PDA

View Full Version : hoi font chu cho pagemaker

phanxipang
13-10-2002, 12:38
Tôi đánh máy tiếng Hàn bằng word2000, khi chuyển sang page maker nó không hiểu, có ai giúp tôi với vì tôi muốn dàn trang bằng page maker, trước đây với tiếng Hoa thì page maker no' hiểu, xin các vị giúp tôi với nha.

ttvnonline
13-10-2002, 22:35
bác phải cài fon cho nó chứ , vô le hoan ma lay về
http://www.pclehoan.com

phanxipang
14-10-2002, 00:21
xơ`i, di nhien la da co' font chu roi chu', hong co font thi` lam sao no ra chu duoc, nhung ma no hong co chiu hieu. hichic......

ttvnonline
17-10-2002, 14:26
bây giò bác dán khối hết văn bản đó . rồi vào phần Tool điều chỉnh Font . như lúc đầu mình đánh bên wor vậy

phanxipang
17-10-2002, 22:00
khong co' cho minh chon font trong tool de da`ng nhu vay Ba'c oi, no dau co hien font trong do' giong nhu word dau ma` chon chu', ma dau co hien thi` no cung khong cho mi`nh chon va`o nua, tui la`m sach ba`ng tieng Hoa hay Tieng Nhat thi` ca`n co cai twinbrigde no moi cho tui chon font, font chu do ATM dieu khien dau co de da`ng nhu Bac noi vay, Bac co o SG khong, Bac chay qua giup tui ca'i nha, Thanks nhieu lam,

Bài viết được gửi bởi ttvnonline
bây giò bác dán khối hết văn bản đó . rồi vào phần Tool điều chỉnh Font . như lúc đầu mình đánh bên wor vậy

ttvnonline
19-10-2002, 10:57
tròi giởn hay htiệt zậy hả bác ?
nói gọn hất . bác lấy fon bên wor rồi copy vào page maker thì sẽ xem dược mà . cach này là 100% đấy
chúc bác thành công

phanxipang
19-10-2002, 11:04
Troi`, U co' o SG hong , chay qua giup tui di...... tui lam hoai hong duoc ne`...... ve co ban thi` nhung gi trong windows ta se copy va` past bi`nh thuong qua cac tri`nh khac, nhung ma voi caifont quy? qua'i na`y hong duoc met chet tui chu'. La`m sao de lien lac voi ban? Nhung ma cho minh hoi ban da la`m cai do' voi tieng Ha`n chua? Tui hoi that da'y, khong giong nhu trong ly' thuyet dau.

ttvnonline
20-10-2002, 14:39
trời hết ý kiến . zậy mà làm ko được thì tôi chịu thua
thôi khi nào bác rảnh thì chat vơi tôi qua yahoo messenger tôi sẽ hướng dẫn hco

phanxipang
20-10-2002, 19:07
haha....... thi bac cung chi tui theo cach tren thoi, neu duoc thi` bac qua chi cho tui truc tiep ki`a chu' ma thu hoai hong duoc chac phai ca`i win bang tieng Ha`n xa`i thoi. quan ly font chu cua page maker tui nghi no khogn don gian, vi` tui van du`ng duoc cach do doi voi ac trinh ung dung khac nhu corel hay illus thi` duoc, nhung gummle che no' khong cho min`h lam nhu vay, tui da thu? du`ng hangul de nhap data va past nhung cung khong duoc. Vay lam sao de gap bac duoc day