xứ cồn...

dly
24-11-2010, 18:07
Thông cảm, ban nẫy vừa ôm cháu vừa gõ có thấy sai nhưng làm biếng sửa

Long_Phung
25-11-2010, 01:20
THông báo chính thức

1- The Old Man
2- LQKhoi
3- dly
4- GKmember và phu nhân
5- Kiettt

6.Long Phụng

ừ thì 20 ký tự

dly
25-11-2010, 01:24
Long Phụng chịu khó ở nhà chhuyeens này nhé. Hết chỗ rồi.

anh GK kéo theo 2 thành viên lận, bù vào chỗ anh Kiệt không đi được

Long_Phung
25-11-2010, 01:26
Long Phụng chịu khó ở nhà chhuyeens này nhé. Hết chỗ rồi.

oài! trả lời nhanh thế, vô ru cháu ngủ kìa... Ok, chiều thứ 6 ra tiễn anh em lên đường.

dly
25-11-2010, 01:31
Mới buông nó xuống đấy ông ạ. Đang dở banned mấy cái nick :D

shena22
25-11-2010, 15:20
chiều ngày mai sao, nhanh quá, lần này llai5 không bu theo được rồi, ngày mai shena sẽ ra tiễn mọi người, hihi.

GKmember
25-11-2010, 21:39
THông báo chính thức

1- The Old Man
2- LQKhoi
3- dly
4- GKmember và phu nhân
5- Kiettt

Vì lý do là không có ai là nữ đi cùng nên nhóm nữ nhà mình rút hết !
Vậy anh em ai có nhu cầu đi thì đi (về phần Kinh phí đi Thanh đã hứa nên ai đi thì Thanh sẽ tặng - vì giờ chót mà mình lại đổi ý làm ảnh hưởng đến Anh Em)
Cảm ơn Anh Em !
Và mọi người thông cảm giúp Thanh là hình ảnh có liên quan đến "các nữ" nhà mình xin đừng post lên diễn đàn !
Một lần nữa cảm ơn ACE !

kiettt
25-11-2010, 22:36
Tiếc nhỉ, vậy là dư ra mấy chỗ kìa, Lông Phùng chịu khó thu xếp chạy theo phụ với mấy ông già đi.

Hồi tối lão Lọ hỏi tớ sao chuyến này tớ không đi, tớ bẩu là bà nội đi chơi xa, không ai ở nhà coi nhà, tớ có trưng cầu dân ý là cuối tuần này bố đi pleiku, mấy mẹ con ở nhà ngoan nhé, chỉ có mỗi mấy đứa con la lên là sơ dét sơ thôi, đợi mãi tới giờ này vẫn chưa thấy vợ nói gì :lick: sách lại có câu "ra đường sợ nhất công nông, về nhà sợ nhất vợ không nói gì" thế nên tớ sợ cái sau, còn cái sợ xe công nông thì nhường cho bác Tom vậy.

shena22
26-11-2010, 08:53
mấy giờ mọi người đi vậy, cho shena giờ với shena ra ôm Già 1 cái và shena chúc mọi người 1 câu nữa, hihi

dly
26-11-2010, 12:17
Điểm danh giờ gần chót:

1./ The Old Man
2./ GKmember
3./ Long Phụng
4./ Shena
5./ dly

Vác nặng rồi đây. Do hôm rồi lo ngại có vài anh em cần có thời gian do đi làm về cần tắm rửa soạn hành lý nên Lý đề nghị gặp nhau lúc 18g. Nhưng theo tình hình như hôm nay không ai quá bận rộ nên nếu có thể được mong mọi người đến sớm hơn chút tầm 17g30, chúng ta sẻ có thêm thơi gian thong thả để ăn bữa cơm chiều cho đàng hoàng, tử tế chút trước giờ lên đường. Còn nếu như gấp qua thì lại cơm hộp vậy

Kai_it
26-11-2010, 12:35
Shena cũng đi à, vác hộ chú lý với bác TOM thêm cái máy nữa nhé :D
Chuyến này đành ngồi nhà nhìn thôi, mặc dù muốn thử lên phố núi.
Chúc mọi người mạnh khỏe!

