PDA

View Full Version : Trung tâm tin học Hữu Khang có tốt không?

phuong7410
12-09-2010, 09:00
Mọi người cho hỏi có ai học ở Hữu Khang chưa? (web của trung tâm http://www.informatics.edu.vn/newclasses.aspx)

Mình đang tính học ở đây, nhưng khóa dài hạn đến 15 triệu, tuy đóng 3 lần, nhưng thấy hơi lo, vì không biết dạy thế nào, đến đó rùi, chị ghi danh gọi 1 thầy ở đó ra trả lời tư vấn đàng hoàng, có vẻ cũng ok.

Ai từng học đây rùi thì cho mình thông tin về việc dạy học của trung tâm này.
Trung tâm bảo khóa dài hạn học xong, có giúp gửi CV cho 1 số đối tác của trung tâm, không biết có ai từng được tuyển dụng nhờ này chưa?

songcau
12-09-2010, 09:04
Chưa nghe tên tuổi, học ở đây ra xin việc có được coi trọng không?

freshgraduate09
12-09-2010, 10:28
Mọi người cho hỏi có ai học ở Hữu Khang chưa? (web của trung tâm http://www.informatics.edu.vn/newclasses.aspx)

Mình đang tính học ở đây, nhưng khóa dài hạn đến 15 triệu, tuy đóng 3 lần, nhưng thấy hơi lo, vì không biết dạy thế nào, đến đó rùi, chị ghi danh gọi 1 thầy ở đó ra trả lời tư vấn đàng hoàng, có vẻ cũng ok.

Ai từng học đây rùi thì cho mình thông tin về việc dạy học của trung tâm này.
Trung tâm bảo khóa dài hạn học xong, có giúp gửi CV cho 1 số đối tác của trung tâm, không biết có ai từng được tuyển dụng nhờ này chưa?

trung tâm gửi cv giúp là 1 chuyện, còn công ty có nhân không là chuyện khác.
1 số trung tâm đào tạo lập trình viên vẫn hay có cái màn PR như thế: giúp đỡ hv tìm việc làm sau khi tốt nghiệp. thực chất là gửi cv giúp như thế này. xong rồi bạn tự lo thân bạn. chứ ko có nghĩa là chắc chắn bạn sẽ có việc làm ở 1 công ty nào đó. tóm lại là ở khả năng bạn hết, các trung tâm thì lập lờ cái chuyện này lắm. mở trung tâm ra để thu lợi nhuận chứ ai rảnh chăm cho bạn đến khi có việc làm

phuong7410
12-09-2010, 17:32
trung tâm gửi cv giúp là 1 chuyện, còn công ty có nhân không là chuyện khác.
1 số trung tâm đào tạo lập trình viên vẫn hay có cái màn PR như thế: giúp đỡ hv tìm việc làm sau khi tốt nghiệp. thực chất là gửi cv giúp như thế này. xong rồi bạn tự lo thân bạn. chứ ko có nghĩa là chắc chắn bạn sẽ có việc làm ở 1 công ty nào đó. tóm lại là ở khả năng bạn hết, các trung tâm thì lập lờ cái chuyện này lắm. mở trung tâm ra để thu lợi nhuận chứ ai rảnh chăm cho bạn đến khi có việc làm

à, về vụ việc làm thì như mình ghi trên đó, mình đến hỏi vụ đó, ng ta cũng nói rõ mà, là chỉ giúp gửi cv thôi, rồi vào đó, cty nó test mình đạt thì mới được nhận vào chứ không phải là kiểu móc nối học ra là vào làm.

Mà có ai học qua chưa, tại mình thấy ở đây nó ghi dạy C# 2008, rồi cả WPF & Silverlight => có cập nhật cái mới, nên đánh giá có thể là chất lượng vì người ta chịu khó đầu tư nghiên cứu cái mới dạy cho mình. À mà mọi người học ở nơi khác, như Aptech đồ, người ta có cập nhật mấy cái mới của C# 2008 hay là 4.0 mới cũng như mấy cái WPF & Silverlight đồ ko?

Thấy người ta bảo 1 lớp khoảng 20 học viên thôi để giáo viên dạy mới dễ chỉ dẫn học viên thảo luận đồ.

