PDA

View Full Version : Chép film ra CD

quansantran
30-05-2004, 22:55
Hi tất cả bà con . Mình đi thuê ngoài tiệm về nhiều film rất hay, muốn save lại để xem . Nhưng ổ cứng của máy mình thì không thể chứa nhiều được . Mình muốn chép ra CD nhưng khổ nổi mổi file trong film lại quá lớn (gần 1 GB). Có ai biết cách thì giúp mình với.
PS: Mình củng đả dùng winrar để nén lại, nhưng vẩn còn quá lớn để chép lên CD.

nobitavietnam
31-05-2004, 00:11
Bạn dùng DVD hả? Nếu dùng DVD thì bạn có thể dùng các chương trình DVD Ripper để chuyển sang VCD hoặc thành file mpeg save vào HDD, sau đó dùng chương trình ghi CD tạo thành VCD.

quansantran
31-05-2004, 00:40
Cám ơn sự giúp đở của bạn, nhưng bạn có thể cho mình biết chổ nào mình có thể download DVD ripper không?...Thanks.....

trungkiev
31-05-2004, 00:50
thu vao day xem:http://www.imtoo.com

nobitavietnam
31-05-2004, 01:24
Xin lỗi vì quên không post tên và link download cái chương trình ripper :D
Tên : 1st DVD Ripper 5.0.2
Link: _http://www.1stdvdripper.com/drsetup.exe

quansantran
31-05-2004, 02:10
Cám ơn nhiều ha....

Ghost1982
01-06-2004, 21:36
Thực ra thì Windows Movie Maker có sẵn trong Win cũng có thể cut 1 film thành 2 đoạn nhỏ. Thử làm xem nhé, nếu là phiên bản trong XP thì càng tốt, còn ko thì tìm và Update lên Ver 2.0 đi

quansantran
01-06-2004, 21:47
Máy mình là winXP, và củng có Windows Movie Maker, nhưng mình không biết cách làm ra sao. Ghóst982 có thể chỉ rỏ cho mình biết không?...Thanks...

Ghost1982
01-06-2004, 21:54
Thì chạy WMM rồi New Project, Copy file Movie và paste vào. Kéo thanh trượt tới đoạn cần cut rồi ấn phím Split Clip.
Ngồi chờ hơi lâu chút và nó thành 2 file nhỏ hơn.
The END
Goodluck.

quansantran
01-06-2004, 22:05
Cám ơn Ghost nhiều, nhưng mình cần đính chính lại là file film ở nhà mình có đuôi là .vob . Mình đả làm theo chỉ dẩn của bạn thì WMM said không thể mở được....
Còn mình down DVD ripper 2.0 thì củng tương tự là không mở được .vob..........Bó tay luôn... Không biết ra sao nửa, chắc tại mình không biết làm....

Ghost1982
01-06-2004, 22:07
vob là chuẩn DVD, các chương trình play DVD đều xem được mà, có lẽ bạn còn thiếu Codec. Bạn vào Giới thiệu phần mềm đọc bài Codec for Windows nhé.

quansantran
01-06-2004, 22:20
Đúng là các chương trình DVD đều xem film được cả......Nhưng không biết tại sao.. Anyway, dù sao củng cám ơn sự nhiệt tình của Ghost. Mình sẽ xem lại bài đó xem sao...

Ghost1982
01-06-2004, 22:25
Mời bạn đọc cái này để biết thêm về convert DVD sang VCD
_http://www.vozforums.com/showthread.php?t=6449
Tui ko chôm của ai à nha, tui nghèo nên ko có ổ DVD để coi vì vậy kiến thức về món này cũng nghèo luôn, thông cảm thông cảm nhé.
Mà DVD Ripper ko đọc được thì hơi lạ đó, thử lại nha.

quansantran
01-06-2004, 22:43
Mình đả thử lại rồi đúng là không được thiệt... Còn mình vào trang web theo đường link cua Ghost thì lại không download mấy bài đọc được..Mình thật là xui xẻo...

Ghost1982
01-06-2004, 22:59
Tôi đồng ý với bạn về chuyện xui xẻo hê hê hê
Mấy bài viết đó tui click là down được liền đâu có vấn đề chi đâu. Thui tui upload lên đây cho bạn download luôn nè. Nếu có ai quan tâm tới bản quyền thì xem lại link tôi đưa nhé, ko phải tui sáng tác đâu nha.

quansantran
02-06-2004, 16:50
Hi Ghost !
Mình mở file .vob thi` cái DVD ripper của mình nó báo như thế này : You have selected a DeCSS key search. It may cause problem when opening non DVD files.
Do you want to continue ?
Yes No
Sau khi chọn Yes thi` lại xuất hiện :
ASPI not available, DVDx won't be able to unlock DVD drive and to read file bigger than 2 GB. (Check for ASPI driver update at www.adaptec.com)
Do you vant to continue without ASPI?
Yes No
Mình click yes để tiếp tục thì không được.....
So...bó tay...............

Macon202
29-06-2004, 17:56
Bạn dùng DVD hả? Nếu dùng DVD thì bạn có thể dùng các chương trình DVD Ripper để chuyển sang VCD hoặc thành file mpeg save vào HDD, sau đó dùng chương trình ghi CD tạo thành VCD.

Cho mình hỏi cách nào để rip trực tiếp qua VCD vậy? Máy mình có hai ổ đĩa nhưng chỉ có một ổ là vừa có thể đọc DVD và vừa có thể ghi mà thôi nên từ trước đến nay mình đều rip file từ DVD và save vào HDD rồi mới dùng các soft như Nero để Burn VCD. Nó rất lâu và mất thời gian (rip và convert file from DVD rồi mới burn) nên nếu có cách trực tiếp thì cho mình biết với)

khanhnm
30-06-2004, 21:22
Mình đã test khỏang 6 Chương trình. Chép nhanh nhất là WincopyDVD (hiện là version 3.5). Copy 1 DVD chỉ mất 30 -60 phút (chương trình khác mất 4 - 6 tiếng). Copy trực tiếp từ DVD (chọn file IFO) là nhanh nhất. Nếu đã trót copy file VOB vào đĩa cứng thì vẫn chuyển được (nhưng chậm hơn vì khi đọc file VOB chương trình phải phân tích 1 lúc). Các bạn thử xem sẽ thấy thích. Không nhớ link nhưng các bạn vào yahoo mà search sẽ thấy.

Nicholaspopup
01-07-2004, 11:42
Cái này dùng để cắt nhỏ DVD/VCD đều được hả ? Nếu tui có 1 bộ film nhưng chỉ muốn save vào HDD 1 đoạn trong disc DVD/VCD đó thì dùng soft này được hông ?

C++
01-07-2004, 23:03
Mình đả thử lại rồi đúng là không được thiệt... Còn mình vào trang web theo đường link cua Ghost thì lại không download mấy bài đọc được..Mình thật là xui xẻo...

Đừng nghe lời cha Gost, nghe đệ nè huynh, www.shopload.net/multimedia.html có phần mềm copy DVD đó huynh