bihoctinhoc
26-11-2010, 12:44
Xin một chân đi vác mái chiều nai lol

kiettt
26-11-2010, 13:14
Xin một chân đi vác mái chiều nai lol

Bi ơi sự nghiệp tu tập thành Lỗ Ban tới đâu rồi, bữa nào đóng dùm THX cái xe đẩy nhe, chỉ cần một mặt phẳng khoảng vuông 80 x 80 cm, thêm hai cái móc ở một bên để cột dây kéo là xong. Lâu rồi anh có lượm được mớ bánh xe của server, nhưng chắc ra ngoài mua bánh xe loại lớn kéo cho dễ, chứ kho mới của THX trong hẻm nhỏ, phải khiêng từng thùng ra đường lớn. Hôm nay đi xe đò, mỗi bộ cho vào một thùng, vác đã lắm à. Lần đi Tuy Hoà chuyến trước, màn hình có 14" thôi, chuyến này toàn màn hình 17" không à.

bihoctinhoc
26-11-2010, 13:41
Dạ xin hứa sẽ ra sức tu tâm dưỡng nghiệp đóng cho T.H.X sớm theo nguyện ước của bác Kiệt chơn nhơn. Chắc phải tới năm sau xe đẩy mới hoàn thiện :emlaugh: nếu muốn tự tay đóng, hối gấp quá thì xe vẫn gọi là xe đẩy, đẩy một hồi thành thảm đảy ngay lol

:punk: :punk: :punk: Sẽ đóng sẽ đóng !!! :punk: :punk: :punk:

nino
26-11-2010, 14:44
Lần đi Tuy Hoà chuyến trước, màn hình có 14" thôi, chuyến này toàn màn hình 17" không à.
hic, sợ gì anh, có bác TOM theo mờ :drool:

kiettt
26-11-2010, 14:52
:punk: :punk: :punk: Sẽ đóng sẽ đóng !!! :punk: :punk: :punk:

Hic hic hic, hông thôi đóng miếng ván 80 vuông cũng được, để anh đi mua mấy cây sắt lỗ về làm cái khung, rồi lấy dây điện cột vô làm cương.

shena22
26-11-2010, 15:15
Shena cũng đi à, vác hộ chú lý với bác TOM thêm cái máy nữa nhé :D
Chuyến này đành ngồi nhà nhìn thôi, mặc dù muốn thử lên phố núi.
Chúc mọi người mạnh khỏe!

shena sẽ cố gắng dù mang vác không giỏi lắm, hihi.

nhận được tin đồng ý cho đi nhảy cẫng lên, đúng là trưởng tầng pa-ra-bol, hihi

thaychuastudio
26-11-2010, 16:06
há há há... ông già giờ đang ngáy khò khò...

Chẳng biết lát có dậy nổi không

bihoctinhoc
26-11-2010, 16:37
Hic hic hic, hông thôi đóng miếng ván 80 vuông cũng được, để anh đi mua mấy cây sắt lỗ về làm cái khung, rồi lấy dây điện cột vô làm cương.

Há há lol

dly
26-11-2010, 16:47
há há há... ông già giờ đang ngáy khò khò...

Chẳng biết lát có dậy nổi không

Gọi bác dậy đưa giúp qua anh đi Vang. Coi chừng kẻo kẹt xe thì .... :emlaugh:

shena22
26-11-2010, 16:51
Há há lol

Bi, cái tủ búp bê của bé chư có đó nha!!!!!

