PDA

View Full Version : Đăng ký GA qua site Triond

Ma Vương
29-09-2010, 00:43
Cái này mình copy từ cậu RedTear:

Đối tượng: http://triond.com (http://www.triond.com/rw/376874) (Link ref ở dưới ^.^)
Hình thức:
- Viết bài, đi kiếm traffic cho bài viết của mình, mỗi 1k visit sẽ có giá từ 0.5 -> 10$. Đặc biệt, khi bạn viết được đủ 5 bài nó sẽ cho phép add account Google Adsense vào để ăn chia 50 -50, nếu bạn chưa có acc Gà thì Triond cũng tạo điều kiện cho bạn đăng kí. Đây là doanh thu chủ yếu khi bạn tham gia Triond, bạn nên viết bài với từ khóa hot : bussiness, insurance, heath ...v.v thì click vào GA mới có giá trị cao.
https://vietmaker.com/imgcache/8175.jpg (https://vietmaker.com/imgcache/8175.jpg)
Mình chơi được ít ngày và ...
https://vietmaker.com/imgcache/8176.jpg (https://vietmaker.com/imgcache/8176.jpg)
- Hôm nay là 10/8 Triond triển khai chương trình ref với 10% doanh thu của người được bạn mời. Link ref dạng: http://www.triond.com/rw/376874. Mình đưa ref thật ra chỉ vui là chính, xem hiệu quả PR của mình thế nào thôi, bởi thu nhập là GA mà, nên anh em cứ thỏa mái
Cách thức chơi:
- Triond kiểm duyệt bài rất chặt, khó mà copy bài ở đâu đó submit lên được, tuy nhiên nếu bạn may mắn, khi nguồn của bạn Triond ko phát hiện đc thì submit lên vèo vèo.
- Vậy làm sao để chơi? Đơn giản là bạn đi lụm, xin, mua ebook rồi ngồi submit thì 99% là ok
- Tuy nhiên phần khó nhất vẫn là traffic, vậy làm sao để có traffic là tùy thuộc vào các bạn :huytsao::huytsao:

- Proof: Đây là proof tháng 7, lúc mình viết bài là 28/7 nên chỉ được nhiêu đó :huytsao::huytsao:
https://vietmaker.com/imgcache/8177.jpg (https://vietmaker.com/imgcache/8177.jpg)
Chúc anh em viết bài tốt và mau kiếm được tiền !
Mình mới đăng ký và test thử cũng tương đối dễ được submit chỉ cần post nội dung tiếng Anh lộn tùng phèo là được, còn đăng ký acc GA thì mình chưa test vì đã có acc từ hơn 1 năm nay rồi!
Ai đã tham gia rồi thì cho ý kiến nhé!...

---edit---
Link bài viết tại đây: https://vietmaker.com/threads/38214-Vi%E1%BA%BFt-blog-thu%C3%AA-ki%E1%BA%BFm-ti%E1%BB%81n-Google-Adsense-kh%C3%B4ng-c%E1%BA%A7n-site-Paid

---edit---
Còn đây là ref link: http://www.triond.com/rw/385582

lefuong
29-09-2010, 01:55
thanks bác, thử phát xem sao :)

hikaru1234
29-09-2010, 04:29
Sao mà đến giờ, ở trên đời này, vẫn còn 2 tên ngốc như RedTear và Ma Vương nhỉ? Bộ ko thấy chính mấy bài kiếm bạc cắc này (còn thua lượm ve chai) đã ảnh hưởng rất nhiều tới các thành viên chơi google adsense khác hay sao (flixya, docstoc....), ờ, giờ thì có thể reg GA qua các cách này thì sao, cuối cùng cũng khiến GA ban hàng loạt? Làm người mà chỉ 1 chút xíu lợi ích bèo thua cứt mèo mà hại cả tâm huyết của người khác thì nên đi đập đầu cho khôn ra đi!
Hay khoái mấy cái danh hảo? Giờ mỗi lần thấy mấy bài như thế này thì lại lo cho nồi cơm của bản thân :(, muốn đập mấy đứa post bài như thế này ghê!