Trung tâm có vẻ không được nhiều người biết đến, nên mình đang muốn thăm dò trước khi quyết định đến đó học. Có ai học chưa, kể nghe nội tình thế nào với.

MMM
12-09-2010, 18:32
Hữu Khang này chắc là thầy bên TTTH của ĐH KHTN quá. Thầy này viết khá nhiều sách và viết cũng khá hay. Chắc bây giờ tách ra lập trung tâm riêng.Lúc xưa cũng có học thầy vài khóa về SQL và ASP Năm 2000.

phuong7410
13-09-2010, 05:29
Hữu Khang này chắc là thầy bên TTTH của ĐH KHTN quá. Thầy này viết khá nhiều sách và viết cũng khá hay. Chắc bây giờ tách ra lập trung tâm riêng.Lúc xưa cũng có học thầy vài khóa về SQL và ASP Năm 2000.

oh vậy hả bạn, mình cũng có thấy 1 số sách Tin học để tên thầy Khang, thanks bạn.
Trung tâm Hữu Khang này như mới mở khoảng 2 năm thôi, có ai từng học chưa cho mình thông tin dạy ở đây với.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mọi người ơi, có ai biết gì về trung tâm Hữu Khang không, cho mình xin thông tin với.

ngoclinh490
01-10-2010, 22:00
hic trung tâm giờ nhiều wa mà chất lượng thì...Mình nghe nói TMA training có khóa đào tạo về lập trình học phí 2tr/1khóa nếu học tốt sẽ được nhận vào làm và hoàn trả học phí.

không dây
02-10-2010, 00:21
Tứ vấn thì chỗ nào chả ok, chỗ nào chả good hả bạn, niit kìa, thuê toàn em trẻ đẹp, tư vấn ngọt sớt, học rồi mới biết mật ngọt chết ruồi

rockbetong
21-10-2010, 00:48
Tứ vấn thì chỗ nào chả ok, chỗ nào chả good hả bạn, niit kìa, thuê toàn em trẻ đẹp, tư vấn ngọt sớt, học rồi mới biết mật ngọt chết ruồi

phuong7410
15-11-2010, 20:19
thanks mọi người góp ý, vì sợ mất ngọt chết rùi nên mới lên đây thỉnh giáo mọi ng có ai học rùi nhận xét giúp để mình biêt mà chọn mặt gửi vàng - chọn trung tâm mà đóng tiền vào học ^_^
thanks lần nữa

sieutoc.com.vn
01-12-2010, 15:19
Thời buổi này Lý Thông nhiều hơn Thạch Sanh, của đau con xót, nếu bác muốn tốt nhất cho mình thì tới nơi đó chờ giờ tan học rồi hỏi thăm vài người đang học ở đó may ra chính xác hơn. Với mình học phí đó quá khủng. Cho dù thấy dạy giỏi cỡ nào mà trò không ham học cũng bằng không thôi.

tuyen.ldt88
18-12-2010, 09:22
Mình cũng đang có ý định sau tế sẽ học một khóa dài hạn ở đây và hiện tại thì cũng đang tìm kiếm thông tin về trung tâm này. Qua tìm hiểu một số trung tâm, trước mắt ( qua cảm nhận cá nhân và xem chương trình dạy ^^!) thì thấy nó cũng được, học phí phải chăng hơn nhiều so với các trung tâm như Aptech, NIIT. Ai có thông tin gì mới thì cho mình biết thêm với ha, bây giờ mình đang giai đoạn tìm hiểu nên rất cần thông tin.