dly
26-11-2010, 19:57
Lúc 18g30 anh em lục tục kéo nhau đến quán cơm dằn bụng

Con bé Sếu ỷ là gái duy nhất vòi vĩnh với già Tom

http://img829.imageshack.us/i/p1010509resize.jpg/

Chú Sa Huỳnh thì đứng núi này trông núi nọ khi thấy miến gà của mình nhỏ hơn

http://img408.imageshack.us/i/p1010510resize.jpg/

Cái đùi gà tiêu mất ngay khi vác những thùng máy ra lộ

http://img826.imageshack.us/i/p1010512resize.jpg/

http://img832.imageshack.us/i/p1010513resize.jpg/

http://img818.imageshack.us/i/p1010514resize.jpg/

Bán vịt bên lề đường trong khi chờ taxi

http://img80.imageshack.us/i/p1010518resize.jpg/

http://img100.imageshack.us/i/p1010519resize.jpg/

Sa Huỳnh
26-11-2010, 20:23
Chúc mọi người có chuyến đi thành công :)

kiettt
26-11-2010, 20:46
Vừa thấy chú Lông Quăn online, chit chat một hồi mới nhớ ra chú này có tên trong danh sách, và đáng lý ra giờ này đang nằm thẳng cẳng trên xe. Hỏi chú thì chú bảo bệnh đột xuất. Hừ, biết vậy hồi sáng không nói là có mấy cái CRT 17" :no:

Sa Huỳnh
26-11-2010, 21:03
Đến nơi tập kết thì dư một vé, thế là bác Dê bắt cóc bác Berg đi luôn. Chỉ tội bác ấy là đi lên núi mà hông đem theo bộ đồ nào. Để coi bác Bẹc "ấy" bằng cách nào? :D

dly
26-11-2010, 21:05
Nó mượn đồ của bé Sếu :buck:

kiettt
26-11-2010, 22:52
He he he, nhớ hồi sáng c=nhỏ Sếu có bẩu, nghe nói trên ấy, anh nào cũng giai đẹp như Y Moan vậy, con sẽ mang theo mấy bộ đồ đẹp. Chú Berg mặc khính đồ nhỏ Sếu nhớ xắn quần lên nhé :lick:

Nhắn tin hỏi thăm từ hồi tối, lúc mình đoán bắt đầu vào đường 14, bác Lý mới gọi, bảo là biết tới đâu chít liền á, bác Tom thì rền rĩ "đường xấu quá trời, hai bên đường thì tối thui, không ngắm được gì hết.

Vừa nhận được một đống message, phe ta đã tới Bù Đăng, còn khoảng 30 phút nữa là tới trạm dừng chân, bé Sếu tèm lem rồi vì xe xóc quá. Thôi kệ, cái gì cũng phải có lần đầu, cố lên nhỏ. :punk::punk::punk:

Đã tới trạm dừng chân Bù Đăng, thông thường các xe đò sẽ nghỉ ở đây khoảng 30 phút, chỗ này cách Ban Mê Thuột khoảng 1 giờ. Nửa đường rồi. Cố lên anh em ơi.

bihoctinhoc
26-11-2010, 23:56
Cô lên anh Bẹc ơi!!! :w00t::w00t::w00t: "ráng đi" :lick:

The Old Man
27-11-2010, 09:18
Tới nơi bình an.
Đang tham quan khu vực.
Thấy có cây cà phê có trái chín. Già TOM chơi mấy bụm hột cà phê chín.
Sẻ có bài nói về cà phê với hình chụp dẩn giải.
Không khí nơi này mát như Đà Lạt.

dinhbaochau
27-11-2010, 10:02
Tới nơi bình an.
Đang tham quan khu vực.
Thấy có cây cà phê có trái chín. Già TOM chơi mấy bụm hột cà phê chín.
Sẻ có bài nói về cà phê với hình chụp dẩn giải.
Không khí nơi này mát như Đà Lạt.