kiemxienculi
29-09-2010, 09:06
Sao mà đến giờ, ở trên đời này, vẫn còn 2 tên ngốc như RedTear và Ma Vương nhỉ? Bộ ko thấy chính mấy bài kiếm bạc cắc này (còn thua lượm ve chai) đã ảnh hưởng rất nhiều tới các thành viên chơi google adsense khác hay sao (flixya, docstoc....), ờ, giờ thì có thể reg GA qua các cách này thì sao, cuối cùng cũng khiến GA ban hàng loạt? Làm người mà chỉ 1 chút xíu lợi ích bèo thua cứt mèo mà hại cả tâm huyết của người khác thì nên đi đập đầu cho khôn ra đi!
Hay khoái mấy cái danh hảo? Giờ mỗi lần thấy mấy bài như thế này thì lại lo cho nồi cơm của bản thân :(, muốn đập mấy đứa post bài như thế này ghê!

Sao phải nặng lời thế? Người ta có cách đi riêng của ng ta, cậu tức giận làm j ? Nếu cậu có cách kiếm đc hơn thế thì chỉ cho ng ta di, sao rảnh mà ở đó phán bậy thế?

Cái này không reg đc GA đâu, chỉ là ăn chia thôi, nên đừng ham quá.

Ma Vương
29-09-2010, 21:14
Có thể đúng như bạn nói mình ngốc thật, cái mình ngốc ở đây là tại sao lại phải chia sẽ thông tin kinh nghiệm của bản thân cũng như của các pro khác cho cả cộng đồng đều biết phải không!

Tôi chưa đăng ký GA qua cách này nhưng tôi chia sẽ cho mọi người muốn đăng ký được GA mà không phải bị scam từ việc thuê đăng ký hoặc mua acc và dĩ nhiên khi có acc GA không ai dại gì "để nhiều trứng trong cùng 1 rổ" bao giờ!

Chắc bạn kiếm từ GA cũng được vài ngàn một tháng rồi --> pro quá
Những người như bạn chỉ biết lo cho bản thân bạn mà không chia sẽ gì cho cộng đồng pub VN được khá hơn thì cậu cũng đừng nên vào đây mà tỏ ra "ta đây"!

kutataxoa123
29-09-2010, 21:20

Chắc mới bị ban acc. Các bác thông cảm :D

Ma Vương
29-09-2010, 21:28
À, mới qua bên VMK thấy pro ấy nói bị ban acc mất mấy ngàn --> ôi, ngưỡng mộ quá....

Sao mà đến giờ, ở trên đời này, vẫn còn tên ngốc như RedTear nhỉ? Bộ ko thấy chính mấy bài kiếm bạc cắc này (còn thua lượm ve chai) đã ảnh hưởng rất nhiều tới các thành viên chơi google adsense khác hay sao (flixya, docstoc....), ờ, giờ thì có thể reg GA qua các cách này thì sao, cuối cùng cũng khiến GA ban hàng loạt? Làm người mà chỉ 1 chút xíu lợi ích bèo thua *** mèo mà hại cả tâm huyết của người khác thì nên đi đập đầu cho khôn ra đi!
Ai tự biết site này để kiếm bạc cắc thì cứ để tự họ biết, public những bài như thế này thì chẳng khác nào giết hết mấy người chơi GA cho rồi đi, đợt rồi GA nó ban hàng loạt acc GA, có cả acc chưa dùng nữa kìa. Chủ topic có cái đầu suy nghĩ cho người khác thì nên dẹp hết mấy bài như thế này ở các forum khác đi! Tích đức cho con cháu, đẻ con có lỗ đít!

Thôi! mà ko nói nhiều nữa! Tớ tuyên bố từ nay mỗi ngày tớ vào click tặc sạch sẽ acc GA của bất kỳ ai post bài như thế này!
Đúng là khổ thân cho pro quá!

sellaccountga
29-09-2010, 21:32
Có thể đúng như bạn nói mình ngốc thật, cái mình ngốc ở đây là tại sao lại phải chia sẽ thông tin kinh nghiệm của bản thân cũng như của các pro khác cho cả cộng đồng đều biết phải không!

Tôi chưa đăng ký GA qua cách này nhưng tôi chia sẽ cho mọi người muốn đăng ký được GA mà không phải bị scam từ việc thuê đăng ký hoặc mua acc và dĩ nhiên khi có acc GA không ai dại gì "để nhiều trứng trong cùng 1 rổ" bao giờ!

Những người như bạn chỉ biết lo cho bản thân bạn mà không chia sẽ gì cho cộng đồng pub VN được khá hơn thì cậu cũng đừng nên vào đây mà tỏ ra "ta đây"!

