PDA

View Full Version : Giúp em với

kimdaiphong
14-09-2010, 08:06
Em đã hỏi về vấn đề này 1 lần nhưng ko ai trả lời được hết.

Em đang dùng laptop Dell Studio 1450. Ram 3G. Em có 1 thư mục chứa video. Khoảng 10 video. Trong đó có 1 video nếu em để con trỏ ( clik chuột 1 lần ) vào thì cpu lập tức lên 100%. Em mới trỏ vào F2 để đổi tên, viết xong tên enter 1 cái thì cpu lên 100% ko đổi được, xoá thì nó cứ calculating lâu hoắc cũng ko xong. Sau khi cố gắng tắt được cái thư mục thì cpu vẫn 100%. Em mở task manager lên thì thấy chỉ có thẳng explorer.exe là tăng lên so với trước khi bị treo, nhưng cũng chỉ 35392K thôi, chẳng biết ở đâu mà cpu nó lên 100%. Sau đó thì nhấp đúp vào thư mục nào nó cũng kêu "tưng""tưng", mở lên ko được.
Em phải restart máy, khi đó nó báo file explorer.exe đang chạy, có muốn tắt nó ko.
Lần sau em vào cái thư mục đó, ko động vào cái video kia mà chuyển hết các file video còn lại sang chỗ khác. Sau đó thì cái thư mục video đó cũng bệnh y chang. Để con trỏ làm thư mục chọn thì CPU lên 100% (bình thưởng thì khoảng <10%), khi xoá nó cũng calculating hoài, đổi tên thì treo.
Em chắc chắn máy em ko bị virus vì khi bị thì em đang dùng AVG cập nhật thường xuyên, sau đó em đã thay bằng KIS cũng ko được. Máy em hoàn toàn ko tiếp xúc với USB. Lên Mạng cũng ko chạy lăn tăn bậy bạ nên ( em nghĩ) là ko có virus.
Mong anh chị em giúp giải quyết vấn đề.

ducchung1983
14-09-2010, 08:27
Bạn thử vào DOS hoặc winXP mina xóa thư mục đó đi xem nào!

kimdaiphong
14-09-2010, 08:36
Bạn thử vào DOS hoặc winXP mina xóa thư mục đó đi xem nào!

Lúc trước em đã vô dos xóa được rồi. Sau khi down Video khác về thì lại bị.