PDA

View Full Version : Ổ cứng bị mất Partitions...hic hic help me!!!

astep2future
31-05-2004, 15:38
Ổ em bị mất Partitions...do virus hay do sao đó ( em cũng không biết nữa...hic). Bây giờ em format, fdisk cũng không nổi...đã dùng đến DM, lowlevel format cũng không nổi. Cơ của ổ vẫn còn quay ( cảm thấy khi sờ tay vào...)...hic hic làm thế nào bây giờ có ai cứu ổ em không...???. Hay giúp em cứu nó với...Bao nhiêu việc quan trọng mà money thì hết....hu hu

Benediction
31-05-2004, 16:04
Khi khởi động máy có nhận ổ cứng ko? Máy báo là Unformat à?

astep2future
02-06-2004, 01:51
Hic...Trong Bios phần HDD: NONE. Boot from CD rom thì bắt Fdisk, nhưng Fdisk thì báo: No disk fixed . Mặc dù cơ ổ cứng vẫn quay rì rì...sờ vào ổ thấy nóng ấm...hic...giúp em với...f1 f1 f1...

kui
03-06-2004, 04:04
theo như kinh nghiệm của mình thì cái HDD của bạn tiêu rồi, vì trước đây mình cũng bị tình trạng y chang như thế nhưng lại là HDD của Laptop mới đau chứ,
Tốt nhất, bạn tháo HDD ra lắc thử xem có tiếng động nào lạ phát ra không ?

allone
03-06-2004, 04:34
bac kể đầu đầu đuôi lại xem nào !
bác thử dùng Pảtion magic xem có phải cái patrion đó có HiDE không ? nếu Hide thì bác Unhide nó !

jiSh@n
03-06-2004, 07:09
Hide gì nữa, bios ko nhận ra là ổ cứng "đi" rùi....

subasa77
03-06-2004, 17:00
đúng là đau khổ khi phải rơi vào trong trường hợp này,cái ổ cứng ủa bạn đã đến giờ đi doàn tụ rồi,Bios không nhận ra thì hết phương cứu chữa,nếu bạn chấp nhận một ăn cả ngã về không thì hãy làm theo tôi nghe,lấy cái khăn dày bọc cái ổ cứng lại rồi gõ các cạnh của ổ cứng xuống nền(nền gì tùy cậu,nền nhà,nền toa lét...),nhớ là gõ nhẹ thôi(vừa phải thôi chứ không phải là die rồi thì dộng tới luôn),xong rồi cậu đem gán vào lại trong máy và test thử lại thử xem,nếu may mắn thì nó tòi đầu lên lại,còn không thì đành phải mua cái ổ cứng khác thôi,tất nhiên là khi thấy lại được bóng hình nó thì bạn phải dợt nó lại từ đầu chứ không cứu được dữ liệu cũ rồi.Còn một cách nữa là đem ra nhờ người ta tìm cho một cái bo mới mà thay vào,tất nhiên là cùng đời với cái ổ cứng của cậu rồi thì test thử xem sao,đấy là ý kiến của tôi thôi,bạn cứ tham khảo rồi tự quyết định nghe,thân.

thanhha_hb
06-06-2004, 03:42
theo triệu chứng mà bạn mô tả thì ổ của bạn có nguy cơ bị hỏng mạch
nhưng không sao
mang ra hãng máy tính mà bạn mua ấy
bảo họ thay cho cái mạch mới
nếu ổ của bạn là 40GB thì tìm mạch thay thế cũng ko khó lắm đâu
cứ yên tâm
mất khoang 200.000 đ

ttt_new999
06-06-2004, 04:05
viec nay qua la khong the ta duoc nhung theo toi thi co mot cach hay nhat la $ thoi .Co gang tim duong nay la kkhong bi dau dau thoi nhung hoi bi dau lung va chay ntui hichic....

ttt_new999
06-06-2004, 05:13
het duong cuu chua roi
ban ma lam khong xong con phat xin nheiu van de nua day?
thoi thi chi vay chu sao bay gio?
co ai la nhan tai chi dum di gioi han minh den day la cung nhung mong cac ban dung ve nhieu qua dau dau lam nha

enduser
06-06-2004, 14:52
làm theo cách của subasa77 đó, nếu vẫn không được thì tháo cover ra rồi coi bộ phận cơ khí của con mắt dò bị kẹt, làm đại đi đừng run tay vì dù sao cũng đang hư mà, tui đã làm 1 lần rồi, kết quả là nó sống lại tới giờ.
nếu vẫn không được nữa thì đưa nó vô nhà quàng luôn đi.