Chắc tại cậu viết trúng site cậu ấy đang chơi, sợ dân VN nhảy vào hư bột hư đường hết ^^

hikaru1234
29-09-2010, 22:51

Những người như bạn chỉ biết lo cho bản thân bạn mà không chia sẻ gì cho cộng đồng pub VN được khá hơn thì cậu cũng đừng nên vào đây mà tỏ ra "ta đây"!

Nói thật cho cậu biết, hiện tại thì tôi đã có Pub ID của cậu và RedTear, tôi muốn click tặc lúc nào mà chả được, nhưng cảm giác đó rất đau đớn và hụt hẫng, tôi ko muốn ai bị cảm giác đó, cho nên đã ko làm vậy.
Mặc dù tôi biết cậu có mất acc GA thì cậu cũng chẳng tiếc gì, vì với blog lập ra để chơi như cậu thì sẽ ko thể nào kiếm nhiều từ GA nổi, còn cái tên RedTear thì kiếm được ~$5/ngày, tôi click tặc thì cậu ấy cũng sẽ mất 1 khoảng kha khá nên chắc cậu ấy tiếc lắm nhỉ ;). Tôi nói ra và hù như thế là để xem 2 cậu có nghĩ lại hay không, tiếc là đầu óc quá ngu muội cho nên vẫn bảo vệ ý kiến bản thân, tôi cũng chẳng còn gì để nói, cứ để cho tự nhiên vậy :).
Btw, forum.kiem-tien.com lừng danh 1 thời, ngày nay như đã chết cũng do trong BQT có các người như cậu.
Ngày xưa, acc popunder.ru của cậu chính là do tôi ban bởi cái thích khoe hàng của cậu, chứ cậu ko thấy lạ khi mà blog của cậu tiếng Việt mà vẫn nhận được tiền hay sao? trong khi các người khác site Việt, Anh vẫn bị ban như thường.
Bỏ dần cái tính khoe hàng, ham danh ảo lấy mác chia sẻ đi! Làm nhiều tiền góp vào các nơi đang cần thì có ý nghĩa hơn rất nhiều!

haosev
29-09-2010, 22:54
Tuy là nói quá nhưng cũng nghĩ lại mình cái nhỉ? Bác ma vương nói ref để vui vậy bác nhìn lại hai cái link trong bài bác xem sao????
Pó tay các pro nhà ta.
Ai cũng muốn kiếm cơm nhưng đừng lừa nhau thế chứ???

hikaru1234
29-09-2010, 23:03
Sao phải nặng lời thế? Người ta có cách đi riêng của ng ta, cậu tức giận làm j ? Nếu cậu có cách kiếm đc hơn thế thì chỉ cho ng ta di, sao rảnh mà ở đó phán bậy thế?

Cái này không reg đc GA đâu, chỉ là ăn chia thôi, nên đừng ham quá.

Xác nhận, cũng chẳng lo gì nữa, site này VN vào reg GA cũng ko được :D, có lẽ GA nó ko chấp nhận cho VN reg bằng các cách như thế này nữa!

truongnt1
29-09-2010, 23:23
muốn GA VN phát triển thì hãy close cái box này lại, các cao thủ của box này như bác dế mèn,... đều đã ở ẩn, bạn nào phát triển đến mức nào đó sẽ hiểu điều này