Bác, nghe nói cà phê Chồn vốn nổi tiếng 1kg nghe đâu mấy ngàn USD, giờ bác chế thêm cafe TOM Old MAN thì 1kg chắc trên chục kìn đô.
Bác hỉ? :lick::lick::lick:

bihoctinhoc
27-11-2010, 14:50
Cập nhật thông tin chú LÝ ơi :w00t: lol hí hí

kiettt
27-11-2010, 16:14
Hay tin này từ sáng nhưng giờ mới về đến nhà và chưa thấy ai thông báo. Do đặc thù của tuyến xe SG - Pleiku, nếu bạn không dặn trước nhà xe, hàng hoá gởi theo xe chỉ bảo đảm là tới nơi, không chắc là khi nào, thế nên đoàn ta bị tổ trác chuyến này do sáng sớm hôm hay, khi cả bọn lục tục đổ bộ xuống tới phố núi, đang ngơ ngác hỏi nhà xe "hàng hoá của tui đâu ?" thì nhà xe tỉnh bơ "Còn đang ở Sè goòng, chắc chút nữa mới đi" Thế nên sau màn hồi sức cấp cứu cho cô Sếu, cả bọn lang thang thăm quan phố núi, tha hồ dạo chơi với một lương tâm sạch sẽ nhất :lick:

Kế hoạch B là chiều nay cả bọn sẽ lại lục tục ngồi xe đò quay về SG, bỏ lại bác Tom và cu Lông Phùng, sáng mai khi mọi người về tới SG thì có lẽ máy tính cũng lên tới Pleiku, phần lắp ráp bàn giao sẽ do bác Tom và cu Lông P đảm trách.

dly
27-11-2010, 17:47
Hỏn 11 giỏ đêm xe mới đến trạm nghỉ chân cho khách xuống ăn đường và vệ sinh. Mọi ngưởi ghé vào uống ly trà gừng cho ấm bụng.

Tội nghiệp GK member do việc công ty nên đén trễ không kịp ăn tối với anh em nên giò ngồi ngấu nghiến quên trời đất

Tầm 6 giò sáng anh em mới xuongs xe tại ngã ba La Sơn. Do chủ quan và không ngờ đến tình huống phải báo trước với nhà xe nếu bạn có hành lý cồng kềnh nên những bộ máy được chuyển đến nơi sau. Lần này anh em đành vào Lá Vàng trước và chờ nhà xe chuyển những bộ máy tính lên sau.

Không phải bận rộn lắp ráp máy anh em xách máy ảnh lang thang bấm ruồi

acaxomcui
27-11-2010, 18:39
Thấy mọi người vẩn khỏe:Mừng!

Vậy là bác TOM có nhiều thời gian quan sát,sưu tầm ảnh:Chờ!

bihoctinhoc
27-11-2010, 21:58
Kế hoạch B là chiều nay cả bọn sẽ lại lục tục ngồi xe đò quay về SG, bỏ lại bác Tom và cu Lông Phùng, sáng mai khi mọi người về tới SG thì có lẽ máy tính cũng lên tới Pleiku, phần lắp ráp bàn giao sẽ do bác Tom và cu Lông P đảm trách.

Sao đoàn mình lại tách ra về trước vậy mọi người ?

Ku Long
27-11-2010, 22:03
Chúc mọi người có một chuyến đi vui vẻ :) và thành công

kiettt
27-11-2010, 22:17
Sao đoàn mình lại tách ra về trước vậy mọi người ?

À, vì bác Lý, Thanh gãi ... kẳng và chú Berg không vắng mặt lâu ở công ty được, còn bác Tom thì đang thất nghiệp, Lông Phùng thì xin nghỉ tiếp được nên ở lại chờ đồ lên rồi ráp vào

thaychuastudio
28-11-2010, 11:58
Lão Già bẩu: Nếu Chùa thích sài 70D thì Già để lại cho. Chứ giờ GIÀ thiệt rồi. Cầm Nikon D40x chụp cho nó... nhẹ tay.

Thương lắm, nên dù tiếc cái D40 vẫn phải gật đầu :yes:

Chưa thấy vác mặt về lại Xì Gòng nhỉ

shena22
28-11-2010, 12:32
rốt cuộc thì sáng nay cũng về lại Sài Gòn 1 cách an toàn, không sứt mẻ, hichic.

chúc Già với anh Chiến hoàn thành công việc trong ngày hôm nay sớm còn đi long nhong nữa.

hichic, kiu qua phụ THX dọn kho mà về mệt qua lăn ra ngủ tời giờ này mới ngóc dậy, shena có lỗi quá mà.