Kenvin Long
20-01-2011, 15:13
Mình cũng tính qua tết học ở đây. Nghe anh học ĐH chung trường mình (học trước mình 2 năm) ảnh học khóa dài hạn ảnh nói thầy Khang dạy cũng được lắm. Lớp học chỉ có 10 người thôi. Mà trung tâm thấy nhỏ xíu sao mở nhiều lớp ghê ta ^^

phuong7410
20-01-2011, 15:54
oh, vậy là có ng cũng tính học dài hạn hihi. trước cũng tính qua tết ghé học, mà còn bận cái khóa luận TN, nên chắc hết tháng 5 mới bắt đầu học được.
@sieutoc.com.vn: bạn đừng lo, mình ham học mà, chỉ sợ trung tâm dạy ko xứng đáng tiền học phí thu thôi. ^_^

Kenvin Long
21-01-2011, 18:55
Mình nghĩ cũng hơi mắc nhưng nếu dạy tốt thì không mắc lắm 18 triệu/ 11 môn ==> Mỗi môn 3 tháng là khoảng 1tr7. Mình cũng chưa học đang suy nghĩ với tìm hiểu ý kiến
@phuong7410: Bạn học trường nào thế

phuong7410
07-02-2011, 20:05
@Kevin Long: mình ở bên ĐHSP TPHCM

ngthcuong
07-07-2011, 16:03
Hi ALL,
Đây là kinh nghiệm của tôi, khi đã học tại Hữu Khang:
Phòng học tạm được,
Không khí học tập (gây cảm giác buồn ngũ),
Thay đổi giáo viên trợ giảng để dạy thế,
Học ở đây giống cưỡi ngựa xem hoa,
Hổ trợ của các thầy rất tệ, Tiền là trên hết.
Chỗ dạy thì chật chội, kẹt xe liên tục.
Cuối cùng = 0
Bằng cấp là tờ giấy A4, màu trắng, được ép nhựa, đóng mộc Hữu Khang(Nêu ai cần thì qua tôi in cho vài tờ)

Những ai mà đăng ký lớp dài hạn là dỡ khóc dở cười, vì không có lớp dài hạn đâu, những người học lớp dài hạn sẽ học chung với các bạn lớp chuyên đề, có lớp thì học, không có lớp thì đợi, thời gian học là > 1 năm, nhưng vì đợi lớp nên dự tính > 3 năm, mà chưa kể học không hiểu, các bạn có quyền đăng ký học lại , theo như các bạn trong lớp tôi gọi là version(v1,v2 rồi lại v3, mà cũng chưa hiểu...ac ac)
Tiền đã vào tay Hưu Khang thì đừng hòng lấy ra nhé.

Tui đăng ký lớp dài hạn, hên đóng 5 triệu,
học được c# CB, ASP.net CB cho vui, học được > 1 năm
giờ tui bỏ lớp đó rồi , hic bị mất tiền, mà kiến thức thì cũng dzậy.

Hi ALL,
Đây là kinh nghiệm của tôi, khi đã học tại Hữu Khang:
Phòng học tạm được,
Không khí học tập (gây cảm giác buồn ngũ),
Thay đổi giáo viên trợ giảng để dạy thế,
Học ở đây giống cưỡi ngựa xem hoa,
Hổ trợ của các thầy rất tệ, Tiền là trên hết.
Chỗ dạy thì chật chội, kẹt xe liên tục.
Cuối cùng = 0

Những ai mà đăng ký lớp dài hạn là dỡ khóc dở cười, vì không có lớp dài hạn đâu, những người học lớp dài hạn sẽ học chung với các bạn lớp chuyên đề, có lớp thì học, không có lớp thì đợi, thời gian học là > 1 năm, nhưng vì đợi lớp nên dự tính > 3 năm, mà chưa kể học không hiểu, các bạn có quyền đăng ký học lại , theo như các bạn trong lớp tôi gọi là version(v1,v2 rồi lại v3, mà cũng chưa hiểu...ac ac)
Tiền đã vào tay Hưu Khang thì đừng hòng lấy ra nhé.

