PDA

View Full Version : Thông tin về Auto CAD 2005 và các phần mềm bổ trợ

freewarez
02-06-2004, 18:29
xem chi tiết tại www.vietcad.com
AutoCAD 2005

Phần mềm AutoCAD là một tiêu chuẩn toàn cầu trong việc thiết kế được trợ giúp bởi máy tính. Mọi người sử dụng AutoCAD nhiều hơn bất kì phần mềm CAD nào khác. với AutoCAD 2005 bạn có thể tạo các bản vẽ riêng lẻ hiệu quả và mở hệ toạ độ của bản vẽ theo nhiều cách cùng một lúc. Các công cụ mới như Table Object và Tool Palettes nâng cao năng suất và Sheet Set Manager mới giúp bạn điều khiển nội dung của các bộ bản vẽ lớn có mối quan hệ với nhau, giảm bớt các sai sót. Bạn có thể trộn, so sánh và chia sẽ chúng với đội ngũ thiết kế bằng cách in, eTransmit, hay tậ p tin DWF.

AutoCAD LT 2005

Tạo và chia sẽ các bản vẽ kỹ thuật hiệu quả hơn vàchắc chắn hơn với AutoCAD 2005, phần mềm CAD 2D tương thích 100% với AutoCAD 2005. Một giao diện hợp lý và các lệnh có năng suất cao như Tool Palettes tuỳ biến và hỗ trợ hiệu chỉnh MTEXT hiệu quả. Dạng DWG tới ưu mới lưu trên đĩa và thời gian mở và chuyển đổi tập tin nhanh. Bản vẽ được chuyển đổi hoàn toàn vàvới việc nâng cao việc xem và in tập tin DWG (Design Web Format) hay bằng cách hiệu chỉnh chữ ký điện tử của các tập tin của bạn. AutoCAD LT 2005 – hiệu quả hơn chính xác hơn với giá rất cạnh tranh.

Volo View 3

Volo View 3 là một công cụ để xem lại sự thể hiện chất lượng cao, chỉnh sửa, đo và in từ dữ liệu thiết kế số. Người xem dễ nghiên cứu và dễ sử dụng biến đổi quá trình xem lại thiêt kế dựa trên bản vẽ thành quá trình xem lại trên máy tính hiệu quả nhanh chóng đạt được các thông tin mà mọi người cần đến nó – bao gồm tất cả cái gì không truy cập được từ phần mềm gốc như AutoCAD hay Autodesk Inventor. Sự quen thuộc với chương trình thiết kế gốc thì không cần thiết.

Autodesk Symbol 2000

Autodesk Symbol 2000 là một thư viện có sẵn tất cả các thành phần thiết kế bạn cần sử dụng trong quá trình thiết kế. Việc chọn từ hơn 12 000 biểu tượng từ thành phần AutoCAD DesignCenter của phần mềm AutoCAD LT hay AutoCAD 2000, 2002, sau đó kéo và thả chúng chính xác vào vị trí. Chúng tự động tỉ lệ với hệ đơn vị đo của bản vẽ như hệ Anh hay hệ Mét. Bạn sẽ hoàn tất các bản vẽ – ngay cả các bản vẽ cơ khí, xây dựng hay điện – chỉ trong vài phút thay vì vài giờ.

greenduck
06-06-2004, 02:00
Vậy Bác Freewarez biết chỗ nào download không vậy, dĩ nhiên là cả ****** Em thử tìm trên Net rồi mà rất khó down, bác co thể cho Em biết chính xác được không ạ?

freewarez
06-06-2004, 02:46
bạn thử vào đây down xem:
www.engineeringtalk.com/news/atd/atd172.html

greenduck
06-06-2004, 10:34
Bác freewarez a`, Em down thử trên autodesk rồi,nhưng nó bắt down online cơ, Em thì muốn có file exe để burn ra dĩa, bác có biết chính xác chổ nào có thể down được không ạ.