Thông báo: anh Hùng, anh Thanh, chú Lý ai cũng có quà Pleyku hết, toàn chuối với chuối, có khoai lang shena tự tay đào nữa, hehe

kiettt
28-11-2010, 12:39
Khoảng 11g30 có liên lạc được với Chiến, được biết là máy tính vừa vào đến địa điểm, mới khui ra được 3 thùng và chỉ một cái chạy:emlaugh:. Cũng hơi mất thì giờ do hệ thống điện phải chạy lại hết, tuy công đoàn La Vang cũng có thể gọi là một cái làng lớn, nhưng chả bán gì cả, mấy món lắt nhắt dây điện, ổ cắm gì gì cũng phải phóng xe máy cày ra Pleiku mua. Mình có dặn Chiến khi nào có gì mới thì thông báo cho anh em, ở nhà sẽ không gọi lên hỏi thăm nữa :lick:

The Old Man
28-11-2010, 16:05
3 cái chạy, 2 cái chết.

Đâng ráng làm gấp gấp.

dly
28-11-2010, 16:10
Anh có thể cho biết sơ qua tình hình 2 cái chết không anh
Nguồn, không tín hiệu xuất màn hình, bip code ra sao?

Vùa trao đổi vội với Chiến nên gợi ý đến hai anh.

Main Gigabyte 2 anh gỡ hẳn ra khỏi thùng máy, nhấc CPU ra khỏi slot, ráp lại, khi có tín hiệu nhận dạng được CPU ráp lại vảo Case rồi từ từ siết vít như cách anh em thợ ráp máy, Lổi cong vênh và chạm mạin

Máy HP ngắt hết nguồn điện, gở pin Cmos ra cho khởi động thấy có dấu hiệu detech hẫy ráp pin vào và khai báo lại. Máy này detech lúc ban đầu hơi lâu nhưng sau khi setup xong nó chạy khá nhanh

The Old Man
28-11-2010, 16:39
Bản Win dang chạy ở máy tốt có thể ghost qua máy khác có thể chạy vả nhận các driver máy khác không?

Các máy củ (lúc trước) HDD hư hết phải dùng HDD khác.

traicocxanh
28-11-2010, 16:54
Bản Win dang chạy ở máy tốt có thể ghost qua máy khác có thể chạy vả nhận các driver máy khác không?

Theo con biết (WinXP, còn Vista hay Win7 chưa có điều kiện thử) thì không thể được!

Thường mấy ông chế mấy bản ghost đa cấu hình hay dùng thêm skydriver để nó tự nhận diện driver!

dly
28-11-2010, 19:40

Không được anh ạ. Nếu anh ghost qua thì bắt buộc phaỉ cho boot bằng CD và chon repair để Win xóa hết các driver... của hệ thống cũ và nhận diện hardware mới. Các ban3 ghost trong từng máy của THX là bản ghost cùa chính máy đó (Sau khi install windows và các ứng dụng em taọ bản ghost để retore cho chính nó, không dùng chung )

GKmember
28-11-2010, 20:22
Không được anh ạ. Nếu anh ghost qua thì bắt buộc phaỉ cho boot bằng CD và chon repair để Win xóa hết các driver... của hệ thống cũ và nhận diện hardware mới. Các ban3 ghost trong từng máy của THX là bản ghost cùa chính máy đó (Sau khi install windows và các ứng dụng em taọ bản ghost để retore cho chính nó, không dùng chung )

Theo tình hình thì chuyến đi lần này không đạt rồi anh em ! Có ai xác định nguyên nhân tại sao không ? Buồn !

dly
28-11-2010, 20:26
Biết sao được. Thôi thì chò ít ngày nữa ngoài ấy sẽ gửi nhừng máy tính cũ vô đây mình sẽ gửi các máy khác bổ xung thêm vậy

nino
28-11-2010, 20:26
Theo tình hình thì chuyến đi lần này không đạt rồi anh em ! Có ai xác định nguyên nhân tại sao không ? Buồn !