Ma Vương
30-09-2010, 00:29
@ hikaru1234
Đối với tôi GA chả là cái gì và nó đem đến thu nhập nhiều hay ít cũng chả sao, tôi vẫn để pub id ra sờ sờ đó thì ai mà chả biết --> chân chính mà nói thì tôi cứ để nó tự nhiên chứ không phải tìm mọi cách cheat để cá kiếm từ nó! Dù các pro có cố dấu pub ID đi chăng nữa thì đối với người cố tình sớm muộn thì họ cũng sẽ lần ra mà thôi, tham gia pub chân chính không vụ lợi hay cheat thì cũng chả có ai mà làm mấy cái trò click tặc bẩn thiểu đó cả...
Krum có đi xuống hay không thì đó là do chú Kiên không còn mặn mà với mmo và vì sức khỏe nên không được chăm chút, còn tôi cũng chỉ là 1 thành viên cũng như các thành viên khác mà thôi có chăng được gắn thêm cái mác mod quản lý mấy box "nhảm nhí" nhưng tôi vẫn với mục đích là chia sẽ với những gì trong giới hạn mà tôi biết thôi và Krum cũng như nơi dừng chân mỗi khi tôi online chứ không như một số thành viên từ một tên newbie rồi thành pro sau đó lại cất cánh ra đi!
Lúc đầu tôi tham gia internet và biết đến mmo là cái quái gì thì tôi cũng đã từng bị scam, bị ban acc từ cheat, offer,... cho nên đến giờ luôn góp ý trong sự hiểu biết hạn hẹp của tôi cho các thành viên mới cũng như cực lực tẩy chay các bài post hướng dẫn cheat...
Còn về popunder.ru có thể đó là site của cậu cũng được mà ko phải cũng được, site cũng chả tốt lành lại có popup liên quan đến ***, có khi còn bị anh google bảo có trojan,... nhưng cũng từ đó đến nay cậu có thấy tôi post bài nào gọi là chia sẽ cách cheat không, cách phá hoại người khác kiếm tiền không....
Những phần reply của tôi đối với cậu cũng chỉ là xuất phát từ tinh thần tích cực chứ không phải như cậu.......
@ haosev
Đã nói ở phần đầu là mình copy&paste từ cậu RedTear mà cậu!

hikaru1234
30-09-2010, 00:43
@ hikaru1234
Lúc đầu tôi tham gia internet và biết đến mmo là cái quái gì thì tôi cũng đã từng bị scam, bị ban acc từ cheat, offer,... cho nên đến giờ luôn góp ý trong sự hiểu biết hạn hẹp của tôi cho các thành viên mới cũng như cực lực tẩy chay các bài post hướng dẫn cheat...
nhưng cũng từ đó đến nay cậu có thấy tôi post bài nào gọi là chia sẽ cách cheat không, cách phá hoại người khác kiếm tiền không....
Những phần reply của tôi đối với cậu cũng chỉ là xuất phát từ tinh thần tích cực chứ không phải như cậu.......

Vậy bài này của ai ;)
http://www.forum.kiem-tien.com/viewtopic.php?f=13&t=1239&sid=64b490eacd0dc3d1d896ea5cba5c76ac

Đây là reply cuối cùng của tớ liên quan tới vấn đề này!
Khi nào cậu thật sự có tâm huyết với 1 nghề, chương trình nào đó mang đến thu nhập chính cho cuộc sống của cậu, rồi cậu thấy có những người vì lợi ích nhỏ nhoi mà gây ảnh hưởng đến cậu (và nhiều người khác nữa) dù chỉ 1 ít, cậu cũng sẽ có ko thể tán thành được!
Huống chi với các bài viết như thế này, ảnh hưởng ấy ko hề nhỏ đối với rất nhiều người.
Mà dạo này sao ko thấy Lada nữa nhỉ :(, anh ta là 1 trong những pro tham gia MMO đời đầu ở VN thì phải :), thật nhớ cảm giác của 3-4 năm về trước, khi kiem-tien còn sôi nổi :)

Ma Vương
30-09-2010, 00:55
Bài viết từ 06/06/08 mà cậu!

Mình vẫn không liên lạc được với Lada từ khi cậu ấy sang Châu Âu đến nay!(ở Đức thì phải) làm 4rum EGV bị die đến giờ....

Ma Vương
11-10-2010, 10:52
Sau 1 tháng test site, không thể đăng ký GA từ site này được nhưng với vài bài viết nghèo nàn cùng hơn 500 impressions mình cũng kiếm được một tí tiền!

Đây là ref link của mình: http://www.triond.com/rw/385582

lefuong
11-10-2010, 13:56
có bác này thành công chưa nhỉ

AkuVn
11-10-2010, 16:19
Dù sao bác Ma Vương cũng có lòng post bài còn hay dở thì chưa biết vì ai đúng ai sai có lẽ rất khó phân giải. Đợt này reg acc GA khó kinh hồn chăn GA cũng vất vả không kém :( Không biết rồi tương lai làm gì để kiếm tiền đây :(

conlaunhe
11-10-2010, 22:32
Có lẽ hết thuốc chữa cho GA rồi, còn một số dịch vụ như bidvertiser, adbrite, infolinks . Mong sao nó không mạnh tay như GA.