PDA

View Full Version : Cách chèn siêu liên kết (hyperlink) tự động mở trang web

ksthu
29-09-2010, 11:10
Nhờ các bạn giúp hướng dẫn cách chèn siêu liên kết để khi người dùng chỉ trỏ chuột vào nó biến thành bàn tay, và click chuột thì tự động mở trang web, mà không phải bấm control khi click chuột. Mình viết mail trên yahoo, dùng công cụ hyperlink của yahoo mail liên kết đến một trang web, nhưng phải bấm control và click chuột thì nó mới chạy.
Cám ơn các bạn nhiều.

dangkhoaonline01
29-09-2010, 15:48
Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:
Thường thì trong Word bạn muốn mở trang web mà bạn đã tạo liên kết phải nhấn ctrl dù bạn làm theo cách nào đi nữa đó là mặc định bạn ạ. Còn hầu hết các chương trình khác thì bạn chỉ việc chỉ vào là hiện bàn tay nhấn để mở. Ngoài cách bạn dùng hyperlink để chèn ra thì còn cách là bạn copy địa chỉ trang cần liên kết sau đó paste, hoặc gõ thẳng địa chỉ đó vào là được.
Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.

ksthu
01-10-2010, 07:28
Cám ơn bạn Đăng Khoa đã cho trả lời. Nhưng mình chưa hiểu rõ được cách chèn siêu liên kết để khi người đọc trỏ chuột vào là nó chuyển thành bàn tay. Như bạn hướng dẫn "copy địa chỉ trang cần liên kết sau đó paste, hoặc gõ thẳng địa chỉ đó vào" thì mình thử cho trang web đang mở, nó sẽ ra như dưới đây:
http://ddth.vn/forumdisplay.php?f=144&order=desc&page=2
KHI TRỎ CHUỘT VÀO, CHUỘT KHÔNG TRỞ THÀNH BÀN TAY, VÀ KHÔNG KÍCH HOẠT MỞ TRANG WEB ĐƯỢC.
Mong bạn hướng dẫn rõ hơn. Cám ơn nhiều.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Xin lỗi bạn Đăng Khoa,
Làm như bạn hướng dẫn, đã có kết quả. Cám ơn bạn nhiều.