đường xa và xấu là nguyên nhân!

mới liên lạc với bác TOM thì bác và lão Cá Viên đang trên xe về SG, lên xe lúc tầm 7 giờ

dly
28-11-2010, 20:28
đường xa và xấu chắc là nguyên nhân!

Kiếm chuyện để đổ thừa hả ? :lick:

nino
28-11-2010, 20:29
đâu có anh, thường thì những chuyến đi xa như vậy sẽ gặp trục trặc nhiều... em chỉ có thấy chuyến anh Kiệt đi xa bằng... máy bay là ổn lol lol

dly
28-11-2010, 20:37
Thầy Chùa ơi! Tài trợ chiếc máy bay đi kìa

bihoctinhoc
28-11-2010, 20:48

Nguyên nhân là ông Già về thế là ông trời cho cái duyên gặp sự cố computer cho ông Già ngồi sửa máy làm việc cho chuyến lần này về V.N đúng nghĩa luôn. Chẳng lẻ mọi thư suôn sẻ ông Già về than với T.H.X "Tin Học Xanh chỉ vác máy là xong thôi hả" lol

nino
28-11-2010, 21:08
vậy sao ! lol

kiettt
28-11-2010, 21:43
Bản Win dang chạy ở máy tốt có thể ghost qua máy khác có thể chạy và nhận các driver máy khác không?

Riêng câu này là biết bác Tom cuống lắm rồi. Nào giờ ông già cứ nghe ai nhắc tới ghost là ổng lên máu rồi, tới sát giờ xe chạy ông già bèn "Ly ơi, Ly ơi ..." :punk:

Em nghĩ Nino đoán đúng đó anh, do có thể nhiều hành lý nên nhà xe dùng xe tải để chuyển đồ, dàn nhíp cứng cộng với việc họ đâu có sợ dằn xóc như chở người đâu, cứ băng băng mà chạy. (đi mái bai chỉ có người đi thui cha, máy vẫn đi xe đò mà :lick:)

Có lẽ kinh nghiệm duy nhất mình rút ra được trong chuyến này là ráng tìm cách người đâu của đó, và sắp xếp thời gian dư giả chút với những chỗ ở quá xa, với lần này ví dụ như có thêm tay làm, hoặc có thêm thời gian thì có lẽ sự cố có thể giải quyết được. Nhớ lần ở AyunPa, chỉ mấy máy mà mấy anh em trừ giờ ăn uống giải lao ra, tốn khoảng 20 tiếng mới xong.

Nhỏ Sếu chuyến này te tua, bèo nhèo luôn, nhưng nghe các bạn kể là Sếu cũng thuộc loại lỳ lắm, tuy bị say xe thê thảm, nhưng gục đầu xuống nghỉ chút xíu, nó ... hồi pin lại là lại ngóc đầu dậy chiến đấu tiếp. Chừng nào hoàn hồn thì viết bài tường thuật đi nhỏ, những cảm nghĩ của nhỏ chắc là tươi mới hơn, trong sáng hơn của những cựu binh THX, những người đã từng đi nhiều, thấy nhiều, chắc là cảm xúc nó cũng phần nào chai sạn so với lính mới

GKmember
28-11-2010, 22:38
Chừng nào hoàn hồn thì viết bài tường thuật đi nhỏ, những cảm nghĩ của nhỏ chắc là tươi mới hơn, trong sáng hơn của những cựu binh THX, những người đã từng đi nhiều, thấy nhiều, chắc là cảm xúc nó cũng phần nào chai sạn so với lính mới

Sếu ơi ! A Kiệt kêu là em có cảm tưởng cho chuyến đi đó nghe ! Anh nhắc nhỏ cho em nhưng cả T.H.X biết .... Cảm nghĩ về cái bịt nilon xanh xanh ấn tượng lắm ! :punk:

shena22
28-11-2010, 22:49
sáng giờ ngủ với ngủ nên giờ thấy ổn hơn rồi, theo yêu cầu của chú Kiệt, con viết bài đây, có gì mọi người góp ý giúp shena nghen.

