PDA

View Full Version : [Q] ai giu'p embehanoi vui' ne`oo

embehanoi
13-10-2002, 17:23
Em bé hà Nội Là Lính Mới của Thế giới webdéign .
bạn Nào có thể giúp đươ.c embehanoi với ,giúp tận tình nha:
Mình muốn hỏi :
1) mã nguồn là gì ?
2) sao 1 flash thì phải có mã nguồn
3) cách cài mã nguồn vô flash
4) cách cài mã nguồn vô web site
thank nha !
Mình chờ hồi âm

9Star
13-10-2002, 19:40
Chào mừng embehanoi đến với Thế giới webdéign nha ;)

Hihi coi câu hỏi của embehanoi thì có lẽ embe mới bước vào thế giời tin học luôn phải không hihi
1. Mã nguồn là gì: Cái này không biêt trả lời sao đây nhưng có thể nói dễ hiểu như sau: Mọi chương trình, hay phần mềm đều được viết bằng một ngôn ngữ nào đó gọi chung là ngôn ngữ lập trình, ngôn ngữ lập trình thì có rất nhiều loại C, C++ Java.... lúc viết thì các câu lệnh của chương trình ở dưới dạng Text ---> Cái này gọi là mã nguồn của chương trình vì sau này từ các dòng lệnh này người ta dịch ra thành các chương trình có thể thực thi được, để sửa được chương trình thì thường là cần phải có mã nguồn rồi thêm bớt để sửa....
Các câu 2...4 thì mình không hiểu câu hỏi của embehanoi lắm. Có lẽ embe muốn hỏi về file fla (file source của một đoạn flash mà mình làm và cách đưa file swf - file thực thi được dịch từ flash lên web) embe còn thắc mắc thì cứ hỏi nhưng viết dễ hiểu một chút nhé ;)

embehanoi
15-10-2002, 19:44
Câu 4 mình hỏi là :
Cách đưa flash vô web hi`hi``hii``

9Star
16-10-2002, 22:30
Đưa Flash vào Web, nếu bạn dùng Dream Wever thì rất dễ dàng, chọn Insert/ media/Flash rồi chỉ tới file swf là xong...