freewarez
08-06-2004, 18:42
híc , sao bác 0 ra ngoài hiệu CD , ở đó thiếu gì ??
hay bác ở nước ngòai?

greenduck
09-06-2004, 01:55
hi`hi` Em down xong rồi Bác Freewarez à. dù sao cũng hết lòng cảm ơn Bác đã chiếu cố đến Em, chúc Bác vui vẻ.!!! Em Greenduck

greenduck
09-06-2004, 03:27
Em quên không hỏi là bác biết chính xac nơi nào download mấy cái phần mềm hỗ trợ cho autoCAD như Bác giới thiệu bên trên không? Nếu được thì cho Em đường link thì quá tốt. thanks

freewarez
15-06-2004, 21:16
có đấy, nếu bạn là dân kỹ thuật thì bạn còn cần SAP 2000 (www.csiberkeley.com)
STAAD pro 2004 (www.reiworld.com) [ 2 cái này dùng để tính toán kết cấu và thiết kế cấu kiện] Ngoài ra còn VOLO View để xem các file AutoCAD và GEO-SLOPE/W để tính toán ổn định mái dốc (www.geo-slope.com). Bạn vào đây này(có cả xê ri và Crak luôn)
ftp://vcc-vietnam.serveftp.net
ftp://cptvn.serveftp.net

sử dụng các chương trình FTP client ví dụ: SmartFTP, FlashFXP, FTPVoyager.......truy cập vào hai server có địa chỉ trên bằng các thông tin cho trước như sau:

Usernam: voz
Password: voz

Lưu ý: Một số user nếu không vào được Server Fxp://CPTVN.SERVEFTP.NET thì phải tắt chế độ Passive FTP.... trong chương trình FTP client của mình (Do server chưa hỗ trợ)

greenduck
16-06-2004, 01:08
thêm một câu nữa thôi nè, Em đang tìm ADT 2005. cái này coi bộ hơi khó tìm đúng không Bác? Nếu Bác biết thì cho Em link nha, à mà cái thằnng ***.fangdown.com làm sao đăng kí được nó để down???

freewarez
16-06-2004, 03:46
vậy bạn down cái AutoCAD 2005 ở đâu post link lên cho mọi người với , trước đây tôi có thấy ACAD 2005 trên http://svxd.net .
ADT '05 là gì vậy , tôi chưa nghe nói.
còn phần mềm MITCALC là máy tính dùng trong các hệ thống CAD bạn tìm nó ở _www.softpedia.com mục Science hoặc _www.mitcalc.com

greenduck
16-06-2004, 05:38
Em down bằng Kazaa Bác à, híhíhí. Nhưng trên ***.fangdown.com có rất nhiều, cái gì cũng có, phải nói là như vậy. :-). Nhưng muốn down cũng chẳng biết làm sao, toàn là tiếng Tàu, coi nhức cả mắt, hình như chỉ cần đăng kí là down được, mà không biết bấm vào đâu để đăng kí mới tức chứ.em còn nhìn thấy cả Maya unlimitted 6.0 nữa kìa ( mua chính thức là 6999 usd ) chưa biết xài cũng ráng mà down về làm của để dành. hi hihi .Còn ADT là architectural desktop đó mà. tìm bản 2005 hoài không thấy. Nếu bác biết tiếng tàu thì cứ vào thử xem sao. toàn là những phần mềm lớn và mới nhất . Chúc bác may mắn!!!

freewarez
16-06-2004, 10:21
trùi _www.fangdown.com quả là vô số món, làm sao mà khai thác đây...

greenduck
16-06-2004, 10:31
kiếm thằng nào biết tiếng Tàu nhờ nó giúp đỡ có hậu tạ, vì tính ra vẫn còn lời lắm. Bác dùng cái search bên trên á, à mà lâu lâu lừa nó thì cũng down được một ít. chẳng hạn như click chuột phải vào đường link down, rồi chọn phần mềm download có sẵn trong máy mình rồi down thì hình như cũng được, nếu hôm đó fangdown bị điên. hì hìhì