IABĂNG-Pleiku

hành trình THX lần này, địa điểm đến là IABĂNG ở Pleiku, và đây cũng là lần đầu tiên mình tham gia. Nhưng đây cũng là chuyến đi đầu tiên của THX mà người đi còn máy thì ở lại, vì xe không có chỗ để hàng hóa, thế là coi như đợt này là đi chơi, đi thăm IABĂNG.

chuyến đi khởi hành lúc 19h tối ngày 26/11/2010, cảm giác khi lên xe phải nói là cực kì háo hức, háo hức vì đây là lần đầu tiên tham gia hành trình này, háo hức vì đây là lần đầu đi xa như thế, nhưng cảm giác đó nhanh chóng trôi qua vì cảm giác say xe lấn át tất cả (vốn dĩ mình đã yếu nên sợ say xe cực), nhưng kệ, sẽ qua thôi, mình sẽ không sao (mình tự nhủ như thế).

Hơn 11 tiếng đồng hồ ngồi trên xe, chết lên chết xuống 5 lần, mình cũng đặt chân xuống được La Sơn ở Pleiku. Nghỉ ngơi 1 chút thì có sơ Huệ ra đón, mọi người thì đi xe công nông, còn mình thì leo xe máy với sơ thôi, chứ không thể ngồi xe công nông nổi nữa, hichic.

về tới nhà của sơ, nghỉ ngơi 1 chút rồi mọi người kéo nhau đi tham quan xung quanh, chào hỏi các sơ, các bé và cũng không quên chụp hình nữa.

ăn sáng xong, mọi người quyết định đi tham quan thành phố Pleiku trên chiếc taxi 7 chỗ, hichic, chưa bao giờ mình lê lết đến thế, cái bụng nó chả chịu yên gì cả, khó chịu quá làm ăn uống cũng không thấy ngon nữa, dù cơm canh và đồ ăn thì ngon lắm, phải ăn hết mới được đứng lên (khâm phục chú Lý với anh Chiến quá chừng).

nguyên ngày thứ 7 mọi người đi được Khu du lịch Đồng Xanh, nhà thờ Plây Choét, nhà Dòng,...dù mệt nhưng mà vui vui cực kì, nhưng cũng cần 1 khoàng lặng, 1 chút gì đó xót xa cho thân phận của các em nhỏ vùng này, có em thì bị tật, có em thì bị bỏ rơi ngay từ khi mới sinh ra, nhưng xót xa nhất có lẽ là các bé suýt chút nữa bị chôn sống cùng với mẹ của mình, chả là ở đó họ có phong tục, nếu mẹ mất thì đứa con sẽ bị chôn sống chung với mẹ, nếu không có các sơ thì không bết giờ này các bé như thế nào nữa. Nhìn các bé vui đùa thỏa thích, có ai ngờ các bé lại có 1 tuổi thơ bất hạnh, và tự hỏi tại sao lại có những con người, những phong tục tàn nhẫn đến thế.

về lại nhà của sơ Huệ, nghỉ ngơi 1 chút, ăn tối và chuẩn bị lên xe về thành phố, vì máy tính sẽ được chuyển tới nơi vào sáng ngày 28/11, nên có 4 người về trước, chỉ còn 2 người ở lại lo công tác nhận và lắp ráp máy thôi.

tuy lần này mình đi không phụ giúp gì được cho công tác của THX, nhưng qua chuyến đi này mình mới thấy có những mảnh đời còn bất hạnh hơn mình tưởng, có những vùng quê tuy nghèo vật chất nhưng tấm lòng con người ở đó thì bao la biết chừng nào. Mình mong sẽ còn có dịp theo tiếp hành trình này, nhưng có lẽ trước tiên phải lo cái chứng say xe mới được, hichic.

