PDA

View Full Version : Yêu cầu có biện pháp với mod Plzz luv me trong box photoshop

bacsieu
28-05-2004, 12:40
Gần đây trong box có 1 bạn rất nhiệt tình là ThichNuDiuHien đã có rất nhiều bài tutor giá trị cho box,bài gần đây nhất là bài chỉ cách là những giọt nước văng,theo tôi là 1 bài hay và giá trị thì mod Plzz luv me reply lại như sau:

"Xấu wé pác ui, hic hic
Có cần thiết phải viết cả 1 tut để làm cái effect xấu thế này hông? "

Trước hết qui định của diễn đàn không cho dùng từ thô tục nói sai tiếng Việt như quá thành wé(chính xác lỗi này)mod mà không làm gương cho member gì vậy.Tuy nhiên đó chỉ là chuyện nhỏ.
Điều tôi phản đối ở đây là:plzz luv me là mod mà chưa hề có 1 câu trả lời hay tutor nào cho box photoshop,đối với 1 bạn nhiệt tình như ThichNuDiuHien cần phải động viên mới đúng,đàng này lại buông những lời khiếm nhã khích bác"Có cần thiết phải viết cả 1 tut để làm cái effect xấu thế này hông? "
chỉ cần là 1 member bình thường,nếu bạn không cần tutor này vì biết rồi thì pass qua ai bắt đọc,đàng này là mod chưa có bài nào đóng góp lại mở mồm chê bai.
Người viết tutor không nhằm sáng tác 1 tác phẩm cho mọi người bình phẩm,mà chỉ nhằm hướng dẫn kỹ thuật.
Khi tôi thấy bất bình và viết lời phản bác thì bài lập tức bị xóa ngay,chỉ có ThichNuDiuHien là kịp đọc,khi ThichNuDiuHien lên tiếng thì plzz luv me reply lại như sau:
"Chẳng ai xóa làm gì, bạn viết thì cứ viết, giúp được ai thì cứ giúp, nhưng theo mình cái tut này không hay. Vả lại tốn công của bạn ngồi viết, trong khi có thể viết một tút nào đó mà mọi người đang cần, hoặc được dùng nhiều nhất."
"Tôi làm MOD đa số cũng chỉ để xóa bài của nhưng thằng lănh nhăng như bacsieu thôi"
"Còn ThichNuDiuHien "mến" ạ, tôi chẳng có cảm tình để cãi nhau với bạn. Có gì cứ vào yahoo cãi nhau với tôi"
THử hỏi thái độ của mod như vậy có đúng không,chưa nói gì đến chuyện khuyến khích động viên nguời trong box viết bài
Tôi mong có câu trả lời thích đáng cho vấn đề này,chỉ mong những bạn tốt như ThichNuDiuHien đừng chấp nhất thái độ khiếm nhã của mod này mà tiếp tục viết bài cho diễn đàn
Cảm ơn các bạn đã đọc bài này.Thân

mù_chữ_Java
28-05-2004, 21:56
Vi Khoa should "de-mod" thằng chả plm này. Mod miếc gì viết bài nghe thiếu học quá. Vừa nổ, vừa chảnh, lại vừa thiếu tôn trọng member :(

ThichNuDiuHien
29-05-2004, 16:41
PLM xoá bài của bacsieu (trong Giọt nước văng) là biểu hiện của sự lạm quyền và xấc xược... TNDH không chấp nhất những hành xử của PLM nhưng rất buồn vì box Photoshop sẽ "đi đến đâu" nếu có một điều hành như vậy ?

Thật lòng khi tham gia đến bài thứ 100 TNDH cũng muốn "về hưu" nhưng chẳng hiểu "kiếp trước" có nợ các bạn cái gì không mà "kiếp này" cứ thích cặm cụi gõ bài "phục vụ" các bạn nhất là các bạn không có tài liệu học tập.

Ngày hôm qua TNDH rất phân vân:
Nửa muốn lui về cái am nhỏ "ẩn dật" ngày ngày "xả đạn" vào lũ yêu ma trong Resident Evil hoặc viết bài chỉ post lên trong web của mình. Nửa thì muốn học theo câu danh ngôn Chó sủa mặc chó lạc đà vẫn đi - cứ tiếp tục viết bài cộng tác với diễn đàn.

Ngày hôm nay thì nghĩ lại:
Hay là mình xin làm Mod để gắn trách nhiệm hơn trong việc "mở mang" box Photoshop ngày càng trở nên một sân chơi bổ ích cho tất cả các bạn yêu thích đồ hoạ (và trước khi viết cho bạn mình đã làm đơn gửi ViKhoa rùi đó, cầu Giời cho "lão" í ... đừng nhận)

Nói túm lại:
bacsieu cứ yên tâm, TNDH sẽ tiếp tục "chiến đấu" trên "mặt trận" Photoshop, sẽ viết tiếp những bài tutor cho đến khi nào ... hết sách mới thui.

Một lần nữa xin cám ơn các bạn !

Khoaxxx
29-05-2004, 18:03
Ngày hôm nay thì nghĩ lại:
Hay là mình xin làm Mod để gắn trách nhiệm hơn trong việc "mở mang" box Photoshop ngày càng trở nên một sân chơi bổ ích cho tất cả các bạn yêu thích đồ hoạ!
Một quyết định sáng suốt!
http://img66.photobucket.com/albums/v201/MrSARS/Smileys/Animated/Large/cheers.gif
Còn nữa, Mod thiếu trách nhiệm và có thái độ không hay đối với member thì tôi thấy chỉ có forum này mới có, VK đã đến lúc chỉnh đốn lại diễn đàn rồi đó, mà sao mấy bữa nay không thấy lão ta đâu nhỉ?

bacsieu
04-06-2004, 15:05
Sao không thấy có hồi báo của ai vậy,hay là muốn tôi kể thêm những sự vi phạm nội qui của plm,nếu diễn đàn đặt ra nội qui thì mọi người có nên tuân thủ không ? và khi các mod vi phạm nội qui thì chẳng có biện pháp gì hết sao?hay chờ các mod này mang virus vào diễn đàn cho vài người bị dính(như 1 bạn bị dính virus trong website của plm/coi lại threat :những giọt nước văng trong box photoshop)

ThichNuDiuHien
04-06-2004, 15:21
Hãy nhìn tấm hình dưới đây mà thêm... yêu đời :lick:
Nhớ giúp cho là mình đồng ý mua sách tutor bác giới thiệu rùi đấy nhé ! :cool:

yuna_admirer
04-06-2004, 15:31
Đã xem qua.

Sẽ có biện pháp xữ lý.

khoiphong
17-06-2004, 23:25
Sao vikhoa không nói gì hết vậy mod gì mà (xinlỗi) 'xấc xược' chắc ong này ghen ghét người ta nên mới lạm quyền như vậy .... :-(

VO VAN ANH KHOA
18-06-2004, 00:05
Một phần cũng do lổi của PLM nhưng mà , nói thiệt tình người ta có thể cảm nhận được cái mình nhìn mà đẹp hay sấu do người xem , và bạn có thể rút kinh ngiệm lần sau để hòan thiện hơn . PML ai biết rỏ người ấy như thế nào , đang du học bên NGA đó bạn .