PDA

View Full Version : Phần mềm Thực hành tiếng Anh cùng những người bạn ảo

freewarez
26-05-2004, 01:05
Thực hành tiếng Anh cùng những người bạn ảo

TT - My cyber friend 1.0.4 (MCF) là một tiện ích rất độc đáo về công nghệ tự động trả lời dựa vào trí tuệ nhân tạo. Bạn sẽ được đối thoại và trau dồi kỹ năng giao tiếp bằng tiếng Anh của mình với rất nhiều người bạn ảo. Ngôn từ được sử dụng trong MCF mang tính chuẩn mực cao và rất trong sáng.

Ngoài việc nhập liệu toàn văn (full text), bạn còn có thể chèn các biểu tượng vui ngay trong lúc giao tiếp. Cơ chế tự động trả lời dựa vào trí tuệ nhân tạo của người bạn ảo này khá thông minh. Nó có thể hiểu tốt và trả lời mọi câu hỏi của bạn (bằng tiếng Anh). Nếu thử cắc cớ hỏi nó một câu bằng tiếng Việt, nó sẽ phản ứng lại bằng cách đưa ra rất nhiều thắc mắc khác nhau như “Ý bạn muốn gì?”, “Tôi thật sự bối rối vì bạn”, “Bạn có nhập liệu sai chính tả không?”.

Hãy nhấp chuột vào thẻ Friends nếu muốn tùy chọn cho mình một trong 15 người bạn ảo khác nhau. Mỗi người sẽ có một trình độ hiểu biết nhất định về một lĩnh vực cụ thể nào đó. Đôi lúc, bạn sẽ không khỏi sửng sốt khi cảm nhận được kiến thức và nghệ thuật tán gẫu của những hình nhân ảo này.

Với dung lượng nhỏ gọn (chỉ 601 KB) tương thích trên các hệ điều hành Windows như 9x/Me/NT/2000/XP, phiên bản miễn phí của MCF được cung cấp tại địa chỉ http://www.mycyberfriend.com/MCF_Installer.exe

duyquan42
18-01-2010, 18:51
hay thế cảm ơn bạn nhiều mình đang cần cái này

tubong
19-01-2010, 14:35
để mình dùng thử xem,chắc có ích cho việc học El mình lắm.