ngoccong2001
29-11-2010, 08:07
Buồn nhỉ :(
thế chết 2 cái luôn à các bác :(

Hy vọng tới lượt của mình máy không bị chết :D:D

kiettt
29-11-2010, 08:58
Buồn nhỉ :(
thế chết 2 cái luôn à các bác :(

Hy vọng tới lượt của mình máy không bị chết :D:D

Theo tiền án tiền sự thì hàng hóa chở ra Trung được ngồi xe khách đàng hoàng, đường xá cũng tốt hơn nên hy vọng không gặp sự cố gì lớn. Để chờ thêm tường thuật của bác Tom và cu Cá rồi ta rút kinh nghiệm một thể.

nguyên ngày thứ 7 mọi người đi được Khu du lịch Đồng Xanh
Ê nhỏ, mò lên tới phố núi mà chui vô trong khu du lịch chi vậy ? bộ ghiền chơi cầu tuột với lại thú nhún hả ?

lqkhoi
29-11-2010, 09:00
Tại mình hổng đi nên máy hư nè :) Phải chịu phạt thui chắc cuối tuần đãi cà phê quá cho cu Nghiện có cơ hội học chiêu của mình "Hả" =))

dly
29-11-2010, 09:04
Sáng nay ngồi đón bác Tom và cu Chiến. Chiến lợi phẩm hai vị mang về là 1 thùng mainboard cùng Ram. Giaỉ pháp của 2 anh quyết định vào giờ chót là gỡ tất cả máy mới và cũ đang gặp sụ cố đem về SG giao cho Lý phục hồi lại. Sau khi hoàn chỉnh chúng ta sẽ khởi động 1 chuyến khác lên lại Pleiku và ráp vào các Case đang nằm chờ tại đây. Khi đó máy móc sẽ an toàn hơn, Không còn sợ sự cố dằn xóc, ở lại bến xe ngoài ý muốn. (Giải pháp thông minh :D )

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Tại mình hổng đi nên máy hư nè :) Phải chịu phạt thui chắc cuối tuần đãi cà phê quá cho cu Nghiện có cơ hội học chiêu của mình "Hả" =))

Thông báo luôn. Chiều nay lúc 18g30 Bác NLT mời anh em hội ngộ cùng già Tom nghe kể khổ.

http://ddth.com/showthread.php?p=2389424#post2389424

The Old Man
29-11-2010, 09:35
Có hai lý do chánh làm máy hư:
1. Tại Có Shena đi theo.
2. Tại có già TOM đi theo.

Đơn giản!!!!

lqkhoi
29-11-2010, 11:41
Huhu 6h30 thì bận rùi :(, chỉ rảnh giờ hành chánh thui :D

Có hai lý do chánh làm máy hư:
1. Tại Có Shena đi theo.
2. Tại có già TOM đi theo.

Đơn giản!!!!

Ông bà ta nói cấm có sai. Đúng là "Nam Nữ thọ thọ bất tương thân"

TongNghien
29-11-2010, 11:54

...

Vậy làm sao mỗ luyện được cái chiêu... "Hả ?!!" của các hạ được. Hả ?!! :D

nino
29-11-2010, 13:18

má ui, lấy của công làm của riêng nè :lick:

kiettt
29-11-2010, 14:25

má ui, lấy của công làm của riêng nè :lick:

Lúc này nó thất nghiệp rồi, hành nghề xe ôm cho vợ thui, mỗi ngày chở vợ đi làm rồi về nhà giặt đồ, lau nhà, nấu cơm, dọn giường. Rảnh quá luôn ấy chứ. :punk:

lqkhoi
29-11-2010, 14:40
Người ta làm việc trái giờ chứ bộ hêhhe

shena22
29-11-2010, 22:05
Ê nhỏ, mò lên tới phố núi mà chui vô trong khu du lịch chi vậy ? bộ ghiền chơi cầu tuột với lại thú nhún hả ?

cái đó là sơ Huệ dẫn đi chứ shena có biết cái chi mô, mọi người chỉ đi sơ thôi chứ khu sinh thái thì không có gì lạ cả, shena thì chỉ ngồi ngắm hồ súng thôi, hihi