PDA

View Full Version : Giúp mình , Bàn phím bị đảo ngược

vubaodai
29-09-2010, 19:39
Mình đang dùng laptop sony CW1ZEG , bàn phím bỗng dưng bị đảo ngược khi bấm nút shift 2 thì nó lại hiện ra dấu " chứ không hiện ra @ như thường lệ. còn khi bấm shirt " thì lại hiện @. Giờ ko bít làm sao để đổi lại như bình thường. Mọi người giúp mình với!!

mjst4k3
29-09-2010, 19:43
Bị mỗi 2 phím này thôi hả bác?Vậy thì có sao đâu,dùng rồi nó quen.Còn đổi nó lại thì-->Cái này phải nhờ mấy anh điện tử thôi.Đi bảo hành cho an toàn bác ah!

dangkhoaonline01
30-09-2010, 12:12
Trả lời
Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Không biết bạn bị thế này lâu chưa? Và các phím khác có bị như thế này không?
- Theo mình cso thể bàn phím máy bạn bị loạn do một nguyên nhân nào đó, hoặc chập mạch.
- Tốt nhất bạn nên mang máy đi bảo hành nếu còn bảo hành. Hoặc mang máy đến các trung tâm bảo hành để kỹ thuật kiểm tra cho chính xác.
Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.

The Old Man
30-09-2010, 13:19
Đã có bài giải cho cái lổi này rồi.

vubaodai
13-10-2010, 16:26
Trả lời
Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Không biết bạn bị thế này lâu chưa? Và các phím khác có bị như thế này không?
- Theo mình cso thể bàn phím máy bạn bị loạn do một nguyên nhân nào đó, hoặc chập mạch.
- Tốt nhất bạn nên mang máy đi bảo hành nếu còn bảo hành. Hoặc mang máy đến các trung tâm bảo hành để kỹ thuật kiểm tra cho chính xác.
Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.
Cũng mới bị thôi, và chỉ bị 2 phím đó , các phím khác vẫn bình thường
Cám ơn đã đọc và trả lời!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bị mỗi 2 phím này thôi hả bác?Vậy thì có sao đâu,dùng rồi nó quen.Còn đổi nó lại thì-->Cái này phải nhờ mấy anh điện tử thôi.Đi bảo hành cho an toàn bác ah!

Đúng rùi, chỉ có 2 nút đó bị thôi, các nút khác vẫn bình thường

dautruong7000
29-01-2011, 22:38
Mình đoán chắc là bạn dùng Windows 7, mình cũng bị giống bạn và mình đã tìm ra cách khắc phục.

Bạn vào Control Panel/ Region and Language/ Keyboards and Languages/ Change keyboards... và remove cái United Kingdom đi (và cả Vietnamese nữa nếu có), chỉ còn lại keyboard mặc định là US.

marketingvcorp
15-08-2017, 13:51
Mình đang dùng laptop sony CW1ZEG , bàn phím bỗng dưng bị đảo ngược khi bấm nút shift 2 thì nó lại hiện ra dấu " chứ không hiện ra @ như thường lệ. còn khi bấm shirt " thì lại hiện @. Giờ ko bít làm sao để đổi lại như bình thường. Mọi người giúp mình với!!

các bạn vớ vẩn nếu cái lý do là do chập mạch n chỉ là 1 phần cài đặt ở phần mềm thôi nếu bạn dùng win 10 ở góc phải màn hình có chứ ENG click vào đó chọn English United States là được do lúc đầu bạn để là united Kingdom

bjn0710
15-08-2017, 21:45
Thay bàn phím thôi bạn ah

0902044440
16-08-2017, 09:09
Cái vấn đề này đã xảy ra cách đây gần 1 thập kỷ rồi :(

macbookpro1
19-10-2017, 15:53
nó bị chập mạch rồi bác, đem nó vô trung tâm bảo hành là chắc cú nhất.

matongrungvn
10-11-2017, 15:18
mình bị hư bàn phím toàn mua bàn phím mới không, khỏi sửa mệt

tlca88
05-04-2020, 15:09
Bạn hãy dùng phần mềm "SharpKeys" để đổi lại chức năng của phím!
Mình vẫn thường dùng phần mềm này, dùng rất tiện!
https://download.com.vn/sharpkeys/download

dungkis
09-04-2020, 10:40
Nó đòi tiền đấy bác ah. :))