Tui đăng ký lớp dài hạn, hên đóng 5 triệu,
học được c# CB, ASP.net CB cho vui, học được > 1 năm
giờ tui bỏ lớp đó rồi , hic bị mất tiền, mà kiến thức thì cũng dzậy.

it.khanhtam
09-07-2011, 16:27
TT Huukhang tuy nho nhưng chat luong thi OK lam ban
Yên tâm dăng ki hoc di bạn!

minhdang92
18-07-2011, 10:59
em cũng chưa vào đó thử nên không biết thế nào liệu có hơn được nhất nghệ không nhỉ

emvanlacobe
29-07-2011, 15:36
Tứ vấn thì chỗ nào chả ok, chỗ nào chả good hả bạn, niit kìa, thuê toàn em trẻ đẹp, tư vấn ngọt sớt, học rồi mới biết mật ngọt chết ruồi haha thật thế hả mấy em xin tươi tư vẫn bảo sao mấy ông ham gái chả vào đấy học là phải haha số mình vẫn may quá

hero_vnz
11-08-2011, 16:02
oh vậy hả bạn, mình cũng có thấy 1 số sách Tin học để tên thầy Khang, thanks bạn.
Trung tâm Hữu Khang này như mới mở khoảng 2 năm thôi, có ai từng học chưa cho mình thông tin dạy ở đây với.

Mọi người ơi, có ai biết gì về trung tâm Hữu Khang không, cho mình xin thông tin với.
thì ra là thầy Khang này à? ngày xưa mình cũng đọc mấy cuốn sách của thầy, thấy cũng được nhưng không biết các thầy giáo giảng dậy thì thế nào, có được như thấy Khang không??

ngodoan
18-08-2011, 12:56
Từng học khóa ngắn hạn o Hữu Khang=>kết luận khách quan nhất:
-Thầy Khang dạy khá hay,tương đối dễ hiểu.
_Cơ sở vật chất quá chật chội,tuần học 3 buổi thật ra la 1.5 buổi,1 buổi thực hành thì tự bơi,không có GV hứơng dẫn.
_KHông bik khóa khác thì thế nào riêng mình học MVC 3 voi Framework 4.0 mà dạy lại là MVC 2.0 nhiều cái hay của 3.0 chả dạy thế học làm gì.
_Giáo trình học sơ sài có cũng như không
_Không có khả năng cấp bằng
=>Khuyên nên học NIIT,Aptech,Cao Đẳng FPT(tui đã tốt nghiệp NIIT cảm thấy OK).còn vấn đề khác là do bản thân bạn thôy,LTV đòi hỏi chăm chỉ cố gắng rất nhiều.

thuonghieudientu
21-08-2011, 10:13
thanks mọi người góp ý, vì sợ mất ngọt chết rùi nên mới lên đây thỉnh giáo mọi ng có ai học rùi nhận xét giúp để mình biêt mà chọn mặt gửi vàng - chọn trung tâm mà đóng tiền vào học ^_^
thanks lần nữa Hjhj cũng được đấy chứ, tùy theo ng2 thích học nếu do bạn thông minh nửa nếu dạy tốt mà bạn k bít cũng botay ha`

ngthcuong
25-10-2011, 16:22
Bạn là người của TT hữu Khang hả ??

Tôi chỉ giúp những Sinh Viên nghèo (Đồng tiền đi liền khúc ruột, tiếc lắm các bạn à), nói lên sự thật chê trách của TT Hữu Khang, không nói thêm hay bớt gì.
Chẵn lẽ giờ tôi đi kiện ông Khang.
Mong các chú, suy nghĩ trước khi chọn TT Hữu Khang.

cangiupdo
09-06-2013, 08:29
Trước khi đăng ký học tôi cũng băn khoăn và tìm hiểu trên mạng nhưng không thấy ý kiến chê, chắc lúc đó mới mở nên chưa ai biết mà khuyên. Học chán, buồn ngủ, ông thầy Khang dạy nói tàm xàm, tôi đăng ký học lớp asp net 3.5 cuối cùng chẳng biết gì, trừ trường hợp bạn đã biết trước thì được.
Giờ trung tâm dẹp tiệm rồi, chỉ còn dạy trực tuyến.

- - - Updated - - -

Trước khi đăng ký học tôi cũng băn khoăn và tìm hiểu trên mạng nhưng không thấy ý kiến chê, chắc lúc đó mới mở nên chưa ai biết mà khuyên. Học chán, buồn ngủ, ông thầy Khang dạy nói tàm xàm, tôi đăng ký học lớp asp net 3.5 cuối cùng chẳng biết gì, trừ trường hợp bạn đã biết trước thì được.
Giờ trung tâm dẹp tiệm rồi, chỉ còn dạy trực tuyến.