PDA

View Full Version : [Q] Em cài bộ gõ T.Việt nhưng khi gõ không hiện đúng!

RuiLeonhart
13-10-2002, 18:05
Em đã cài bộ gõ tiếng Việt nhưng khi gõ vô và gửi bài thì nó hiển thị không đúng gì cả. (nó hiển thị theo kiểu &21qw... gì gì đó...).
Không biết em thiếu đoạn code nào???

Về Đâu
14-10-2002, 11:59
tham khảo đoạn mà này . Xin lỗi nhé mình tiện tay copy đoạn mã của ViKhoa luôn hì hì
<script>setTypingMode(2);</script>
Kiểu gõ tiếng Việt : <input type=radio name=switch value="OFF" onfocus="setTypingMode(0)">Tắt <input type=radio name=switch value="TELEX" onfocus="setTypingMode(1)">Telex <input type=radio name=switch value="VNI" checked onfocus="setTypingMode(2)">VNI
<br>
<b>Lưu ý : Các bạn nên gửi các bài viết bằng tiếng Việt có dấu !</b>
</font><br>
<textarea name="message" rows="6" cols="70" wrap="virtual" tabindex="1" onkeyup="initTyper(this);"></textarea>
vấn đề là ở khúc này nè
<textarea name="message" rows="6" cols="70" wrap="virtual" tabindex="1" onkeyup="initTyper(this);"></textarea>
cái onkeyup="initTyper(this); đó xem kĩ lại đi bạn sẽ làm được thôi chúc thành công .

bestempire
14-10-2002, 13:40
Hãy để font là arial hoặc verdana hay tahoma mới được

RuiLeonhart
14-10-2002, 18:35
Em đã để font là Tahoma khi sửa style thì hiện chữ Việt ok nhưng khi post bài nó hiện lên không đúng. Hình như phải khai báo cái dòng <META.... gì đó đúng không ạ?

TTNHackLove
08-12-2003, 23:54
Giá mà tui đọc được Bác Về Đâu viết cái gì :))

winky
30-12-2003, 17:09
Cái bộ gõ đó không biết có gì hay không nhỉ tui chưa xài bao giờ các cậu cho tui link đi