PDA

View Full Version : Vấn đề khó sử

halowen3456
29-09-2010, 20:19
Hi các pro. Hôm nay, mình đang có một vấn đề rất khó xử muốn tham khảo ý kiến của các bạn.

Tình hình là thế này, vừa mới xin dc ít tiền nên muốn nâng cấp thêm ram cho con PC. Hiện tại mình đang dùng 1 thanh 512 Mb buss 667. Mình định mua thêm 1 thanh ram 2Gb buss 800 ( vì buss 667 bây giờ khó kiếm quá) để cắm cùng thanh 512. Nhưng nghe một số người nói rằng không nên cắm cùng như vậy, đồng thời mình vào trang của nhà sản xuất main của mình thì xem trong đó thấy main này không hỗ trợ ram buss 800 ( xem ở đây nè : http://gigabyte.com/products/product-page.aspx?pid=2669#sp , trong phần memory ấy) .Vậy mình muốn hỏi các bạn nếu mình mua thêm 1 thanh 2 Gb buss 800 để chạy cùng thanh 512 hiện tại thì có được không ( vì bây giờ bán thanh 512 buss 667 chả ma nào nó mua cả, bỏ không thì phí) Hay là mình nên mua 2 thanh 1 Gb buss 800 để chạy.Mong các bạn cho ý kiến về vấn đề này giúp mình nha. Thank

dangkhoaonline01
30-09-2010, 11:46
Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Bạn mua thanh ram bus 800 về dùng thì máy của bạn cũng chỉ nhận tối đa 667 thôi. khi bạn cắm vào main thì có thể máy bạn nhận và chạy bình thường, nhưng sau một thời gian có thể máy của bạn sẽ không chạy ổn định hay bị lỗi dump ram, cũng có thể lỗi thanh ram hoặc khe ram.
Theo mình bạn nên tìm mua ram cùng bus, hoặc để tiền sau này nâng cấp lên máy khác.
Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.